Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

2,501
0
0

Haidang02

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Hihi, "CPN" trong ngoặc kép chị ơi.
Chị ở đâu ở Thái Bình, em cũng Thái Bình này- Tiền Hải chị ơi.
Hình như em giới thiệu với chị 1 lần ở topic nào rồi í.

Em về quê em ghé nhà chị nhé :)
Hihi, lắm lúc mình thật thà thế chứ :)

Em cứ ới phát là chị đón liền. Đồng tiền này chị cũng lấy ở Tiền Hải, quê chồng chị đấy ...

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Chị Phụng Hàm ới ời!! Nháy cho em cái số của chị!! Gấp gấp gấp!! Hộp tin nhắn của chị đầy rồi, em ko pm được!!

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

Hihi, lắm lúc mình thật thà thế chứ :)

Em cứ ới phát là chị đón liền. Đồng tiền này chị cũng lấy ở Tiền Hải, quê chồng chị đấy ...
Chị ơi chiều mai em về Thái Bình đám cưới em họ, chiều chủ nhật lên. Hình như chưa vào thành phố đâu chỗ cầu Đống Năm ( hihi không biết nhớ chính xác không), nếu kịp thì em CPN cho chị nhé, hai chiều luôn :)

2,501
0
0

Haidang02

Chị ơi chiều mai em về Thái Bình đám cưới em họ, chiều chủ nhật lên. Hình như chưa vào thành phố đâu chỗ cầu Đống Năm ( hihi không biết nhớ chính xác không), nếu kịp thì em CPN cho chị nhé, hai chiều luôn :)
Ôi thế tốt rồi. Kịp thì chị lấy cây đẹp ở vườn, không kịp thì chị lấy cây ở chậu nhà chị. Chủ nhật chị cũng đi đám cưới qua Đống năm. Có gì chị gọi điện cho em, hay tối thứ bảy chị đón em qua nhà chị. Từ Đống năm về nhà chị chừng 10 km. Túm lại xem tình hình thế nào nhé.

213
0
0

"hot boy utvanut"

Sao có từ HN vào SG mà lâu thé nhỉ? Chị gửi ở cơ quan nên thường là rất đúng lịch chuyển đấy. Thôi nhận được là tốt rùi.

Chị có đăng ký hạt này. Vì nó đẹp nhưng cái chính nữa là nó dễ lên kinh khủng. Cho chị vài hạt nhé.

Út ơi. Chị bị mất đám hạt MG của em rồi. Chị chuẩn bị gieo, nhưng có việc gì đó để đám hạt trên cửa sổ. Dặn và dọa cô Gv rồi mà lúc nhớ ra quay lại nó chối đây đẩy là nó không biết, nhục thật đấy. Em cũng chả còn nữa đúng không. Tức quá đi mất. Còn chị xin lại em. Thôi, sau chị lại nhờ mua 1 túi từ bên kia vậy. Có 2 đô 1 gói thôi. Hình như 20 - 30 hạt, chả nhớ nữa.
Chị nhắn cho em địa chỉ nhé. Em gởi chỗ chị rồi chị chuyển cho Loa Kèn và chị Thuytruc giúp em.
Hạt MG Nhật em gieo 2 lần nhưng nó lên kém quá nên em không còn giữ lại giống nữa chị ạ.

Tặng cả nhà bông hoa này, thơm cực (Chụp ban ngày mà tự dưng có được cái phông tối thui Kèn à, hihi, chụp lại tấm khác thì không được nữa)

813
0
0

coldmoon1990

Chị nhắn cho em địa chỉ nhé. Em gởi chỗ chị rồi chị chuyển cho Loa Kèn và chị Thuytruc giúp em.
Hạt MG Nhật em gieo 2 lần nhưng nó lên kém quá nên em không còn giữ lại giống nữa chị ạ.
Thực ra cây Nhật thì chị cũng không ham lắm, nó lùn thì cũng OK, mình trồng chậu. Nhưng lùn kèm theo là ít hoa vì có mỗi mấy cái nách lá làm gì có mấy chỗ ra hoa đúng không em. Thôi không tiếc nữa.

@loakèn: PT vừa chạy qua đưa hạt MG cho chị rồi. Còn cái đám hạt MG Mỹ gửi cho em và PT chị lại đưa thằng cháu, hôm qua nó qua chỗ PT thì PT lại kô có ở đấy. Thôi, hôm nào có hạt của út thì chị đưa em hạt đó luôn nhé.

@thuy truc: hạt MG xanh lá tim không xẻ rất khó đậu quả mặc dù hoa sai. Tớ gom rất lâu mới được có mấy quả gửi cho út.

Loại MG xanh lá tim xẻ thì rất sai quả, sai dã man luôn. Nhưng năm nay tớ mới trồng mới bắt đầu ra nụ, phải 1-2 tháng nữa mới có hạt. Bao giờ có tớ gửi cho nhé. Năm ngoái tớ ra ngoài bãi vặt được nửa rổ cái hạt loại đấy. Phung phí hết rồi.

@Ong: cũng Tiền hải Thái Lọ à? Vui nhỉ, quê chồng chị đấy Ong. trên đường về Tiền hải có 1 chỗ nào đó bán hoa bán đầy cẩm cù, cô không biết ư? Phiên ngày 1. Tôi chịu không nói được là chỗ nào.

427
0
0

poppy summer

Khoe cả nhà tý :
Đồng tiền :
Mình cũng thích đồng tiền này lắm, thỉnh thoảng vẫn ngó nghiêng xem ở quê còn trồng không. Đồng tiền đơn và kép đều đẹp, không rực rỡ như đồng tiền Hà Lan, nhưng duyên dáng . Bây giờ chắc nó sắp tuyệt chủng rồi. Thôi mọi người trồng, khi nào nhiều nhiều mình xin 1 nhánh/khóm.

