Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

1,517
0
0

Mehuungo

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Nhất trí vụ gây quỹ cây sậy lan loại lớn, chị đặt gạch từ bây giờ nhé Quỷ.

Em đã kiếm được cây ĐQ màu trắng chưa, nếu chưa có thì chị kiếm rồi gửi cho em nhé, thứ sáu này chị đi chơ Mơ tìm cây màu hồng phấn cho thành bộ ĐQ luôn.

@Út : Trời củ đó nấm tùm lum mà vẫn có hoa cơ à em? chắc vậy nên cái vòi hoa nó ngắn tủn à, hy vọng sang năm nó sẽ đẹp hơn. Chị thấy 2 bông đó ... không có khác gì nhau .

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Hehe, để em gắng bòn khoảng chục hướng rồi cuối năm làm phát gây quỹ nhể, nhà mình có ủng hộ không đê. Cây Sậy lan loại lớn ấy.
ủng hộ nhiệt liệt, hihi nhưng vẫn theo đặt gạch nhé

Nhất trí vụ gây quỹ cây sậy lan loại lớn, chị đặt gạch từ bây giờ nhé Quỷ.

Em đã kiếm được cây ĐQ màu trắng chưa, nếu chưa có thì chị kiếm rồi gửi cho em nhé, thứ sáu này chị đi chơ Mơ tìm cây màu hồng phấn cho thành bộ ĐQ luôn.
thèm được đi chợ quá :)

213
0
0

"hot boy utvanut"

Mẹ Ngộ, trời SG đang nắng chang chang, đố thằng nấm nào mọc nổi, hehe. Tới mùa mưa em sẽ xem tình hình thế nào rồi di dời nó vào chỗ khô ráo chắc sẽ không sao. Nó chóng lớn lắm chị à. Còn vòi hoa lùn là do nó bị mắc nghẹn đó. Thỉnh thoảng em cũng bị tình trạng này. Nếu mình không khứa cho nó một nhát ở cổ củ thì vòi hoa sẽ không lên nổi.

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

He he, Thế thì cũng cho Kem đăng ký lan sậy với K chưa có cây này, nhìn hoa cũng hay.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Quỷ: chị hỏi 30/4 cần thồ đỗ quyên về Quảng Bình không?

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

There are currently 10 users browsing this thread. (6 members and 4 guests)

Ong Chúa,bi02,hoasimtim,thuytruc,

Chị ơi, lọ mò vào đây tính buôn cây à :D

1,492
1
0

songviet09

Chị Út ơi , em thấy 2 bông huệ đó giống nhau . Em thấy bông Am của cô có bèo cơ mà nhỉ ? sao bông dưới k thấy có? Cái vòi bông lùn tịt nhìn cũng ngộ ha chị .

832
0
0

Phụng Hàm

Có chị ạ. Đợt tới em lên Hn thì em chuyển chị để chị chuyển cho hắn nhé. Em có chút chút gửi cho hắn thôi.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Có chị ạ. Đợt tới em lên Hn thì em chuyển chị để chị chuyển cho hắn nhé. Em có chút chút gửi cho hắn thôi.
hihi, lên chợ Bưởi trúng vào CN ới chị nhé, chi đi theo chiên gia học hỏi :)

213
0
0

"hot boy utvanut"

Chị Út ơi , em thấy 2 bông huệ đó giống nhau . Em thấy bông Am của cô có bèo cơ mà nhỉ ? sao bông dưới k thấy có? Cái vòi bông lùn tịt nhìn cũng ngộ ha chị .
Ừ thì chị cũng nghe các chuyên gia bảo là khác nhau, mà khi so hình chị chẳng biết nó khác nhau chỗ nào nên mới hỏi thử. Chị chỉ thấy củ Ams to hơn nên hoa nó cũng to hơn thôi. Mà hoa của mẹ Ngộ có mùi thơm đấy nhé. Thế em up hình lan huệ trắng nhà em lên so xem nào.

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Hehe. cần chớ! Nhưng không biết phương thức thế nào? Nếu chị đi Phong Nha thì tiếp nhận ở PN luôn.

