Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Chị à, đã ai biết tính cây này đâu, mò mẫm đi từng bước thôi chị. Cứ làm đi cái này là xem ai mát tay thôi mà chị nhà mình có mỗi chiên gia thì thì hắn không trồng rồi còn ai đâu mà lo chị. Em sẽ phấn đấu cho em nó sống đã he he... Em có hai cây là cơ hôi nhiều hơn người 1 cây rồi hí hí.
Câu sau chị nói với chị Dung nhưng em thấy đúng cực lun ý hi hi. Xinh xinh là xinh xinh... Eo ơi gặp em xấu xấu thì thía nào nhỉ.
Chị Ong: Tuần này em bận rồi có thể tuần sau em lên vào thứ bảy hay chủ nhật chị nhé.
Nhà mình post lên đây cách chăm sóc cây nhé, tưới phân gì, tưới như thế nào, ngắt ngọn thế nào nhé
Hihi, trong cái đường link hôm trước chỉ nói đến cắt nước trước khi nở hoa thôi, ko thấy nói cách chăm sóc hàng ngày.

@PH: nếu ko có gì thay đổi thứ 7 tuần sau ngày 19 chị đi Hải Phòng ọp sinh nhật CSTT, em đi ko?
còn chủ nhật ọp đón cô Hà Xuân ở nhà mẹ Ngộ rồi :D

317
0
0

tuyen-virgo

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

@tuyen-virgo: Chị vừa xem ké bình hoa 8/3 của em khoe bên kia. Mê quá tuyền nhỉ.
Nhưng chị không thích cành hồng đứng trong lọ hoa đó của em đâu - hoa cúc đẹp lắm rồi.
...

Em có muốn thử gieo hạt cái thằng cúc trắng này không chị nhờ kiếm cho? Sao em không trồng thử? Đà lạt trồng được thì chị vẫn nghĩ là em vẫn có thể trồng được nhưng không ngon bằng thôi chứ hả tuyền? Tránh bớt nắng cho nó chẳng hạn?
AX em vào chưa? Đợt này chị bận lắm lắm, đến hết chủ nhật này xong cái hội thảo chị mới bớt việc. Bao giờ T vào?
Cái hoa hồng tí ti là "Tỉ muội", cả bình là AX cắm cho trước khi hắn đi Hà Nội, Em thích 2 thứ hoa đó nên hắn cắm bình tả pí lù vậy đó Chị. em tách riêng 2 thứ ra rồi, hình hôm qua:

Và hôm nay:

Em mê lắm, mấy tháng trước Cô có cho em 1 bụi nhỏ, nhưng trồng không thọ. Em vẫn thích trồng thử bằng hạt, có thể nó sống sót vì sẽ thích nghi dần từ khi nảy mầm. Nhưng mà Em không có hạt, Em đã xin Cô rồi mà chắc Cô quên rồi. AX Em về hôm tối 8/3 rồi Chị ạ!

317
0
0

tuyen-virgo

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Chào các chị .Em mới gia nhập diễn đàn.Em thích trồng hoa lắm.Có cái hoa trắng tím này em thấy khá đẹp mà không biết là hoa gì .[/IMG]
Là hoa Dạ Yên Thảo - Pentunia đấy Zenda!

317
0
0

tuyen-virgo

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Vụ Osaka: Mình sẽ bon chen trồng trên sân thượng Cty để 888888 với cả hội mình nhé! Khu nhà mình trồng nhiều lắm, mình sẽ bứng cây con về trồng cho zui!

792
0
0

J.C

Gửi đỗ quyên cho SD khi nào vậy? E gửi với.:D

832
0
0

Phụng Hàm

Nhà mình post lên đây cách chăm sóc cây nhé, tưới phân gì, tưới như thế nào, ngắt ngọn thế nào nhé
Hihi, trong cái đường link hôm trước chỉ nói đến cắt nước trước khi nở hoa thôi, ko thấy nói cách chăm sóc hàng ngày.

