Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

2,501
0
0

Haidang02

Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

CHị cứ thoải mái thưởng thức hoa đi, quả khi nào có chi nhìn thấy ngay thôi mà. Của nhà chị có màu gì rồi vì nhiều khi hạt em để lẫn nhau ko biết may rủi thế nào
Hình như 2 loại khác nhau. Một loại chị thấy nụ to và dài, trông nụ hơi vằn vện. Một loại nụ có vẻ ngắn hơn. Chờ mai nó nở chị up ảnh lên. Mỗi tội chị trồng chậu treo, chỉ sợ em nó thiếu đất.

à mà chị hỏi, Hồng ri nó ra hoa xong thì nó có ra hoa tiếp nữa không, hay là thôi phải trồng đợt khác hả em?

1,284
1
0

small_dracula

Thi với Song việt xem Huệ trắng của ai ra hoa trước nhé

Sao bọn này em thấy quen quen ấy nhể, haha. Trắng nhưng mà lại không phải trắng, không phải trắng mà lại là trắng!!!
Cây lên ổn phết!

1,517
0
0

Mehuungo

Chị ơi Hồng ri ra hoa bền lắm lắm, từ cái bông hoa ý nó cứ nở ra mãi, phần nở xong rồi thì nó thành hạt, hạt già bay khắp nơi. Vườn nhà em giờ chỗ nào cũng thấy cây Hồng ri con thôi.

Thế là BB nhà chị mới có 2 màu thôi, của em là 5 màu cơ : Hồng và tím đậm, hồng và tím nhạt, với 1 màu gì nữa em quên rồi. Mà nhà em cũng mới thấy có 2 màu đậm nở. Nếu chị trồng chậu thì nó vẫn leo nhưng chắc ko um tùm như nhà em thôi.

357
0
0

bachtue

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

à mà chị hỏi, Hồng ri nó ra hoa xong thì nó có ra hoa tiếp nữa không, hay là thôi phải trồng đợt khác hả em?
Chị ơi Hồng ri ra hoa bền lắm lắm, từ cái bông hoa ý nó cứ nở ra mãi, phần nở xong rồi thì nó thành hạt, hạt già bay khắp nơi. Vườn nhà em giờ chỗ nào cũng thấy cây Hồng ri con thôi.

.
Hai chị ơi, hoa hồng ri nó sẽ ra thêm nhiều bông hoa khác trên cùng 1 cây đó, từ những nách lá nó lại ra mầm mới ---> lại có bông hoa mới. Cái bông đầu tiên ở thân chính ý nó cứ dài ra trông ngộ nhỉ chị nhỉ, quả thì lúc lỉu bên dưới, bên trên là bông hoa, em nhìn thấy chẳng đẹp gì cả nhưng tham lấy hạt nên em không cắt đi.
Ảnh hoa hồng ri nhà em đây này

Các chị có nhìn thấy em cắt cái bông đầu tiên đi đó vì bị sâu ăn kinh quá, giờ có 2 bông từ nách lá rồi đấy ạ.

@ Quỷ ơi: cây cẩm tú cầu nhà chị, híc, cứ đến trưa nó héo rũ ra, cánh hoa teo như tóp mỡ ý, hôm đầu tiên nhìn thấy chị nghĩ thôi thế là tèo, vậy mà đến tối nó lại tươi tỉnh, cánh hoa lại căng mọng như chưa bao giờ héo, xong ngay hôm sau lại lặp lại như thế. Giờ phải làm sao: kệ nó? đánh ra chỗ toàn bóng râm?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,501
0
0

Haidang02

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Hai chị ơi, hoa hồng ri nó sẽ ra thêm nhiều bông hoa khác trên cùng 1 cây đó, từ những nách lá nó lại ra mầm mới ---> lại có bông hoa mới. Cái bông đầu tiên ở thân chính ý nó cứ dài ra trông ngộ nhỉ chị nhỉ, quả thì lúc lỉu bên dưới, bên trên là bông hoa, em nhìn thấy chẳng đẹp gì cả nhưng tham lấy hạt nên em không cắt đi.

