Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

1,517
0
0

Mehuungo

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

SV stress hả, vào đây ngắm hoa nha

Cosmos kép màu đỏ và vàng

Cúc vàng

Xác pháo

Bimmf bìm mỹ nhà chị D này, to đùng ngã ngửa , chắng có lá, toàn hoa

Hồng

813
0
0

coldmoon1990

SV stress hả, vào đây ngắm hoa nha

Cúc vàng

Bimmf bìm mỹ nhà chị D này, to đùng ngã ngửa , chắng có lá, toàn hoa

Trời ơi, em chưa nhìn thấy bìm bìm dại hoa xanh tím à - hoa Mỹ này chỉ to bằng 1/2 hoa bìm bìm dại kia thôi em ơi. Lá cũng bé mà hoa cũng bé. Thế mà em còn kêu là to đùng ngã ngửa. Chị không thích em Mỹ này vì hoa bé nên chẳng nổi vì chị cho leo ở ban công tầng 2 - toàn ngắm từ xa mà.

Còn lá của em bìm Mỹ này thì xanh non mơn mởn lắm mà chị nghĩ mãi không hiểu sao lại xấu, không hiểu lắm tại sao, vừa không có cá tính vừa không nổi như lá màu xanh đậm của thằng bìm bìm dại.

Đúng là to với người này rất có thể là bé với người khác nhỉ hi hi.

Sang năm chắc hoaau cháy hàng Dã Yên Thảo là cái chắc.

Em cho chị vài cái cây cúc vàng gì kia của em đi.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,517
0
0

Mehuungo

Hic nó phải to bằng thằng dại chị ui, ngày nào em chẳng dí mắt vào cửa kính xe buýt ngắm nghía 2 bên đường. Mà BB dại thì đầy . BB Nhật nhỏ bé xinh xinh, cả BB của Lily cũng vậy.

Cúc vàng á chị, hờ hờ em bán 10k 1 cây, cái Loaken nó khôn nó miệng xin tay bứng 1/4 bụi của em rồi, giờ chắc bụi của nó to phết đấy. Ra lễ em bứng rùi mang lên cho chị nhé, mà cái cúc này chỉ ra hoa mùa này thôi.

Giờ em chịu khó thu hoạch hạt DYT hoaau sang năm em "chém " các mẹ nhà mình hí hí...

813
0
0

coldmoon1990

Hic nó phải to bằng thằng dại chị ui, ngày nào em chẳng dí mắt vào cửa kính xe buýt ngắm nghía 2 bên đường. Mà BB dại thì đầy . BB Nhật nhỏ bé xinh xinh, cả BB của Lily cũng vậy.

Cúc vàng á chị, hờ hờ em bán 10k 1 cây, cái Loaken nó khôn nó miệng xin tay bứng 1/4 bụi của em rồi, giờ chắc bụi của nó to phết đấy. Ra lễ em bứng rùi mang lên cho chị nhé, mà cái cúc này chỉ ra hoa mùa này thôi.

Giờ em chịu khó thu hoạch hạt DYT hoaau sang năm em "chém " các mẹ nhà mình hí hí...
Cho chị nốt 1/4 bụi nữa nhanh nhanh đi không có hết cúc và hết cả mùa nữa.

Em nói thế làm chị nghĩ lại rồi - tại em mát tay quá làm nó biến đổi gen đấy. Chị vẫn vote cho em BB dại hoa xanh lá tim tròn he he he.

@loa kèn: chị gửi hạt BB Mỹ cho em rồi nhé. Lúc nào đó nó sẽ mang qua PT nhé. Mấy hôm nữa nhặt thêm rồi chị gửi cho út. Tại thằng bé kia nó bận chứ chị muốn trồng bìm bìm của PT quá, cái màu đấy mà trồng được cũng xinh nhỉ.

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Thành quả chiều nay em lượn lờ đi bản đây ạ!!!
Toàn cảnh 1/2 vườn lan ạ:

Cực nhiều lan Da báo, nhưng chưa em nào có hoa cả, toàn nụ,

Nụ da báo:

Trụ Da Báo hoành tráng này 2tr đấy ạ!!!Nhưng mờ em chụp làm mất cả dáng hoành tráng của nó!!! Cái này mà đặt phòng khách thì thôi rồi!! :D

Giò lan Kiều 26 vòi nụ cả thảy, đã có khách vừa mua với giá 500K!! :)

Các thể loại phi điệp vàng:
Mỗi giò này tầm 4-600K đấy ạ!!!

Giò này cực hoành tráng, em chụp không pro, nhưng nó cực to luôn ấy ạ!! Trả chủ nhà 5tr còn chưa bán đấy ạ:

Kiều đây ạ:

Hạc vĩ:

Em này cùng họ Da Báo, nhưng em ứ nhớ tên gì!!! Xấu hơn da báo!! :D

Cuối cùng: Rế cây Dớn đêtrồng lan ạ!! :D

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Sót em phi điệp tím ạ

Phi điệp vàng:

Năm nay thời tiết xấu, nên hoa cũng ko nhiều, nhẽ ra mọi năm tầm này Đuôi chồn, sóc, quế lan hương nở đầy, nhưng năm nay ko có 1 vòi hoa chứ!!

