Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

1,517
0
0

Mehuungo

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Quỷ nói Quỷ mà sao chị thấy giống như Quỷ nói chị, lúc chưa có, chưa làm được thì phát điên lên, muốn có ngay bằng bất cứ giá nào, nhưng khi về đến nhà mình lại thấy bình thường, rồi sau đó chán , rồi bỏ bê, lại mê em khác lại điên lại khùng . Nhưng chị lười lắm, nên chưa chắc chị đã chiết với ghép ( giâm thì làm rồi, vì đơn giản quá, cứ cắt cành rồi tìm chỗ nào râm mát trong vườn cắm phập xuống, nếu nó ra nhú mầm thì lại bứng đi, ... chết thì bỏ).

Mình mà lại đờn ông, mắc tính mê gái thì chắc bị gọi là Sở Khanh mất.

1,284
1
0

small_dracula

hihi chắc ra vài đợt hoa nữa mới thấy thường thường chứ bây giờ thấy hãnh diện mới chết, hihi tại hàng xóm cứ khen nức nở rồi cái giống hồng này thơm ong cứ vè vè vui phết :p
Hi, em sắp đem cây tới gửi nhà chị đó, rồi chị giâm (chiết) cho em một cây hồng này, ba bữa em lấy cả thể
Quỷ nói Quỷ mà sao chị thấy giống như Quỷ nói chị, lúc chưa có, chưa làm được thì phát điên lên, muốn có ngay bằng bất cứ giá nào, nhưng khi về đến nhà mình lại thấy bình thường, rồi sau đó chán , rồi bỏ bê, lại mê em khác lại điên lại khùng . Nhưng chị lười lắm, nên chưa chắc chị đã chiết với ghép ( giâm thì làm rồi, vì đơn giản quá, cứ cắt cành rồi tìm chỗ nào râm mát trong vườn cắm phập xuống, nếu nó ra nhú mầm thì lại bứng đi, ... chết thì bỏ).

Mình mà lại đờn ông, mắc tính mê gái thì chắc bị gọi là Sở Khanh mất.
Ặc, là em nói chị coldmoon mà!
Chị này vơ sang em để chốt cái câu cuối đây mờ, may mà mình chỉ mê gái ... sơ sơ!

1,284
1
0

small_dracula

Hehe, coi bộ ai cũng thích chinh phục, thích khám phá những điều bí ẩn cả nhể. Bất cứ cái gì có được một cách dễ dàng thì đều cho là kém giá trị. Cố lên, mình làm bộ sưu tập các đồ kém giá trị cũng được, biết đâu sẽ đến thời đồ sưu tập lên ngôi, bán cả bộ lại được giá!

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Chị Coldmoon mua thùng xốp đựng hoa quả vừa rẻ vừa có nắp mà để ngoài trời vô tư. Chị dùng 3 cái thùng xốp mà ngâm là có thể luân phiên vô tư rồi.
Quỷ nhỏ, cậu mới mê sơ sơ thì còn lâu mới có vợ nghe. Ý chị ấy là ... là la lá là la la...

813
0
0

coldmoon1990

Chị cứ yên tâm, lúc nào rảnh em sao cũng được, chứ để mùa này nhỡ mốc mất thì lại thấy tiếc, hihi em sao nhân làm bánh nướng quen rồi chắc sao cái này nhanh hơn :)

hihi chắc ra vài đợt hoa nữa mới thấy thường thường chứ bây giờ thấy hãnh diện mới chết, hihi tại hàng xóm cứ khen nức nở rồi cái giống hồng này thơm ong cứ vè vè vui phết :p
Thế thì cảm ơn em thật nhiều T nhé. Í hình như em giâm được thằng hồng thơm này hả T? Được cho chị đăng ký với, lâu lâu cũng đợi được. Trong lúc đợi ra chợ Mơ chơi tạm hồng không thơm tiếp.

