(MS151/CN) 05.05.2009 - Hải Phòng bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

1,467
0
36

Pokiona

Active Member
Ðề: Hải Phòng Bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

Thôi túm lại nhà bạn Gấu kitty có sẵn thì cứ đem đến cho con nhá, tớ tiết kiệm xiền đỡ phải mua ạ:grin:

Còn men tiêu hóa các mẹ cứ yên tâm, em dặn kỹ Phúc rồi, người ta hai con rồi mừ, kinh nghiệm đầy mình nhá:eyelash:
Có gì chiều em sẽ mang vào cho con. :smiling:

Em cũng ngoài lề tí, ở quê 22 tuổi lấy chồng là không sớm nữa rồi. Phúc cũng gần 30, có 2 con là chuyện bình thường mà. Hihi.

40
0
0

gaumeoyeu1912

Mẹ Gaumeo không phải mang quần áo vào cho con đâu. Hôm nay mình cũng mang vào nhưng Phúc kêu là nhiều rồi, không có chỗ để nên lại phải cầm về. Nếu cần thì để đưa cho con sau cũng được nhỉ.
ui, em soạn đc 1 túi lớn rồi, quần áo cotong dài tay thôi chứ k phải đồ mùa đông đâu ạ. Thế em cứ để tạm ở tủ cquan, lúc nào cần các mẹ ới em em xách đi liền nhá....trộm vía, nghe các mẹ nói con xỉnh xang lên thấy mừng quá.

40
0
0

gaumeoyeu1912

Có gì chiều em sẽ mang vào cho con. :smiling:

Em cũng ngoài lề tí, ở quê 22 tuổi lấy chồng là không sớm nữa rồi. Phúc cũng gần 30, có 2 con là chuyện bình thường mà. Hihi.
keke, em còn chưa đầy 30 mà 3 con nè...kinh chưa?(hihi, em cũng hóng hớt ngoài lề tý)

610
0
0

MinhMinh

@ chị Minh Minh: Bẩn tý ko sao chị, ốm mới sợ. Em giờ chỉ cầu con ko ốm gì nữa để thứ 2 tới mổ luôn, nằm đến thứ 6 là xuất xưởng ạ. Cầu trời, thế nên các bác đừng lo bẩn gì nhé, khi nào em giao trả về cho các bác, các bác muốn tắm gội gì ở HP thoải mái cho em nhá nhá. Em xin...
Vì có mẹ hỏi về chuyện kit trâu của con nên chị mới nói thôi. Tinh thần của chị ngay từ ngày đầu tiên con vào viện là hoàn toàn tin tưởng các mẹ HN nên chị không hề có 1 tí ti ý kiến gì về việc chăm sóc con của các mẹ, ngoài việc động viên và gửi gắm tình cảm yêu quý của mình tới các mẹ thôi, nhất là khi chị không trực tiếp tham gia chăm sóc con và hơn nữa chị biết là các mẹ HN biết cần phải làm gì mà, mẹ MN nhé!:love:

1,904
0
36

291179

Active Member

Em có ý kiến nhà mình khen con ít thôi nhé! nhà em em mà cứ khen thêm cả 'Trộm vía " rồi mà vẫn bị bà mắng đấy, có kiêng có lành ( em nghĩ thế )

176
0
0

Mẹ Kê

Đọc bài của các mẹ HN về con thấy vui và cảm động quá (mình không biết phải diễn tả như thế nào nữa) nhưng cứ nghĩ đến ngày con về HP lại thấy buồn, đau nhói.
Không biết con sẽ về đâu đây? Rồi số phận con sẽ ra sao?

420
0
0

Sông Cấm

Chẳng thường xuyên vào thăm con được nên ngày nào cũng vào topic theo dõi thấy con mỗi ngày một khá hơn lại được bao nhiêu mẹ tận tình chăm sóc mừng cho con nhiều lắm. Yêu các mẹ lắm lắm, Mít Nem đảm đang thật đấy.

