Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Thì thế mới nói giâm vào cát mà, giâm cát rồi thì mỗi ngày tưới cho nó 1 lần là được, chổ em thì 2 ngày mới tưới, khỏe re à.

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Chị Ong, Quỷ: Chị không tính đi HD rinh cây về à? Lại ngắm em nó qua hình hả? Chị Ong và Quỷ mà tính thuê xe thì em cho thuê giá rẻ nè. Nhà em làm xe mà hi hi hi, Nhưng cho em đi buôn chung với nhá. Em cũng muốn giàu lắm.
Chị Tuyền: Chia buồn với TT của chị nhé. Nhìn thương em nó quá đi mất. Ngoài này lạnh quá em đang lo không kịp tết này chị. Năm nay đã gọt sớm hơn mà vẫn thấy kinh người vì nó không chịu lên. Huệ nhà em cách đây một tháng thế nào giờ vẫn thế không nhúc nhích gì cả.
Cả nhà, em bon chen quá, hôm nay lượn chợ hoa HD thấy cũng có tiên ông đòi 50k củ em trả 30k củ họ cũng bán. Thế là làm vài củ về để phòng cho thơm. Hi hi... Đi mua đào cho cơ quan. Giờ mới làm xong và ngồi thở tí nên mới vào tám này. Em ghét tết quá, bận kinh khủng. Hoa năm nay đắt kinh người. Em chuẩn bị mang TT đi bán thui hi hi hi...

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Đào trong tớ một cành thường hô giá 500k đó, quất thì 500-1000k, kinh!
Đỗ quyên 300k, Hồ điệp 250k ...
À, ngoài đó bình thường nụ TT xé bao mấy ngày thì nở? 2 củ ở QB có 1 củ đã xé bao 2 ngày và củ kia xé 1 ngày, có vẻ kịp nhưng nụ không đều. 2 củ ở Huế thì đều chưa xé bao, Q định lột bao cho nó.

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

hi, sau khi xé bao thì cũng tùy. Có năm 2 ngày đã nở có năm tới 5 ngày. Năm nay chắc hơn nữa. Cây của K chắc ko kịp tết rồi.

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

K xẻ bao cho một ngồng không biết sao nữa. Thử thôi. Cây đang đc thắp điện Q ạ.

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Mà có hoa khi nào chơi khi đó có sao đâu, K ko cầu kỳ lắm cứ có hoa là chơi. Hôm rồi nói đi Văn Giang mua quất Q nhở không 1trieu 3 cây về bán 1 cây đc 1tr còn hai cây cho ông bà nội ngoại xong. Nhà hiện chưa có gì để trưng tết cả.

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Chị ơi, cây ớt này trái tròn phải không? Ngày xưa em có trồng loại trái tròn được 3-4 năm, rất thích nhưng 3 năm lại đây không ở nhà nên cây chết mất giống rồi. Nếu đúng trái tròn thì lúc trái chín chị cho em xin 1-2 trái nhé.
Đúng trái tròn đó em, bắt đầu chín rồi, cho chị đ/c chị gởi nhé! Dễ thương đúng không? Lại dễ trồng :)

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@Chị Tuyền: biết thế em bon chen sớm Ông tiên, chị cho em sang ngửi nhờ với ;))
@Ong, Quỷ: Khi nào có xe tải để buôn nói em trước, em gim hàng kiếm lời :)), sau đó theo xe TRung, Bắc thẳng tiến buôn ngược lại.

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

]
Chị à, Em thấy chậu ly trong BigC 3 cành, loại thơm màu cam, giá chỉ có 56.500đồng, ngoài hàng hoa bán 80k.

Hyacinth nở được ở Sài Gòn nhé, thơm lắm, mùi thơm rất nồng nàn và sang, mình để ở ban công mà ngồi trong nhà vẫn nghe thơm thoang thoảng. Nhất định sang năm sẽ làm tiếp vài chục củ! Chị Dung ơi ới ời, đã quá Chị ơi!
Sáng hôm qua:

Sáng hôm nay:

Củ Thủy Tiên sáng nay:

Dạ yên thảo xưa cũ, đang muốn "giải toả" để trồng cái mới nhưng vẫn thấy thương thương:

Bận túi bụi nên mình không vào 888 được, nhớ lắm chứ!
Trời ơi, DYT đẹp thế kia mà còn muốn giải tỏa. Năm nay nhà chị có món DYT vui lắm. Chậu nào ít cũng 1 chục bông mỗi ngày, nhiều thì 2 chục, sướng mắt kinh luôn. Chị dành món hoa Năm Mới đến năm mới mới khoe cơ Tuyền à.

Chậu ly rẻ thế là AX Ong mua ở Thanh hóa chứ hổng phải chị. Thứ nhất là ở HN ly rẻ nhất đến giờ này vưỡn là 50k-60k 1 cây. Thứ 2 là chị hổng thích hoa ly mấy.

Tuyền à. Không biết có phải em tưới ít nước hơn chị không mà cây hyancith của chị cao hơn của em mặc dù phần đài hoa của em có vẻ dài hơn hoa của chị? Mà cây cao có vẻ giống thật hơn hay sao ấy Tuyền à, như trên mạng thấy họ trồng đất trồng chậu vòi hoa dài lắm mà. Ngày nào chị cũng tưới 1 lượt xung quanh chậu đấy.