@Ong: tối nay chị lấy hết dũng khí ngồi đọc cố vườn bên cô HX, dạo này chị chẳng có thời gian hóng bên ấy. Nhờ cố mới biết Ong có đám lồng CC ngưỡng mộ thế, mà chả thấy mang lên đây show nhỉ Ong nhỉ????

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Hihi em ơi, chị nghiện tất cả các loại cẩm cù mà
em ngó xem thử màu gì nhé?
hihi, or chụp cho chị xin cái ảnh các em nó thế nào :D

Vụ DYT, khí hậu Sơn La quá tuyệt rồi em, trồng đi :)

Em giận ác luôn!!!!!!!! Em ở Lai Châu mờ!!!!!!!!!!! :((

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Chị Coldmoon mua thùng xốp đựng hoa quả vừa rẻ vừa có nắp mà để ngoài trời vô tư. Chị dùng 3 cái thùng xốp mà ngâm là có thể luân phiên vô tư rồi.
Quỷ nhỏ, cậu mới mê sơ sơ thì còn lâu mới có vợ nghe. Ý chị ấy là ... là la lá là la la...
Hic, đừng nghe PH phỉnh chị ơi, thùng xốp đó nó không kín đâu, ngâm nó rỉ nước thì Heo ăn. Chưa kể mỗi lần có việc cần di chuyển, ôm một bên kéo rồi nó xòa một cái là Heo ăn cả nác cả xác!!!
Hé hé, mê gái toàn tập tức là "trẻ không tha già không bỏ" ấy à, thôi Q mê sơ sơ cũng được, nhằm vào mấy em tre trẻ mà lại xinh cao đó mờ. Thà đợi lâu chút cũng được, chứ nhất định cứ là thế thời thời phải thế.

213
0
0

"hot boy utvanut"

Chị Coldmoon phổ biến kinh nghiệm làm phân cá giúp em với. Ví dụ một thùng sơn đầu, mang cá chị bỏ thêm gì vào trong đó nữa không? Em chưa tưởng tượng được mùi nó ghê cỡ nào nhưng em sợ kiến bu và có con giòi không chị? Thấy chị chiến thắng vang dội quá em cũng muốn bon chen :D Kỳ này em quyết làm một thùng và vứt lên nóc mái tum luôn, quên nó đi rồi đến hè dùng được chị nhỉ.

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Hic, đừng nghe PH phỉnh chị ơi, thùng xốp đó nó không kín đâu, ngâm nó rỉ nước thì Heo ăn. Chưa kể mỗi lần có việc cần di chuyển, ôm một bên kéo rồi nó xòa một cái là Heo ăn cả nác cả xác!!!
Hé hé, mê gái toàn tập tức là "trẻ không tha già không bỏ" ấy à, thôi Q mê sơ sơ cũng được, nhằm vào mấy em tre trẻ mà lại xinh cao đó mờ. Thà đợi lâu chút cũng được, chứ nhất định cứ là thế thời thời phải thế.
Hơ, cái đó mà còn tính di chuyển hả. K làm nè. Thùng xốp nắp chặt chứ không sao họ chứa đá lạnh được. Cứ để cái chỗ nào đó cho lành chuyển chi nữa?
He he còn cái vụ gái gú hả Khè khè khè... Mưu sự tại nhân, thành sự tại thiên nhá nhá!!!

792
0
0

J.C

Chị ơi, em tháy mấy nhà trồng, nhưng ko phải loại cẩm cù Tên lửa đâu ạ!!! :) Hôm nào em xí xọn hỏi thử xem sao ạ!!!