38
0
0

hoadauxuan

Nhận 200K từ hoadauxuan (qua Mít Nem)
??? Chị ơi, không phải của em, em chuyển hộ cho chị chan dat thôi ạ. Chị kiểm tra lại dùm em nhé :smiling:

83
0
0

me teu bin

Qua 1 đêm k gặp con mà thấy nhớ vô cùng, thôi theo sự chỉ đạo của 291179 k dám khen con nữa. các mẹ ơi hôm trước em thấy có mẹ nào nói có tã xô màn đấy nhỉ đem cho con 1 ít nhé khoảng 10chiếc thôi, đừng mua nhà có thì đem đỡ tốn tiết kiệm đc chút nào thì hay chút đó, vì e em nghĩ nếu con k ở đây chắc cũng k sử dụng đến tã xô màn đâu, sáng nào em cũng qua viện với con nên em k dùng bỉm mà chỉ dùng tã xô màn, để cho chim con mình nhanh nhớn các mẹ nhỉ. chộm vía chim rất đẹp, 291179 ơi chị chỉ khen chim thôi đấy! thế các mẹ nhé. à thêm chi tiết này nữa con chúng mình rất thích lau hoặc rửa chim thế chứ lị, em nói với Phúc k biết sau này lớn lên mà cứ thích như thế thì nguy hiểm!

83
0
0

me teu bin

à vấn đề kít trâu các mẹ đừng cạy của con ra đấy, rất đau! cứ để đấy cũng đừng bôi gì lên đầu con, bây giờ phải hết sức giữ gìn sk cho con để thứ 2 còn mổ, khi nào con mổ xong khỏe hẳn tắm gội vài lần là hết ngay thôi, các mẹ yên tâm.

1,904
0
36

291179

Active Member

Qua 1 đêm k gặp con mà thấy nhớ vô cùng, thôi theo sự chỉ đạo của 291179 k dám khen con nữa. các mẹ ơi hôm trước em thấy có mẹ nào nói có tã xô màn đấy nhỉ đem cho con 1 ít nhé khoảng 10chiếc thôi, đừng mua nhà có thì đem đỡ tốn tiết kiệm đc chút nào thì hay chút đó, vì e em nghĩ nếu con k ở đây chắc cũng k sử dụng đến tã xô màn đâu, sáng nào em cũng qua viện với con nên em k dùng bỉm mà chỉ dùng tã xô màn, để cho chim con mình nhanh nhớn các mẹ nhỉ. chộm vía chim rất đẹp, 291179 ơi chị chỉ khen chim thôi đấy! thế các mẹ nhé. à thêm chi tiết này nữa con chúng mình rất thích lau hoặc rửa chim thế chứ lị, em nói với Phúc k biết sau này lớn lên mà cứ thích như thế thì nguy hiểm!
thế mai em mang xô màn nhá

31
0
0

Chandat

Nhận 200K từ chan dat (qua chi Hatn)
Nhận 200K từ hoadauxuan (qua Mít Nem)
Em cũng mới tranh thủ vào thăm con được 2 lần, mong rằng với tình yêu thương của chị em mình, con sẽ vượt qua được tất cả những đau đớn và mất mát. Các chị nhớ cập nhật sức khỏe của con đều đặn nhé!
à 200k gửi chị Hatn là của chị em nhờ gửi cho con, còn của em 200k nhờ HDX chuyển khoản đó.

