(MS151/CN) 05.05.2009 - Hải Phòng bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

251
0
0

Me Mickey

Ðề: Hải Phòng Bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

Chị cũng đã từng nói với Mít Nem như thế. Hôm đến làm việc với bệnh viện, về gọi điện cho MN, nói em ơi chị sợ lắm, hay là ... thôi đi. MN thuyết cho 1 bài, rồi nói phần ở HN chị yên tâm. Hôm sau đến nói với anh bạn (người ký bảo lãnh cho nhóm mình) "Đứa bạn nó mắng em, bảo chị tưởng làm từ thiện dễ lắm à, nhiều lúc phải liều 1 tý". Anh ấy thấy chị quá lo lắng, nên ép BV đưa bé đi bằng xe của BV kèm với y tá. Thế nên chị mới dám nhận.

Suốt từ hôm con ở trên đó, cứ mỗi lần vào đọc tin là lại muốn cảm ơn các mẹ HN. Loan nói, Mít Nem nói, thôi đừng cảm ơn. Nhưng mà bây giờ vào đọc (từ sáng đến gìơ bận quá), lại thấy không biết làm gì ngoài cảm ơn.

À với lại mai mẹ nào vào trông con cho mình nhờ 1 việc. Là gặp BS Ngọc, ôm và hôn anh ấy hộ mình với. Nói là 1 bạn Hải Phòng gửi ạ. :kiss::love:
Cũng phải cảm ơn bác CTB nhiều nhiều vì bác ấy có gan dám tay lái lụa đua cùng xe cấp cứu đưa con vào viện và bị các chú CA hỏi thăm, xin bồi dưỡng.

251
0
0

Me Mickey

Báo cáo cả nhà là em mới về được 1 lúc, tắm rửa xong cái là phải tranh thủ lên update tình hình con cho các mẹ ngay. Con buổi tối có vẻ quấy hơn ban ngay, có lẽ là do ảnh hưởng của ca mổ và thuốc giảm đau hết tác dụng, mặc dù được bế và cho ăn liên tục nhưng con có vẻ vẫn rất mệt và khó chịu, ọ ẹ, thức suốt gần 3h đồng hồ và dỗ mãi mới chịu ngủ. Em đoán với tình hình này tối nay chắc chị giúp việc cũng vất vả với con lắm đây.
Ngày mai mọi người vào mang cho con 1 túi bỉm nhé (con hết bỉm rồi mà xung quanh đấy không có bán, có mỗi 1 nhà bán mà nhà đấy chỉ có mỗi 1 túi bỉm bobby size M lại bán theo cái nữa nên em mua tạm 5 cái trước cho con thôi), thêm nữa là nhà ai có vú giả mang vào cho con 1 cái vì lúc chiều con toan ngậm cái ti của cái bình sữa thì mới chịu nằm yên. Nhưng em sợ ngậm cái núm ti đó vì không phải là núm giả nên sẽ bị đầy hơi và gây trớ. Vì vậy nhà ai có thừa mang vào cho con 1 cái nhé.
Thương con quá, cứ tưởng là ngậm tý giả chứ tý ấy mà ngậm thì đầy bụng hơi mất, em xin phép mai mang cho con tý giả xịn ạ! Nhà em hai thằng đều ngậm tý mới chịu ngủ, thế cho đỡ mút tay và khóc nhè, đến 2 tuổi mới cai được tý giả, còn tý thật của mẹ chán quá vì nó dởm nên bỏ từ lúc 8 tháng rồi. Sáng mai em sẽ mang cả bỉm cho con các mẹ nhé.

160
0
0

Mẹ Sóng

Trưa nay em sẽ vào từ 11h30 đến 13h nhé. Vậy là em sẽ chỉ phải mua mỗi bỉm thôi phải ko ạ? Bỉm size M là con mặc vừa chứ ạ? Hic, mới nuôi con xong mà đã quên ngay vụ bỉm rồi :)

160
0
0

Mẹ Sóng

À, các chị chỉ cho em đường vào phòng được ko, để tiết kiệm thời gian ý mà? Em chỉ đi qua Viện Mắt thôi chứ chưa vào bên trong bao giờ :sad:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

