Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

2,501
0
0

Haidang02

Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Khoe cả nhà tý :

Đồng tiền :

Hoàng Lạp (5 vòi liền nhưng nở không cùng lúc)

DYT đang rất nhiều nụ :

MG hứa hẹn một mùa bội thu, vì nách lá nào cũng có nụ sắp nở :

Hoa bỏng (?)

Cây này nhờ mẹ Ngộ và các mẹ xem hộ có phải DYT không :

Hồng ri sắp có hoa, mẹ cháu đang hồi hộp lắm :)

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

he he em tặng hoa cả nhà nhé.

...

...

...

...

...

1,669
0
0

mesubim

Giữa trời trưa nắng nóng thế này, vào đây ngắm hoa của các mẹ giỏi giang thấy mát rượi cả lòng. Đẹp quá!!!

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Mẹ Đạt học trường nào ra thía? Mà sao không nhắn chị hết nhiêu xiền nhỉ??? Chị hỏi bên bán hàng rùi mừ???

Dạ, em chưa hỏi được rễ dớn hết bao nhiêu nên chưa dám trả lời ạ!!

Giữa trời trưa nắng nóng thế này, vào đây ngắm hoa của các mẹ giỏi giang thấy mát rượi cả lòng. Đẹp quá!!!
Trên em đang rét lắm!!

7
0
0

hoasimtim

Nhìn hoa DYT của các chị đẹp thật ấy, đến tháng 8 này em cũng có ý định gieo hạt DYT Nhưng hiện tại là em chỉ có hạt mầu đỏ và xanh thui(thu hoạch từ cây mua ở bưởi). Em thấy các chị có nhiều mầu đẹp quá nên muốn xin xỏ ít hạt ạ, vừa làm cho phong phú mầu sắc khu vườn, vừa để có nhiều hạt để nâng cao tay nghề :)( tại em chưa gieo hạt bao h, mới chỉ đọc hướng dẫn của các chị hướng dẫn ở các bài trước thôi ạ). em xin cảm ơn các anh chị trước ạ.

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@Chị Đèn: em thích hoa đồng tiền của chị! LÚc bé em trồng loại đó, giờ không tìm thấy nữa, toàn loại cánh kép to

2,501
0
0

Haidang02

@Chị Đèn: em thích hoa đồng tiền của chị! LÚc bé em trồng loại đó, giờ không tìm thấy nữa, toàn loại cánh kép to
Giá em ở gần chị gửi cho, hay khi nào thấy tiện thì ới chị nhé. Chị không thích loại cánh kép to, chị thích loại này hoặc loại đơn.

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Hu... của nhà em cũng thế, có 3 cây tàn rồi. Thế là do rễ phát triển kín chậu ạ...thảo nào toàn cây trồng trong chậu nhỏ đi trước, rút kinh nghiệm, rút kinh nghiệm
DYT nhà Nghèo sau khi ra hoa (trồng từ trước Tết) Nó rủ xuống khá dài. Nghèo cắt đi đến gần gốc, thay chậu, bón thêm phân, giờ nó ra cành mới, tốt lắm, mập ú và đang chuẩn bị nở hoa. Chắc do chậu nhỏ hết dưỡng chất rồi nên chúng chết nhỉ?

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Giá em ở gần chị gửi cho, hay khi nào thấy tiện thì ới chị nhé. Chị không thích loại cánh kép to, chị thích loại này hoặc loại đơn.
Em cám ơn chị! Em cũng chỉ thích loại này hoặc đơn thôi. Xa gởi sợ nó chết đó chị, Chị cứ trồng đi, ra hoa chụp cho em ngắm, khi nào em bay ra em qua nhà chị, em đào :D

2,501
0
0

Haidang02

Em cám ơn chị! Em cũng chỉ thích loại này hoặc đơn thôi. Xa gởi sợ nó chết đó chị, Chị cứ trồng đi, ra hoa chụp cho em ngắm, khi nào em bay ra em qua nhà chị, em đào :D
Hihi, nhà chị chỉ có 2 khóm, nhưng quê chồng chị thì nhiều, các chú ấy trồng ở vườn, nhiều hoa lắm.
Hy vọng có ngày em qua được :)

1,517
0
0

Mehuungo

Chị HD: Đúng là DYT đó chị, loại này ko rủ, cao nghều và hoa thơm đó. Chị tách ra đi vì như thế hơi dày, rồi bấm ngọn đi cho nó ra chánh , cây này hy vọng chịu được nóng vì năm ngoái em thấy người ta trồng ở Đồ sơn nhiều lắm.

Cây đồng tiền của chị đẹp quá, khi nào tiện tách cho em 1 nhánh nhé.