@all: hạt DYT mới thu hoạch gieo luôn đuợc ko? mình đang muốn test cái trình gieo hạt của mình.

@SD: chị đang mê Cẩm tú cầu mầu hồng, lá và cây giống hệt loại trắng xanh nhà em. Bà bán hàng bảo 2 giống khác nhau, chị nhớ ai bảo là pH đất khác nhau thì mầu hoa khác nhau? đúng ko em?

47
0
0

toctien0904

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Ôi chị Coldmoon ơi, em nhận được hạt MG rồi. Mừng quá. Thấy chị gửi hơi lâu rồi mà chưa đến nên em cứ sợ thất lạc. Em cám ơn chị nhiều nha.

Út mới thu hoạch được một ít hạt bóng nước cánh kép màu đỏ. Các chị có trồng loại này không em gửi cho ạ.

Chị cho em xin vài hạt này luôn nha. Chị Thuận Thảo cũng sẽ gửi hạt cây này (3 màu luôn) mà em ko biết có màu đỏ không :D

316
0
0

thuytruc

Poppy: cứ gieo đại trồng đại đi, chuột bạch thử không được thì thôi, hạt DYT thu hoạch đầy mà lo gì

213
0
0

"hot boy utvanut"

Chị cho em xin vài hạt này luôn nha. Chị Thuận Thảo cũng sẽ gửi hạt cây này (3 màu luôn) mà em ko biết có màu đỏ không :D
OK. Vậy hôm nào em ghé rồi lấy hạt MG về trồng luôn.

250
0
0

tanh

Cho em hỏi, ở HN thì mình mua sen hay súng cảnh ở đâu nhỉ? có mỗi 1 lần em thấy ở Bưởi, giờ lâu lắm rồi không có thấy, em muốn trồng thử từ lâu lắm rồi, hix

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Thứ bảy tuần trước chị đi có 4 hàng bán đó.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

@Ong: cũng Tiền hải Thái Lọ à? Vui nhỉ, quê chồng chị đấy Ong. trên đường về Tiền hải có 1 chỗ nào đó bán hoa bán đầy cẩm cù, cô không biết ư? Phiên ngày 1. Tôi chịu không nói được là chỗ nào.
ơ em không biết, chị hỏi anh xã nhà chị đi.
Nhà em ở An Ninh, chưa đến thị trấn Tiền Hải chị ơi.
Mà carnosa hả chị?

47
0
0

toctien0904

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Sáng nay trên đường đi làm chị thấy người ta bán cc đang nở hoa, lại muốn mua về nhưng cầm lòng tự nhủ: mua về rồi treo chỗ nào? hihihi nên chạy xe qua luôn
Chị Út ơi: chiều T2 tới em đem hạt MG xanh chân dài của Gino theo rồi ghé chị luôn nghen. Thật ra em có gieo sẳn cho chị rồi, lên được 4 cây (chưa ra lá thật), sáng nay tèo 1 cây (ko hiểu lý do) nên thôi em đưa hạt cho chị luôn :)

1,284
1
0

small_dracula

@SD: chị đang mê Cẩm tú cầu mầu hồng, lá và cây giống hệt loại trắng xanh nhà em. Bà bán hàng bảo 2 giống khác nhau, chị nhớ ai bảo là pH đất khác nhau thì mầu hoa khác nhau? đúng ko em?
Chị xem cánh hoa có khác không, nếu cánh hoa giống thì cùng loại, thay đổi pH là được. Chị kiếm 1 cây về trồng, khi ra hoa tưới cho nó chút nước xà phòng coi nó lên màu gì, rồi suy ra màu còn lại. Em thì trồng vậy thôi, nó nở màu nào thì nở, không quan tâm lắm đến màu sắc đâu ạ.

317
0
0

tuyen-virgo

poppy summer;127674@all: hạt DYT mới thu hoạch gieo luôn đuợc ko? mình đang muốn test cái trình gieo hạt của mình. [/QUOTE nói:
Hạt mới thu hoạch thì để khô vài ngày có thể gieo ngay, không gieo phải giữ trong tủ lạnh, gieo càng sớm thì khả năng thành công cao hơn.

1,492
1
0

songviet09

Chào cả nhà .

Hôm trước có bác nào hỏi trái DYT ở đâu ? e có cái hình phục vụ đây ạ . Trái này hôm nay e hái đem cất rồi.

* Tuyền ơi , tặng T nè .
Cảm ơn nhé , nàng đã tiếp lửa cho tớ ;)

1,492
1
0

songviet09

Ong ... Ong...tặng Ong CC nè . Không thấy khoe chiến lợi phẩm hôm thứ 7 ọp chợ Bưởi vừa qua à ?

Sắp có cái nữa để tặng nhưng đang hồi hụp , mong nó đừng ...rụng .

273
0
0

meby

Mấy cái chấm tròn tròn kia là giọt nước phải không SV09, nhìn dễ thương lắm.

1,492
1
0

songviet09

Chị Út , mẹ Văn cái này e tặng 2 chị nè . Đủ cả hoa - lá - cành - quả và ...cả nắng nữa nha .
ĐB cảm ơn tình cảm của các chị , nhất là 1 người đã giúp e được sờ tận tay , nhìn tận mắt bông huệ Hoàng thanh .

Bà mẹ này hôm nay cũng sắp sinh rồi chị Út ơi :D, để em gom 1 mẻ gửi luôn thể chị nhé .

Còn cái này trông như đài sen nhỉ . Em tặng những ai thích màu hồng nha .:)