20
0
0

cunconxinhdep

SM ơi, cho chị hỏi chút, chị vừa rước 2 cây hồng leo về trồng, cơ mà lá nó héo rũ rượi, hàng ngày chị vẫn tưới bình thường, ko biết nó bị gì thế? hôm nay là ngày thứ 5 rồi, ko thấy tươi tỉnh gì cả, chắc nó tèo rồi chăng? em có cách nào ko chỉ cho chị với !!!!

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Hehe. cần chớ! Nhưng không biết phương thức thế nào? Nếu chị đi Phong Nha thì tiếp nhận ở PN luôn.
Chị ko vào, có eb phòng chị quê ở QB nó về nhà e ạ :)

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

SM ơi, cho chị hỏi chút, chị vừa rước 2 cây hồng leo về trồng, cơ mà lá nó héo rũ rượi, hàng ngày chị vẫn tưới bình thường, ko biết nó bị gì thế? hôm nay là ngày thứ 5 rồi, ko thấy tươi tỉnh gì cả, chắc nó tèo rồi chăng? em có cách nào ko chỉ cho chị với !!!!
Hè hè, cơ mà chị mua cây trong trạng thái thế nào và về nhà chị có làm gì nó không? Nếu hàng ngày vẫn tưới mà héo thì chắc chắn rễ có vấn đề. Cho em cái hình xem, ngay đêm nay trước 10h thì tốt, mai em lại đi về QNam, chưa chắc chổ em nghỉ lại nhà đã có mạng.
Chị ko vào, có eb phòng chị quê ở QB nó về nhà e ạ :)
Hehe, quê QB mà ở đâu chị ơi, em ở Đồng Hới.
@ mẹ ngộ: Hì, chị mà gặp ĐQ trắng giá rẻ thì mua hộ em nhé, hì hì

2,501
0
0

Haidang02

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Chị đã cắt nước theo lời của Quỷ và PH, giờ trông Phi điệp tím nhà chị này :

Cứ thế này khi nào nó ra hoa hả Quỷ ?

Còn đây là Hồng ri xin hạt từ mẹ Ngộ :

Hạt hoa bướm phải không mẹ Ngộ, là hạt cuối cùng đợt trước tết mẹ nó dặn tớ để ra tết mới gieo ấy, giờ nó được thế này rồi :

Còn đây là một góc ban công nhà :

Mà quên, DYT bụi chị đã tách ra và cắm vào bình nước nó đã ra rễ trắng (mừng thế chứ lỵ), chị đã trồng vào chậu, hiện tại nó cũng hơi oặt ẹo :

Hi hi, tự dưng nghĩ ra, hay là nhà mình buôn phân gây quỹ đi, cái lọ tý ty cắm ngược như các mợ đi cấy ấy...

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Ngoài cái vụ bán phân gây quỹ, còn có giá thể xơ dừa gây quỹ nữa SV ơi, chị Thuytruc ơi
Cái bao giá thể ở Gino là 8K, mà về Phạm Ngọc Thạch họ bán 25K đấy :(

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Chị đã cắt nước theo lời của Quỷ và PH, giờ trông Phi điệp tím nhà chị này :

Cứ thế này khi nào nó ra hoa hả Quỷ ?

Còn đây là Hồng ri xin hạt từ mẹ Ngộ :

Hạt hoa bướm phải không mẹ Ngộ, là hạt cuối cùng đợt trước tết mẹ nó dặn tớ để ra tết mới gieo ấy, giờ nó được thế này rồi :

Còn đây là một góc ban công nhà :

Mà quên, DYT bụi chị đã tách ra và cắm vào bình nước nó đã ra rễ trắng (mừng thế chứ lỵ), chị đã trồng vào chậu, hiện tại nó cũng hơi oặt ẹo :