Tức là thời tiết lạnh ko trồng được DYT hở chị??? Trên em vẫn lạnh lắm ạ!! Hic hic....

to all: em có mỗi 1 hoa Cúc Chi trắng, mà up mấy lần ko lên được ảnh, chán quá, ko khoe nổi!! Hic hic...
Lạnh quá là lạnh mới không có hoa thôi mẹ Đạt, giống này ở "bển về" mà, nên tụi nó chịu lạnh tốt chứ. Ý em là có nắng thì nó có nhiều hoa hơn thôi, nhưng nắng quá chúng nó cũng oải lắm.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Em giận ác luôn!!!!!!!! Em ở Lai Châu mờ!!!!!!!!!!! :((
Hihi, nhầm nhọt nhé em, sorry em.
hihi, Lai Châu khí hậu cũng giống Sơn La nhỉ? (vớt vát tí)

Chị này, em có cả thùng sơn, có cả mấy thùng mà đảm bảo chị nhìn sẽ thích nhé. Hôm nào chị qua nhà em nhé.
Tối nay em qua chị Thuý, sẽ lấy dừa cạn về cho chị luôn nhé.

Thế thì cảm ơn em thật nhiều T nhé. Í hình như em giâm được thằng hồng thơm này hả T? Được cho chị đăng ký với, lâu lâu cũng đợi được. Trong lúc đợi ra chợ Mơ chơi tạm hồng không thơm tiếp.

@Ong: tối nay chị lấy hết dũng khí ngồi đọc cố vườn bên cô HX, dạo này chị chẳng có thời gian hóng bên ấy. Nhờ cố mới biết Ong có đám lồng CC ngưỡng mộ thế, mà chả thấy mang lên đây show nhỉ Ong nhỉ????
Hihi, bận quá quên ko khoe lồng bên này, hihi em còn 4 cái lồng nữa, chờ chủ nhật này em chụp tất rồi đem khoe luôn thể ạ :)

792
0
0

J.C

Dạo này nhà mình nhiều hoa đẹp ơi là đẹp, em chỉ vào xem hình thôi cũng thấy mê tơi. Em thì bận ko mua bán gì được, chỉ mỗi ngày ra tưới nước 1 bận, toàn hoa cũ xì, nhưng được cái mùa xuân làm cây nào cũng đâm chồi nảy lộc, nhiều hoa lắm ý. Nhìn hoa mình trồng công nhận "hãnh diện" thật (chôm từ của chị Thúy nhá), hàng xóm đi qua thỉnh thoảng có người ngóng cổ lên nhìn, làm em càng phổng mũi to hơn :)).
Chán nỗi là máy ảnh điện thoại e đều chập cheng, chẳng chụp ảnh lên góp vui với cả nhà được. :D

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Vừa định reo URA thì bạn SD bạn ấy giội nước đá, ghê thiệt. He he he. Ong hứa cho chị thùng dưới kia rồi.
Em ơi nhận được hộp tiêu rồi. Giá sáng nào đi làm cũng nhận được hộp cây củ thế này thì sướng nhỉ he he. Chị muốn về ngay nhà để trồng. Ôi bao giờ mới đến tối đây.

Ném đá ghê quá he he.

Chị Coldmoon phổ biến kinh nghiệm làm phân cá giúp em với. Ví dụ một thùng sơn đầu, mang cá chị bỏ thêm gì vào trong đó nữa không? Em chưa tưởng tượng được mùi nó ghê cỡ nào nhưng em sợ kiến bu và có con giòi không chị? Thấy chị chiến thắng vang dội quá em cũng muốn bon chen :D Kỳ này em quyết làm một thùng và vứt lên nóc mái tum luôn, quên nó đi rồi đến hè dùng được chị nhỉ.
Cái này là SD bày củ tỷ cho nhé. Chứ trước đó chị nung nấu mãi chưa dám làm vì thiếu cái món "mồi" này đấy.

1 thùng sơn chị nghĩ em chơi 5kf ruột cá đi. Và 1/2 gói vi sinh bể phốt hay gì hả SD? Đậy chặt lại. Xong. À quên, cho 2/3 thùng nước nhé.

Ủ càng lâu càng tốt.

