(MS151/CN) 05.05.2009 - Hải Phòng bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

40
0
0

gaumeoyeu1912

Ðề: Hải Phòng Bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

Cầu chúc con may mắn.
Cảm ơn các mẹ luôn bên con, các mẹ nhà mình đúng là tuyệt vời quá ý!

44
0
0

ha_tn

Chúc mừng con nhé! vậy là 2 mắt của con đã hoàn toàn bình thường rồi. từ sáng đến giờ bận ko vào với con được nóng ruột quá... nhưng mọi người đã thông tin kịp thời về con, mẹ cũng thấy yên lòng. Con à, đêm nay mẹ lại ngủ với con để được ôm ấp vỗ về con, để được ru con vào trong giấc ngủ say nồng con nhé. Mẹ yêu con nhiều lắm....mà chẳng làm được gì cho con,con à...!

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Bé bú một bình sữa rồi, vẫn chưa về phòng. Tý em lại sang xem sao. Sợ giống lần trước nên lần này em chả dám hó hé câu nào trước ca mổ cả. Thật may mắn là mọi việc đã xong, chỉ biết cảm ơn bs thật nhiều. Mẹ CTB đâu rồi, đi được 80% đường rồi đấy nhá.

@ cả nhà: Ai muốn đi ôm hôn bs thì trưa nay 12h qua viện Mắt nhá, em đang định mời bs đi ăn trưa:grin:
Đây đây chị đây. Ngóng từ sáng rồi, gọi điện cho mẹ Sông Cấm rồi. Giờ đang thèm ôm hôn BS quá mà chả ai hộ cho đây. Chị cũng đang định hôm nào lên HN thì mời mấy BS đi ăn cơm mà.

1,904
0
36

291179

Active Member

Em về rồi đây ạ, thông báo với các mẹ là Nghé rất "đáng ghét " ạ, con được về phòng lúc 11h MN chạy qua với con nên em về vp luôn .Các mẹ yên tâm nhé!

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

A lô cả nhà ơi, chiều nay ai vào với con điện thoại cho em với nhé, em có việc cần nhờ. BS đã kê đơn thuốc, vẫn hai loại như hôm nọ (một loại phải mua, một loại được phát). Em đã lấy về rồi, vừa gặp chị Hà Tễu ở đó, em đã dặn chia nhau nhỏ rồi.

@ chị Hà-tn: Tý chị Tễu cho cu uống siro ho, khoảng 4h, 10h tối chị cho uống thêm một liều như mọi khi nhé, vì cu vẫn ho đấy chị ạ. Thuốc nhỏ mắt thì loại thường Phúc tự nhỏ. Loại hay gây sốt em đã nói chị Hà Tễu nhỏ sáng, em vào nhỏ trưa, chị nhỏ tối rồi, giữ tuyến lệ chặt khoảng 3-4 phút tránh thuốc xuống họng ngộ độc gây sốt chị nhé. Thuốc nhỏ mắt thì bắt đầu từ mai, lúc nào tháo băng thì nhỏ ạ.

Về phía Bs, em đã gửi đủ các lời cảm ơn, và cả các lời hứa hẹn cảm ơn của các chị HP rồi. Bao gồm những cái ôm và một vụ mời bs đi ăn nữa nhá. Các bác hôm nào lên là vừa nói vừa làm nhá. Trời nóng quá...

À quên mất, cảm ơn chị Sông Cấm và 291179 đã vào với con sáng nay, hai ngừoi mất hai buổi làm nhé. Đặc biệt cô nhiều số kia sếp yêu quá gọi suốt làm cô ý ko đi ăn được với bs nhé, ghét lão ý nhỉ em nhiều số nhỉ:grin:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
66
0
0

mecuahaianh

Chị Loan ơi,em vừa gửi vào tài khoản 500k giúp bé Dư mổ mắt (số tài khoản .....18402). Chị kiểm tra giùm em nhé!

242
0
0

Nhím_Minh Thư

Cầu trời phù hộ cho con.

