Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

0
0
0
A

airplant

Guest
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

@mọi người:DYT ở chợ Mơ nè!

213
0
0

"hot boy utvanut"

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

hình như là KRs Princess
cây hôm trước mua ở Phi đó, chị Út ơi
Hi, chúc mừng Ong đã được ngắm hoa nha.
Tài thật đấy, hay là Ong có duyên với cc nhỉ ;) Bao nhiêu người nhấc ra nhấc vào thôi cũng bị chai hoặc rụng nụ. Vậy mà nó vẫn chịu cười cho Ong chụp hình.
Hoa của Ong tặng chị cũng nở rồi nhé.

Sao mọi người cứ khen Hồng đào chứ chị thấy Cẩm hồng đẹp hơn. Trừ khi HĐ phải thật là hồng như của Songviet hay của Tinkerbell. Còn thì chị thấy em này đẹp thật là đẹp. Màu đỏ thắm chứ không thẫm thẫm, bầm bầm như lan huệ SG.

(Thì thầm, thậm thụt :dont tell:) Ôi, cái quả lan huệ hồng đào x hoàng thanh ửng vàng rồi. Không biết mấy ngày nữa thì chín. Thụ phấn bao nhiêu lần đều bị rớt hết, còn mỗi trái này. Lạy giời.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Tặng PH nhé!

Tặng chị songviet, trái to thế này còn bị rớt nè chị

Tặng cả nhà

9
0
0

vanbtx02

Chào cả nhà.Tôi chịu không thể leo nổi.các bạn xây nhà nhanh wa.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Cả nhà: hôm qua em đi công viên thấy rất nhiều hoa DYT và có rất nhiều loại khác nhau. Em muốn hỏi có ai giúp em chỉ dẫn cách lấy hạt DYT với được không ạh, hi.hi em sẽ ra lấy và về gieo:). Em cám ơn rất nhiều @};-

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Cả nhà: hôm qua em đi công viên thấy rất nhiều hoa DYT và có rất nhiều loại khác nhau. Em muốn hỏi có ai giúp em chỉ dẫn cách lấy hạt DYT với được không ạh, hi.hi em sẽ ra lấy và về gieo:). Em cám ơn rất nhiều @};-
Em tìm mấy cái cuống hoa tàn, bên trong có 1 quả bé bé, nếu nhìn thấy nó chuyển sang màu nâu thì vặt luôn cả quả về, tách ra bên trong có hạt bé tí tẹo.
Nhà đang còn mấy quả sắp chín, để tối về chị chụp ảnh cho Su xem.

Chị Út: Hihi, em sướng rung rinh với em này, nó chịu khó nở hoa cho em xem mặc dù cây nó hơi xấu xí so với các bạn khác.
Mấy cây còn lại bị xử lý hết rồi chị.

À, Hùng Vương đang ở SG rồi chị nhé, hôm nay Nghèo đi lấy rồi sẽ liên lạc với chị.

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Em tìm mấy cái cuống hoa tàn, bên trong có 1 quả bé bé, nếu nhìn thấy nó chuyển sang màu nâu thì vặt luôn cả quả về, tách ra bên trong có hạt bé tí tẹo.
Nhà đang còn mấy quả sắp chín, để tối về chị chụp ảnh cho Su xem.
hihi chị Ong chụp hình nhé, sẽ có thưởng:-*

1,284
1
0

small_dracula

Hạt nó nằm trong quả, vậy muốn lấy hạt thì tìm quả bứt về thôi ạ. Hạt già khả năng nảy mầm sẽ tốt hơn, nhưng nếu để quả khô thì tự nứt vỏ hoặc bị nứt và bung hạt ngay thời điểm ta thu hái. Vậy nên có thể hái những quả mà lá đài còn xanh và vỏ quả bắt đầu chuyển vàng. Những quả mà vỏ quả đã khô (nhưng chưa bung) tốt nhất nên lồng vào trong túi nilon rồi mới bứt.
Hi, cẩn thận trong trường hợp cây đậu ít quả, còn nếu nhiều thì vặt thoải mái!

