(MS151/CN) 05.05.2009 - Hải Phòng bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ðề: Hải Phòng Bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

thế mai em mang xô màn nhá
Em Chín và các mẹ ơi, cho chị rón rén hỏi cái, nếu con đóng xô màn thay vì bỉm thì em Phúc em í phải bỏ con nằm 1 mình rồi đi giặt à? Xong rồi có chỗ trong BV để phơi k? mà phơi trong bệnh viện í, vi trùng vi khuẩn nó bay rộn ràng, con nó bé còi yếu ớt thế, lại bội nhiễm thành bệnh khác thì :crying:

10,170
29
48

ALnML

Super Moderator

Mẹ Cáo ơi ôi nghe mẹ nói nói buồn cười quá .... ko ko ai lại giặt giũ trong BV thế. Phơi cũng ko nên đâu mà, Phúc còn trông con mà. Với lại nếu cứ đái khai với không khí chật chội của bênh viện thì ảnh hg nhiều ng khác nữa. Mình cũng có đk dùng bỉm tạm thời nên nhường cho gia đình khác ở quê phơi phóng vì họ cũng cần phơi quần áo mà.

@mecuahaianh: Yên tâm đi các mẹ cố hết sức ko chiều con bế ẵm trừ những lúc quá quấy ảnh hg đến bệnh nhân xung quanh.
Chị cũng nghĩ đến chứ, nếu sau này con về HP từ BV hay sang trung tâm mà quen bế ẵm rung ko đc là khóc thì khổ con trc tiên. Hu hu khóc nhiều ng ta ghét... ai cũng thế sướng quen khổ ko chịu được.

Nhận 200K từ chị gái của chan dat (qua chi Hatn)
Nhận 200K từ chan dat (qua Mít Nem)
Nhận 200K của mẹ Hiếu & Việt Anh nhân ngày 01.06

Tổng thu đến nay là 1200K.
Chi một cơ số đang để ở bên Mít cuối topic đưa lên.

251
0
0

Me Mickey

Chị Mickey ơi, đừng nói nhân viên bv thế nhé, bs và có thể y tá cũng sẽ vào đây đọc đấy nhé...
Ôi, xin lỗi nhé mình vô ý quá, mình chỉ nói vui thôi. Lần sau rút kinh nghiệm vậy.

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Chưa kịp xóa thì đã offline mất rồi Mẹ Mít Nem ạ. :p

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Chiều nay em vừa tranh thủ chạy vào với con trước giờ đi làm. Trộm vía lúc đó con ngủ ngoan, trông yêu lắm. Con cứ nhún nhún ti giả, xong một tí là nhè ti giả ra vì đói. Phúc pha bình sữa cho con, con mút lấy mút để, hóp cả má, trộm vía. Thỉnh thoảng con vẫn hơi húng hắng ho. Hôm qua chắc con quấy vì thêm cả việc thay đổi thời tiết nữa, giở giời nên khó chịu hơn. Em đã mang Atussin vào cho con nhưng chưa bảo Phúc cho con uống ngay đâu mẹ MÍt Nem ạ. Em dặn là có gì sẽ nói với chị để chị gọi vào cho Phúc xem cho con uống thế nào. Em muốn chỉ có một đầu mối dặn dò về thuốc men và mọi thứ cho con là mẹ Mít Nem thôi để Phúc khỏi nhầm lẫn, mà hơn nữa để tránh nhiều người nhiều ý kiến khác nhau. Có gì chị gọi cho Phúc nhé. Em cũng cho con đội mũ thóp cho mát và dặn Phúc để ý cho con nằm hơi nghiêng về bên trái của con để chỉnh lại đầu cho cân, không thì cứ một lúc con lại nằm quay về chỗ đầu bị bẹt. Mấy hôm nay em cũng bận nên không ở lâu được với con.

Em thấy vẫn còn bỉm và sữa nên chưa dám mang vào, sợ không có chỗ để. Khi nào gần hết các chị nhắn để em mang thêm vào cho con nhé. Em mua cho con mấy bịch bỉm rồi. Em cứ dặn thế nhỡ hôm nào bận không chạy vào với con được thì lại không biết.

182
0
0

Nhim va Cun

Quen có Dư rồi nên trưa không vào được với Cu con mà thấy bồn chồn thiêu thiếu thế nào í, chiều xong việc phải chạy vào viện ngay đến 8h15' cuống cuồng về vì còn 2 chị nhím cún ở nhà. Trộm vía cu con ngày càng đáng yêu, cái mặt biểu cảm lắm nhé, nhất là lúc tủi thân cái miệng hờn dỗi cong cong hơn cả cái icon :sad:này.:love:

Hôm nay Phúc ốm nên chị Hà-nt ngủ lại viện với con. Cảm ơn và yêu chị Hà lắm lắm:love::rose:

44
0
0

ha_tn

Đêm qua ngủ với con, vì Phúc kêu mệt.Mẹ Nhím và cún vừa ra khỏi cổng bv thì con cũng dậy theo, bế trên tay thì cu cậu ngủ ngon lành mà cứ đặt xuống là cu cậu tỉnh liền. cứ như vậy cho đến gần 12h mới chịu nằm im cho đến 5h30 cu cậu dậy tự nhiên thấy kêu tiếng rõ to làm mọi người cùng phòng ngạc nhiên bảo : ô sao hôm nay giọng của bé to thế ko biết nữa...! hóa ra là tối hôm qua con được uống thuốc (long đờm) của mẹ Poohn vừa mua buổi chiều.(Mẹ Hà bảo là hôm qua giọng của con là con vịt đực, còn hôm nay giọng của con là con vịt cái đấy các Bác ạ hihi... ) ghét (...) con nhiều lắm...:kiss::kiss::kiss:

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Ngày nào cũng vào đọc tin về bé Dư, thấy nhớ cái mặt con ẹ ẹ đòi bế quá. Em đợt này đang bận quá vì bác trông con nhà em về hẳn quê nên không vào với con được. :sad:. Đầu của con mình song song với việc đặt nằm hơi nghiêng bên trái còn phải kết hợp với xoa vòng tròn xung quanh đầu nữa ạh. (vì em nghe mọi người bảo cái hơi ấm ở tay các mẹ xoa đầu thường xuyên cho con thì đầu con sẽ tròn).
Trưa CN này em gửi được con cho bà ngoại thì em lại đăng ký vào buổi trưa với con để thay cho chị Tễu Bin, các chị nhé! Nghe chị ha-tn thông báo là giọng của con đã to như "vịt cái" làm em mừng quá!!!

83
0
0

me teu bin

em vua trong viện với con về, nói chung con rất ổn, tất cả những điều muốn nói các mẹ cũng đã nói, những điều khen con các mẹ cũng đã khen. Nhưng có 1 điều này em thấy hơi lo: Hiện nay Phúc đang bị ốm các mẹ có sợ lây sang con k? sắp đến ngày mổ rồi em rất lo! vậy nếu có mẹ nào rảnh tranh thủ vào với con trông con hộ Phúc tí. Mấy hôm nay buổi chiều em k vào dc vì thằng cu con nhà em bắt đầu đi học nên em phải về sớm để đón. sáng mai em mới vào với con dc. Tối qua chị Hà ngủ đó với con, cảm ơn chị nhiều lắm lắm!

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

em vua trong viện với con về, nói chung con rất ổn, tất cả những điều muốn nói các mẹ cũng đã nói, những điều khen con các mẹ cũng đã khen. Nhưng có 1 điều này em thấy hơi lo: Hiện nay Phúc đang bị ốm các mẹ có sợ lây sang con k? sắp đến ngày mổ rồi em rất lo! vậy nếu có mẹ nào rảnh tranh thủ vào với con trông con hộ Phúc tí. Mấy hôm nay buổi chiều em k vào dc vì thằng cu con nhà em bắt đầu đi học nên em phải về sớm để đón. sáng mai em mới vào với con dc. Tối qua chị Hà ngủ đó với con, cảm ơn chị nhiều lắm lắm!
Phúc bị ốm thế nào hả chị? Phúc đã uống thuốc gì chưa ạh? Nếu Phúc mà bị cúm thì khả năng lây sang con là rất dễ. Liệu có nên mua Ceelin cho con uống để tăng sức đề kháng của con không ạh? Em nghe mà lo quá!

83
0
0

me teu bin

Phúc bị ho, khản tiếng và bị mệt nữa, mấy người cùng phòng nói là mấy hôm trước mọi người cũng đã bế con hộ Phúc rồi. còn việc uống thuốc của con em hỏi mẹ Mít Nem xem thế nào.

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Trưa nay em vừa chạy vào với con, lúc đó có cả em Nhàn lantrai. Phúc đang bế con đi nhỏ thuốc mắt. Sau đó về phòng, em bế con một tí rồi đặt nằm xuống giường kẻo con quen hơi. Trộm vía lúc đó vừa ăn xong nên con ngủ ngon lành lắm, thỉnh thoảng ọ ẹ giở mình chút thôi. Thấy Phúc bảo con uống thuốc đỡ ho rồi, mừng quá. Phúc bị ho, cũng mệt, thấy bảo uống kháng sinh rồi. Lúc em ở đấy Phúc phải ăn cơm ngay vì kêu là say thuốc, chắc uống kháng sinh lúc đói. Nếu mẹ nào chạy vào được với con thì tốt quá, để Phúc nghỉ một chút và cũng đỡ lây mệt sang con, các mẹ nhé. Có gì mai em vào sẽ mang thêm bỉm size S cho con kẻo 2 ngày cuối tuần em không vào được. Cám ơn cả nhà mình thật nhiều :kiss::kiss::kiss:

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Phúc bị ốm từ hôm qua em biết rồi, P có nói với em, nhưng em thấy cô bé sốt và ho, chắc viêm họng, chứ ko phải cảm cúm gì đâu, cảm cúm có mà mũi dãi lòng ròng. Thế nên em ko lo lắm, em chỉ lo P mệt ko muốn trông nữa thì tìm người trông ko dễ đâu ạ. P ốm mọi người cố gắng vào đỡ đần cho em ý là tốt rồi. Hôm nào vào em cũng hỏi có mệt ko, có quá sức ko, nếu ko làm được thì bảo chị để chị còn biết đường. Ốm cũng tự đi mua thuốc uống, ko kêu ca đòi hỏi gì em cả.