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Hôm nay em bận suốt ngày nên ko vào với con được. Thế là con mổ thành công rồi. Ơn trời, mừng quá. Cám ơn các mẹ thật nhiều. :kiss::kiss::kiss: Mai em sẽ vào với con nhé.

184
0
0

tomiu

Thế là ơn trời ca mổ của con đã thành công, nhưng vẫn thương con quá vì hôm nay quả thật là ngày nóng nhất từ đầu mùa tới nay, có lẽ tối nay con sẽ mệt lắm đây, một phần vì ca mổ và một phần thời tiết nữa.
Em nói điều này các chị chắc bảo em dở hơi mất là em chỉ mong con nằm viện dài dài nữa thôi, để còn được chăm con cho thật khỏe này, để được chứng kiến con lớn từng ngày này, để được nghe tiếng khóc đòi ăn "đanh đá" của con này, .... Vậy mà thứ 6 đã sắp đến rồi, huhu...:crying::crying::crying:

314
0
0

Me DiemNgoc

Vậy đã con đã qua 2 lần phẫu thuật rồi , con can đảm thật cơ , tuy chưa đc nhìn thấy con , chưa đc tận tay bế con nhưng cảm thấy yêu con lắm cơ . Mai em được thực hiện điiều trăn trở bấy lâu rồi , nghĩ thấy vui và hồi hộp quá

341
0
0

Bryanthien

Đọc đến nay em mừng rơi nước mắt...
Thanks tất cả mọi điều

44
0
0

ha_tn

Mình mới ở BV viện về, tình hình cu Nghé là rất ổn, tối hôm qua cu cậu đau, và thời tiết nóng quá nên cậu khóc nhè rất nhiều mà khóc rõ to đến tận 11h mới chịu nằm im, 3h sáng lại khóc nhè tiếp, Sáng nay Bố Bừa vào rất sớm rủ Nghé đi ăn sáng cu cậu khoái quá ngủ ngoan luôn, hình như Nghé rất có duyên với bố Bừa đấy nhé các mẹ ạ.(trộm vía Nghé và bố Bừa nhá : cái miệng của Nghé và cả đôi tai của Nghé nữa trông rất chi là giống bố Bừa đấy ...hehe....:grin:

492
0
0

sweetlily

Cảm ơn mọi người lắm lắm lắm, nghe các mẹ kể chuyện về cu Nghé yêu thật là yêu, mừng nhất nhất là đôi mắt của con :kiss:

1,557
0
0

Camellia

Đúng là Nghé rất đáng ghét, ghét tới nỗi mình nhìn chỉ muốn cắn cho một nhát, kể cả khi anh í trong phục trang của ...cướp biển :D.

@Mit Nem: Chị mang thuốc hạ sốt vào cho con theo chỉ định của em rồi đấy nhá. Ơn trời không cần dùng đến...
@Bừa: Cám ơn anh và bà xã đáng yêu của anh nhé!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
0
0
0
B

Bừa

Guest

Mình mới ở BV viện về, tình hình cu Nghé là rất ổn, tối hôm qua cu cậu đau, và thời tiết nóng quá nên cậu khóc nhè rất nhiều mà khóc rõ to đến tận 11h mới chịu nằm im, 3h sáng lại khóc nhè tiếp, Sáng nay Bố Bừa vào rất sớm rủ Nghé đi ăn sáng cu cậu khoái quá ngủ ngoan luôn, hình như Nghé rất có duyên với bố Bừa đấy nhé các mẹ ạ.(trộm vía Nghé và bố Bừa nhá : cái miệng của Nghé và cả đôi tai của Nghé nữa trông rất chi là giống bố Bừa đấy ...hehe....:grin:
Hihihi. Hôm qua bà xã em khám chim cho cu Dư xong, lúc đi về cũng bảo -Thằng cu này nó giống anh đủ thứ, hay là ông lại gì gì dưới HP rồi đấy, ngồi trên xe cứ bấm ngón tay tính (2tháng rưỡu + 9 tháng +10 ngày) :thinking: = đúng thời gian năm ngoái ông suôi ngược HP còn giiiiiề.:angry::angry::angry:
Tý về đến nhà chết với tôi.!!!!