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Hạt nó nằm trong quả, vậy muốn lấy hạt thì tìm quả bứt về thôi ạ. Hạt già khả năng nảy mầm sẽ tốt hơn, nhưng nếu để quả khô thì tự nứt vỏ hoặc bị nứt và bung hạt ngay thời điểm ta thu hái. Vậy nên có thể hái những quả mà lá đài còn xanh và vỏ quả bắt đầu chuyển vàng. Những quả mà vỏ quả đã khô (nhưng chưa bung) tốt nhất nên lồng vào trong túi nilon rồi mới bứt.
Hi, cẩn thận trong trường hợp cây đậu ít quả, còn nếu nhiều thì vặt thoải mái!
Cám ơn SD nhiều he @};-, chắc chiều lại ghé công viên thôi, không nhỡ có bác nào cũng đam mê hái quả hái mất thì toi :D.

1,284
1
0

small_dracula

hihi chị Ong chụp hình nhé, sẽ có thưởng:-*
hehe, chị đừng tự đánh giá mình thấp thế chứ?!
Thấy hoa thì sẽ thấy cuống hoa, thấy cuống hoa thì sẽ thấy cuống hoa cũ, thấy cuống hoa cũ thì sẽ thấy quả trong đó (nếu có - nó to cỡ hạt Đậu Xanh). Cùng lắm thì vặt một vài quả ra xem trong đó có cái gì, đen gì mà vặt 3 Quả có tuổi khác nhau vẫn không chọn được quả nào hạt đủ già!

6,216
0
36

susu1811

Active Member

hehe, chị đừng tự đánh giá mình thấp thế chứ?!
Thấy hoa thì sẽ thấy cuống hoa, thấy cuống hoa thì sẽ thấy cuống hoa cũ, thấy cuống hoa cũ thì sẽ thấy quả trong đó (nếu có - nó to cỡ hạt Đậu Xanh). Cùng lắm thì vặt một vài quả ra xem trong đó có cái gì, đen gì mà vặt 3 Quả có tuổi khác nhau vẫn không chọn được quả nào hạt đủ già!
Chỉ sợ vặt nhiều quá , bảo vệ tia thì chết.;)

1,284
1
0

small_dracula

Cám ơn SD nhiều he @};-, chắc chiều lại ghé công viên thôi, không nhỡ có bác nào cũng đam mê hái quả hái mất thì toi :D.
Hihi. chị đừng nói tên CV đó ra nhé, không thì có người nhà mình chạy qua đó!!!

1,492
1
0

songviet09

@ CHỊ SV: Chị ơi, chị mà săn dc Hồng Đào thì cho em ké với ạ. Em yêu em này lắm cơ nhưng cũng lận đận với em ấy lắm. Từ lúc em xin chị tới giờ, đã hơn một năm rùi mà vẫn chưa rước được em ấy về, mua mấy lần rùi mà vẫn chưa có được. Em vô duyên với nàng ấy rùi :(:)(:)(:)((
Chị không phải săn , hi...toàn vô tình nhìn thấy thôi;) . ỦA ..., mà e xin chị HĐ từ khi nào mà chị không nhớ nhỉ ? OK , tầm này sang năm nếu thấy nữa chị sẽ mua giúp e nhé .

Haha, Q cứ cười thoải mái, Huệ ko phải đối tượng của chị mà.
Q có cái lá sọc nào cho chị xem với ;)
PH ơi có hồng sọc cho chị nhé, để e Dâu khỏi mất công gửi ra.
Dâu ơi tks e nhé, để chị xem HN có kiếm dc ko.
Không phải đối tượng mà nàng cũng bon chen làm gì thế hử ?
Vậy tối nào xuống nhà tôi đi , tôi đào cho nàng khỏi phải đi xa nha .

Hè hè, mơ đến một ngày đi thăm vườn mà không cẩn thận là dẫm phải Huệ

Gần hơn
Cái đỏ nhung kia của em khác với bông chị kiếm được hả ? có hình thẳng mặt không , cho c xem với .
Sao mọi người cứ khen Hồng đào chứ chị thấy Cẩm hồng đẹp hơn. Trừ khi HĐ phải thật là hồng như của Songviet hay của Tinkerbell. Còn thì chị thấy em này đẹp thật là đẹp. Màu đỏ thắm chứ không thẫm thẫm, bầm bầm như lan huệ SG.
Hì ...vì chưa có nên thấy cái gì cũng đẹp , thấy mọi người khen thì cũng khen , hi...tại chị có rồi nên không thấy nó đẹp nữa chứ sao ;):D . Đây e cũng có bông đỏ thắm chị thích mới nở nè , em thì có huệ gì vào tay em cũng đẹp hết . Không ai khen - e cũng tự khen , hi...tự kỷ chút chị nhỉ :)

(Thì thầm, thậm thụt :dont tell:) Ôi, cái quả lan huệ hồng đào x hoàng thanh ửng vàng rồi. Không biết mấy ngày nữa thì chín. Thụ phấn bao nhiêu lần đều bị rớt hết, còn mỗi trái này. Lạy giời.
Em cũng thì thầm ..., cầu mong cho nó mẹ tròn con vuông .

