Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Báo cáo tiếp : là DYT em lấy ở nhà mẹ Ngộ về giâm cành ...tèo hết rồi ạ :(.
Các bác ơi , nếu muốn có DYT chơi ...Tết thì tháng 8 ( nóng cực kỳ:D ) mình gieo hạt ạ ??? . Năm ngoái e gieo tháng 11/2010 , tới tháng 4 vừa rồi mới được chơi hoa ì xèo , xong rồi nó cũng... tèo .

151
0
0

derma

Chị songviet09 viết buồn cười thế, văn xuôi mà cũng vần như thơ :D

151
0
0

derma

hé hé, có người đi SG đó, nhưng chỉ đưa cây ra đến QB thui
Ối may thế nhỉ hihi. Em sắp công tác Quảng bình rồi. Keke. Mang giúp em ra Quảng Bình nhé. Kiu kiu :)

1,284
1
0

small_dracula

hehe, hỏi xem có gì nữa lão quỷ mang luôn thể

151
0
0

derma

Ôi có chị nào muốn gửi hạt từ SG ra HN thì nhờ anh small-dracula chuyển ra QBi`nh đi rùi em sẽ mang ra HN luôn ạ. Tks anh Quỷ trc ạ :)

1,492
1
0

songviet09

Ôi có chị nào muốn gửi hạt từ SG ra HN thì nhờ anh small-dracula chuyển ra QBi`nh đi rùi em sẽ mang ra HN luôn ạ. Tks anh Quỷ trc ạ :)
Hạt mừ chuyển qua QB , nó hấp hơi khó nảy mầm lắm em ơi;):p

317
0
0

tuyen-virgo

Ôi thật vậy hả chị? Hic hic....
Ối giời, nguy hiểm quá Q ơi :D
Trừ khi bảo Hắn cam kết không được bỏ hạt trong... túi quần (là nơi thiếu dưỡng khí nhưng thừa... dưỡng chất)!

1,492
1
0

songviet09

Trừ khi bảo Hắn cam kết không được bỏ hạt trong... túi quần (là nơi thiếu dưỡng khí nhưng thừa... dưỡng chất)!
Bạn tui ...chuẩn không cần chỉnh , he he ...

Tặng cả nhà, những ai thích huệ bông Cá hồi mà chị thuyvuong chuyển giao cho em này . Chúc ngày nghỉ vui vẻ .

427
0
0

poppy summer

Chị sẽ phần em ít hạt zinnia và cúc vạn thọ, chị sẽ cố gắng thu xếp CV để đến CQ em lấy hoa 10h luôn.
Em gửi cho chị rồi à? chị chưa nhận được. Em có lấy hoa ( SWEET PEA ) đậu biếc leo giàn ko? chị vừa nhận được từ Anh gửi về .
Tks chị nhé, nếu dư cho em 3 hạt đậu biếc nhé. Nó leo ác ko chị ơi, em ít trồng cây leo, thực ra chỉ có 1 lần duy nhất là hoa sao nó tự mọc, tự leo thôi.

Hehe, hiểm quá chị ơi ;))
Cười một cái vì cái sự ngây thơ cua em Derma.

@chị Cold: hôm nay nắng oi, em cố thủ trong văn phòng, nên hạt hướng dương vẫn ở đây. Tuần sau chị nhé. Mhìn cái đám thanh tú nhà chị lem lại cú, sáng nay hỏi 1 chậu lèo tèo, còi cọc 30K nhất định ko bán, thế mà mùa đông năm ngoái em nhổ 2 chậu to đùng vì chán.

317
0
0

tuyen-virgo

Bạn tui ...chuẩn không cần chỉnh , he he ...

Tặng cả nhà, những ai thích huệ bông Cá hồi mà chị thuyvuong chuyển giao cho em này . Chúc ngày nghỉ vui vẻ .

Thèm sashimi quá bạn ơi! Nice weekend!