Mùi ư. Em khỏi nghĩ đi. Em bê đống ruột cá đó về đến nhà, cho vào thùng xong mà em chưa bị óiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii là ngon rồi nhé. Mình cũng chạy mất dép chứ chả nói ngừoi nhà. Có điều càng làm ngay thì cá chưa ươn càng đỡ mùi thôi. Nói nhỏ với em là chị to mồm thế chứ cô GV nhà chị cô ấy ủ, lấy sẵn ra thùng. Chị chỉ viẹc pha loãng và tưới thôi. Khi ủ rồi nó chuyển mùi kiểu khác, nặng mùi nhưng không ghê nữa.

Dặn luôn. Khi tưới găng giếc cho ngon lành nhé. Chỉ giây 1 tý tẹo ra tay thôi là gay go luôn đấy. Chị là loại mũi quá nhậy, đã 1,5 lần chị bị vụ này rồi. Tẩy rửa, sát vỏ bưởi vỏ chanh vỏ quýt bôi dầu tràm, mà đêm cứ bị phảng phất cái mùi cá ở ngón tay không ngủ được. Chỉ dây có tẹo thôi đấy. Nhưng tưới cây thì OK.

Mùa này trở đi tưới hết ngon rùi vì trời nóng mùi ác hơn mùa lạnh nhiều. Tuy nhiên khi tưới mùi không ghê như lúc đầu, cũng không ghê như dính vào tay. Chỉ hơi mùi cá thôi. Chị nhạy mùi lắm, nên chị nói không mùi quá nghĩa là chịu tốt.

Chị này, em có cả thùng sơn, có cả mấy thùng mà đảm bảo chị nhìn sẽ thích nhé. Hôm nào chị qua nhà em nhé.
Tối nay em qua chị Thuý, sẽ lấy dừa cạn về cho chị luôn nhé.
Hihi, bận quá quên ko khoe lồng bên này, hihi em còn 4 cái lồng nữa, chờ chủ nhật này em chụp tất rồi đem khoe luôn thể ạ :)
Giữ thùng cho chị Ong ơi ời.

Đúng rồi, có gì em cũng bê về cho chị nhé he he he. Nếu tuần này chị không lượn thì sẽ qua em xem lồng CC thế nào, nếu chị đi Mộc châu thì lại khất em tuần sau.

Cây Sim của chị đánh bầu đất to ngon lành lắm. Cây mua thì chưa tươi mấy vì bầu bé, về lại trồng chậu bé nữa, tiếc ghê. Cây Mua con thì bao giờ mới lên. Làm gì có thời gian mà đi đánh lại cơ chứ. Gieo Hướng dương đi Ong. Của chị lên ầm ầm rồi.

1,517
0
0

Mehuungo

J.C là trồng DYT siêu nhất vườn mình đấy, mùa hè mà vẫn sống, có hoa chứ DYT thời tiết bây giờ là OK nhất rồi. DYT của chị năm ngoái cầm cự đến tháng 6 là tèo hết, để năm nay cố gắng chăm bẵm xem sao.

Cái vụ ngâm phân cá vào thùng xốp phải suy nghĩ kỹ nha, nhà chật mà phải ngửi thì ... kinh lắm ý, nắp của thùng xốp ko kín bằng thùng sơn nên mùi vẫn bay ra . Hôm qua mình đi rắc DL 1 lượt cho đám cây cỏ mà cả nhà kêu tanh loạn lên, mà mùi đó còn dễ chịu hơn mùi cá tươi nhỉ chị D?

813
0
0

coldmoon1990

J.C là trồng DYT siêu nhất vườn mình đấy, mùa hè mà vẫn sống, có hoa chứ DYT thời tiết bây giờ là OK nhất rồi. DYT của chị năm ngoái cầm cự đến tháng 6 là tèo hết, để năm nay cố gắng chăm bẵm xem sao.

Cái vụ ngâm phân cá vào thùng xốp phải suy nghĩ kỹ nha, nhà chật mà phải ngửi thì ... kinh lắm ý, nắp của thùng xốp ko kín bằng thùng sơn nên mùi vẫn bay ra . Hôm qua mình đi rắc DL 1 lượt cho đám cây cỏ mà cả nhà kêu tanh loạn lên, mà mùi đó còn dễ chịu hơn mùi cá tươi nhỉ chị D?
Trời, ai bón cá tươi hả nường?