Việc uống siro, thực ra em đã dặn chị Hà tối qua cho uống rồi, uống thử đã, chiều nay cho uống tiếp, em ko dám cho uống nhiều ngay vì sợ quá liều hay phản ứng...Thuốc thì phải đong bằng ml nên có dám bảo P cho uống đâu ạ. Căn bản bé hai tháng nhưng mà bằng trẻ mới sinh nên thực cho uống cái gì cũng lo. Mọi người cứ từ từ nhé. Mai em sẽ vào gặp bs bàn chuyện khám duyệt mổ xem sao. Hôm nay quá bận từ sáng đến giờ chạy như cờ lông công mọi người thông cảm nhé.

10,170
29
48

ALnML

Super Moderator

Nhận 200K của mẹ Hiếu & Việt Anh nhân ngày 01.06

Tổng thu đến nay là 1200K.
Chi một cơ số đang để ở bên Mít cuối topic đưa lên.
Ngày 1/6/2009 nhận 1450k tiền đấu giá từ Bừa trong việc đấu giá thành công nước hoa Flower by Kenzo của Mít Nem
Mẹ Anh - Vinh nói:
Em là Mẹ Anh - Vinh, em vừa chuyển khoản 900.000d sang TK của chị, trong đó em gửi giúp đỡ bé Đức Anh (con chị Hòa - HN) bị u phổi : 300.000d; giúp bé Dư (Hải Phòng) bị bỏ rơi: 300.000d; giúp bé Sương (Tam kỳ - Quảng Nam): 300.000d. Chị nhận giùm em nhé, em cảm ơn chị nhiều ạ.:kiss:

:rose::rose::rose::rose::rose: :love::love::love:
Ngày 03.06 nhận từ TK ...số tiền 300K của mẹ Anh Vinh

Tổng thu đến nay 2950K

160
0
0

Mẹ Sóng

Mai em sẽ vào với con từ trưa đến 4h chiều nhé

44
0
0

ha_tn

Chào các mẹ! Tình hình "Nghé" (đó là do mẹ Chíp Tôm Bi mới đặt tên cho chiều hôm qua đấy,từ nay mình sẽ gọi là Nghé nhé.) trộm vía, đêm qua cu cậu ngủ rất ngoan, 10h đi ngủ, 2h dậy cho ăn, đến 4h lại đói cho ăn xong là cậu lăn ra ngủ đến 6h mới dậy.(nói chung là rất tốt). Nhưng đêm qua Phúc sốt quá ngủ cứ rên hư hử cả, hôm nay đỡ hơn rồi.mình bảo nếu mệt thì em cứ nghị chị ở lại trông Nghé cho nhưng Phúc bảo hôm nay đã đỡ hơn nhiều, em trông bé được.
Vậy mẹ nào tranh thủ vào với nghé được thì vào chơi với Nghé đỡ cho Phúc nhé, mình thì sau 5h mới vào được.
Cám ơn các mẹ nhiều!

420
0
0

Sông Cấm

Khổ thân Phúc, trưa nay mình vào với Nghé.

1,849
0
0

BB&C

Khổ thân Phúc, trưa nay mình vào với Nghé.
Ô, thế trưa chị vào với Nghé à? Thế mà em lại rủ chi đến viện thăm các bé bị ung thư.

177
0
0

metuquan

Chào các mẹ! Tình hình "Nghé" (đó là do mẹ Chíp Tôm Bi mới đặt tên cho chiều hôm qua đấy,từ nay mình sẽ gọi là Nghé nhé.) trộm vía, đêm qua cu cậu ngủ rất ngoan, 10h đi ngủ, 2h dậy cho ăn, đến 4h lại đói cho ăn xong là cậu lăn ra ngủ đến 6h mới dậy.(nói chung là rất tốt). Nhưng đêm qua Phúc sốt quá ngủ cứ rên hư hử cả, hôm nay đỡ hơn rồi.mình bảo nếu mệt thì em cứ nghị chị ở lại trông Nghé cho nhưng Phúc bảo hôm nay đã đỡ hơn nhiều, em trông bé được.
Vậy mẹ nào tranh thủ vào với nghé được thì vào chơi với Nghé đỡ cho Phúc nhé, mình thì sau 5h mới vào được.
Cám ơn các mẹ nhiều!
Chị ơi, chị có Duyên với bé lắm đấy,nhìn chị bế bé em cứ có cảm giác chị là Mẹ bé ( em có cảm giác thôi nhé)