Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Hôm qua em đi mua hoa, bỏ qua mấy món mắc tiền. Mua tụi này mỗi thứ 40k

213
0
0

Phuong Thuan

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

@SM: SM mua đc hoa đẹp giá rẻ quá. Sao khéo đủ đường vậy hả SM.
Nhìn mấy chậu TT của SM cũng ngon lành quá, kiểu này 30 nở là SM phát lộc lớn rồi. Hôm nay chị thấy ở mơ nó đang bán 1 chậu TT (chắc 1 củ to + chậu thủy tinh) giá 200k đấy, dã man ko.

@Mẹ Hữu Ngộ
: chị ơi tiên ông bây giờ mua thì chắc Tết ko kịp nở rùi, e cũng thấy hàng bán mấy cây nở rồi nhưng ko thích lắm vì có bông hoa bị dập.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
1,284
1
0

small_dracula

Hic, có vụ hoa lì xì nữa hả, em không biết đâu đó. Chậu pensé này tụi nó trồng rời, sau đó tách riêng từng cây mới nhét chung vô chậu, với lại nghe tụi bán nói là trồng ở Huế, nên giá rẻ hơn.
Cậy DYT em cũng mua chổ đó luôn, cũng là trồng ở Huế, chứ mấy quầy bán hàng Đà Lạt toàn hô giá 120k (chậu cũng nhỏ như thế thôi ấy, năm nay không thấy chậu cây to và rũ, mọi năm giá chậu cây to là 180-200k). Hi, em lựa được cây non, khỏe, nhiều ngọn, nhưng mọc không đều. Tính kế chơi lâu dài chứ không phải chưng tết. Tiếc là chổ đó chỉ có mỗi loại màu này thôi.

250
0
0

tanh

Thủy tiên đang được chong đèn nè bà con ơi

Hôm nay xé bao, chong đèn, tối 30 nở bông đầu tiên .... hehe, quá đạt!
TT của anh SD đẹp ghê, sao của em lên chậm dã man, huhu, giờ mới lấp ló thế này thì bao giờ mới nở nổi

Cả tiên ông nữa, nhìn tiên ông của mấy chị mà em sốt ruột thật, năm nay vậy là ko trưng Tết được rồi :(

Trong khi đó, đám cúc thì đã toe toét hết rồi...

Cúc tím trồng năm trước, năm nay lại ra hoa đúng dịp để an ủi chủ nhân

813
0
0

coldmoon1990

TT của anh SD đẹp ghê, sao của em lên chậm dã man, huhu, giờ mới lấp ló thế này thì bao giờ mới nở nổi
Cúc tím trồng năm trước, năm nay lại ra hoa đúng dịp để an ủi chủ nhân
Trời, cuc của em ra được hoa ư, em giỏi quá. Tulip đã về Hà Nội từ hôm 27 Tết. Hôm qua 28 Tết chị về quê chioongf, hôm nay mới đi lấy củ được. Tình hình là trưa nay chị có lượn qua gần Daewoo, JC có đó thì chị lấy củ ở Hàng Bông về qua Daewoo chị ới em luôn. Hỏi tanh và CSTD nữa, có qua JC lấy được thì gọi JC, chị gởi củ đó luôn cho tất cả bọn em. Chị chưa biết có bao nhiêu cue. Đủ thì chị chia cho mỗi đứa 3 củ nhé. Tính tiếp sau. Không em nào gọi thì chị sẽ xài tuốt chứ để sau Tết không nổi.

DT của chị nè 09 04 150 119. Chị sẽ đi tìm số DT của tanh nhưng để ở cơ quan rồi mới chán chứ. Tanh gọi lại cho chị nhé.