Mùi DL cũng nặng mà. Nhưng khác mùi phân cá. Chị không thấy phân cá mùi quá lắm nếu em ngâm ủ kỹ, ủ 6 tháng vào và cho men. Nhưng thật lòng mà nói, chả nhiều người làm được món phân cá đâu em hì hì. Và không định làm thì sẽ thấy mùi sẽ thấy đủ thứ he he he. Thôi tiện sao dùng vậy đi em à. JC nó quanh năm dùng phân bán sẵn mà cây nhà nó tốt tươi đáng ngưỡng mộ luôn đấy thôi.

792
0
0

J.C

Ặc, mẹ Hữu Ngộ làm em sốc. híc híc, DYT nhà em giống như mười giờ ý, không đẹp và hoành tráng bằng nhà mọi người đâu, chắc vì thế mà nó có sức đề kháng cao. Các cô gái tiểu thư thì đẹp và khó chiều hơn các cô gái thôn quê mà :D. Chị cứ găm hạt lại chị nhé, xong rồi ví dụ chị căn tháng 6 nó tèo thì tháng 4 này chị gieo hạt mới, đến tháng 6 lũ kia tèo thì chị lại có cây mới - đã có hoa để thay thế rồi, đằng nào thì tụi này nó cũng chỉ là cây một mùa thôi mà chị. Em thì ghen tị chêt mất với DYT nhà các chị đấy, đủ các màu, lại toàn màu đẹp. :D. Hôm nào em mà sang nhà chị thì e phải lý thông một ít hạt về thôi :))
À, có ai thắc mắc với các c hị là hoa giả hay hoa thật không? :D, đẹp nhờ, như là hoa giả ý, chỉ có hoa Hàm long thì nó mới nhiều màu, dáng cân đối và tươi roi rói như thế chứ :)), ngày xưa là e hay nghĩ thế lắm đấy.

792
0
0

J.C

Chị Coldmoon ơi, phân hữu cơ tự làm nó xịn thật đấy chị ạ. Dùng rồi là ko mê được cái phân bán sẵn kia đâu. Em thì chưa tự làm phân bón cá bón ốc gì cả nhưng mà cái chậu hồng đỏ nhà e í. Hí hí, giờ e nhìn nó cứ cười híp cả mắt vào, ko khép miệng vào được í. Chậu í là em lót ốc sống ở dưới đáy đấy, giờ cứ quảng cáo thế này SD nó lại mắng em chết. Trời ơi, hoa nó nở to, nhiều, đỏ rực rỡ và cả tuần ko thèm tàn luôn. Mới có 1 cành 9 bông cơ. :)), e phổng mũi kinh khủng mà ko có máy ảnh chụp khoe với mọi người ý. Mấy chậu hồng khác ko có ốc á, toàn phân Bình nguyên á, lèo tèo năm thì mười họa mới đc một bông còi chị ạ. :D

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Nhà mình lại sốt vụ phân cá ạ. Em làm thế này đỡ khổ hơn này mấy chị. Cái thức ăn cho gà đẻ trứng đó có thành phần tương tự như ruột cá của các chị và còn thêm cả một số VTM nữa ạ. Chị dùng 1kg cám gà (nhớ là cám cho gà đẻ trứng nhé) với 6l nước ngâm ủ >6 tháng thì sử dụng được. Em thường làm 3 thùng luân phiên nhau.

832
0
0

Phụng Hàm

Cái vụ J.C lót ốc đó cũng hay mà, còn có thể lót cả ruột cá và lông gà... đều được hết á. Các chị làm gà, cá xong còn bao nhiêu cái thứ cho vào thùng rác thì cứ cho tất độn xuống dưới gốc cây là nó lên vù vù ạ.

832
0
0

Phụng Hàm

Ai giúp em link của nhà chị SV gây quỹ cây Osaka với em không tìm thấy ạ.