@PH: nếu ko có gì thay đổi thứ 7 tuần sau ngày 19 chị đi Hải Phòng ọp sinh nhật CSTT, em đi ko?
còn chủ nhật ọp đón cô Hà Xuân ở nhà mẹ Ngộ rồi :D
Nếu đi HP thì tiện cho em hơn vì chị qua HD rồi đi nhưng đi hai ngày thì em hơi kẹt vì còn một số việc gia đình nữa em chỉ có một ngày thôi. Có khi em chọn chủ nhật lên HN. Nhà mình có những ai off ở nhà mẹ Ngộ hả chị? Nhưng em không quen cô Hà Xuân ngại lắm. Em tính qua Bưởi (vì em chỉ biết mỗi bưởi bán cây thôi) và cầm cho chị coldmoon ít dừa cạn Em hỏi muộn quá nên đang kẹt vụ đào dại cho chị coldmoon, họ mang ghép mắt đào bích hết rồi mà cây đó đi thì cầm dễ chứ mà gửi CPN thì khó.

832
0
0

Phụng Hàm

Gửi đỗ quyên cho SD khi nào vậy? E gửi với.:D
30/4 đó J.C. Chị Ong thông báo hôm trước rồi mà. Gần vậy chắc lần này SD nhận nhiều quà đây. he he...

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Vụ Osaka: Mình sẽ bon chen trồng trên sân thượng Cty để 888888 với cả hội mình nhé! Khu nhà mình trồng nhiều lắm, mình sẽ bứng cây con về trồng cho zui!
Vậy chị chỉ chi tiết từng chút một nha chị. Chủ nhật này em mới có thời gian trồng Osaka ạ. Em tính làm đất tơi xốp (mà em làm gì có đất) Em sẽ trộn 40% cát lấp, 30% xỉ than, 20% trấu tươi, 10% phân vi sinh. Như thế có được không chị? Em trồng Huệ toàn trộn vậy thôi ạ. Cây này có ưa nước không chị? Chị nói rõ đặc điểm của nó cho em với. Cám ơn chị nhé.

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Chị mà kiếm được kiếm dùm em với nhé. Em thích cái hoa này lâu lẩu lầu lâu rồi, em làm màn hình DD gần 5 năm đó chị.
Chị sẽ kiếm hạt nhé. Tháng 5 này mới có người đi, chị sẽ nhờ người ta. Cứ gieo thử, biết đâu được. Hè này chắc chị sẽ đi Đà lạt, nếu có bán chậu nhỏ nhỏ chị sẽ tha ra. Néu không có bán mà có mọc dại thì chị sẽ đào mang ra. Túm lại là cứ chờ đấy nhé T.

Chào các chị .Em mới gia nhập diễn đàn.Em thích trồng hoa lắm.Có cái hoa trắng tím này em thấy khá đẹp mà không biết là hoa gì .

Chị ợi,em thích hoa cúc trắng này lắm nhưng chưa tìm được hạt giống để trồng .Không biết chị có thể cho em ít hạt không a :)?
Hoa Dã Yên Thảo. Chị tuyền trả lời em rồi. Chị không có hạt em ạ. Chị đang nhen nhóm ý định đi kiếm.

Cái hoa hồng tí ti là "Tỉ muội", cả bình là AX cắm cho trước khi hắn đi Hà Nội, Em thích 2 thứ hoa đó nên hắn cắm bình tả pí lù vậy đó Chị. em tách riêng 2 thứ ra rồi, hình hôm qua:

Và hôm nay:

Em mê lắm, mấy tháng trước Cô có cho em 1 bụi nhỏ, nhưng trồng không thọ. Em vẫn thích trồng thử bằng hạt, có thể nó sống sót vì sẽ thích nghi dần từ khi nảy mầm. Nhưng mà Em không có hạt, Em đã xin Cô rồi mà chắc Cô quên rồi. AX Em về hôm tối 8/3 rồi Chị ạ!
Kiên nhẫn nhé, chị sẽ tìm ra. Em cho chị cái tên bằng tiếng Anh đi cái. Để không nhờ được người nọ thì nhờ người kia.