Hôm nay em thành Tề thiên đại thánh đi hái đào, đào sớm vụ, giòn, ngon và cực tươi vì được trẩy tại vườn!!

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Giờ là tiết mục trả lại tên cho em giúp em nhé, cả nhà chỉ giúp em các cây này là cây gì với ạ!!@};-@};-@};-@};-@};-

Đây là cẩm chướng:

Em đoán đây là em DYT duy nhất, ko biết có đúng ko nữa!! :((

Cái nỳ thì em biết là Hồng Ri roài:

Em này là Cosmos hồng, nhưng bị sâu ăn sạch rồi ạ!!! hứt hứt, sáng nay em ngó còn mỗi mấy cái gốc!!! Tiếc đứt ruột!!

Hướng dương nhà em dài chừng này, nhưng nó cứ đổ nghiêng đổ ngả!! Chắc em phải đánh ra vườn chứ ko để ở bồn được!!

Khoe giá đỗ nhà em nữa nè!! :D

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Chém đẹp đi chị Gây quỹ đi em xin chết trước nè he he...:p

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Mẹ Đạt: Đã con mắt quá đi thôi. Kiu kiu mẹ nó nhìu nhìu nhá. Mẹ nó không trồng lan nên gắn tên lung tung cả có chút này nhờ mẹ nó được không nà nà... he he. Cái bụi kiều mỡ gà đó. Đây này

Nếu mẹ nó quay lại được thì mẹ nó nhắc hộ PH cái em nào mà cánh và lưỡi cùng vàng rực rỡ luôn á. Cái nào vàng nhất mẹ nó nhá.
Đính chính dùm mẹ nó mấy cái nhể. Nà đính chính cho nó chuẫn thôi chứ không ý gì đâu ná (nói vậy nà vì nhà iem vừa biết iem bị hỉu lầm dưng qua rồi nên thôi kệ ná) Em da báo là Cẩm báo, Cái em gần giống cẩm báo là em hổ bì. Cái em phi điệp tím dưới cùng là em đùi gà nhiều mẹ nhận ra rùi hỉ??? Em hạc vĩ hổng phải nghe em nó là Hoàng thảo nghệ tâm á. Em này bé tí mà hoa to đùng he he... Còn cái em phi điệp vàng ló nà em hoàng lạp. Em này chơi hay hơn mấy em hôm trước PH up hình nghe. Hoa dày cánh hơn, lâu tàn hơn họng có màu nâu đen hoặc cam. PH cũng chưa có, có nơi gọi em này là sơn thủy tiên ạ. Hơi khác hoàng lạp chút nhưng vẫn là hoàng lạp thôi ạ. Xèm cái đống dớn quá thể thôi.
PH có hoa cám ơn mẹ nó đã đi chụp hình cho PH coi nhờ nè.

cúc

cúc

832
0
0

Phụng Hàm

Em báo cáo cây Osaka thứ nhất đây ạ. Chụp được mấy hôm rồi nhưng lười nên nay mới up hình chứ ở ngoài thì nay em nó nhìn còn đã con mắt hơn rồi ạ.

832
0
0

Phụng Hàm

J.C ơi chị báo cáo: DYT em gửi hạt chị gieo đã nảy mầm nhưng chưa to lắm nên chưa chụp hình nghe. Mấy bữa nữa to hơn chút chị chụp hình nhá.
Cả nhà cho em hỏi DYT có giâm cành được không ạ? Hôm rồi chị Ong mang cho em 2 cây em đã trồng theo nguyên tắc nên đã cắt bớt một số cành tiếc của giời nên em đã giâm và hồi hộp chờ đợi ạ. Trước đó một buổi lần đầu tiền em thấy HD có bán DYT có đúng 5 cây 3 màu em ẵm về 7k/1cây dưng mà nhìn chán lắm và trồng chả thấy tươi tắn trở lại rì cả mới ngán chứ.

832
0
0

Phụng Hàm

Nhà mình còn mỗi em thức. Làm phát nữa rồi đi ngủ.

3
0
0

VHSTMT

Khoe DYT nhà mình nhé:

DYT ở một số căn hộ hàng xóm nhà mình:

Đính kèm

169
0
0

bầu lào

Tặng cả nhà
Small : Tên hoa này là gì mà đẹp thế, trồng trong sân có mái che được ko ?

Cả nhà ơi bìm bìm Nhật và Mỹ loại nào leo và loại nào ko leo tư vấn giúp mình với .