813
0
0

coldmoon1990

@chị Cold: hôm nay nắng oi, em cố thủ trong văn phòng, nên hạt hướng dương vẫn ở đây. Tuần sau chị nhé. Mhìn cái đám thanh tú nhà chị lem lại cú, sáng nay hỏi 1 chậu lèo tèo, còi cọc 30K nhất định ko bán, thế mà mùa đông năm ngoái em nhổ 2 chậu to đùng vì chán.
Bao giờ cũng được em ơi. Chậu thanh tú chị mua 10k ở chợ Mơ năm ngoái, trồng trong chậu bé quá ra nhiều hoa nhưng cây ít lớn. Năm nay chị chán nó quá, tý vứt đi. May nghĩ ra tách trồng thành 2 đám to, sau khi chết mất 1 số mà số còn lại lên tươi tốt mơn mởn lắm. Sáng nào cũng ít là vài bông nở tươi hơn hớn trước thềm. Màu hoa xanh này là màu chị mê nhất nhất. Em này hay hơn mười giừo là hình như nở hoa quanh năm, không biết có đúng không. Nhưng ở nhà chị nó ra hoa quanh năm luôn.

Trưa nay chị lượn chợ Mơ vét chợ. Mua được mấy em rẻ hơn bèo - tại vì chẳng định mua nhưng cứ bị mời chào nên tha về cho vui thôi. Rẻ hơn bèo. Mai chụp ảnh show hàng khoe cả thể.

169
0
0

bầu lào

Vâng. Để em dùng hộ xuất của chị luôn cho hi hi. OK em sẽ ới songviet khi nào có hạt. Hôm nọ em gửi cho chị không có hạt dừa cạn rủ đâu, cây nhà em có quả mà nó cứ trẻ mãi chả chịu già, em săm soi hàng ngày nên nó lại càng không chịu nhớn chị ạ.
Em lại hiểu nhầm ý chị rồi he he . Chị ngày đêm mong ngóng các loại hạt dừa cạn rủ + DYT rủ mà . ý chị là khi nào nhận được quà của Tuyền thì em cầm hộ hạt cho chị và chị sẽ đến CQ em lấy em rỏ chửa hí hí..

Em thành cao thủ của các loài hoa rồi, thanh tú chị tách cành còn nguyên rễ để giâm mà ko thành công , đợt vừa rồi thấy chúng nó yếu ớt chị tỉa đi và thế là chúng tèo nốt , giờ còn một chậu đang sung lắm nhưng chẳng dám sờ vào vì sợ tèo nốt. chị cũng thích hoa mầu xanh và mầu tím nhất là tím sẫm.

À mà chị vẫn chưa nhận được quà của em.

Chị ơi, cho Em trao đổi con tin với Sweet pea Anh nhé Chị, 2-3 hạt thôi ạ! TIA!
OK em nhé , em cho chị cái ĐC chị sẽ gửi cho em.

Tks chị nhé, nếu dư cho em 3 hạt đậu biếc nhé. Nó leo ác ko chị ơi, em ít trồng cây leo, thực ra chỉ có 1 lần duy nhất là hoa sao nó tự mọc, tự leo thôi.
Chị chưa trồng nên ko rõ , nhưng Google ra thì nó cũng leo đấy . Nếu có giàn thì cứ thử đi.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Em ở Hải Dương nên gửi pm địa chỉ cho Chị đi, Chị gửi riêng.
Mình đang có 3 cây Osaka be bé đi lượm mót được, nếu ai thích và tiện thì mình chuyển cho 1-2 cây.
Dạ, em pm cho chị nhé. Ciu ciu chị ạ.
@ Kem: he, một bụi Thái Bình đó mà, chắc chùm kia mới nở. Nhà không có sunray đâu.
Mừng hụt vì đang mê mẩn cái màu sắc của em ý. Sẽ dành tiền để ẵm em ý về. Mún mua bụi nhỏ cho rẻ mà không có toàn bụi to bổ chảng thôi Q ơi. Thằng môi hài nhanh tàn kinh, chửa kịp chụp gì thì nó đã tèo téo teo khi nào rùi không bít nữa.
hehe, hỏi xem có gì nữa lão quỷ mang luôn thể
Mang chợ bến thành ra nghe, Derma mang dùm về HN mình lên coi xem nó thía nào hi hi.
Tính commet cái này xong đọc sau lại thấy cái commet của chị Tuyền chuẩn không cần chỉnh. Chỉnh phát sai liền mà lại được cười rung rún với vài cái commet nữa chứ. Cám ơn em derma nhá. Hai hôm nay chị bị đày mỏi muốn chết khuya nay mới vào mà thấy thư giãn ghê.
Hehe, hiểm quá chị ơi ;))