Hài, sang năm làm vài chục củ các màu luôn đi, tím đậm tím nhạt đỏ hồng, he he.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
813
0
0

coldmoon1990

Mồng 2 Tết tớ đi Thái. Chắc sẽ thu xếp chạy qua chợ Chuc chiếc gì đó xem có gì không. Có ai biết có gì xài được bảo tớ cái nhỉ. Như mehuungo nói có thể có cây không khí hay sao đấy. Thank you cả nhà trước.

1,284
1
0

small_dracula

@ Kem ơi, xé bao TT là định học theo bí kíp của chú Khanh.
Hi, vụ buôn Quất đó hay nhể, đi một chuyến về dư 2 cây tặng ông bà. Có lẽ mấy năm nữa kiếm tiền mua chiếc xe tải thay vì mua xe 4 chổ. Để nghiên cứu thứ gì trong Q buôn ra HN được, đến tết chở 1 xe ra và 1 xe về, coi bộ tiền nhiều hơn đi dạy cả năm.

1,284
1
0

small_dracula

@ chị coldmoon: Chị đi Thái nếu thấy họ bán Huệ màu lạ thì tha về hộ em nhá. Chị cứ tránh màu đỏ nhung ra, còn lại mấy màu khác lấy bừa, cũng khó trùng lắm. Hề hề, em chỉ cần Huệ thôi.

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@ Kem ơi, xé bao TT là định học theo bí kíp của chú Khanh.
Hi, vụ buôn Quất đó hay nhể, đi một chuyến về dư 2 cây tặng ông bà. Có lẽ mấy năm nữa kiếm tiền mua chiếc xe tải thay vì mua xe 4 chổ. Để nghiên cứu thứ gì trong Q buôn ra HN được, đến tết chở 1 xe ra và 1 xe về, coi bộ tiền nhiều hơn đi dạy cả năm.
Quỷ em! Nếu đúng là buôn một chuyến mà tiền nhiều hơn đi dạy cả năm thì bày cho chị với nhá!! :)) Vừa được lang thang lại vừa có xiền :))

1,284
1
0

small_dracula

Đúng trái tròn đó em, bắt đầu chín rồi, cho chị đ/c chị gởi nhé! Dễ thương đúng không? Lại dễ trồng :)
Hi, năm xưa nhà em nó mọc cả trăm cây, nhổ như cỏ dại. Rụng hạt lại mọc nối tiếp nhau chứ không cần trồng, không cần chăm. Sau đó ngoài vườn cỏ mọc tốt quá làm cây con chết hết, cây mẹ cũng chết từ đời não đời nào. Lâu nay tìm lại mà không thấy, may quá chị có, vậy cho em xin nha, để em nhắn tin địa chỉ. Có khi chị phơi khô gỡ hạt bỏ bì thư cho khỏe.
Cây nhà em hồi trước, hình này từ 2006

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trời ơi, DYT đẹp thế kia mà còn muốn giải tỏa. Năm nay nhà chị có món DYT vui lắm. Chậu nào ít cũng 1 chục bông mỗi ngày, nhiều thì 2 chục, sướng mắt kinh luôn. Chị dành món hoa Năm Mới đến năm mới mới khoe cơ Tuyền à.
huhu, hoa SG của em về nở có 1 đợt rồi thôi
hoa HN thì nở lác đác chán thế chứ :(

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Cây to đẹp quá nhỉ? Nhưng có vẻ hơi khác thì phải, để chị up hình trái vừa mới chín. Chị thấy trái của em không tròn xoe, ăn được không em? Nếu không đúng chị đi lùng tiếp. CHị thích ớt nhưng lại không ăn được ớt (chỉ hơi hơi cay thì ok)
Trái này vừa chín tơi, chín nó màu đỏ.

1,284
1
0

small_dracula

Quỷ em! Nếu đúng là buôn một chuyến mà tiền nhiều hơn đi dạy cả năm thì bày cho chị với nhá!! :)) Vừa được lang thang lại vừa có xiền :))
Hehe, cũng tùy chứ. Em đi dạy một năm chưa tới 20tr, thế mới có cơ hội buôn được nhiều hơn. Nếu như buôn Hồ điệp mà với giá hiện hay thì bán được 3-4 trăm cây là đủ số.

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

huhu, hoa SG của em về nở có 1 đợt rồi thôi
hoa HN thì nở lác đác chán thế chứ :(
Chị ơi, DYT trong SG nở rộ bung tròn đẹp lăm, mai em chụp rồi up lên nhé. Nhưng sau đó em cắt cành đi khi hoa đã tàn, ít hơn. Nó sẽ ra chồi mới đó chị, chị tưới phân cho nó, dưỡng lại là nở tiếp

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Hehe, cũng tùy chứ. Em đi dạy một năm chưa tới 20tr, thế mới có cơ hội buôn được nhiều hơn. Nếu như buôn Hồ điệp mà với giá hiện hay thì bán được 3-4 trăm cây là đủ số.
Uhm, năm nay chị thấy người ta chơi Hồ điệp nhiều. Ở Bình Dương có một đường gần trường Mỹ THuật chị dạy toàn bán hoa Hồ ĐIệp, khách lúc nào cũng đông, khách lựa vài cây rồi họ cho vào chậu. Đẹp lắm! Sao Hồ Điệp mình trồng không dài thế nhỉ? HĐ nhà chị ra bông cũng liên tục nhưng vòi hoa ngắn hơn.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.