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Mẹ Đạt: Đã con mắt quá đi thôi. Kiu kiu mẹ nó nhìu nhìu nhá. Mẹ nó không trồng lan nên gắn tên lung tung cả có chút này nhờ mẹ nó được không nà nà... he he. Cái bụi kiều mỡ gà đó. Đây này

Nếu mẹ nó quay lại được thì mẹ nó nhắc hộ PH cái em nào mà cánh và lưỡi cùng vàng rực rỡ luôn á. Cái nào vàng nhất mẹ nó nhá.
Đính chính dùm mẹ nó mấy cái nhể. Nà đính chính cho nó chuẫn thôi chứ không ý gì đâu ná (nói vậy nà vì nhà iem vừa biết iem bị hỉu lầm dưng qua rồi nên thôi kệ ná) Em da báo là Cẩm báo, Cái em gần giống cẩm báo là em hổ bì. Cái em phi điệp tím dưới cùng là em đùi gà nhiều mẹ nhận ra rùi hỉ??? Em hạc vĩ hổng phải nghe em nó là Hoàng thảo nghệ tâm á. Em này bé tí mà hoa to đùng he he... Còn cái em phi điệp vàng ló nà em hoàng lạp. Em này chơi hay hơn mấy em hôm trước PH up hình nghe. Hoa dày cánh hơn, lâu tàn hơn họng có màu nâu đen hoặc cam. PH cũng chưa có, có nơi gọi em này là sơn thủy tiên ạ. Hơi khác hoàng lạp chút nhưng vẫn là hoàng lạp thôi ạ. Xèm cái đống dớn quá thể thôi.
PH có hoa cám ơn mẹ nó đã đi chụp hình cho PH coi nhờ nè.

Dạ, trên em họ gọi vậy, chứ em cũng ko biết chính xác tên đâu ạ!! :D Em ko chơi lan, Cây Sơn Thủy Tiên thì đúng, trên này cây đó có 2 tên!! Hi hi... Chị có thích rễ cây dớn thì hôm nào em mua em đóng thùng gửi cho chị!! 10K/1 miếng dớn đã đẽo gọt sẵn sàng đấy ạ!! Chị muốn nuôi thì dùng que tre cật, vót nhọn, cắm giò lan vào rễ dớn và chăm sóc là xong!!! Chỉ mấy tháng là rễ lan bám vào rễ dớn thôi ạ!! Lan này họ toàn xuất về HN ấy mà!!! :)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

DYT đẹp thế,kiểu này năm nay bọn hoaau cháy hàng thật.
Thu gom hạt đi VHSTMT ơi.

813
0
0

coldmoon1990

Small : Tên hoa này là gì mà đẹp thế, trồng trong sân có mái che được ko ?

Cả nhà ơi bìm bìm Nhật và Mỹ loại nào leo và loại nào ko leo tư vấn giúp mình với .
Chị ơi, Bìm Bìm là giống hoa leo nên kiểu gì cũng phải leo. Nhưng leo thấp rí rị cũng là leo mà phủ kín đầy giàn sum xuê tươi tốt cũng là leo mà chị.

Chị cứ ăn chơi gieo cả 2 loại đi. Em thấy mọi người bàn tán khắp nơi thì bìm bìm Nhật leo yếu lắm và không lớn mấy. Nhưng vẫn có người trồng leo lên được hàng rào, thế nên chị cứ thử đi. Còn Bìm Bìm Mỹ thì leo tốt và sống được xuyên mùa, không cần gieo lại - tuy không thể khỏe và lớn nhanh như em bìm bìm dại lá tim xẻ hoa xanh xanh ở Hà Nội. Loại bìm bìm em mua ở chợ Bưởi cũng được gọi là Bìm Bìm dại - nhưng loại này em chưa nhìn thấy mọc hoang đâu chị, chỉ thấy lọa hoa xanh lá tim xẻ và loại hoa tím mọc hoang thôi. Loại chợ Bưởi là lá tim tròn chứ không xẻ, hoa buổi sáng màu xanh, buổi chiều chuyển tím hồng và hoa to hơn em Bìm Bìm dại hoa xanh xanh kha khá, leo cũng khỏe nhưng thua em Bìm Bìm dại hoa xanh.

Bìm Bìm ở nước ngoài là loại dễ kiếm, dễ mua, rẻ, và nhiều màu nhất đấy, nên chị cứ thử nghiệm đi để sau có dịp em sẽ kiếm thêm các màu.

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Khoe DYT nhà mình nhé:

DYT ở một số căn hộ hàng xóm nhà mình:

Bạn ơi cho mình hỏi với. Tất cả đám DYT này đều là của hoa au hả bạn?

Tại mình thấy cũng có chậu có cây DYT mọc thẳng chứ không rủ giống DYT gốc Hà Nội quá. Họ giao hàng cho mình vào tháng mấy hả bạn, mình muốn biết xem hoa của họ chơi được bao lâu. Đến tháng 5 tháng 6 bạn lại update tình hình tiếp đi xem hoa của họ có sống qua được mùa hè HN không nhé. Cũng chỉ so sánh tương đối thôi vì biết đâu năm nay mùa hè HN lại mát mẻ chứ không khủng như năm ngoái he he. Cảmn ơn bạn trước thật nhiều.