813
0
0

coldmoon1990

Em lại hiểu nhầm ý chị rồi he he . Chị ngày đêm mong ngóng các loại hạt dừa cạn rủ + DYT rủ mà . ý chị là khi nào nhận được quà của Tuyền thì em cầm hộ hạt cho chị và chị sẽ đến CQ em lấy em rỏ chửa hí hí..

Em thành cao thủ của các loài hoa rồi, thanh tú chị tách cành còn nguyên rễ để giâm mà ko thành công , đợt vừa rồi thấy chúng nó yếu ớt chị tỉa đi và thế là chúng tèo nốt , giờ còn một chậu đang sung lắm nhưng chẳng dám sờ vào vì sợ tèo nốt. chị cũng thích hoa mầu xanh và mầu tím nhất là tím sẫm.

À mà chị vẫn chưa nhận được quà của em.
Hì hì. Em đùa mà chị ơi. Em hổng hiểu nhầm ý chị đâu ạ, đấy là em đùa mà. Em sẽ nhận hạt cho chị để ở cơ quan em khi nào qua được chị ới em nhé. Em sẽ gom hạt dùa cạn rủ nhà em cho bác nữa mà.

Ô chị ơi, năm ngoái em cũng làm chết vô khối thanh tú rồi, năm nay em lặp lại các công đoạn y chang thì chúng nó sống gần hết, chết 1-2 cây thôi. Chị cứ thử vài lần đi chị. Em vẫn đang rất vất vả với em cúc indo - không chết nữa nhưng chưa tươi tốt mấy. Thôi còn có cái phấn đấu chị.

1,284
1
0

small_dracula

Khửa khửa, phải nói lại là hạt do Q mang, về nó bay mùi quỷ, nảy mầm nhưng ở cõi âm, lại phải đợi kiếp sau mới được ngắm hoa, nó lên trển đợi trước.
Ôi thật vậy hả chị? Hic hic....
??? ủa, như là chị này có một cháu rồi mà nhỉ???!!! em nghi lại là "ngây thơ vô số tội"!!!
Ối giời, nguy hiểm quá Q ơi :D
hè hè, bước chưn vô topic là đã biết cạm bẫy khắp nơi rồi chị ơi, nhưng lâu lâu được cười một mớ.
hè hè, chị này rành nhỉ! Lâu nay người ta bảo sống ở đâu biết ở đó mà em chả tin. Chuyến này đi mới biết khí hậu Tây Nguyên rất mát, đường SG rất đông. Nhưng em chưa... thở trong... túi quần bao giờ nên không biết là ở đó thiếu dưỡng khí. Nhưng chị Tuyền nói thì đúng rồi, em tin ngay.
Chị (em?) derma không tin thì cứ thử một lần xem là biết, mới đầu thì thử ở ... gần túi quần vài lần đã kẻo sốc. hè hè

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Mang chợ bến thành ra nghe, Derma mang dùm về HN mình lên coi xem nó thía nào hi hi.
Ơ không được Kem ơi, nãy có nhờ bạn dẫn ra Chợ Bến Thành, nhưng nó hơi to bỏ túi quần không vừa, định cầm bỏ ba lô thì mấy anh bảo vệ chạy tới giữ lại bảo hàng này chỉ được xem không được sờ. Thế thôi lần sau Kem tự đi xem nha.