Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Chúc mừng ngày quốc tế phụ nữ 8/3
Chậu này gieo bằng hạt:

CHúc toàn thể chị em luôn vui - khỏe - trẻ -đẹp, giỏi việc nước, đảm việc nhà.
Trời ơi chị siêu quá, gieo DYT ra hoa nữa chứ. Chị xứng đáng là Đại Sư phụ rồi vì đã thành công với em DYT yểu điệu thục nữ như thế.

@songviet ơi: DYT em gieo ra hoa chưa để chị còn chuẩn bị ......

1,492
1
0

songviet09

=coldmoon1990;119188]Trời ơi chị siêu quá, gieo DYT ra hoa nữa chứ. Chị xứng đáng là Đại Sư phụ rồi vì đã thành công với em DYT yểu điệu thục nữ như thế.

@songviet ơi: DYT em gieo ra hoa chưa để chị còn chuẩn bị ......
Hi...e cũng gần siêu rồi , hoa nở rồi nhưng lại quên chụp cái bông bói đó chị ơi .

Còn đây là hoa nhà em mừng các chị em mình nhân ngày vùng lên nhé . Chúc cả nhà mạnh khỏe , vui vẻ nha .

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
316
0
0

thuytruc

Nói gì hổng hỉu!

Là chị nói lâu cũng được đó nghen?
Mà em nói trước cây Lan sậy này không phải là cái cây hàng ngày em hay post hình đâu nha, 2 loại khác nhau đó.
Cây kia to gấp 3 cây này

Hoa

Hè hè, đương nhiên là loại này trên thị trường không có bán. Chị nhớ cái chổ hôm trước em kể ghé mua 2 củ Huệ trắng và mua cây CC 150k không? Chổ ông đó có, loại nhỏ ổng cũng có một bụi nhưng em chưa hỏi giá, còn loại to ổng bán 4 thân 100k đó, kinh!!!
Hi hi, ăn mày lại đòi xôi gấc, chị không thích loại nhỏ đâu. Đầu tiên chị chị xem cây này ở trên DR, chị thích nó nhưng để ý tìm không thấy. Theo chị cây đẹp không chỉ hoa mà cả dáng cây và lá nữa. Đã mất công thì phải chọn cây đẹp chứ. Nếu em gặp cây loại to thì mua hộ chị nhé, chị sẽ CK cho em. Còn cây loại nhỏ thì thôi. Cứ mua đi rồi chăm hộ chị có điều kiện chị sẽ tìm cách chuyển ra.

1,517
0
0

Mehuungo

Chúc mừng cả nhà mình nhân ngày 8/3, chúc vườn cây của mọi người luôn xanh tươi và rực rỡ.

LG : Thứ 6 này đi chợ Mơ mua cây nhé, chị sẽ alo em. Mấy cái cây của em chị ko biết tên.

96
0
0

Strawberry28488

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Em chào cả nhà ạ.
Nhân ngày mùng 8/3, em chúc các chị luôn vui vẻ, trẻ khỏe và hạnh phúc. Em mang ít nắng gió hoa lá ĐL và nhà em vào tặng các chị nè

96
0
0

Strawberry28488

Mấy hôm nay em đi vô rùi lại đi ra mà ko nói được lời nào, thấy mấy em huệ mà nghẹn ngào

Chị SongViet ơi, em ko coi hình được rùi :(

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Khoe với cả nhà tình iu của em đã nở chùm hoa đầu tiên, thơm ngọt ngào luôn.
Tối qua về muộn quá em ko chụp ảnh được :)

317
0
0

tuyen-virgo

Hoa nhà trồng đã khoe hết rồi, mình tặng cả nhà bình hoa mình cắm eo-còm Ngày cả thế giới vinh danh Phụ nữ nhé!

Chúc chị em chúng mình luôn vui, khỏe, trẻ và đẹp không ngừng nghỉ!

20
0
0

cunconxinhdep

Chị Tuyền cắm hoa đẹp ghê, ngưỡng mộ trên nhiều phương diện nha !!!!!
Chúc cả nhà 8/3 vui vẻ bên chồng con và đám cây cỏ hihi

817
0
16

Nhìn các nàng khoe hoa lá nhà trồng thèm quá! hic hic! Chuyên môn của Chanh mừ giờ không còn đất thi triển võ nghệ! ( đúng cả nghĩa đen luôn)

832
0
0

Phụng Hàm

Ngày này mà em vùng mãi không lên được. Hi hi chúc mừng nhà mình. Chỉ tội có một anh chàng thì lại lặn mất tiêu, du hí với người đẹp. Khi nào nổi lên thì nhất định phải hỏi tội mới xong.
Em chẳng có gì cả đây là nắm lan em cắt để sang chậu cây mừng nhà mình toàn phụ nữ.

Và em Kem nhà em.

Sắp nở.

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Menhimxu: MG dại nó giống thế này này em. MG nhà chị màu hơi đậm hơn, chị mua sẵn trên chợ Bươiur chứ không gieo hạt. Chị thích màu nhạt như thế này, trông mong manh hơn.

Chị copy ảnh từ bên lớp kia để show cho menhimxu đấy nhé.

96
0
0

Strawberry28488

Chị PH ơi, cho em "cắn" em Kem 1 cái đi, em hứa là 1 cái thôi mà ;)
Em gửi tặng các chị ít hoa DL nữa nha (tại nhà em hết cái khoe rùi)

Khoe với các chị bình hoa này nữa nè, hôm qua bé út nhà em thi cắm hoa, hôm nay mang về tặng mẹ, tặng chị :x

213
0
0

"hot boy utvanut"

Mẹ Ngộ ơi, cây của chị tặng em ra hoa rồi này. Nó tự ra đấy, em chẳng ép uổng gì đâu. Vòi hoa bị nghẹt nên em phải dao kéo với nó một tí thì nó mới trồi lên được.

Các chuyên gia nhìn hộ em xem hai bông này có điểm gì khác nhau không ?

82
0
0

menhimsu

Menhimxu: MG dại nó giống thế này này em. MG nhà chị màu hơi đậm hơn, chị mua sẵn trên chợ Bươiur chứ không gieo hạt. Chị thích màu nhạt như thế này, trông mong manh hơn.

Chị ơi em cảm ơn chị nhé, chị nhiệt tình quá cơ, đang bận mà cũng xuống cho em hạt. Đây đúng là loại em thích đấy chị ạ, thế mà không biết gieo có lên cây được không đây. Hôm nay về em đã gieo luôn 3 hạt rùi đấy, đang chờ em nó nẩy mầm.

82
0
0

menhimsu

Chị ơi em cảm ơn chị nhé, chị nhiệt tình quá cơ, đang bận mà cũng xuống cho em hạt. Đây đúng là loại em thích đấy chị ạ, thế mà không biết gieo có lên cây được không đây. Hôm nay về em đã gieo luôn 3 hạt rùi đấy, đang chờ em nó nẩy mầm.

1,284
1
0

small_dracula

Hic, có người bóng nắng bóng gió ở đây, thảo nào cả ngày ni hắt xì lòi ... mũi!
lão quỷ đang xài ké wifi, ở cái chổ mà cả phòng chỉ có đặt máy trên cửa sổ mới có tín hiệu, đứng hoặc ngổi chùm hủm để xài, cực hơn đi củi. Nhưng vẫn vớt vát được tí net.
Hơi muộn nhưng vẫn còn ngày mùng 8, chúc chị em nhà mình luôn vui vẻ nha!!!

1,284
1
0

small_dracula

Mời cả nhà đầu tuần ngắm Đỗ quyên nhà Ngộ, toàn cây có từ năm ngoái.

Đỗ quyên ta màu trắng

Đỗ quyên tàu

Đỗ quyên Đà lạt
phục mẹ ngộ sát đất rồi, chị trồng hay thiệt á!

1,284
1
0

small_dracula

Hi hi, ăn mày lại đòi xôi gấc, chị không thích loại nhỏ đâu. Đầu tiên chị chị xem cây này ở trên DR, chị thích nó nhưng để ý tìm không thấy. Theo chị cây đẹp không chỉ hoa mà cả dáng cây và lá nữa. Đã mất công thì phải chọn cây đẹp chứ. Nếu em gặp cây loại to thì mua hộ chị nhé, chị sẽ CK cho em. Còn cây loại nhỏ thì thôi. Cứ mua đi rồi chăm hộ chị có điều kiện chị sẽ tìm cách chuyển ra.
Hehe, để em gắng bòn khoảng chục hướng rồi cuối năm làm phát gây quỹ nhể, nhà mình có ủng hộ không đê. Cây Sậy lan loại lớn ấy.