Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

@ ColdMoon, thuyvuong, Ong Chúa ,Small_dracula,
Rất vui vì các bạn đã trả lời câu hỏi của CV.
Xin lổi bạn C.Moon vì gọi bạn là "em" nhé. CV đã U 60 rồi nên cứ nghỉ ai cũng nhỏ hơn mình, từ nay CV sẽ chịu khó vô xem hồ sơ của từng người rồi mới xưng hô vậy.>:D
Ôi chị ơi xin lỗi xin liếc gì chị ơi, xưng hô gì cũng chỉ là you me bạn mình, tại cái tiếng Việt nó phức tạp quá chị ui hic hic. Mạng thì ảo, thời gian thì hiếm, lên đây ngắm hoa học lỏm tý kinh nghiệm cho relax, lại còn phải đi xem hồ sơ xem xưng hô thế nào làm gì cho mệt hả chị ơi. Em thấy có người xưng chị với em chả mừng quýnh luôn he he.

Chị lớn hơn bọn em thiệt nhưng lỡ chị có nhỏ hơn bọn em mà xưng chị với em em cũng chả phiền đâu chị ạ. Em đùa là đừng có gọi em là cô hay bác, chứ mọi người có gọi em là cô hay bác trên này em cũng chả phiền luôn hic hic. Em chỉ nghĩ đơn giản là câu nệ quá gây ngại ngần chả cần thiết thôi.

Khi nào có biết nhau thật có gặp nhau thật hãy tính tiếp chị.
@Chị thuytruc : Cho em xin 1 đoạn, chị gửi chỗ Hương SV hộ em nhé. @};-
@ Chị Cúc vang: Wellcome bác vào chơi với tụi em, có người đang sướng âm ỉ vì được làm em đó bác:))
Có tôi đây.

hi, chị có nhiều không? nhiều thì em cũng xin xí 1 phần, còn ít thì ưu tiên mọi người trước em xin sau, vụ này em xin theo bản năng chứ cũng không đến nỗi "vật" lắm!
@: Hề hề, 58 là 58t thiệt á, rứa lão quỷ phải gọi cucvang58 bằng cô.
Thôi mà Quỷ. Cô bác làm chi hả giời (mình phải đe trước không mấy bữa nữa nó cũng đổi gọi mình bằng bác luôn hic).

Con gái chị sinh năm 1990 đến cơ quan gọi cả làng trẻ ranh ở cơ quan là cô chú - và nó máy móc gọi luôn người yêu của chú nào đó là "CÔ", mặc dù cái "CÔ" ấy sinh năm 1992. Máy móc.

@Ong: quoted Ong mà nó biến đâu mất rồi ấy nhỉ. Mình cư xử với nó cũng tệ vừa vừa thôi mà sao nó cứ tranh thủ bóc mình già nhỉ????????????????? Bực quá bực quá X(.
Chị cho một người nữa dớn xong thì vẫn còn 1 ít (tại hẹn cho người ta từ lâu lẩu lâu rồi), em có lấy nốt để trồng CC thì lấy nhé.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Hihi, em iu chị nhất đấy, toàn nói thật chứ có bóc đâu chị ơi.

Dớn em có lấy nhé, phần em nhé.
Yêu thế chứ :x

56
0
0

cucvang58

Welcome chị Cucvang.
Tại chị Trăng già lắm rồi :D nên ko nghĩ có ai hơn tuổi chị ấy đc ạ. Từ trước đến giờ nhiều người nhầm nick của chị ấy là sinh năm 1990 :)
Chị cũng tưởng vậy.

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Hihi, em iu chị nhất đấy, toàn nói thật chứ có bóc đâu chị ơi.

Dớn em có lấy nhé, phần em nhé.
Yêu thế chứ :x
Èo, không cần iêu đâu. Nghe giống ở cái chỗ ..... ấy ... iêu iếc tung trời, rồi ....

Thôi em ơi, chẳng hẳn là sợ mà ghe^ ghe^ hic hic hic.

