TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

http://giavang.net/Article.aspx?id=6977&catid=3, tỷ giá tăng rồi nhé! Các mẹ nào lĩnh lương bằng U thì an tâm. Tuy nhiên, các mẹ mua vàng hay U hết sức bình tĩnh, chờ cờ hiệu nhé!

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Chà! Cứ có bão nhà mình đông thật !:)
There are currently 23 users browsing this thread. (11 members and 12 guests)

71
0
0

lexus2000

Chào chị HG! Em chúc chị năm mới thêm khỏe mạnh, vui vẻ, trẻ trung và thành công nhé!

37
0
0

Bingo yeu

Trả lời: Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Chị ơi, tự nhiên tim em đập thình thịch, ko biết tại sao...

311
0
0

yingtiti

Việc tăng tỷ giá là phản ánh đúng thực chất thôi!

62
0
0

Me Miu

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Vote cho ý kiến hay!

Hay nhà mình tổ chức đi chùa Bái Đính đi cả nhà ơi? Vừa off giao lưu, vừa đi lễ đầu năm

8
0
0

vitcononline

Trả lời: Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

http://giavang.net/Article.aspx?id=6977&catid=3, tỷ giá tăng rồi nhé! Các mẹ nào lĩnh lương bằng U thì an tâm. Tuy nhiên, các mẹ mua vàng hay U hết sức bình tĩnh, chờ cờ hiệu nhé!
e cũng chờ cờ hiệu của c:). hi vọng lúc đó có xiền. hihi. chúc c vui!!!

275
0
0

Me Hai An

Em chào cả nhà ! Chúc một ngày cận cuối tuần vui vẻ !

Chị Hương Giang: tỷ giá đô nhà nc đc điều chỉnh thì tỷ giá NT bên ngoài liệu có bớt chút ko hay lại vẫn thế ạ ? Em thì nghĩ nó vẫn vậy hoặc nhỉnh lên chút à !
Cập nhật ngày hnay lúc 9.36' tại HT:

USD 2135 2145
SJC 3595 3605

275
0
0

Me Hai An

Ðề: Trả lời: Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Mẹ nào bảo đi Bái Đính í nhỉ, chị Meminhanh à? Mùng 2 tết nhà em đã đi rồi, cũng khá đông, em chỉ vào 1 chùa chính thôi, trong đó thờ 3 ông phật rất to. Mà em ko hiểu xá lợi phật họ để nơi nào, khi đi về cứ thắc mắc mãi. Công trình đó trông hoành tráng thật, và đi gọi là vãn cảnh thì đúng hơn. Chùa vẫn đang tiếp tục hoàn thiện đấy ạ.
Để lát em up vài tấm hình lên cho mọi người coi nha !

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Em chào cả nhà ! Chúc một ngày cận cuối tuần vui vẻ !

Chị Hương Giang: tỷ giá đô nhà nc đc điều chỉnh thì tỷ giá NT bên ngoài liệu có bớt chút ko hay lại vẫn thế ạ ? Em thì nghĩ nó vẫn vậy hoặc nhỉnh lên chút à !
Cập nhật ngày hnay lúc 9.36' tại HT:

USD 2135 2145
SJC 3595 3605
Em tham khảo thêm ý kiến nhận định bên này nhé từ trang 42-43 gì đó! http://www.webtretho.com/forum/f237/trao-doi-thong-tin-vang-ngoai-te-part-16-a-682516/index45.html

104
0
0

capucino_2612

Ðề: Trả lời: Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Mẹ nào bảo đi Bái Đính í nhỉ, chị Meminhanh à? Mùng 2 tết nhà em đã đi rồi, cũng khá đông, em chỉ vào 1 chùa chính thôi, trong đó thờ 3 ông phật rất to. Mà em ko hiểu xá lợi phật họ để nơi nào, khi đi về cứ thắc mắc mãi. Công trình đó trông hoành tráng thật, và đi gọi là vãn cảnh thì đúng hơn. Chùa vẫn đang tiếp tục hoàn thiện đấy ạ.
theo mình đc biết chùa chưa hoàn thành nên chưa khánh thành. Chưa hô thần nhập tượng nên các mẹ đi chỉ là vãn cảnh chuà thôi. Xá lợi thì sau khi khánh thành chùa, tượng có " thần : rồi mới mang ra trưng bày để bà con hưởng lãm
Còn nếu tính đi chùa Bái ĐÍnh thìa các mẹ phải đi sâu vào trong chỗ chùa cũ ấy, đi vào trong hang mới là đi lễ

275
0
0

Me Hai An

Em làm cái phóng sự ngắn, với vài hình ảnh chùa Bái Đính mùng 2 tết đây ạ: :)
Đã lên kế hoạch du xuân từ trc nên nhà em dậy lúc 6h và hơn 6.30' thì lên đường, xuống đến nơi cũng khoảng gần 9h. Đi hết chưa đến 3h đồng hồ.
1. Xuống xe - bãi để xe khá rộng rãi:

2. Chụp hình trc Gác chuông chùa: Chuông này cực to lun

3. Lối đi lên bên phải và lối đi xuống đối diện sang bên kia, đều đặt các pho tượng có họ Tôn Giả... mềnh ko hiểu là các pho tượng này lấy tích từ đâu. Mỗi ông một kiểu đứng ngồi và sắc mặt cũng như kiểu chỉ tay. Có tất cả 500 vị, mỗi bên là 250 vị được đẽo bằng đá tảng và ngồi trên tảng đá lun. Cái này chắc tốn công sức lắm lắm...

Và mái che dường như đa số làm bằng gỗ hay sao đó, và khá cao, rộng rãi, có những chiếc ghế gỗ trường kỷ cho khách ngồi dừng chân.