À, các chị chỉ cho em đường vào phòng được ko, để tiết kiệm thời gian ý mà? Em chỉ đi qua Viện Mắt thôi chứ chưa vào bên trong bao giờ :sad:
Sóng ơi, bỉm con size S, con suy dinh dưỡng, có hơn 3kg chút thôi mà, gần viện chả có size đấy đâu, tiện mua luôn giúp chị một gói giấy ướt nhé, tý chị cũng sang gửi tiền em luôn nhé. Sori em ko vào sớm với cháu sáng nay được, em phải đi làm cửu vạn bê kẹo lạc cho bác Hải Đăng ạ. Chị pot mấy lần rồi mà em: Phòng B114, giường số 48 nhé. Tiền nong chị thanh toán nhé.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
160
0
0

Mẹ Sóng

Ok chị, 1 bỉm size S, 1 giấy ươt. Chị quote cái câu em hỏi đường mà ko thèm trả lời cho em :thinking:
À, vụ tiền nong thì thôi chị nhá.

242
0
0

Nhím_Minh Thư

Cám ơn các chị đã ở bên con. Em ở xa quá ko làm được gì.
Cầu trời phù hộ cho con.

44
0
0

ha_tn

hôm qua nghỉ cả ngày cho nên bị dồn việc làm từ sáng tới giờ mói xong. Đêm qua về ko sao ngủ được vì thương con,con đau nên quấy hơn mọi ngày, thực sự là mình rất nhớ con, nhớ mỗi khi cho bé bú ôi... cái miệng mới dễ thương làm sao..., nhớ khi con khóc lúc đói mà chưa pha sữa kịp cu cậu hét lên, còn lúc thì khóc làm nũng nữa chứ...nói chuyện vài câu cu cậu lại im re ngay... ôi đáng yêu quá...!khi nào con về HP ko biết sẽ ra sao...? chắc lúc đó lại vật vã vì nhớ con nhiều lắm...lắm.
@: Chiều nay 5h mình sẽ vào với con đến 8h.

83
0
0

me teu bin

cả đêm qua mẹ không ngủ được vì nhớ con, vì thương con, không biết con có đau nhiều không? không biết con có ngủ được không? cứ định điện thoại lại sợ con giật mình nên lại thôi, cố mong trời sáng để mẹ vào với con, ôm con vào lòng, hôn lên đôi má của con để nói với con ngàn lần là các mẹ rất yêu con... không biết ở nơi xa xôi kia người sinh ra con có hiểu được con đang phải chịu nỗi đau xé lòng cả về thể xác lần tinh thần? thật thương con! con yên tâm các mẹ luôn bên cạnh con, luôn sát cánh cùng con trên bước đường đời!

1,849
0
0

BB&C

cả đêm qua mẹ không ngủ được vì nhớ con, vì thương con, không biết con có đau nhiều không? không biết con có ngủ được không? cứ định điện thoại lại sợ con giật mình nên lại thôi, cố mong trời sáng để mẹ vào với con, ôm con vào lòng, hôn lên đôi má của con để nói với con ngàn lần là các mẹ rất yêu con... không biết ở nơi xa xôi kia người sinh ra con có hiểu được con đang phải chịu nỗi đau xé lòng cả về thể xác lần tinh thần? thật thương con! con yên tâm các mẹ luôn bên cạnh con, luôn sát cánh cùng con trên bước đường đời!
Cảm động vì tấm lòng của mẹ tễu bin quá. Thương con quá.

83
0
0

me teu bin

8 giờ sáng nay em đã có mặt ở bv, báo cáo sơ bộ tình hình của con để các mẹ biết:
em đưa con đi thay băng rồi về phòng đã tám cho con luôn, cu cậu được tắm thích lắm, không khóc mà còn nằm im cho tắm, tắm rồi đòi ăn xong là ngủ luôn. BS Ngọc có qua phòng nói em đưa con lên phòng bác ấy, em bế con đi theo luôn bác ấy ktra có kê đơn mua 2 loại thuốc, em mua rồi nhưng có 1 điều là 1 loại thuốc có độc tố phải biết cách tra, em có dặn Phúc nhưng không biết cô ấy có nhớ không. loại thuốc ấy ngày nhỏ 3 lần em định thế này: loại thuốc này sẽ nhỏ vào lúc sáng, trưa và tối. đầu giờ sáng em sẽ chịu trách nhiệm vào tắm cho cháu và nhỏ thuốc luôn, trưa mẹ mít nem gần đó cố gắng trtanh thủ vào và nhỏ cho con, cuối giờ chiều mẹ nào rảnh vào và nhỏ cho con lần nữa. còn loại thuốc kia cứ 2 tiếng nhỏ 1 lần thì chắc chỉ nhờ Phúc nhỏ thôi. em có nói chuyện với bs Ngọc bác ấy nói vết mổ rất tốt rồi nhưng thị lực của cháu bây giờ hoàn toàn phụ thuộc vào việc chăm sóc sau mổ thôi, do vậy các mẹ có ý kiến về chăm sóc con sau khi mổ nhé.
em có 1 đề suất như thế này các mẹ cùng cho ý kiến: con rất bé lại bệnh tật nữa, nếu mấy hôm nữa mổ xong mà đưa vào trại thì con rất khổ vì sự chăm sóc sau khi mổ là rất cần thiết. nếu con khỏe mạnh thì không sao nhưng đằng này con rất yếu như thế nên cần 1 bàn tay thật lòng để chăm sóc con thời gian đầu. Vậy nếu mẹ nào có điều kiện thì đưa con về nhà mình các mẹ cùng chung tay góp sức, còn nếu không có mẹ nào thì em nhận con về nhà em. Trước mắt cứ nuôi con khỏe mạnh đã xong có gđ nào hiếm muộn chúng mình cùng tạo đk để họ đón con về nuôi. các mẹ cùng cho ý kiến nhé

176
0
0

Mẹ Kê

Cảm phục các mẹ quá. Con tuy không có mẹ đẻ nhưng được các mẹ HP, HN yêu thương, chăm sóc; lại gặp được các bác sĩ có lương tâm.
Nhưng không biết khi ra viện số phận con sẽ thế nào?

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Sóng ơi, bỉm con size S, con suy dinh dưỡng, có hơn 3kg chút thôi mà, gần viện chả có size đấy đâu, tiện mua luôn giúp chị một gói giấy ướt nhé, tý chị cũng sang gửi tiền em luôn nhé. Sori em ko vào sớm với cháu sáng nay được, em phải đi làm cửu vạn bê kẹo lạc cho bác Hải Đăng ạ. Chị pot mấy lần rồi mà em: Phòng B114, giường số 48 nhé. Tiền nong chị thanh toán nhé.
Chị còn 1 ít bỉm, chị chuyển cho chị Loan, lúc nào tiện em qua lấy cho con nhé.

83
0
0

me teu bin

BS Ngọc nói thứ6 con sẽ mổ tiếp, trưa mai Mít gần đó vào viện ký giấy mổ nhé. còn việc nữa là hôm nay em tắm cho con thấy vùng đít( toàn bộ vùng có bỉm) của con rất đỏ nên theo em nóng thế này không đóng bỉm cho con nữa, mà thay vào đó là đóng bằng tã xô màn thì tốt hơn, nếu mẹ nào có con nhỏ mà có tã xô màn thì đem vào cho con 1 ít nhé.
thuốc nhỏ mắt của con em mua rồi, 1 loịa phải mua thôi hết 38k và mua thêm ít bỉm nữa hết 20k tiền này em ủng hộ con (nói thật là tiền của con gái vì trước khi em vào viện nó nói với em là con đưa cho mẹ 50k tiền phần thưởng ở trường, vào đó mẹ mua gì cho em hộ con nhé)

1,904
0
36

291179

Active Member

BS Ngọc nói thứ6 con sẽ mổ tiếp, trưa mai Mít gần đó vào viện ký giấy mổ nhé. còn việc nữa là hôm nay em tắm cho con thấy vùng đít( toàn bộ vùng có bỉm) của con rất đỏ nên theo em nóng thế này không đóng bỉm cho con nữa, mà thay vào đó là đóng bằng tã xô màn thì tốt hơn, nếu mẹ nào có con nhỏ mà có tã xô màn thì đem vào cho con 1 ít nhé.
thuốc nhỏ mắt của con em mua rồi, 1 loịa phải mua thôi hết 38k và mua thêm ít bỉm nữa hết 20k tiền này em ủng hộ con (nói thật là tiền của con gái vì trước khi em vào viện nó nói với em là con đưa cho mẹ 50k tiền phần thưởng ở trường, vào đó mẹ mua gì cho em hộ con nhé)
nhà em, có rất nhiều xô màn của con em, sạch sẽ dùng luôn được ạ,
Thứ 6 tuần sau mổ tiếp hả chị, vậy em sẽ vào cùng mẹ Sông Cấm, cả ngày luon

