Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Mang chợ bến thành ra nghe, Derma mang dùm về HN mình lên coi xem nó thía nào hi hi.
Ơ không được Kem ơi, nãy có nhờ bạn dẫn ra Chợ Bến Thành, nhưng nó hơi to bỏ túi quần không vừa, định cầm bỏ ba lô thì mấy anh bảo vệ chạy tới giữ lại bảo hàng này chỉ được xem không được sờ. Thế thôi lần sau Kem tự đi xem nha.

151
0
0

derma

Tính commet cái này xong đọc sau lại thấy cái commet của chị Tuyền chuẩn không cần chỉnh. Chỉnh phát sai liền mà lại được cười rung rún với vài cái commet nữa chứ. Cám ơn em derma nhá. Hai hôm nay chị bị đày mỏi muốn chết khuya nay mới vào mà thấy thư giãn ghê.
Hihi .......................

341
0
0

NHD

Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

cập nhật hình ảnh cây osaka nhà mình

gieo cả gói hạt dừa cạn nhật mà thu hoạch được có mỗi một cây, còi cọc mãi vẫn chưa thấy lớn

341
0
0

NHD

vài hình ảnh ở núi Hàm Rồng, Sa Pa

341
0
0

NHD

341
0
0

NHD

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

cập nhật hình ảnh cây osaka nhà mình

Nhìn như thiếu nắng chị ạ. Cây thấy rớt rớt, chị tăng cường nắng cho em nó rậm rạp hơn đi hi hi...

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Nhìn như thiếu nắng chị ạ. Cây thấy rớt rớt, chị tăng cường nắng cho em nó rậm rạp hơn đi hi hi...
Chị ơi!! Hòm thư của chị đầy, em ko pm được ạ!! Hic hic...

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Cao thủ OSAKA ơi, cây mọc nhiều lá như của nhà NHD thì đã bắt đầu bấm ngọn được chưa?

151
0
0

derma

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Cao thủ OSAKA ơi, cây mọc nhiều lá như của nhà NHD thì đã bắt đầu bấm ngọn được chưa?
Ôi các chị ơi, bấm ngọn để cây mọc tốt hơn ạ? Cây nào cũng như vậy hay sao ạ?

@ Chị Coldmoon: Chị ơi, cái hạt MG í, em gieo, nó đã lên đc khoảng hơn 10cm rồi, nhg vẫn 2 lá mầm thôi, giờ em chuyển chậu to đc chưa hay đợi nó mọc thêm nhiều lá nữa hả chị?

1,284
1
0

small_dracula

hehe, khi nào thì chị cho ong con đi học ĐH, để nó học hết c3 đi đã!

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

hehe, khi nào thì chị cho ong con đi học ĐH, để nó học hết c3 đi đã!
Ặc ặc, dạo này đầu óc và tay chân đều ì ạch lắm rồi.
Đề nghị Quỷ phải rõ ràng cho chị đi nhé, tạm thời chờ nó hết cấp 3, nhưng mà nó luu ban thì sao :D

317
0
0

tuyen-virgo

hè hè, chị này rành nhỉ! Lâu nay người ta bảo sống ở đâu biết ở đó mà em chả tin. Chuyến này đi mới biết khí hậu Tây Nguyên rất mát, đường SG rất đông. Nhưng em chưa... thở trong... túi quần bao giờ nên không biết là ở đó thiếu dưỡng khí. Nhưng chị Tuyền nói thì đúng rồi, em tin ngay.
Chị (em?) derma không tin thì cứ thử một lần xem là biết, mới đầu thì thử ở ... gần túi quần vài lần đã kẻo sốc. hè hè
Ơi Quỷ là Quỷ ơi, Chị nghĩ em cũng giỏi suy luận chứ chẳng lẽ muốn biết phải thử hết sao? Chị là Chị nghĩ, cứ mang một con trym (đang thở) bỏ vào túi quần thì sau 30phút biết ngay nó còn thở được hay ngỏm củ tỏi rồi (cái này Em không dùng con trym không thở mà thử nhé!)

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Chị ơi!! Hòm thư của chị đầy, em ko pm được ạ!! Hic hic...
Hơ, em ơi chả phải đâu trong hòm thư chắc không quá 5-6 thư đâu em. Nhưng mà chị sẽ coi lại xem sao nhé.
Hí hí em chửa phải cao thủ nhớ. Dưng mừ chị coi lại xem, cây như của chị NHD thì đã hỏng ngọn rồi nó nhảy nhánh đó chứ. Nhà em hai cây cũng như vậy nên chị coi lại xem. Mà hình như tất cả bọn chúng lần này đều vậy sao đó chị. Nó có mấy ngọn hiện giờ hả chị?
Mà derma nhiêu tuổi nhỉ? gọi em cứ sợ là ... hí hí. Cây nào mà "Đẻ rờ ma" mún nó nhảy nhiều nhánh thì cần bấm ngọn cho nó nhảy nhánh phụ mẹ nó ợ. Còn nếu mún nó lên cao không ra cành thì cứ để ngọn nó lên không bấm nhé.