Đấy em ơi, chị thích cả 2 bình cúc này. Đẹp thật là đẹp và cứ gợi nhớ tuổi thơ trong truyện và phim nước ngoài (chứ tuổi thơ ở VN chẳng có hoa cúc trắng he he he).
Nếu đi HP thì tiện cho em hơn vì chị qua HD rồi đi nhưng đi hai ngày thì em hơi kẹt vì còn một số việc gia đình nữa em chỉ có một ngày thôi. Có khi em chọn chủ nhật lên HN. Nhà mình có những ai off ở nhà mẹ Ngộ hả chị? Nhưng em không quen cô Hà Xuân ngại lắm. Em tính qua Bưởi (vì em chỉ biết mỗi bưởi bán cây thôi) và cầm cho chị coldmoon ít dừa cạn Em hỏi muộn quá nên đang kẹt vụ đào dại cho chị coldmoon, họ mang ghép mắt đào bích hết rồi mà cây đó đi thì cầm dễ chứ mà gửi CPN thì khó.
Em ơi. Hôm rồi chị đi Mộc châu chị đang bị ngộ cái thằng đào mèo. Thôi thì không có đào mèo thì đào ta đào phai cũng tốt. Em có biết chỗ nào bán đào ta mà cây cao cao tý không, tại chị định trồng vỉa hè, cây phải cao và gầy. Chứ nhiều cành và thấp thấp không hợp. Hỏi dần thôi vì năm nay hết mùa đánh đào rồi. Xí chỗ sang năm đánh cũng được PH nhỉ. Đào dại em hỏi cho chị thì để đó lúc nào chị qua HD chị lấy. Vài bữa nữa chị đỡ bận chị rủ AX đi HP HD chơi, sẽ ghé em luôn. Nếu còn DYT chị mua, nếu hết rồi chị cho em bớt 1 ít DYT của chị.

Nữa. Nếu CN sau mà em lên HN, nếu em đi ọp thì thôi. Không op ẹp gì thì gọi chị, chị đi chợ Bưởi cùng em cho vui.

Vậy chị chỉ chi tiết từng chút một nha chị. Chủ nhật này em mới có thời gian trồng Osaka ạ. Em tính làm đất tơi xốp (mà em làm gì có đất) Em sẽ trộn 40% cát lấp, 30% xỉ than, 20% trấu tươi, 10% phân vi sinh. Như thế có được không chị? Em trồng Huệ toàn trộn vậy thôi ạ. Cây này có ưa nước không chị? Chị nói rõ đặc điểm của nó cho em với. Cám ơn chị nhé.
Chị cũng vote vụ chiến sỹ thi đua này, cho nó có khí thế tý. Thứ 7 này mới qua em Ong xin cây về tối chủ nhật trồng. Tuyền confirm vụ đất đai đi để chị tiến hành nhé.

813
0
0

coldmoon1990

30/4 đó J.C. Chị Ong thông báo hôm trước rồi mà. Gần vậy chắc lần này SD nhận nhiều quà đây. he he...
Chị cũng si nghĩ lắm. Hay SD trợ giúp chị cái, pm cho chị em muốn quà gì đi.

@Cả nhà: Rạng đông sắp có hoa 150k mua được không? Cây thường có 30k thôi. Cây có hoa thật rồi thì hình như 200k, quên mất rồi. Nhưng chị nhớ cây 150k vì chị định rinh thằng đó tuần trước nhưng 2 chị em đi xe máy bê 12 chậu DYT và 4 chậu thược dựoc rồi không nhét được vào đâu nữa. Chị định lúc nào ra bê thằng 150k này về trồng cho nó nhanh có hoa ngắm mà chả biết còn không. Ai thấy bán lan tỏi ới chị cái nhé.

792
0
0

J.C

Dạo này e vào ít ạ, mỗi lần đọc hối hả mấy trang hoặc mười mấy trang liền nên không nhớ lắm, hihi. SD nhiều quà thế nhờ, tị nạnh :D.

