Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
792
0
0

J.C

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Huhu, nhìn ảnh các chị chụp mà tiếc quá, e ko chịu mua Tiên ông, giờ ko có hoa để ngắm rùi :(.
Năm nay mọi ng định cắm lọ hoa tết như thế nào ạ? Cho e tham khảo với, phòng làm việc của em hiện đang cắm phi yến hồng đậm và nhạt xen kẽ, nhìn cũng yêu lắm mà lại có mùi thơm, nhưng cắm mỗi phi yến không thì cũng đơn điệu nhỉ? Có nên cắm xen kẽ với hoa/lá nào đó nữa ko ạ?

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Hic, mấy hôm nay ngắm hyancith các chị khoe đẹp quá, thèm nữa chứ... Nhưng chắc ngẩm một điều SG chắc không thể trồng được. Tò mò mùi thơm của các em nó.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Hic, mấy hôm nay ngắm hyancith các chị khoe đẹp quá, thèm nữa chứ... Nhưng chắc ngẩm một điều SG chắc không thể trồng được. Tò mò mùi thơm của các em nó.
có người trồng được mà Nghèo
hehe, từ giờ đến Tết chị còn có dịp đi chợ Mơ sẽ mua, chị em mình chơi đến rằm nhé
còn ko năm sau sẽ có thủy tiên với tiên ông cho Nghèo thử :)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Em ngắm đi ngắm lại bông của chị D mà vẫn thích, đang tủm tỉm là bà chị mình dạo này mát tay nhỉ , chăm cây lớn vù vù , hoa nở tưng bừng thế mà không nhận được lời thách của ai nhể ?;)

Nàng muốn sao ? chợ Mơ thẳng tiến đi, nhiều lắm .
hihi, thấy thì mua hộ tôi với, chủ nhật mình đi lấy giò xào trao đổi luôn nhé.
cho tôi hỏi luôn từ khi trồng đến khi có hoa là bao lâu ấy nhỉ? 1 tháng ko?

813
0
0

coldmoon1990

Mùi thơm giống nguyệt quế, dạ hương em ạ. Dễ chịu hơn ly nhưng cũng đủ để nhức hết cả đầu vì thơm quá. Chị phải sơ tán sang bàn khác để nhờ rồi.
Chiều chắc cố up nốt cái ảnh nữa, hôm nay buổi làm c uối cùng. Đang kô biết nên để em nó ở cơ quan 10 ngày nữa hay bê về nhà đây.

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

hihi, thấy thì mua hộ tôi với, chủ nhật mình đi lấy giò xào trao đổi luôn nhé.
cho tôi hỏi luôn từ khi trồng đến khi có hoa là bao lâu ấy nhỉ? 1 tháng ko?
Ong ơi, trồng như chị thì 2 ngày hoa nhô lên khỏi lá. 3-4 ngày bắt đầu nở, 5 ngày nở bung. Mua hôm nay kịp 1 Tết nở tưng bừng đấy. Chị mà biết Ong cái gì cũng say sưa thế này thì hôm qua cố xách đại vài củ. Tại đi chúc Tết mà xách rình rang quá sợ bị lườm.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Ong ơi, trồng như chị thì 2 ngày hoa nhô lên khỏi lá. 3-4 ngày bắt đầu nở, 5 ngày nở bung. Mua hôm nay kịp 1 Tết nở tưng bừng đấy. Chị mà biết Ong cái gì cũng say sưa thế này thì hôm qua cố xách đại vài củ. Tại đi chúc Tết mà xách rình rang quá sợ bị lườm.
hihi thấy bà con xôn xao mình ko có cứ thấy "tủi thân" mà chị
hehe năm sau quyết tâm bon chen cho bằng chị bằng em :D

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

There are currently 11 users browsing this thread. (6 members and 5 guests)

Ong Chúa,chunghieu1920,coldmoon1990,hienvth,tanh,tuyen-virgo,

Hihi, từ hôm Bắc tiến đến giờ mới thấy Tuyền ló mặt vào đây.
Cảm ơn Tuyền nhiều nhé, hihi lích kích bao nhiêu là thứ phải tha lôi :)