1,904
0
36

291179

Active Member

Quả này anh Bừa ko bị bà xã cấu mới là lạ bà con nhỉ:laughing:

1,557
0
0

Camellia

Nào lại kể chuyện Nghé ọ:

Trưa nay mẹ Diễm Ngọc lặn lội từ Phú Thọ lên thăm con. Hôm nay con đã được tháo băng ra khỏi mắt rồi các mẹ ạ.

Em không diễn tả được cái cảm xúc khi lần đầu tiên bắt gặp đôi mắt con nhìn em bằng cả hai mắt, ánh nhìn nghiêm nghị, nhìn thẳng nhé. Khác hẳn những ngày trước, một mắt cứ lơ láo đâu đâu. Giờ con (trộm vía) đẹp giai một cách ngỡ ngàng. Chưa bao giờ có anh trai nào nhìn em mà làm em cảm động đến rơi nước mắt như anh cu Nghé này đâu.

Hôm nay anh í vẫn hơi sốt sốt. Chắc là do phản ứng thuốc như lần trước.
Mẹ Mit Nem tất tả chạy vào dặn phải nhỏ thuốc cho anh í rồi giữ 4 phút cho thuốc mắt khỏi chảy xuống tuyến lệ, đã làm theo chỉ dẫn rồi Mit Nem nhé!.

Tuy rằng anh í sốt, nhưng trước khi về em vẫn cố nhồi cho anh í một bình sữa nữa. Thương lắm í! Em bế anh í ngủ, mà miệng tự dưng cứ buột miệng hát:
"Miệng con chúm chím xinh xinh, như đài hoa đang hé trên cành...."

Mẹ Diễm Ngọc đang ốm mà sợ không lên HN sớm thì con về HP mất, không được gặp con. Chia tay con mẹ í cứ khóc, vớ vẩn thế chứ, có gì mà khóc các mẹ nhỉ?!

610
0
0

MinhMinh

Trưa nay mẹ Diễm Ngọc lặn lội từ Phú Thọ lên thăm con. Hôm nay con đã được tháo băng ra khỏi mắt rồi các mẹ ạ.

Em không diễn tả được cái cảm xúc khi lần đầu tiên bắt gặp đôi mắt con nhìn em bằng cả hai mắt, ánh nhìn nghiêm nghị, nhìn thẳng nhé. Khác hẳn những ngày trước, một mắt cứ lơ láo đâu đâu. Giờ con (trộm vía) đẹp giai một cách ngỡ ngàng. Chưa bao giờ có anh trai nào nhìn em mà làm em cảm động đến rơi nước mắt như anh cu Nghé này đâu.

Mẹ Mit Nem tất tả chạy vào dặn phải nhỏ thuốc cho anh í rồi giữ 4 phút cho thuốc mắt khỏi chảy xuống tuyến lệ, đã làm theo chỉ dẫn rồi Mit Nem nhé!.

Tuy rằng anh í sốt, nhưng trước khi về em vẫn cố nhồi cho anh í một bình sữa nữa. Thương lắm í! Em bế anh í ngủ, mà miệng tự dưng cứ buột miệng hát:

Mẹ Diễm Ngọc đang ốm mà sợ không lên HN sớm thì con về HP mất, không được gặp con. Chia tay con mẹ í cứ khóc, vớ vẩn thế chứ, có gì mà khóc các mẹ nhỉ?!
Biết Nghé con từ những ngày đầu tiên con nằm ở viện Nhi HP... rồi theo con lên HN, gặp con bao nhiêu là mẹ khóc...thương con nhưng mà mình không khóc được. Vậy mà đọc bài của mẹ Camellia mình thấy vui buồn lẫn lộn, cảm xúc thật khó diễn tả ...:crying::crying::crying:

97
0
0

Phuc & Chip Bong

Đọc tin của các mẹ mà em mừng rơi nước mắt.

Yêu cả nhà mình nhiều lắm.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Yêu các mẹ quá.:rose::rose::rose::rose::rose: