Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

151
0
0

derma

Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

2 em Osaka nhà mình sau khi rón rén vặt lá (trong đó có 1 em còn bị gãy mất ngọn) bây giờ lên lại vô cùng tươi tốt, 2 cây huệ trắng cũng lên rất tốt rồi. mình sẽ tìm máy ảnh để chụp hình lên khoe với mọi người sau.
@ derma: Cho mình xin ké Đông hầu hoa vàng với nhé.
Vào nhà mình học hỏi được nhiều điều về hoa, nhẹ bớt cái đầu những lúc căng thẳng, cảm ơn mọi người nhà hoa nhiều lắm
Chị ơi khi nào em nhận đc Đông hầu em sẽ share cho chị nhé. Chị ơi, chỗ bôi đậm í, khi nào cây osaka nhà chị nó to to thì cho em xin 1 cành em về em trồng nhé :p. Tks chị nhiều :)

427
0
0

poppy summer

Chào cả nhà hoa nhà mình, cho mình gia nhập hội yêu hoa với. Mình rất yêu hoa lá cành chỉ mỗi tội chưa có kinh nghiệm chăm sóc gì cả. Trên sân thượng nhà mình bố mẹ chồng tuyên bố để giành đất trông rau sạch, hiện tại có gần 100 hộp xốp , rau sạch thì tạm đủ cho nhu cầu các rau cơ bản của 6 thành viên trong gia đình thôi. Thế cũng đã thấy sung sướng lắm rồi.
Welcome bạn tham gia nhà hoa, he thế bố mẹ chồng có cho phép trồng hoa ko vậy? vào đây rồi bạn sẽ nghiện bỏ rau trồng hoa thôi.

Hôm trước hẹn với bạn Poppy và Derma gửi hạt đông hầu mà hổm rày SG mưa quá, mình chưa thu được nhiều hạt. Đợi mình ít bữa nữa nha. Gởi 2 bạn hình này ngắm tạm :D
Đẹp quá, mình thích mầu vàng rực rỡ. Tks Út nhé.

Chị vẫn nhớ cây mua 2 gang cho em mà. Hôm nọ 1 cây 2 gang suýt ra đi vì không được tưới. May quá em nó đã hồi sức rồi. Nhưng chị sẽ cho em cây tử tế, còn cây đã từng ngắc ngoải ấy chị để dành.

Dạo này chị cũng qua được cái đận cứ nghe thấy có hoa gì bán ở đâu là cuống lên chạy đi mua ngay, mua bằng được rùi. May thía. Có hạt gì xí phần cho chị vài hạt nhé. Em có mấy cây con DYT cao à? Có nhiều không poppy? Nếu dư dả cho chị 2 cây nhé, không dư dả thì chị sẽ tự gieo hì hì.
Cây mua nào cũng được chị ah. Em có DYT cao mầu hồng (có loại bụi, chứ không phải loại cao có mùi thơm như nhà chị thuytruc đâu), có mấy cây con mọc từ cái hạt rơi xuống đất, nhưng mà mới đc có 2 lá mầm, chị có chờ đc ko?

317
0
0

tuyen-virgo

Chị Tuyền, chị Hương ới ời ơi, em đăng ký dừa cạn rủ với ạ. Em có ý kiến lâu rồi mà hi hi. Ciu ciu các chị nhá.
Em ở Hải Dương nên gửi pm địa chỉ cho Chị đi, Chị gửi riêng.

Chị ơi khi nào em nhận đc Đông hầu em sẽ share cho chị nhé. Chị ơi, chỗ bôi đậm í, khi nào cây osaka nhà chị nó to to thì cho em xin 1 cành em về em trồng nhé :p. Tks chị nhiều :)
Mình đang có 3 cây Osaka be bé đi lượm mót được, nếu ai thích và tiện thì mình chuyển cho 1-2 cây.

1,284
1
0

small_dracula

@ Kem: he, một bụi Thái Bình đó mà, chắc chùm kia mới nở. Nhà không có sunray đâu.

169
0
0

bầu lào

Alô cả nhà: dạo này nhà mình ngập tràn Lan, híc, làm mình phải đi "lánh nạn" một thời gian... Tình hình hạt Dừa cạn rũ nhiều nhiều lắm rồi, có 4 màu: trắng nhụy đỏ, hồng nhụy đỏ, đỏ nhuỵ trắng, hồng nhụy trắng, mình mix tất cả rồi. Mình sẽ gửi ra cho bạn SongViet, ai cần thì "quấy" bạn ấy nhé! Hôm trước mình nhớ có Chị Coldmoon, Chị Bầu Lào, Chị Thuỷ Trúc và "đương sự" SongViet đặt hạt.
Cảm ơn Tuyền vẫn còn nhớ tới chị.

Cả nhà ai có hạt cúc 7 mầu (Zinia) và hoa bướm lùn mầu vàng chanh thì cho mình xin ít, ra phố thấy hoa lung linh mê quá.
Chị sẽ phần em ít hạt zinnia và cúc vạn thọ, chị sẽ cố gắng thu xếp CV để đến CQ em lấy hoa 10h luôn.

@chị bầu lào: chị nhận được hạt chưa chị?
Em gửi cho chị rồi à? chị chưa nhận được. Em có lấy hoa ( SWEET PEA ) đậu biếc leo giàn ko? chị vừa nhận được từ Anh gửi về .
Hạt Dừa cạn rủ của Tuyền gửi ra em nhận hộ xuất của chị nhé, và để ở CQ chị sẽ đến lấy.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,501
0
0

Haidang02

Tặng cả nhà cosmos vàng và một em chim sâu chụp trộm được ở dây treo nhà tớ :

813
0
0

coldmoon1990

Cây mua nào cũng được chị ah. Em có DYT cao mầu hồng (có loại bụi, chứ không phải loại cao có mùi thơm như nhà chị thuytruc đâu), có mấy cây con mọc từ cái hạt rơi xuống đất, nhưng mà mới đc có 2 lá mầm, chị có chờ đc ko?
Chờ được em. Dạo này chị vận được ít nội công rồi hì hì. Em có lấy cả 2 cây 2 gang cũng biếu em luôn. Chị có 4 cây con liền cơ. Cuối tuần này chị sẽ chuyển 2 em con con này ra đất, chứ trồng chậu bé quên tưới phát các em ấy hết hơi.

Chị sẽ phần em ít hạt zinnia và cúc vạn thọ, chị sẽ cố gắng thu xếp CV để đến CQ em lấy hoa 10h luôn.

Em gửi cho chị rồi à? chị chưa nhận được. Em có lấy hoa ( SWEET PEA ) đậu biếc leo giàn ko? chị vừa nhận được từ Anh gửi về .
Hạt Dừa cạn rủ của Tuyền gửi ra em nhận hộ xuất của chị nhé, và để ở CQ chị sẽ đến lấy.
Vâng. Để em dùng hộ xuất của chị luôn cho hi hi. OK em sẽ ới songviet khi nào có hạt. Hôm nọ em gửi cho chị không có hạt dừa cạn rủ đâu, cây nhà em có quả mà nó cứ trẻ mãi chả chịu già, em săm soi hàng ngày nên nó lại càng không chịu nhớn chị ạ.

Ôi may quá chị nói đậu biếc em mới nhớ. Bữa trước em có 1 cây đậu biếc có vẻ bị chết khô. Định vứt đi thì thấy nó ra mầm, thế là cô nhà em đem trồng đâu đó em chẳng nhớ. Hôm nọ thấy có 1 cái cây leo đang lên tươi tốt ở hàng rào mà em nghĩ mãi không ra cây gì, may quá, hóa ra em đậu biếc, may quá. Thôi chịkhoong phải cho em hạt đâu, em sẽ chăm thằng đang lên ở nhà em này cho ngon lành cái đã. Em cảm ơn chị.

Up vài cái ảnh linh tinh cho có màu sắc khí thế tý nhỉ

Hoa thanh tú đem trồng ở gốc cây quất

Mexican Petunia màu hồng phấn

Dừa cạn rủ màu hồng

Mai hoàng yến

Đám cosmos màu dứt khoát không chịu ra hoa và đã bị nhổ bỏ. Tự an ủi là từ chỗ không trồng nổi cây nào, giờ trồng ổn sống 100%, nhưng chưa ra hoa. Sang năm phục thù tiếp vậy

151
0
0

derma

Em ở Hải Dương nên gửi pm địa chỉ cho Chị đi, Chị gửi riêng.

Mình đang có 3 cây Osaka be bé đi lượm mót được, nếu ai thích và tiện thì mình chuyển cho 1-2 cây.
Ôi nếu mà được thì tuyệt vời quá. Hihi. Em cảm ơn chị nhiều nhé. Em sẽ PM địa chỉ của em ạ.

151
0
0

derma

Hoa thanh tú đem trồng ở gốc cây quất

Hoa này lạ và đẹp quá chị ạ. Lần đầu tiên em nhìn thấy, lúc đầu e lại tưởng là 10 giờ cơ hihi. Đang nghĩ mãi là sao 10h lại có màu đẹp thế. Nhìn kỹ thì hóa ra k phải :D

317
0
0

tuyen-virgo

Em gửi cho chị rồi à? chị chưa nhận được. Em có lấy hoa ( SWEET PEA ) đậu biếc leo giàn ko? chị vừa nhận được từ Anh gửi về.
Chị ơi, cho Em trao đổi con tin với Sweet pea Anh nhé Chị, 2-3 hạt thôi ạ! TIA!

Dừa cạn rủ màu hồng

Dừa cạn rũ nhà Chị đẹp quá, cả bụi đều rất khỏe, đám nhà Em thì bị bệnh héo quắt vài cây rồi, cũng may kịp vặt quả! Chị bảo không thích màu hồng kia mà!

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Chị còn cây nào tặng em 1 cây đi!! hi hi.... Em cảm ơn chị trước!! Nếu được, chị pm em địa chỉ để em nhờ ng qua lấy nhé!!

317
0
0

tuyen-virgo

Chị còn cây nào tặng em 1 cây đi!! hi hi.... Em cảm ơn chị trước!! Nếu được, chị pm em địa chỉ để em nhờ ng qua lấy nhé!!
Chị ở Sài Gòn, sao chuyển được đây ta??? Chị hứa cho Derma (cũng ở HN) 1 em, còn 1 em sẽ là của Em. Tạm thời Chị nuôi dùm, khi nào Xã Chị đi công tác Hà Nội sẽ nhờ anh ấy mang ra cho 2 em nhé.
Nói trước là cây còn rất bé nhé, Chị đi nhổ cây mọc dại mà, giờ cao được 1 gang tay thôi!

151
0
0

derma

Chị ở Sài Gòn, sao chuyển được đây ta??? Chị hứa cho Derma (cũng ở HN) 1 em, còn 1 em sẽ là của Em. Tạm thời Chị nuôi dùm, khi nào Xã Chị đi công tác Hà Nội sẽ nhờ anh ấy mang ra cho 2 em nhé.
Nói trước là cây còn rất bé nhé, Chị đi nhổ cây mọc dại mà, giờ cao được 1 gang tay thôi!
Chị ui, em đang hỏi bạn xem có ai sắp vào SG k thì nhờ mang ra :)

1,517
0
0

Mehuungo

Update hình cây cỏ nhà mình nè :

Dứa Bromeliad nở bông

DYT Tuyền mang cho chị đây này, hoa đợt 2 đấy, đẹp ko?

Còn đây là cây hoa dại nhà chị Coldmoon này, cuối cùng em lì hơn nó hehe..., hoa bền cực nhé, bông to nhất được 1 tuần rồi đó.

Cây thược dược này thì bị ngược đãi ( trước tết về quê lấy cây ở dưới đó, lên lười ko trồng nó lụi đi rồi xuân đến nó lại lên mầm, rồi nở hoa mặc dù ko vẫn nằm trong bọc nilon )

Giỏ Ivy thuyvuong tặng, vẫn tốt um nên hy vọng sống sót qua hè

Hic ai biết chỉnh hình chỉnh lại hộ mình với, thanks.

1,517
0
0

Mehuungo

Tiếp nhé

Kim châm sáng nở, tối tàn

Mười giờ

DYT hoaau , cái này gọi là Million bells chứ nhỉ

DYT nhà mình mọc dại nhiều lắm, mỗi tội còi.

151
0
0

derma

Tiếp nhé

Kim châm sáng nở, tối tàn

Mười giờ

DYT hoaau , cái này gọi là Million bells chứ nhỉ

DYT nhà mình mọc dại nhiều lắm, mỗi tội còi.
Hoa đẹp quá chị ạ!

1,517
0
0

Mehuungo

CHị Hải đăng ơi, em hứa gửi mấy cái hạt cho chị mà nhà có việc nên chưa gửi được, chắc cuối tuần sau nha chị, cái đám MG nhà em năm nay sai còi cọc quá, hy vọng vào tay chị nó xum xuê hơn em. Em gửi cả hạt Balloon vine mà đợt trước Khai Tâm gửi về gây quỹ ý, nhà em đang có 1 cây mọc dại do hạt rụng ra.

Ong à, CC rừng của em ở nhà chị ra cái mầm dài rồi nhé. Thế hôm rồi có xin được mẹ nào dớn ko?

317
0
0

tuyen-virgo

MeHuuNgo: Em thích nhìn hoa cỏ nhà Chị quá, rất mát rất mướt, cả trên cái background đá ong lẫn thảm cỏ, nhìn rất phê. DYT Sài Gòn xem ra cũng bền quá là bền rồi Chị nhỉ, màu hồng rất mau dài xõa xuống, nhà Em chừng 1 tuần là phải cắt tóc tụi nó đó!

2,501
0
0

Haidang02

CHị Hải đăng ơi, em hứa gửi mấy cái hạt cho chị mà nhà có việc nên chưa gửi được, chắc cuối tuần sau nha chị, cái đám MG nhà em năm nay sai còi cọc quá, hy vọng vào tay chị nó xum xuê hơn em. Em gửi cả hạt Balloon vine mà đợt trước Khai Tâm gửi về gây quỹ ý, nhà em đang có 1 cây mọc dại do hạt rụng ra.

Ong à, CC rừng của em ở nhà chị ra cái mầm dài rồi nhé. Thế hôm rồi có xin được mẹ nào dớn ko?
Hihi, dạo này chị có chút chút kinh nghiệm gieo hạt rồi nhé :)
Lúc nào em tiện thì gửi, càng nhiều loại càng ...ít :D . Cosmos ở ngoài đẹp lắm nhé, hai ba hôm nữa thì có cả chục bông luôn, mà hoa được lâu ra phết, có khi phải 4 ngày...

1,492
1
0

songviet09

Em lên dây cót cho tinh thần gieo hạt dừa cạn nào.

Cả DYT bé tí đã thấy nụ