(MS151/CN) 05.05.2009 - Hải Phòng bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

8
0
0

phuongthao_tc2008

Ðề: Hải Phòng Bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

Em đã khóc khi đọc những dòng kể của chị Tễu và Mẹ Mít Nem ,thương con quá ,ơn trời cơ hội với con đã dược mở rộng dù trặng đường phía trước còn xa và trước mắt vẫn còn một lần mổ nữa .Con sẽ đau và rất quấy vì vậy các mẹ sẽ vất vả hơn nhiều,em vẫn ngóng tin con và dõi theo các mẹ nhiều,cho em ôm các chị thật chặt

314
0
0

Me DiemNgoc

Thương con thật nhiều . Cảm ơn tất cả các chị , cảm ơn các BS ở viện mắt đặc biệt là BS Ngọc . Mong con nhanh bình phục

83
0
0

me teu bin

Mít Nem ơi, sáng mai chị vẫn vào viện vì đưa cho Phúc cái sạc pin, sáng mai chị vào hỏi y tá xem nếu có phải thay băng thì chị đưa bé đi thay luôn, em yên tâm. còn vấn đề mổ lần sau em liên lạc với BS Ngọc khi nào có lịch mổ báo cho chị để chị sắp xếp công việc vào với bé nhé.

1,904
0
36

291179

Active Member

Mít Nem ơi, sáng mai chị vẫn vào viện vì đưa cho Phúc cái sạc pin, sáng mai chị vào hỏi y tá xem nếu có phải thay băng thì chị đưa bé đi thay luôn, em yên tâm. còn vấn đề mổ lần sau em liên lạc với BS Ngọc khi nào có lịch mổ báo cho chị để chị sắp xếp công việc vào với bé nhé.
chị này:love::love::love: lần sau đến lượt em sắp xếp, cảm ơn chị nhiêù nhé!

Thế này nhé, con phải mổ lần 2, thì chính em và mẹ Sông Cấm sẽ có mặt, lần tới quyết ko để họ nói mình là " sao ko cho con bú ngay đi " nữa. Nghĩ mà đau lòng và thương con quá !

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Thấy các mẹ tranh nhau em thích lắm, thật đấy, thơm cả hai mẹ. Chị Tễu ơi chị cứ vào nhé, em cũng tranh thủ lượn qua lượn lại thôi mà.

184
0
0

tomiu

Thương con quá cơ, hi vọng với tình yêu thương của các mẹ con sẽ chóng bình phục.
À mà các chị cho em hỏi, con có cần gì thì để chiều em mang vào cho con

83
0
0

me teu bin

Cháu chào các cô các bác , cháu là Tễu,con me teu bin .Sáng nay mẹ cho chau vao thăm em Dư.Em bé lắm !Nghe cô Phúc kể- cô trông bé Dư , thì 2h sáng,cô cho bé ăn 60ml sữa, bé ăn hết và ngủ luôn!Rồi bé lai đói nhưng bắt buộc là không dc ăn cho đến lúc mổ.Khi mẹ con cháu đến ,thấy bé đang bú cái ti gia. Nhìn bé bú mà cháu cảm thấy như em muốn quên đi cái đói đang dày vò trong bụng . Bé bú tóp má ,hai mắt nhắm nghiền thiếp đi ngủ.Lúc hơn 8h một tẹo,là em đã đi vào phòng mổ,còn chau với bác Hà thì đứng ngoài để chờ.Dc một lúc,cháu cùng bác Hà xuống phòng nằm nghỉ của em DƯ để đợi. Chau mới lấy 1 bộ quần bệnh nhân kẻ sọc để mặc rổi rủ bác Hà cùng lên cho vui!:grin: .Đúng lúc Ấy , có 1 cô y tá mời người nhà bệnh đi họp.Thế là bác Hà mặc chiếc áo vàng lên để họp.Còn cháu, cháu đi thang máy lên tận tầng 6 để đợi.Khi lên ,cháu không thấy mẹ đâu cả, hỏi ra thì mẹ cháu vào để bế em ở khoa hồi tỉnh vì em đã mổ xong. Hơn 10 giờ,mẹ cháu ra và bảo chau với bác về để pha sua cho em .Em ăn hết cả 100mlsữa nhưng vẫn đòi ăn thêm, sợ em chớ nên mẹ cháu thôi cho em ăn.Em lại khóc vỉ đau do vết thương mổ.Giọng em khàn khàn , hình như là do khóc quá thì phải. Cháu mong em sớm bình phục, sớm quên đi những nỗi đau da thịt hay nỗi đau tình cảm mà em phai trải qua!Sớm bình phục nghe DƯ !Mọi người đều yêu quý em:rose:

1,904
0
36

291179

Active Member

Cháu chào các cô các bác , cháu là Tễu,con me teu bin .Sáng nay mẹ cho chau vao thăm em Dư.Em bé lắm !Nghe cô Phúc kể- cô trông bé Dư , thì 2h sáng,cô cho bé ăn 60ml sữa, bé ăn hết và ngủ luôn!Rồi bé lai đói nhưng bắt buộc là không dc ăn cho đến lúc mổ.Khi mẹ con cháu đến ,thấy bé đang bú cái ti gia. Nhìn bé bú mà cháu cảm thấy như em muốn quên đi cái đói đang dày vò trong bụng . Bé bú tóp má ,hai mắt nhắm nghiền thiếp đi ngủ.Lúc hơn 8h một tẹo,là em đã đi vào phòng mổ,còn chau với bác Hà thì đứng ngoài để chờ.Dc một lúc,cháu cùng bác Hà xuống phòng nằm nghỉ của em DƯ để đợi. Chau mới lấy 1 bộ quần bệnh nhân kẻ sọc để mặc rổi rủ bác Hà cùng lên cho vui!:grin: .Đúng lúc Ấy , có 1 cô y tá mời người nhà bệnh đi họp.Thế là bác Hà mặc chiếc áo vàng lên để họp.Còn cháu, cháu đi thang máy lên tận tầng 6 để đợi.Khi lên ,cháu không thấy mẹ đâu cả, hỏi ra thì mẹ cháu vào để bế em ở khoa hồi tỉnh vì em đã mổ xong. Hơn 10 giờ,mẹ cháu ra và bảo chau với bác về để pha sua cho em .Em ăn hết cả 100mlsữa nhưng vẫn đòi ăn thêm, sợ em chớ nên mẹ cháu thôi cho em ăn.Em lại khóc vỉ đau do vết thương mổ.Giọng em khàn khàn , hình như là do khóc quá thì phải. Cháu mong em sớm bình phục, sớm quên đi những nỗi đau da thịt hay nỗi đau tình cảm mà em phai trải qua!Sớm bình phục nghe DƯ !Mọi người đều yêu quý em:rose:
ôi, con mẹ Tễu BIn đấy hả, cháu ngoan quá, cho cô hôn vào má cháu một cái nào, yêu quá cơ:love:

67
0
0

childlike mother

:love::love:
Chúc bé chóng khỏe nhé

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Em cũng vừa ở viện về. Trộm vía, trộm vía ti tỉ lần, lúc hơn 1 rưỡi con ăn được gần 70ml sữa rồi lúc 2 rưỡi con lại ăn hết được khoảng 60 nữa. Khi đòi ăn con khóc ọ ẹ ghê lắm chứ không chịu yên đâu. Mổ xong con đau nên khó chịu, cứ bắt các mẹ phải bế thôi. Cầu mong sao con ăn được, ngủ được để có sức chóng bình phục.

182
0
0

Nhim va Cun

Mình vừa ở BV về, hôm nay chị Hà xin nghỉ cả ngày để chăm bé, buổi trưa có cả Chíc Chíc cũng vào.
Khổ thân cucon chắc đêm qua đói quá nên trong 2 tiếng mình ở đó cu cậu ăn những 2 lần hết sạch 60ml ko để thừa như mọi lần:laughing: Trộm vía mừng cho con vì ăn được còn có sức mà mổ tiếp chứ. Chắc đau nên cu con hơi quấy, mình phá bỏ nguyên tắc bế ẵm lắc lư à ơi cho cu cậu ngủ thế là ngủ suốt trừ lúc dậy đòi ăn, nhân tiện cu cậu ngủ mẹ cháu cũng cắt móng chân, móng tay cho cháu rồi hy vọng trước khi cháu về HP mẹ cháu được tự tay tắm cho cháu nữa thì sướng quá (mẹ cháu tắm cho trẻ giỏi lắm nhé:smiling:). Vài thông tin update cho các mẹ đỡ mong.

7
0
0

linhchiphoi

Mọi người nhiệt tình quá :love::love::love: dù sao con cũng vẫn còn chút may mắn vì có CSTT :love: mong con chóng khỏe :kiss:

251
0
0

Me Mickey

Cám ơn con nhiều lắm, đọc bài viết của con mà nước mắt cứ trào ra, cám ơn mẹ Teu Bin đã giúp cho các con hiểu sống giữa cuộc đời là phải biết yêu thương biết sẻ chia với những người khác. Nó cũng là một bài học, một tấm gương cho tất cả chúng ta, hãy để con em mình được quan tâm được yêu thương tới tất cả mọi người. Cám ơn hai mẹ con nhiều nhiều lắm!

Chúc con trai mọi điều tốt nhất, các mẹ yêu con và thương con vô cùng.

5
0
0

papa&daughter

Nhờ chị Mẹ Chip Tom Bi mà em biết trang này. Nhất định khi nào bé về HP, em sẽ đến thăm bé. Mong muốn mình sẽ làm được chút gì đó giúp bé.

1,849
0
0

BB&C

Theo dõi tấm lòng các mẹ dành cho con mình rơi nước mắt. Mình thấy mình có lỗi quá vì dạo này không tham gia được gì cả. Hy vọng thời gian tới lại có thể cùng các mẹ đến với các con được.

Gửi :love: và :kiss: đến tất cả mọi người.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chị L bảo em rằng nếu em ko tham gia, thì chị cũng ko dám nhận những trường hợp thế này, vì nhiều trách nhiệm, vất vả...