56
0
0

cucvang58

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

hi, chị có nhiều không? nhiều thì em cũng xin xí 1 phần, còn ít thì ưu tiên mọi người trước em xin sau, vụ này em xin theo bản năng chứ cũng không đến nỗi "vật" lắm!
@: Hề hề, 58 là 58t thiệt á, rứa lão quỷ phải gọi cucvang58 bằng cô.
ui đừng gọi tui là Cô, già quá nha, CV mới có ...54t thôi nha.:-O

159
0
0

manhkiet

Nhà mình còn một số CC rừng Phú quốc. Ai có nhu cầu thì ới nhé.
Chị ơi còn cc không cho em xin với. Em cũng thich trông cây, trồng hoa. Hồi trước ở nhà với bố mẹ ở quê đất rộng trồng thoái mái, nhưng giờ nhà em bé tẹo, lại ở tầng 2, có mỗi cái ban công cũng tí tẹo lại phải phơi quần áo nữa. Ngày nào vào CSTT cũng âm thầm vào đây chiêm ngưỡng hoa của các chị mà thèm.
Ban công nhà em cũng có trồng vài cây mua sẵn ngoài chợ mơ. Thấy các chị trồng Lan đẹp quá mà ngưỡng mộ. Em cũng đang có ý định thử trồng cc nhưng không biết mua ở đâu, may quá chi thuytruc lại co. Chi cho em xin với nhé. Thanks chị.

1,492
1
0

songviet09

Èo, không cần iêu đâu. Nghe giống ở cái chỗ ..... ấy ... iêu iếc tung trời, rồi ....

Thôi em ơi, chẳng hẳn là sợ mà ghe^ ghe^ hic hic hic.
Nghe câu trên của " Bác " Trăng mà thấy nhột nhột , " cháu " biết ngay bác đang nói cái dzề . Tặng hoa bác nhé ;)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
3,316
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

@ songviet: toàn màu mình thích ;)

105
0
0

gloxinia

@ songviet: toàn màu mình thích ;)
Toàn màu mình thích thi Thanks 1 cái cho chị SV đi chị Thủy ^^! Lâu lâu mới thấy chị SV vào, mà lần nào vào cũng áp đảo bằng lan với huệ đẹp mê mệt! ^^

1,517
0
0

Mehuungo

Hí hí có mỗi cái xưng hô mà nhà mình buôn tận 2 trang nhỉ, lại còn kèo thêm chuyện nơi khác về nữa chứ, toàn nói đây chết cây Hải phòng ;):D

@Chúc mừng nhà Quỷ sắp có thành viên mới nha, rồi chẳng mấy chốc lại chạy lon ton theo các tiểu yêu ở đây cho mà xem.

105
0
0

gloxinia

Nhà em mới có hoa này nở ko biết có phải lan rẽ quạt không!

813
0
0

coldmoon1990

Em Quỷ: Chị trồng lại đám củ thược dược xuống đát rồi. Mới tháng 5 nhưng đám củ teo mất 2/3 rồi nên hốt hoảng quá. Cây cối nhà chị hè năm nay chả tốt tý nào, đầy sâu bệnh nên rụng lá hoặc héo lá kinh khiếp. Chán cái mùa hè HN quá đi mất.

Úttavut: chị vừa đọc ở đâu cái vụ ủ bã đậu nành. Ủ rồi pha loãng tưới như nước vo gạo ấy em ạ. Nhưng chị thấy họ bảo tứoi cây ăn lá chơi lá thôi, nghĩa là không hợp lắm cho cây hoa nhỉ. Thế mà bữa trước chị trộn bã đậu ủ sơ vào đất trồng hồng mới ác chứ, tối tạo ghê. Mà mấy cây đó vãn ra hoa đều đặn ác liệt.

Songviet: hôm nào kiếm cho chị mấy em lan dễ tính khả năng có hoa cao và nhanh và trông lá đừng xấu quá đi. Hic hic đòi hỏi lắm, chạy đây .......

Ai muốn trồng Bách thủy tiên đăng ký nhé. Tớ giâm được cây con. Cứ ngắt đoạn hoa có lá giâm xuống bùn vài ngày là ra rễ, 1-2-3 tuần thành cây, to bé tùy mát tay. Tay tớ nóng nên phải 3 tuần mới thành cây đẹp được. Với tớ em này dễ nhất, cây khỏe, lá đẹp, hoa đẹp và siêng (mỗi tội nhanh tàn hic hic).