À quê chị có ổi Bo ngon lắm đúng ko ạ? giờ còn cây thuần chủng ko chị nhỉ? và liệu em vác lên HN trồng có được ko? OX em nhờ bạn kiếm được 1 cây rồi, hôm trước định về TB để lấy mà lu bu quá chưa đi được.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Chị Đèn gửi lên cho mẹ Ngộ thì cứ gửi cho Nghèo luôn, em sẽ nhận nhiệm vụ chuyển vào SG chị ơi.
Đợt này em đang kinh doanh thêm dịch vụ CPN, có khách sộp thế này chả tội gì mà không câu :D

213
0
0

"hot boy utvanut"

Ôi chị Coldmoon ơi, em nhận được hạt MG rồi. Mừng quá. Thấy chị gửi hơi lâu rồi mà chưa đến nên em cứ sợ thất lạc. Em cám ơn chị nhiều nha.

Út mới thu hoạch được một ít hạt bóng nước cánh kép màu đỏ. Các chị có trồng loại này không em gửi cho ạ.

813
0
0

coldmoon1990

Ôi chị Coldmoon ơi, em nhận được hạt MG rồi. Mừng quá. Thấy chị gửi hơi lâu rồi mà chưa đến nên em cứ sợ thất lạc. Em cám ơn chị nhiều nha.

Út mới thu hoạch được một ít hạt bóng nước cánh kép màu đỏ. Các chị có trồng loại này không em gửi cho ạ.

Sao có từ HN vào SG mà lâu thé nhỉ? Chị gửi ở cơ quan nên thường là rất đúng lịch chuyển đấy. Thôi nhận được là tốt rùi.

Chị có đăng ký hạt này. Vì nó đẹp nhưng cái chính nữa là nó dễ lên kinh khủng. Cho chị vài hạt nhé.

Út ơi. Chị bị mất đám hạt MG của em rồi. Chị chuẩn bị gieo, nhưng có việc gì đó để đám hạt trên cửa sổ. Dặn và dọa cô Gv rồi mà lúc nhớ ra quay lại nó chối đây đẩy là nó không biết, nhục thật đấy. Em cũng chả còn nữa đúng không. Tức quá đi mất. Còn chị xin lại em. Thôi, sau chị lại nhờ mua 1 túi từ bên kia vậy. Có 2 đô 1 gói thôi. Hình như 20 - 30 hạt, chả nhớ nữa.

331
1
0

loakenthangmuoimot

Chị Út ơi, cho em ké chị Dung mấy hạt cái bông nho nhỏ đo đỏ dễ thương này nhé, em này công nhận dễ trồng.

1
0
0

yeumuonloaihoa

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

ôi hoa đẹp quá. có nhiều loại chưa gặp bao giờ

2,501
0
0

Haidang02

Chị HD: Đúng là DYT đó chị, loại này ko rủ, cao nghều và hoa thơm đó. Chị tách ra đi vì như thế hơi dày, rồi bấm ngọn đi cho nó ra chánh , cây này hy vọng chịu được nóng vì năm ngoái em thấy người ta trồng ở Đồ sơn nhiều lắm.

À quê chị có ổi Bo ngon lắm đúng ko ạ? giờ còn cây thuần chủng ko chị nhỉ? và liệu em vác lên HN trồng có được ko? OX em nhờ bạn kiếm được 1 cây rồi, hôm trước định về TB để lấy mà lu bu quá chưa đi được.
Ổi bo mà mang lên đó trồng chị sợ nó không còn bo nữa mà chuyển dần thành ổi thóc. Thực ra ở TB bây giờ cũng hiếm hàng đúng nghĩa Bo lắm, nó bị lai nhiều rồi. Nếu em về TB được thì gọi chị nhé. Chị đang nghĩ cách gửi Đồng tiền lên cho em. Cây ở nhà chị trồng chậu thì không được đẹp như cây ở quê trồng vườn, nếu về báo chị trước, chị về quê lấy cho em cây đẹp.

Chị Đèn gửi lên cho mẹ Ngộ thì cứ gửi cho Nghèo luôn, em sẽ nhận nhiệm vụ chuyển vào SG chị ơi.
Đợt này em đang kinh doanh thêm dịch vụ CPN, có khách sộp thế này chả tội gì mà không câu :D
Hihi, chuyển phát nhanh có sợ nó quăng quật không nhể, em hỏi xem, nếu gửi được, chị gửi 2 cây cho mẹ Ngộ 1 cây và HSN một cây.

Chú thích là cây nhưng nó là một cụm :D

316
0
0

thuytruc

Mẹ Út : Chị cũng đăng ký hạt bóng nước kép này nhé, với cả ai có MG dại màu xanh thì cho chị xin vài hạt. hì hì, cái giống dại này nó mọc khỏe và sai hoa, chứ mấy em Nhật - Mỹ gì đấy lần trước mẹ Ngộ cho chị trồng nó ra được 4 cái nụ mà cao có 15cm rồi chả chịu lớn nữa.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Hihi, chuyển phát nhanh có sợ nó quăng quật không nhể, em hỏi xem, nếu gửi được, chị gửi 2 cây cho mẹ Ngộ 1 cây và HSN một cây.

Chú thích là cây nhưng nó là một cụm :D
Hihi, "CPN" trong ngoặc kép chị ơi.
Chị ở đâu ở Thái Bình, em cũng Thái Bình này- Tiền Hải chị ơi.
Hình như em giới thiệu với chị 1 lần ở topic nào rồi í.

Em về quê em ghé nhà chị nhé :)