792
0
0

J.C

E báo cáo cây hoa hồng nhà e có phân bón ốc sống nè:
Ở ngoài nó màu đỏ đẹp hơn, tươi hơn ạ ^^

Cái chùm nụ nè, he he, giờ lên thành 14 nụ rùi các chị nhé:

Tulip của mẹ Trăng lạnh nè, huhu, sao nó còi vậy? Em phải treo nó lên kẻo chuột ăn đó (à chị ơi, tuần sau e qua chị nhớ)

Sen cạn trộm vía phết :D

Đỗ quyên 70k :

CHị Ong ơi, đây là Phong lữ sapa nè: Em nuôi cũng đc hơn 2 tháng rùi đó, ^^, đỏ tươi đẹp mê ly luôn.

Đây là cây gì hả các bác? Em nhớ là em gieo từ hạt mãn đình hồng xin cô Hà Xuân lấy từ nhà chị SOng Việt, :D. Chị SOng việt đã gieo chưa chị ơi, đây là cây gì nà?

Cây này cũng Sapa, e ko bít tên nhưng hình như có bán ở chợ Bưởi, hoa vàng li ti yêu lắm nhé ^^

Cả đây nữa là Lan gì ạ? Em mua lúc nó có hai cái cây con kia là 10k mà trồng 6 tháng rùi mới mọc đc cái cây non thứ 3 đấy ạ :p

Đính kèm

1,517
0
0

Mehuungo

@Chị Coldmoon : Rạng đông mua cây con thôi, sang năm chắc chắn ra hoa. CHứ chị mua cây 150k hay 200k sang năm nó cũng ra hoa như thế. Cây nhà em năm ngoái trồng chưa có hoa gì, cành cao chừng 1m thôi, lúc trồng bị thằng Kim Ngân chèn ép kinh quá nên còi, theo thêm được vài m nữa thôi, vậy mà nở hoa tí toét nhé. Sang năm cây 30k ko ra hoa em đền chị 1 cây Móng cọp.

Thêm nữa, chị đừng đi Đà lạt vào hè, chán lắm vì là mùa mưa ( EM vừa hỏi cô HX xong tức thì mà). Lên đó vào dịp Noel là đẹp nhất, em năm nay cũng phấn đấu đi tiếp.

Cây cúc trắng thì trên Sapa cả đồi luôn, để em đi kiếm xem còn cái hình nào hồi chụp ở Sapa với đám cúc này ko rồi post lên cho mọi người ngắm đỡ. Hay hè này tụi mình làm chuyến đi Sapa đi, em nhớ Sapa lắm rồi.

Mà CN tới ( 20/3) chị ko định OFF với tụi em à, toàn người quen ý mà, PH cũng vậy ngại gì nhỉ?

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Cả đây nữa là Lan gì ạ? Em mua lúc nó có hai cái cây con kia là 10k mà trồng 6 tháng rùi mới mọc đc cái cây non thứ 3 đấy ạ :p
J.C trồng thế là giỏi rồi. Chị vô địch về trồng cây này đấy nhé. Chị đã có tổng cộng tất cả chừng vài chục cây rồi nhưng cứ cây nào vào tay chị là cây đó lên đường. Hiện giờ chị cũng đang phục thù bằng 6 cây đó nhưng gần 5 tháng rồi mà chả cây nào chịu nhúc nhích gì cả. Mà những người chơi lan ai cũng bảo em này dễ tính mới ác chứ. Tên em nó là dedro em ạ.

832
0
0

Phụng Hàm

@Chị Coldmoon : Rạng đông mua cây con thôi, sang năm chắc chắn ra hoa. CHứ chị mua cây 150k hay 200k sang năm nó cũng ra hoa như thế. Cây nhà em năm ngoái trồng chưa có hoa gì, cành cao chừng 1m thôi, lúc trồng bị thằng Kim Ngân chèn ép kinh quá nên còi, theo thêm được vài m nữa thôi, vậy mà nở hoa tí toét nhé. Sang năm cây 30k ko ra hoa em đền chị 1 cây Móng cọp.

Thêm nữa, chị đừng đi Đà lạt vào hè, chán lắm vì là mùa mưa ( EM vừa hỏi cô HX xong tức thì mà). Lên đó vào dịp Noel là đẹp nhất, em năm nay cũng phấn đấu đi tiếp.

Cây cúc trắng thì trên Sapa cả đồi luôn, để em đi kiếm xem còn cái hình nào hồi chụp ở Sapa với đám cúc này ko rồi post lên cho mọi người ngắm đỡ. Hay hè này tụi mình làm chuyến đi Sapa đi, em nhớ Sapa lắm rồi.