813
0
0

coldmoon1990

ui đừng gọi tui là Cô, già quá nha, CV mới có ...54t thôi nha.:-O
Nghe câu trên của " Bác " Trăng mà thấy nhột nhột , " cháu " biết ngay bác đang nói cái dzề . Tặng hoa bác nè.
]
Nó còn chơi em là bác cháu luôn đây chị cúc vàng ạ.

Hiện tại củ huệ Nile hoa trắng đang ngắc ngoải, cháu có muốn bác vẫn tặng cháu trong tình trạng ấy hay đợi bác A9 nó thêm vài tháng nữa mới chuyển khẩu cho cháu?

1,517
0
0

Mehuungo

A9 của chị chắc củ đi luôn ko thèm chào tạm biệt quá hehe :))

Huệ Nile nhà em đợt này lá cũng cháy và vàng nhiều lắm, nhưng em kệ, chắc chưa đến lúc tèo đâu. Còn đám mang ở Úc về 2 năm nay vẫn còi cọc mặc dù em trồng dưới đất. Nhưng cứ ham hố thế chứ em thấy hoa tím đẹp hơn hoa trắng .

SV ơi mấy cây dừa cạn bắt đầu lên ngon lành, hôm qua nắng quá 1 giỏ bị héo rũ sợ quá tưởng bị bệnh, may mà chiều mưa nó hồi lại, hôm nay phải sơ tán ngay.

Chị Bầu lào: Mười giờ của em nở nhiều phết rồi, đẹp lắm chị à.

169
0
0

bầu lào

MẹHuungo: DYT gieo đợt này ko biết lỗi do khâu nào mà chửa thấy tăm hơi gì, chắc là tịt rồi.
Mấy hôm trước cứ mưa hoài nên hoa 10h tầm chiều chẳng còn phát hiện ra mầu nào nữa, giờ nắng lên nó nở tưng bưng em ạ, mấy cành chị xin của em về chị cấu ra nhân thêm giống cũng đã bén rễ và có cành đã nở rồi:

Mời cả nhà cùng ngắm hoa 10h đang khoe sắc:

56
0
0

cucvang58

Mời cả nhà cùng ngắm hoa 10h đang khoe sắc:
[/QUOTE]

10h rực rỡ quá

1,492
1
0

songviet09

Songviet: hôm nào kiếm cho chị mấy em lan dễ tính khả năng có hoa cao và nhanh và trông lá đừng xấu quá đi. Hic hic đòi hỏi lắm, chạy đây .......
Đề quá khó .

Nó còn chơi em là bác cháu luôn đây chị cúc vàng ạ.

Hiện tại củ huệ Nile hoa trắng đang ngắc ngoải, cháu có muốn bác vẫn tặng cháu trong tình trạng ấy hay đợi bác A9 nó thêm vài tháng nữa mới chuyển khẩu cho cháu?
Bác ơi , thôiem không dám mon men huệ Nile trắng nữa đâu , em nhìn thấy nóa ở ngoài rồi , ứ đẹp bằng màu tím bác ah :)).

A9 của chị chắc củ đi luôn ko thèm chào tạm biệt quá hehe :))

Huệ Nile nhà em đợt này lá cũng cháy và vàng nhiều lắm, nhưng em kệ, chắc chưa đến lúc tèo đâu. Còn đám mang ở Úc về 2 năm nay vẫn còi cọc mặc dù em trồng dưới đất. Nhưng cứ ham hố thế chứ em thấy hoa tím đẹp hơn hoa trắng .

SV ơi mấy cây dừa cạn bắt đầu lên ngon lành, hôm qua nắng quá 1 giỏ bị héo rũ sợ quá tưởng bị bệnh, may mà chiều mưa nó hồi lại, hôm nay phải sơ tán ngay.
Huệ nhà em không bị sao chị nhé , vẫn hiên ngang cái nắng mưa sân thượng :D

1,284
1
0

small_dracula

Nhà em mới có hoa này nở ko biết có phải lan rẽ quạt không!

Rẽ quạt thì đúng rồi, nhưng sao mọi người thích thêm chữ Lan vào trước tên hoa thế nhỉ?!