Các chị có nhìn thấy em cắt cái bông đầu tiên đi đó vì bị sâu ăn kinh quá, giờ có 2 bông từ nách lá rồi đấy ạ.
Nhà mình cứ bắt hết đợt sâu này nó lại ra đợt sâu khác. Không biết ở chỗ nào chui ra mà lắm thế chứ :(

357
0
0

bachtue

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Nhà mình cứ bắt hết đợt sâu này nó lại ra đợt sâu khác. Không biết ở chỗ nào chui ra mà lắm thế chứ :(
Ôi chị ơi em bắt toét cả mắt mà không xong, đành phải cắt phéng cái bông hoa đi đó, công nhận ghét bọn này thật. Ngày xưa em á, nhìn thấy sâu thì hét toáng, nhẩy dựng lên, gọi người ra trợ giúp. Từ khi trồng rau trồng hoa, úi giời ơi, bọn sâu gặp phải em cứ gọi là chỉ có con đường chết, tay không bắt sâu luôn, hehe.

1,517
0
0

Mehuungo

hihi Bachtue giống chị thế, giờ nhìn thấy sâu với sên là thò tay bắt luôn, trước thì sợ phải đi tìm que để khều. Cái vụ sâu thì trồng cây phải quen thôi, hồi em mới có mỗi 1 cây HR , ngày nào em cũng phải dậy sớm mò ra vườn để bắt sâu cho nó đấy, toàn con sâu xanh thôi, nhiều kinh khủng khiếp. Chị chịu khó bắt vậy chừng 1 tuần là hết.

Chị HD ơi em trồng 2 cây đồng tiền rồi, chị nhổ cả bụi cho em à? thế này thì sang năm thành 2 bụi to đùng mất. EM cám ơn chị nhé.
À mà chị có hạt Everning Glory chưa nhi? nếu chưa có thì em gửi cho nhé, hoa giống BB nhưng màu trắng ,c ó mùi thơm và nở buổi chiều.

2,501
0
0

Haidang02

hihi Bachtue giống chị thế, giờ nhìn thấy sâu với sên là thò tay bắt luôn, trước thì sợ phải đi tìm que để khều. Cái vụ sâu thì trồng cây phải quen thôi, hồi em mới có mỗi 1 cây HR , ngày nào em cũng phải dậy sớm mò ra vườn để bắt sâu cho nó đấy, toàn con sâu xanh thôi, nhiều kinh khủng khiếp. Chị chịu khó bắt vậy chừng 1 tuần là hết.

Chị HD ơi em trồng 2 cây đồng tiền rồi, chị nhổ cả bụi cho em à? thế này thì sang năm thành 2 bụi to đùng mất. EM cám ơn chị nhé.
À mà chị có hạt Everning Glory chưa nhi? nếu chưa có thì em gửi cho nhé, hoa giống BB nhưng màu trắng ,c ó mùi thơm và nở buổi chiều.
Chị chưa. Em gửi cho chị đi. Loại này có leo ác không em, mà nên trồng chậu hay trồng giỏ treo. Hihi, giờ chị phải hỏi kỹ không lại như DYT, cứ tưởng loại rủ nên toàn trồng vào giỏ.

Còn đồng tiền, tại nhà chị trồng chậu nên nó không ngon lành. Chị nhìn ông chú nhà chị trồng vườn đẹp ghê lắm, mà lại dễ có hoa hơn nên chị nhổ cả cho em chứ chị trồng phí đi. Thuyvuong nó biết chỗ chị trồng hoa rồi đấy, mỗi cái ban công chật khin khít :), tuyền treo là treo. Treo ở trên và đặt chậu ở dưới.

Còn vụ sâu, chị vẫn không dám thò tay vào, toàn dùng que khều và giết. Cũng sáng nhòm, trưa nhòm, tối nhòm mà yên yên được vài ngày lại thấy mấy thằng sâu bé tý ty xuất hiện (nó ăn no lá to lắm đấy chứ chả bé tý như lúc đầu đâu.)