Mà CN tới ( 20/3) chị ko định OFF với tụi em à, toàn người quen ý mà, PH cũng vậy ngại gì nhỉ?
:p:D::-?@};-

792
0
0

J.C

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

J.C trồng thế là giỏi rồi. Chị vô địch về trồng cây này đấy nhé. Chị đã có tổng cộng tất cả chừng vài chục cây rồi nhưng cứ cây nào vào tay chị là cây đó lên đường. Hiện giờ chị cũng đang phục thù bằng 6 cây đó nhưng gần 5 tháng rồi mà chả cây nào chịu nhúc nhích gì cả. Mà những người chơi lan ai cũng bảo em này dễ tính mới ác chứ. Tên em nó là dedro em ạ.
Hí hí, e thì vô địch diệt Hồ điệp đây chị ơi. Trồng cây nào chết cây đó nên e nổi máu ki bo lên chỉ mua cây Dendro nhí này thôi chị ạ :D. Chị nói e mới nhớ ra hoa Dendro đẹp, chắc cây này e phải trồng 3 năm nữa mới có hoa mất.

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Chị sẽ kiếm hạt nhé. Tháng 5 này mới có người đi, chị sẽ nhờ người ta. Cứ gieo thử, biết đâu được. Hè này chắc chị sẽ đi Đà lạt, nếu có bán chậu nhỏ nhỏ chị sẽ tha ra. Néu không có bán mà có mọc dại thì chị sẽ đào mang ra. Túm lại là cứ chờ đấy nhé T.
Em ơi. Hôm rồi chị đi Mộc châu chị đang bị ngộ cái thằng đào mèo. Thôi thì không có đào mèo thì đào ta đào phai cũng tốt. Em có biết chỗ nào bán đào ta mà cây cao cao tý không, tại chị định trồng vỉa hè, cây phải cao và gầy. Chứ nhiều cành và thấp thấp không hợp. Hỏi dần thôi vì năm nay hết mùa đánh đào rồi. Xí chỗ sang năm đánh cũng được PH nhỉ. Đào dại em hỏi cho chị thì để đó lúc nào chị qua HD chị lấy. Vài bữa nữa chị đỡ bận chị rủ AX đi HP HD chơi, sẽ ghé em luôn. Nếu còn DYT chị mua, nếu hết rồi chị cho em bớt 1 ít DYT của chị.
Nữa. Nếu CN sau mà em lên HN, nếu em đi ọp thì thôi. Không op ẹp gì thì gọi chị, chị đi chợ Bưởi cùng em cho vui.
Dạ, chị cứ kiếm đi nếu được thì cho em bon chen với. Còn cây đào tại em biết muộn chứ không thì chị có một cây như ý rồi. Em đặt họ để trồng trước cửa nhưng nhà em là nhà ống không có sân em trồng ở hành lang em sợ tết họ đi hái lộc họ lại hái cây nhà mình thì tết nhìn buồn lắm nên em mới thôi không bon chen đó. Nhưng không lấy nên họ ghép rồi. Em chỉ có thể kiếm được cây nhỏ thôi. Đào mèo như thế nào em chưa nghe bao giờ nhỉ. Đào dại thì hôm rồi em up hình đó chị nhìn chưa? em up lại cho vui nhé.

Em thích đào này hơn bích đào. Nhưng em sẽ cố gắng kiếm cho chị cây to to chút. Cho chị coi lại cây tết em mua cho trường này nhưng cây này là đào núi xịn ạ.

Còn DYT thì chị có hạt thì cho em xin đừng mua chị ạ. Em thích trồng cây gieo hạt và nhỏ chứ không thích cây đã sẵn hoa rồi. Cái ban công nhà chị đẹp thế đừng ngắt ra phí lắm chị ạ. Em cũng đang nghiên cứu cái vụ để treo chậu ở ban công nè. Tới hôm em lên rồi cái nào hợp lý thì em mua chứ nhiều mà nặng thì không mang về nổi chị ạ, Em chắc chắn phải qua Bưởi vì đang là mùa khai thác lan rừng em muốn qua xem có kiếm được gì không. Còn off thì em cũng chưa biết vì vẫn thấy ngài ngại sao ý. Mà gần nhà mẹ Ngộ cũng có vườn ươm nữa hi hi... Cái gì cũng tham.