Bậc đi lên cũng khá cao, vì cho con gái đi nên cũng phải nghi hai chặng:

4. Tiếp tục đi lên, đây là chùa chính có thờ 3 vị phật rất lớn, Vị ở giữa là Phật tổ Như lai thì phải, nghe nói là 3 vị này đại diện cho Quá khứ - hiện tại và tương lai.

Trên sân là một quả chuông nữa cũng rất lớn:

5. Qua chùa này tiếp đến là một chùa nữa nhưng đang hoàn thiện, bên dưới có một tầng hầm gọi là khu Ẩm thực chay dành cho phật tử nghỉ ngơi và ăn uống, phục vụ cũng khá ổn có quy mô và toàn người miền trong - hình như sài gòn - phục vụ bếp.

6. Đối diện sang bên kia là lối quay về, trông khá đẹp nhưng ở giữa vẫn đang là công trình xây dựng dở dang: chắc phải vài năm nữa chùa Bái đính mới hoàn thiện:

... Do có trẻ em nên cả nhà quyết định ko đi vào chùa cũ nữa, vì còn khá xa. Nhà em quay về sớm để tiện thể qua Cố đô Hoa Lư thăm Đền thờ vua Đinh và vua Lê. Kêt thúc chuyến đi hôm mùng 2 về nhà kịp trc khi trời tối. :)

912
0
0

HƯƠNGGIANG

me Hải An chụp hình ăn ảnh nhỉ?

275
0
0

Me Hai An

me Hải An chụp hình ăn ảnh nhỉ?
Ôi, từ bé giờ em mới đc khen đấy ạ. Em chụp hình ko ăn ảnh lắm nên cũng ít chụp, chỉ khi nào mà cần lưu lại cái gì đó em mới pose ảnh ko thì ngại chụp lắm ạ. :)
Tết rồi chị và cả nhà có đi đâu chơi ko a ?

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Ôi, từ bé giờ em mới đc khen đấy ạ. Em chụp hình ko ăn ảnh lắm nên cũng ít chụp, chỉ khi nào mà cần lưu lại cái gì đó em mới pose ảnh ko thì ngại chụp lắm ạ. :)
Tết rồi chị và cả nhà có đi đâu chơi ko a ?
Chị có đi nhưng post ảnh thì chị lại không biết như thế nào ?

275
0
0

Me Hai An

Chị có đi nhưng post ảnh thì chị lại không biết như thế nào ?
Cách dễ nhất là chị up lên upnhanh.com, ko cần mở iD gì cả, nếu cầu kỳ hơn chị up lên photobucket.com, nhưng cái này cần tạo ID riêng, nhưng lại sd đc nhiều lần vì mình tạo album riêng của mình mà. Rồi chị bấm vào phần đg link nhúng ảnh vào forum và paste vào phần bỏ hình vào bài ngay phía trên phần chị ghi chữ này là okie. (nói vậy ko biết chị có hỉu ko, hay chị gửi ảnh cho em em làm cho nha)

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Cách dễ nhất là chị up lên upnhanh.com, ko cần mở iD gì cả, nếu cầu kỳ hơn chị up lên photobucket.com, nhưng cái này cần tạo ID riêng, nhưng lại sd đc nhiều lần vì mình tạo album riêng của mình mà. Rồi chị bấm vào phần đg link nhúng ảnh vào forum và paste vào phần bỏ hình vào bài ngay phía trên phần chị ghi chữ này là okie. (nói vậy ko biết chị có hỉu ko, hay chị gửi ảnh cho em em làm cho nha)
Thế em cho chị địa chỉ mail chị gửi qua giúp chị cái!

216
0
0

mebekevin

Trả lời: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

@Me Hai An di chùa Bái Đính ahf?

Tớ quê chồng ở Ninh Bình, hôm 1 tết cũng về Ninh Bình nhưng không có time qua chùa. Thấy mọi người ca ngợi là chùa đẹp và hoành tráng lắm. Chắc lần sau về thì đi :)

99
0
0

mebutbong

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Tớ tưởng TG liên NH tăng thì U ngoài chợ cũng tăng chứ mẹ nó?

@Butbong : đi chùa tầm này đông lắm, cẩn thận nhé! Hqua chị đi Bà chúa kho và Đền Mẫu ở LS cùng CQ. Bà chúa kho đông khủng khiếp, có lên được tận nơi đâu, mà lừa đảo chặt chém kinh khủng lắm, họ cứ mời làm lễ cho mình, hỏi giá thì bảo sau tính 1 thể, sau đó tính ra gần 600K 3 vái mâm lễ vớ vẩn, rồi nhiều thủ tục lằng nhằng lắm, nhập kho xuất kho gì đó, mà mình có vay gì đâu, chỉ xin lộc và cầu khỏe mạnh thôi. Chị rất sợ đi kiểu đó, đi đền chùa để tĩnh tâm mà cứ đông đúc thế ghê lắm. Lên đền Mẫu đỡ hơn. Chị nghĩ là chị sẽ ko bao giờ đi Bà chúa kho nữa!
Em vừa bên webtt chạy về đây , các mẹ bên ấy đang rủ nhau mua vàng để cũng thần tài vào ngày 10/1 đấy , thấy G lên thế này mà nóng hết cả ruột .
Mẹ Hải An : Mai tớ đi Bái đính , đi cùng cơ quan chồng tớ . Đây là lần đầu tiên tớ đi , bên ấy họ đi năm nay là năm thứ 3 rồi . Hình như là có đi sâu vào trong thì phải vì thấy bảo đi cả thuyền hay đò gì nữa mà

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Ông ý là người tạo ra vàng tiền mà cúng ông ấy bằng cái đó ah! Chị cứ cơm rượu no say cho ông ý thôi! Cúng cái gì mà ông ý không có chứ ;)