1,517
0
0

Mehuungo

EM thấy bẩu là leo ác chiến , lá to, hoa to, thơm lừng hehe... tại em chưa trồng bao giờ, cái hạt này là chị Thuanthao cho tụi em, giờ có Thuyvuong và chị D gieo lên rồi, của em vẫn im lìm mới tức chứ. Để em gửi cho chị về gieo thử nha, thấy chị TT bảo nó lâu lên mầm lắm ( vậy mà của cái THUY nó lên luôn).

2,501
0
0

Haidang02

EM thấy bẩu là leo ác chiến , lá to, hoa to, thơm lừng hehe... tại em chưa trồng bao giờ, cái hạt này là chị Thuanthao cho tụi em, giờ có Thuyvuong và chị D gieo lên rồi, của em vẫn im lìm mới tức chứ. Để em gửi cho chị về gieo thử nha, thấy chị TT bảo nó lâu lên mầm lắm ( vậy mà của cái THUY nó lên luôn).
Hy vọng chị cũng mát tay như Thuyvuong :)

Lại hồng ri đây, thấy em nó đẹp nên chụp các góc luôn :D

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Khoe cả nhà hoa Thủy tiên tiếp tục ra hoa này

Huệ đỏ nhung lai Hồng đào đây, đang gieo hạt

Sao em lại ko nghĩ ra cách dùng hộp sữa chua để ươm hạt nhỉ?? Toàn trồng thẳng ra vườn!! Hic hic... mấy cái cây đó bị hỏng gần hết mất rồi!! Hic hic... :((

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

@ Quỷ ơi: cây cẩm tú cầu nhà chị, híc, cứ đến trưa nó héo rũ ra, cánh hoa teo như tóp mỡ ý, hôm đầu tiên nhìn thấy chị nghĩ thôi thế là tèo, vậy mà đến tối nó lại tươi tỉnh, cánh hoa lại căng mọng như chưa bao giờ héo, xong ngay hôm sau lại lặp lại như thế. Giờ phải làm sao: kệ nó? đánh ra chỗ toàn bóng râm?
Hi, chị trồng đất thì hơi mệt rồi, có ở nhà mà tưới cho nó phát lúc 10-11h thì đỡ héo hơn. Hoặc kiếm cây gì to trồng bên cạnh nó che mát, không thì kệ nó vậy, héo tí chứ chẳng chết. Còn đánh ra chổ khác đương nhiên được nhưng hơi mất công, nếu chổ đó không đủ mát thì nó vẫn héo. Trồng cây không hợp khí hậu là vậy, phải vất vả hơn, xác định ngay từ đầu rồi, cả chủ cả cây cùng nhau cò cưa cho qua hết mùa hè!!!

2,501
0
0

Haidang02

Bìm bìm nhà chị sáng nay có hoa rồi đây, hoa to, rực rỡ :

316
0
0

thuytruc

Sao bọn này em thấy quen quen ấy nhể, haha. Trắng nhưng mà lại không phải trắng, không phải trắng mà lại là trắng!!!
Cây lên ổn phết!
cây này là của Quỷ cho Songviet đúng không, nhưng tại sao trắng không phải trắng mà lại là trắng là thế nào, nói lấp lửng kiểu này thì ai mà hỉu được, giải thích rõ ra xem nào.

1,284
1
0

small_dracula

cây này là của Quỷ cho Songviet đúng không, nhưng tại sao trắng không phải trắng mà lại là trắng là thế nào, nói lấp lửng kiểu này thì ai mà hỉu được, giải thích rõ ra xem nào.
he, tha cho bà chị đấy nhá, chị xóa bài mà thằng em để quote thì như ko!
Nếu chỉ gửi cho sv thì đâu có gửi 10 củ, chỉ là thấy lạ vì chổ chị 3 củ, số lượng nhiều nghĩa là số người có giảm đi đáng kể...
Em có thể nhận ra cây là vì bản thân nó có đặc điểm không phải của cây trắng, nhưng chị post lên lại gọi là trắng, gọi nó là trắng mà nó lại có đặc điểm không phải trắng ... hehe... ý là vậy, chả lấp lửng chi cả!!! Nếu chị post lên mà nói nó là cây mới xin được, thần tiên cũng không thể nhận ra nó là cây gì.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

em tặng hoa nhà mình. chị Ong ơi em cũng tập tành trồng cẩm cù này.