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Chị ở Sài Gòn, sao chuyển được đây ta??? Chị hứa cho Derma (cũng ở HN) 1 em, còn 1 em sẽ là của Em. Tạm thời Chị nuôi dùm, khi nào Xã Chị đi công tác Hà Nội sẽ nhờ anh ấy mang ra cho 2 em nhé.
Nói trước là cây còn rất bé nhé, Chị đi nhổ cây mọc dại mà, giờ cao được 1 gang tay thôi!

Vâng ạ!!! Vậy chị có ai ra HN hay xã chị ra Hn thì chị gửi giúp em nhé!! Cứ thông báo với em ở nhà này là được rồi ạ!! Em thường xuyên vào mà!! :) thanks chị!!

813
0
0

coldmoon1990

@ Chị Coldmoon: Chị ơi, cái hạt MG í, em gieo, nó đã lên đc khoảng hơn 10cm rồi, nhg vẫn 2 lá mầm thôi, giờ em chuyển chậu to đc chưa hay đợi nó mọc thêm nhiều lá nữa hả chị?
Trời, cái đoạn bôi đậm này của em làm chị tưởng chị đang là chuyên gia thứ thiệt được xin tư vấn tới tấp.

Câu trả lời của chị là chị cũng hổng biết em ơi. Có lần chị chuyển chậu nó ngắc ngắc mấy phát rồi đi luôn. Lứa sau chị cứ để yên thì tạm ổn. MG dễ sống lắm em. Ai mát tay thì lên vù vù, ai không mát mấy thì lên không vù vù hoặc như rùa, kiểu gì cũng vẫn lên hết nhé.

1,284
1
0

small_dracula

Ặc ặc, dạo này đầu óc và tay chân đều ì ạch lắm rồi.
Đề nghị Quỷ phải rõ ràng cho chị đi nhé, tạm thời chờ nó hết cấp 3, nhưng mà nó luu ban thì sao :D
Hehe, lưu ban mãi thì quên đi ý nghĩ cho con đi học ĐH.
Đành chấp nhận người ta trồng 2 năm có hoa còn mình trồng 3-4 năm, người ta trồng xum xuê mình trồng còi cọc, khẳng khiu....
Ơi Quỷ là Quỷ ơi, Chị nghĩ em cũng giỏi suy luận chứ chẳng lẽ muốn biết phải thử hết sao? Chị là Chị nghĩ, cứ mang một con trym (đang thở) bỏ vào túi quần thì sau 30phút biết ngay nó còn thở được hay ngỏm củ tỏi rồi (cái này Em không dùng con trym không thở mà thử nhé!)
He, nếu thế thì nhiều chổ thiếu dưỡng khí lắm!!!

2,501
0
0

Haidang02

Trời, cái đoạn bôi đậm này của em làm chị tưởng chị đang là chuyên gia thứ thiệt được xin tư vấn tới tấp.

Câu trả lời của chị là chị cũng hổng biết em ơi. Có lần chị chuyển chậu nó ngắc ngắc mấy phát rồi đi luôn. Lứa sau chị cứ để yên thì tạm ổn. MG dễ sống lắm em. Ai mát tay thì lên vù vù, ai không mát mấy thì lên không vù vù hoặc như rùa, kiểu gì cũng vẫn lên hết nhé.
Riêng nhà em, em gieo hạt mà chuyển chậu thì nó èo uột, tuy vậy vẫn ra hoa. Vì cái hạt nó to em gieo tuột vào chậu, lên nhanh, đẹp, hoa to và nhiều nụ. Tùy chậu to bé mà bỏ hạt.

Cây này thích nhất là hơi nhớn tý đã có hoa, ngọn vươn nhanh lắm, từ sáng tới chiều nó dài ra trông thấy :

2 cây này em để dưới :

Cứ mỗi nách lá một nụ :

3 cây này em trồng giỏ cho leo, leo quấn leo quýt, giờ nó nhiều ngọn rủ lung tung xoèng rồi chứ không còn như trong ảnh :

Báo cáo cả nhà là Phi điệp tím nhà tớ đã nứt nụ, chuẩn bị có hoa :)

341
0
0

NHD

thêm ảnh Sapa nữa nhé