83
0
0

me teu bin

em oi tuần này em a, tức là ngày kia đấy, nếu em vào dc với con thì tốt nếu không để chị vào cũng đc, vì chị chỉ cần sắp xếp CV thôi chứ không phải xin ai nghỉ cả, cv của em nghỉ khó khăn thì thôi rảnh em vào với con cũng đc mà.

384
0
16

tho2006

Member

em có 1 đề suất như thế này các mẹ cùng cho ý kiến: con rất bé lại bệnh tật nữa, nếu mấy hôm nữa mổ xong mà đưa vào trại thì con rất khổ vì sự chăm sóc sau khi mổ là rất cần thiết. nếu con khỏe mạnh thì không sao nhưng đằng này con rất yếu như thế nên cần 1 bàn tay thật lòng để chăm sóc con thời gian đầu. Vậy nếu mẹ nào có điều kiện thì đưa con về nhà mình các mẹ cùng chung tay góp sức, còn nếu không có mẹ nào thì em nhận con về nhà em. Trước mắt cứ nuôi con khỏe mạnh đã xong có gđ nào hiếm muộn chúng mình cùng tạo đk để họ đón con về nuôi. các mẹ cùng cho ý kiến nhé
Em cảm phục mẹ nó quá, chẳng biết nói gì nữa, cầu chúc cho con mạnh khoẻ, hồi phục nhanh, cảm ơn mẹ nó và gia đình thật nhiều:love:

1,850
0
0

Mẹ Cáo

:crying::crying::crying:

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Mình nghĩ đến việc này rất nhiều, từ khi bắt đầu trông cháu ở BV Nhi HP. Lúc nào cũng 1 câu hỏi: Tìm cách đưa con đi mổ mắt rồi, xong con về TT thì liệu con có được đeo kính thường xuyên không? Nếu không thì việc mổ có còn giá trị nữa không? Giá mà có người nhận con... Chính vì vậy mình đã phải hỏi BV rất kỹ về việc chuyển con đi đâu sau khi điều trị bệnh. Hôm trước post lên DD, là anh trưởng phòng Tổ chức có nói sẽ đưa con về TT Bảo trợ HP tại huyện Vĩnh Bảo (hic, mình ở HP mà chưa 1 lần nghe thấy cái tên đó). Nhưng hôm sau nói chuyện với anh trưởng phòng kế hoạch (là người lo về việc tiếp nhận, chuyển viện, ...) thì anh ấy nói không phải vậy. Sau khi con điều trị anh này sẽ phải báo cáo cho chị Phó GĐ sở TBLĐXH, chị này là người quyết định đưa con về đâu: TT, hay làng trẻ... Mình đã lấy số của chị PGĐ này rồi, đã nói chuyện được với 1 anh, ở trên cao 1 tý rồi, anh ấy đã đồng ý sẽ nói chuyện với chị PGĐ sau khi cháu về lại HP rồi. Nhưng mình chưa post bài lên, vì mình cũng cứ muốn lắm, hy vọng lắm 1 khả năng khác.

Mình không thể nhận con về nuôi. Nhưng nếu có ai thương con, thực lòng muốn nuôi con, mình hứa mình sẽ chung tay đến lúc con trưởng thành.

Nhưng để nhận con nuôi, thủ tục với BV cũng không đơn giản các mẹ nhé. Việc này mình lại nhận làm.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Chị còn 1 ít bỉm, chị chuyển cho chị Loan, lúc nào tiện em qua lấy cho con nhé.
Em cảm ơn chị, để lúc nào em rỗi nhé. Vì thực ra ở nhà em cũng còn bỉm dự phòng, có điều size M nên dùng ngay hơi phí. Em cảm ơn ạ.