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Mẹ Mít Nem ơi, lúc nãy em định mang thuốc ho và quấn thóp vào cho con, không hiểu hôm nay đầu óc lú lẫn thế nào mà cất hết các thứ vào cốp xe rồi dắt xe ra khỏi nhà định đi mới không tìm thấy chìa khóa xe đâu. Hóa ra là thả chìa khóa xe trong cốp đóng lại mất rồi. :crying::crying::crying: Còn một chìa nữa thì anh xã nhà em cầm lại đang đi làm tận Hà đông. Thế là em đành phải nghỉ làm bất đắc dĩ chiều nay vì không có xe và không có đồ. Huhu. Thôi có gì sáng mai em chạy qua viện mang cho con có được không? Có sợ đến mai thì lâu quá con không có thuốc uống không hả mẹ Mít Nem? Em không có số điện thoại của chị nên không nhắn cho chị được. Tệ quá đi mất :sad:

Hôm nay tình hình con thế nào rồi các chị? Em không chạy vào được lại thấy sốt ruột quá. Hic

741
0
16

không hiểu hôm nay đầu óc lú lẫn thế nào mà cất hết các thứ vào cốp xe rồi dắt xe ra khỏi nhà định đi mới không tìm thấy chìa khóa xe đâu. Hóa ra là thả chìa khóa xe trong cốp đóng lại mất rồi. :crying::crying::crying:
Ah cái vụ này tớ cũng bị một lần rồi nhé! :drooling: Chỉ cần ra hàng sửa xe bọn nó vặn cái ốc trước yên xe là lật được yên lên. Hồi đó tớ mất khoảng 1 tiếng loay hoay mới mở được.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Mẹ Gấu Mèo đừng buồn nhé, chuyện ko may mà, mai mang cho con cũng được nhé. Mình từ chiều qua đến giờ chưa chạy qua được, bận tối mắt. Tý sẽ cố gắng chạy qua.

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Ah cái vụ này tớ cũng bị một lần rồi nhé! :drooling: Chỉ cần ra hàng sửa xe bọn nó vặn cái ốc trước yên xe là lật được yên lên. Hồi đó tớ mất khoảng 1 tiếng loay hoay mới mở được.
Cám ơn mẹ nó đã chia sẻ kinh nghiệm. :rose: Lần sau mình sẽ áp dụng cách này của mẹ nó.

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Mẹ Gấu Mèo đừng buồn nhé, chuyện ko may mà, mai mang cho con cũng được nhé. Mình từ chiều qua đến giờ chưa chạy qua được, bận tối mắt. Tý sẽ cố gắng chạy qua.
Vâng, có gì sáng mai em sẽ mang cho con. Chị chạy qua với con rồi cập nhật tình hình chị nhé. :rose::rose::rose:

594
0
0

meyeuTomTom

Cám ơn các mẹ nhiều nhé. Em không vào được với con. Nhờ các mẹ tất cả nhớ. :rose::rose::rose:

44
0
0

ha_tn

Chào các mẹ! Chúc các mẹ một ngày làm việc hiệu quả nhé.Tình hình bé Dư ngày hôm qua là rất quấy, cứ bắt bế trên tay suốt ko chịu nằm, mà cũng ít ngủ nữa. Phúc hôm qua rất mệt, tối qua mình vào thế là mẹ ta ngủ khì khì,nguyên nhân bé quấy là do sau khi đi "ngoài ra nước",thì 2 ngày sau đó ko cho ra 1 tý sản phẩm nào cho nên cu cậu nặng bụng dưới...hihi, lúc 9h mình đang định về thì cu cậu tặng luôn cho 1 bỉm đầy..., phải công nhận là "sản phẩm" rất chi là đẹp đấy nhá. Cầu mong cho con từ nay đến thứ 2 con khỏe mạnh để được mổ các mẹ nhỉ.

66
0
0

mecuahaianh

Các mẹ ơi, nếu có thể các mẹ luyện cho bé nằm nhé. Ở Hải Phòng bé toàn phải nằm một chỗ chỉ thỉnh thoảng mới được bế lên một tí, các bác sỹ cũng hạn chế cho bế bé. Biết là bé quấy do mới mổ và người khó chịu, nhưng sợ mổ xong về bé không được bế lại cứ khóc thì tội lắm. Không có bố mẹ là khổ như vậy đấy.