Hi hi, tự dưng nghĩ ra, hay là nhà mình buôn phân gây quỹ đi, cái lọ tý ty cắm ngược như các mợ đi cấy ấy...
Hi hi, chị Đèn trồng Phi điệp mát tay nhỉ, báo hiệu một mùa bội thu đây. em nhìn mà thèm thuồng. Cái góc ban công nhà chị xinh xắn quá. Chị có cây vũ nữ hình như là chiều vàng. Nó đã đến lúc sang chậu và tách chậu rồi đó chị. Khi cây mọc lên phía trên thì chị có thể tách hoặc là trồng lại. Vũ nữ trồng khác với bọn khác nên trồng chìm gốc vì khi đẻ nó đẻ theo xu hướng đi lên chị nhé. Cây này có siêng bông không chị? Cây này nhà em cực siêng bông nhưng em cho mượn chơi hoa giờ về teo tóp không biết có thể cứu được không nữa. Chậu Thủy tiên cũng đẹp và khỏe, chậu này trồng lâu chưa chị? Chậu hoàng lạp đã nhú vòi bông chưa ạ? Bây giờ là mùa hoàng lạp, nhiều nhà cây đã nở hoa mà nhà em thì chưa thấy gì cả mới nứt nụ bằng hạt đỗ đen thôi ạ. Nhìn cả cái giò cẩm cù nữa sung quá là sung đủ thấy chị khéo và mát tay chừng nào.
Cái cây chị giâm ấy cũng là DYT hả chị?

2,501
0
0

Haidang02

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Hi hi, chị Đèn trồng Phi điệp mát tay nhỉ, báo hiệu một mùa bội thu đây. em nhìn mà thèm thuồng. Cái góc ban công nhà chị xinh xắn quá. Chị có cây vũ nữ hình như là chiều vàng. Nó đã đến lúc sang chậu và tách chậu rồi đó chị. Khi cây mọc lên phía trên thì chị có thể tách hoặc là trồng lại. Vũ nữ trồng khác với bọn khác nên trồng chìm gốc vì khi đẻ nó đẻ theo xu hướng đi lên chị nhé. Cây này có siêng bông không chị? Cây này nhà em cực siêng bông nhưng em cho mượn chơi hoa giờ về teo tóp không biết có thể cứu được không nữa. Chậu Thủy tiên cũng đẹp và khỏe, chậu này trồng lâu chưa chị? Chậu hoàng lạp đã nhú vòi bông chưa ạ? Bây giờ là mùa hoàng lạp, nhiều nhà cây đã nở hoa mà nhà em thì chưa thấy gì cả mới nứt nụ bằng hạt đỗ đen thôi ạ. Nhìn cả cái giò cẩm cù nữa sung quá là sung đủ thấy chị khéo và mát tay chừng nào.
Cái cây chị giâm ấy cũng là DYT hả chị?
Hị hị, nói ra thì xấu hổ, chứ chị chăm cây có mỗi cách là tưới nước và chăm nhìn chúng. Sáng, trưa, tối cứ phải nhìn mới chịu được. Những cây trồng ở chậu để dưới đất thì thỉnh thoảng chị trộn cho bọn nó tý phân vi sinh. Cây treo thì có cái túi phân bé tý xin bên ông Ngoại. Kinh nghiệm nhiều nhất là từ hồi vào nhà mình các mẹ hướng dẫn từng loại cây nên mới có cái giỏ phi điệp tím hứa hẹn thế.
Cẩm cù trước đó ra rất nhiều hoa, 8,9 bông ấy, nhưng gần đây chưa thấy có hoa tiếp.
Vũ nữ cũng mới có hoa, mới nhưng cũng cách đây vài tháng, hoa vàng. Chị hỏi tý, thế chờ nó ra cây mình mới tách hay thế nào hả em, vụ này chị chưa làm bao giờ...
DYT của chị thuộc dạng bụi, các mẹ nhà mình bảo cắt và cắm vào nước khi ra rễ bắt đồng trồng vào chậu. Chị mới trồng được 1 ngày, còn bụi cũ của nó giờ ra lá tốt ... như rau luôn.
Mấy cây kia chưa ra bông, chị chăm chúng cũng được chừng 1 năm thôi em à.