Tặng chị songviet, trái to thế này còn bị rớt nè chị
Đây , mất mùa toàn tập =(( , toàn hàng phấn xịn mà nó rụng ...rụng ...héo ...héo ...:-&

Quả như thế này rồi đây .

Mà đang héo thân

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

@SV: Nó héo thì trảm đi vài thằng cho nó sợ, những thằng còn lại đố dám héo
@ Quỷ: Chả mấy khi chị "được" làm chiên da, sao em dìm hàng thế :D

Hôm qua lần đầu được chứng kiến chợ Hàng là dư lào, hehe các bạn có tên trong danh sách trả tiền vận chuyển cho tớ nhé, cứ tính cái xe 7 chỗ đi HP trong ngày thuê bao nhiêu để thanh toán nhé.:D
Eo ơi giờ mới mệt, mệt quá...

1,284
1
0

small_dracula

Cái đỏ nhung kia của em khác với bông chị kiếm được hả ? có hình thẳng mặt không , cho c xem với .
Khác chứ! Cây chị là cây xịn, còn cây của em là hàng đỏ nhung thông thường mà, chẳng có tí cánh thừa cánh thẹo nào hết!!!

Hì, chán nhỉ, ở nhà em mấy trái Happiness hư hết, em đang rầu cả ruột.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Hihi. chị đừng nói tên CV đó ra nhé, không thì có người nhà mình chạy qua đó!!!
Chạy qua e khó SD ạh, vì nhà mình mà qua CV đó thì phải bay:)

@ Quỷ: Chả mấy khi chị "được" làm chiên da, sao em dìm hàng thế :D
Chị ơi cứ chụp hình đi, để em xem em làm có đúng không nhé

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Tặng PH nhé!

He he cây này nhà K chưa nở bông. ghi sổ cây chu đỉnh tím này nha. cục gạch của K to tướng đó. củ huệ sẽ đc gửi cùng TM vì hôm qua có chút việc đột xuất nên chị Ong qua mà không gặp được chị.
@ Chị Ong: chị ơi cho em xin lỗi nhé. đến hơn 3h chiều em có việc đột xuất nên khi chị tới em chưa chuẩn bị gì cả mà cũng không kịp về. Thế là lỡ cơ hội gặp chị. Nếu biết chị đi chợ hàng thì em theo đi từ sáng hi hi... Hôm qua tới hơn 6h em mới thoát tội về tới nhà mệt gần chết. Em cám ơn chị về tất cả nhé. Yêu chị nhiều nhiều...

1,284
1
0

small_dracula

@ PH: Cây Chu đinh đó là tím thường thôi đó nghen, cái màu tím mà Q có cả vạt trồng quanh gốc Cau í, chỉ là cây này bị úng nước nên màu lên nhạt nhạt.
tặng hình cả giò Kim điệp thơm nè, trồng 1 năm rồi đó, nhưng toàn là hoa thân cũ thôi, không biết thọ hết năm ni không

1,136
0
0

Mẹ Đạt

:D:D:D! Công phu của em trồng 2 năm được 10 củ em đã thấy tự hào lắm rồi, lan khắp vườn nhà em chắc cần 50 năm!

Hờ hờ... vậy chuyển lên LC sống đi!! :p

@ PH: Cây Chu đinh đó là tím thường thôi đó nghen, cái màu tím mà Q có cả vạt trồng quanh gốc Cau í, chỉ là cây này bị úng nước nên màu lên nhạt nhạt.
tặng hình cả giò Kim điệp thơm nè, trồng 1 năm rồi đó, nhưng toàn là hoa thân cũ thôi, không biết thọ hết năm ni không

Kim Điệp trong đó nở ít hoa nhỉ?? Trên chị hoa này nở đẹp lắm, thơm dịu!! :D, mỗi tội ko có tay chăm lan nên ko dám mua về chơi!!