Cả nhà: Hoa hoét nhà tớ năm nay ổn phết, nhưng tối mắt tối mũi chả khoe hoa được. Đi tiếp đây.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Hoa cúc đẹp dã man Tanh ơi
chị Dung, có gì cho e bon chen với :)

250
0
0

tanh

Hehee, chị Ong lại bị "quyến rũ" vào tuylip rồi nha! hết DYT, TT, Tiên ông, rồi tuylip,... phong trào của vườn mình mạnh thật :))
TT và Tiên ông của em thiếu nắng nên lá dài thật nhỉ, thấy của mọi người lá ngắn hơn nhiều, hix
Cây cúc đó bé tí teo, em tưởng nó lay lắt rồi chết, hôm mua máng về gieo hạt mà lạnh quá hạt không lên em đánh cây cúc ra, cắt cành ra cắm thành mấy cây nữa mà nó phát triển tốt ghê lại còn sai hoa nữa, hoa này to hơn hoa Tết năm trước ạ, an ủi an ủi, có nó tươi tắn nhất nhà :x
Chị Dung: Okie chị! niềm mơ ước của em đã về rồi à :)

813
0
0

coldmoon1990

Hoa cúc đẹp dã man Tanh ơi
chị Dung, có gì cho e bon chen với :)
Hehee, chị Ong lại bị "quyến rũ" vào tuylip rồi nha! hết DYT, TT, Tiên ông, rồi tuylip,... phong trào của vườn mình mạnh thật :))
TT và Tiên ông của em thiếu nắng nên lá dài thật nhỉ, thấy của mọi người lá ngắn hơn nhiều, hix
Cây cúc đó bé tí teo, em tưởng nó lay lắt rồi chết, hôm mua máng về gieo hạt mà lạnh quá hạt không lên em đánh cây cúc ra, cắt cành ra cắm thành mấy cây nữa mà nó phát triển tốt ghê lại còn sai hoa nữa, hoa này to hơn hoa Tết năm trước ạ, an ủi an ủi, có nó tươi tắn nhất nhà :x
Chị Dung: Okie chị! niềm mơ ước của em đã về rồi à :)
Chị đã có 5 túi tulip, có lẽ là 5 màu, chả kịp ngó. Đau đầu quá vơeis cái thời tiết này. Đủ cả cho Ong nhé. Tình trạng là các củ đã nhú mầm, nhưng chắc để sau Tết vẫn được. Nên mồng 7 chị đi làm tanh ghé chị mà lấy củ nhé. Ong có máu đến mức mai ghé qua chị lấy không. Trồng giờ phải 1-2 tháng sau mới có hoa hay sao ấy, chị chưa tìm hiểu.

Ong: chị chưa cầm dây ivy cho Ong vì chị tách xong nó có vẻ không tươi. Chị e là vì dây dài quá nên nó yếu chăng, dây ngắn tách không thấy bị thế. Chị đang chăm cho nó tươi tỉnh đã Ong nhé. Trình bày thế không năm cũ mang tiếng quên quên nhớ nhớ hì hì.

331
1
0

loakenthangmuoimot

Chị Dung ơi, nếu còn và nếu ra Tết lấy được thì cho e ké một củ với nhé. Tết này em không đi đâu được vì đang làm thương binh rồi. Còn không đủ thì thui, để dịp khác ạ.

1,284
1
0

small_dracula

Hic, chị D giờ này vẫn còn vô nhà quét dọn cơ à, nể quá!
TT nhà em coi bộ nở trúng 30 rồi, đã quá. Còn hoa Trà cũng nở 4 bông rồi, nhưng ngày ni em không đủ thời gian rờ tới máy ảnh nữa, mai chụp hình khoe mọi người.
Hi, mai còn nhiệm vụ đi "quét" chợ nữa, hy vọng còn lượm được cây ... giá rẻ.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Hôm nay đi quét chợ Bưởi mà chả có cây gì rẻ cả :)

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Em rất hay tàu ngầm trong nhà mình, vào ngắm hoa ké thấy thư giãn và yêu đời, yêu người hơn. Yêu nhà trồng hoa lắm! Chúc vườn hoa nhà mình năm mới luôn ngập tràn hương sắc :x :cstt09: !

1,517
0
0

Mehuungo

Chúc Mừng Năm Mới!

Chúc vườn nhà mình luôn mãi xanh tươi, rực rỡ hoa lá.

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

Chúc mừng năm mới, chúc cả nhà năm mới trồng cây luôn tươi tốt hoa lá xum xuê nhé :x

813
0
0

coldmoon1990

Chúc mừng năm mới, chúc cả nhà mình mọi sự an lành, sức khỏe, may mắn, chúc vườn cây hoa của chị em mình luôn tươi tốt.

Chúc cả nhà một năm Tân Mão an khang thịnh vượng cát tường

Và có nhiều xiền để còn mua cây mua hoa nhé

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.