317
0
0

tuyen-virgo

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

]
hihi, hoa ly mỗi chậu 5 cành, giá 150K
hoa cúc cứ 4K 1 cây, cả 4 chậu cúc to vật vã của em trị giá 100K ạ
thấy chồng kể mấy ông xe tải chờ hàng qua đấy buôn luôn ra Hn rồi ạ :)
Chị à, Em thấy chậu ly trong BigC 3 cành, loại thơm màu cam, giá chỉ có 56.500đồng, ngoài hàng hoa bán 80k.
Hyacinth nở được ở Sài Gòn nhé, thơm lắm, mùi thơm rất nồng nàn và sang, mình để ở ban công mà ngồi trong nhà vẫn nghe thơm thoang thoảng. Nhất định sang năm sẽ làm tiếp vài chục củ! Chị Dung ơi ới ời, đã quá Chị ơi!
Sáng hôm qua:

Sáng hôm nay:

Củ Thủy Tiên sáng nay:

Dạ yên thảo xưa cũ, đang muốn "giải toả" để trồng cái mới nhưng vẫn thấy thương thương:

There are currently 11 users browsing this thread. (6 members and 5 guests)

Ong Chúa,chunghieu1920,coldmoon1990,hienvth,tanh,tuyen-virgo,

Hihi, từ hôm Bắc tiến đến giờ mới thấy Tuyền ló mặt vào đây.
Bận túi bụi nên mình không vào 888 được, nhớ lắm chứ!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

Giá mà được vào sài gòn Ong nhỉ, chị em mình giải tỏa hộ Tuyền :D

1,284
1
0

small_dracula

Họa sĩ nghèo;114984 Hoa ớt [URL="http://img228.imageshack.us/i/dscf5224.jpg/" nói:
Chị ơi, cây ớt này trái tròn phải không? Ngày xưa em có trồng loại trái tròn được 3-4 năm, rất thích nhưng 3 năm lại đây không ở nhà nên cây chết mất giống rồi. Nếu đúng trái tròn thì lúc trái chín chị cho em xin 1-2 trái nhé.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Giá mà được vào sài gòn Ong nhỉ, chị em mình giải tỏa hộ Tuyền :D
Chị ơi, cây ớt này trái tròn phải không? Ngày xưa em có trồng loại trái tròn được 3-4 năm, rất thích nhưng 3 năm lại đây không ở nhà nên cây chết mất giống rồi. Nếu đúng trái tròn thì lúc trái chín chị cho em xin 1-2 trái nhé.
hehe, vào SG đi Quỷ ơi
nhà mình Nam tiến oanh tạc cho nhà SG sợ luôn :)

1,284
1
0

small_dracula

]
Củ Thủy Tiên sáng nay:
Củ thủy tiên này coi bộ nở không nổi rồi. Hình như chị không nhìn thấy trong cái bài em khoe hình TT có nói kinh nghiệm đau thương năm ngoái, tiếc cái chậu nhựa nên không đục thủng cho thoát nước, kết quả là giâm vào cát rồi mà em nó vẫn đi đời nhà ma.

1,284
1
0

small_dracula

Hi, chị Ong. Em đợi mua được xe tải rồi mới đi cho luôn chuyến.

317
0
0

tuyen-virgo

Củ thủy tiên này coi bộ nở không nổi rồi. Hình như chị không nhìn thấy trong cái bài em khoe hình TT có nói kinh nghiệm đau thương năm ngoái, tiếc cái chậu nhựa nên không đục thủng cho thoát nước, kết quả là giâm vào cát rồi mà em nó vẫn đi đời nhà ma.
Chị có thấy hình Em post, nhưng bận rộn quá nên đâu có kịp ra tay với nó, kinh nghiệm đau thương là cái món Thủy Tiên chuyên dành cho các bạn có time thôi, mình cày cả ngày, đâu thể chăm sóc, nâng niu, rửa ráy nó suốt ngày được!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.