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Hí hí, e thì vô địch diệt Hồ điệp đây chị ơi. Trồng cây nào chết cây đó nên e nổi máu ki bo lên chỉ mua cây Dendro nhí này thôi chị ạ :D. Chị nói e mới nhớ ra hoa Dendro đẹp, chắc cây này e phải trồng 3 năm nữa mới có hoa mất.
Hi hi em cứ trồng đi cái chồi mới này lên là sẽ cho hoa đó. Nếu trồng siêu thì chị em mình hỗ trợ nhau. Em nó ưa nắng nhé. Chị trồng HĐ thì ngon nhưng chị lại không khoái cây HĐ hì.

317
0
0

tuyen-virgo

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Kiên nhẫn nhé, chị sẽ tìm ra. Em cho chị cái tên bằng tiếng Anh đi cái. Để không nhờ được người nọ thì nhờ người kia.
Đấy em ơi, chị thích cả 2 bình cúc này. Đẹp thật là đẹp và cứ gợi nhớ tuổi thơ trong truyện và phim nước ngoài (chứ tuổi thơ ở VN chẳng có hoa cúc trắng he he he).
Chị cũng vote vụ chiến sỹ thi đua này, cho nó có khí thế tý. Thứ 7 này mới qua em Ong xin cây về tối chủ nhật trồng. Tuyền confirm vụ đất đai đi để chị tiến hành nhé.
Em cũng từng đi bứng Cúc mọc dại trên Đà Lạt rồi Chị à, như Em nói rồi đó, nó được trồng và lớn lên từ Đà lạt, nên nó quen với khí hậu, thổ nhưỡng rồi. Mình mang về nó không quen nên chết dần mòn hết. Cô HX cũng cho Em 1 bụi, nhưng cũng không sống được. Thế nên nếu có hạt, mình "uốn nắn dạy dỗ" cho nó quen dần, may ra nó chịu "nhập giang tuỳ khúc". Tên tiếng Anh là loại Shasta Daisy nhé Chị, có nhiều loại Daisy và Marguerite lắm nên phải xem thật rõ hoa!
Tuổi thơ của Em lại có nhiều hoa cúc trắng, hoa đồng tiền cánh đơn, hoa cẩm chướng và hồng Tỉ muội. Ngày xưa còn làng hoa Hóc Môn, Gò Vấp vẫn trồng hoa này, mỗi khi đi chợ (lúc 10-12 tuổi) Em đều nhín chút tiền để mua vài cành hoa về cắm, quanh quẩn mấy thứ này thôi. Đến khi đám cưới của một chú trong cơ quan của Ba, trang trí toàn là hoa cúc trắng, cả xe hoa cũng kết hoa cúc trắng, thì Em chính thức "fall in love" cái hoa này.

Cây Osaka
là loại cây lưu niên, rễ cọc, nên trồng đất thịt hoặc đất phù sa là tốt nhất, vì rễ nó cần phải bám chặt, bám sâu vào đất mới đứng vững, không cần thiết phải làm đất trộn đâu. 1-2 tháng cho nó ăn phân tổng hợp giàu N là được, gần đến mùa ép bông (trước 2 tháng) thì chuyển qua phân giàu P. Nếu trồng chậu thì nên trồng chậu sâu, cắt ngọn nó sẽ nảy nhánh và ít cao. Cây ưa nước ưa nắng, thiếu nước là sẽ rũ xuống nhưng khi tưới thì nó sẽ cứng cáp trở lại. Nếu bị thiếu nước 1 thời gian thì cây sẽ rụng hết lá, khi tưới lại nó có thể trổ bông và lên lá mới. Cây này dễ trồng lắm!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Tuyền ơi, cái vụ cắt ngọn ấy, cứ thấy ngọn lên là cắt hay phải bao tháng mới cắt 1 lần?