Chị cũng đã từng nói với Mít Nem như thế. Hôm đến làm việc với bệnh viện, về gọi điện cho MN, nói em ơi chị sợ lắm, hay là ... thôi đi. MN thuyết cho 1 bài, rồi nói phần ở HN chị yên tâm. Hôm sau đến nói với anh bạn (người ký bảo lãnh cho nhóm mình) "Đứa bạn nó mắng em, bảo chị tưởng làm từ thiện dễ lắm à, nhiều lúc phải liều 1 tý". Anh ấy thấy chị quá lo lắng, nên ép BV đưa bé đi bằng xe của BV kèm với y tá. Thế nên chị mới dám nhận.

Suốt từ hôm con ở trên đó, cứ mỗi lần vào đọc tin là lại muốn cảm ơn các mẹ HN. Loan nói, Mít Nem nói, thôi đừng cảm ơn. Nhưng mà bây giờ vào đọc (từ sáng đến gìơ bận quá), lại thấy không biết làm gì ngoài cảm ơn.

À với lại mai mẹ nào vào trông con cho mình nhờ 1 việc. Là gặp BS Ngọc, ôm và hôn anh ấy hộ mình với. Nói là 1 bạn Hải Phòng gửi ạ. :kiss::love:

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

À với lại mai mẹ nào vào trông con cho mình nhờ 1 việc. Là gặp BS Ngọc, ôm và hôn anh ấy hộ mình với. Nói là 1 bạn Hải Phòng gửi ạ. :kiss::love:
Chị ơi, thế nhỡ lần sau không thấy gì bs lại hỏi: ơ, thế hôm nay không có ai gửi cái gì à? thì các mẹ HN làm sao ạ??? :smilies:

À, mai vào em sẽ mang cho con một cái gối đỗ chặn người để con đỡ giật mình và 1 cái cốc có nắp để đựng nước sôi nguội nữa.

Về việc thay băng cho con: cô y tá đến phát thuốc cho phòng có dặn là mai con cứ ở phòng, mình gọi y tá các cô sẽ đến thay chứ không phải bế con đi các mẹ nhé.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Cái vụ nhờ này của chị em ko dám nhận:grin: Còn ko thì tuần tới chị lên lúc nào, thì vào cho anh ý ngạt thở đi chị:laughing:

Em vừa chạy qua xem thế nào, mẹ Tễu và Bin lại vào rồi lau rửa cho con rồi. Bác hà-tn thì sẽ chờ đến khi bạn đã báo vào từ 6h đến 8h tối vào rồi bác về. Em thấy con ăn ngoan, trộm vía đỡ khóc hơn lúc sáng rồi ạ.

Đúng là oan gia, cô có con nằm giường bên cạnh cu Dư, lấy phích nước của nhà mình ra định tắm cho con, xong quên đồ quay vào lấy, để con đứng cạnh phích nước, thế là con bé vướng vào phích, đổ, vỡ rồi nước chảy vào hai chân nó. Em đã mua cho lọ dầu cá bôi tạm, đang bảo mẹ nó phải cho đi ngay viện Bỏng khám xem thế nào. Nhà ko có giúp việc ko về muộn được chứ ko em cũng cố đưa hai mẹ con nó đi. Chồng nó thì chiều nay vừa về quê, em thấy nó gọi cho ông anh họ ngay Gia Lâm vào để tý đưa hai mẹ con đi viện Bỏng. Đúng là mẹ chỉ một phút bất cẩn là hỏng ngay, thêm một lần rút kn cho chị trông bé Dư.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
184
0
0

tomiu

Báo cáo cả nhà là em mới về được 1 lúc, tắm rửa xong cái là phải tranh thủ lên update tình hình con cho các mẹ ngay. Con buổi tối có vẻ quấy hơn ban ngay, có lẽ là do ảnh hưởng của ca mổ và thuốc giảm đau hết tác dụng, mặc dù được bế và cho ăn liên tục nhưng con có vẻ vẫn rất mệt và khó chịu, ọ ẹ, thức suốt gần 3h đồng hồ và dỗ mãi mới chịu ngủ. Em đoán với tình hình này tối nay chắc chị giúp việc cũng vất vả với con lắm đây.
Ngày mai mọi người vào mang cho con 1 túi bỉm nhé (con hết bỉm rồi mà xung quanh đấy không có bán, có mỗi 1 nhà bán mà nhà đấy chỉ có mỗi 1 túi bỉm bobby size M lại bán theo cái nữa nên em mua tạm 5 cái trước cho con thôi), thêm nữa là nhà ai có vú giả mang vào cho con 1 cái vì lúc chiều con toan ngậm cái ti của cái bình sữa thì mới chịu nằm yên. Nhưng em sợ ngậm cái núm ti đó vì không phải là núm giả nên sẽ bị đầy hơi và gây trớ. Vì vậy nhà ai có thừa mang vào cho con 1 cái nhé.

182
0
0

Nhim va Cun

Mai mình có lịch họp đến 12h30' nên chắc trưa mai không vào được. Đến trưa mai còn thiếu gì thì nhờ các mẹ loa loa nhé chiều mai mình sẽ đem vào.