Đà Nẵng ơi tình người (tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,250
0
0

baoduy_susu

Ðề: Đà Nẵng ơi tình người (tầng 2)

Chúccả nhà 1 tuần mới đầy khí thế và hiệu quả.
@muathu: tui kg thấy bà alo vụ khuyến mãi vinatex nhỉ???

2,801
0
0

muathu

Chúccả nhà 1 tuần mới đầy khí thế và hiệu quả.
@muathu: tui kg thấy bà alo vụ khuyến mãi vinatex nhỉ???
Alo tìm người mất tích trước chứ bà, người mô mà ít lên diễn đàn tui alo mà không chịu cầm máy nghe :D chứ tui nhắn trên rồi đó mấy cái áo cho Tí vải mềm giá chưa tới 30K ổn lắm, quần áo cho người lớn OK lắm còn tới ngày 15 lận tranh thủ đi nhé, hôm qua vào đúng lúc hàng họ lựa hết 11h trưa chứ không tui cứ lấy đại cái đẹp mang về nhà mình là Ok rồi :p

Bà ơi còn một món mà chắc các con rất thích là bánh quy, tối thứ 7 bà có tranh thủ ghé tui để làm bột bánh quy được không? để sáng chủ nhật off cho các con cut bánh, cutter thì tui và Memynhi có nhiều lắm, sau đó làm thêm món chi trong danh sách bà đưa cũng OK vì sáng chỉ cán và nướng thôi thì nhanh nhỉ.

À xì pam thêm phát nữa, đấu giá bà đấu từ từ cho bà con tham gia với chớ, bà làm phát rứa ai theo theo cho nổi :)

gaume81 nói:
hì hì hì, em ở sì gồng ah, mà chị đang bán gì thía, xem em có bon chen được không nè
Chị đâu có bán gì em, Đà Nẵng nhà mình có mẹ Mymy chuẩn bị mở topic bò khô Quảng Ngãi trên CSTT để ủng hộ miền trung bão lụt đó khi nào có kiu em nhé :x

@All: Chào cả nhà ngày mới, trời đẹp lòng người cũng thấy vui @};-@};-@};-@};-@};- Sáng chủ nhật tuần này sẽ off làm bánh tại nhà muathu các mẹ nhé, đưa các con theo để các con làm bánh :)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,250
0
0

baoduy_susu

ok với ý của bà. Riêng bánh quy Pink3 đã thực hiêẹ và biễu diễn nhé Pink3.
Tối thứ bảy tui qua hỉ.
Còn vụ đấu giá, đi nhanh cứ bò mãi mệt quá, hihi,chúc bà vui lại

780
0
0

memynhi

Chúc cả nhà một tuần mới tốt đẹp, an lành :cstt04:

13
0
0

chim bien

khi nào có khô bò quảng ngãi thế các mẹ? có bán bạch nha nữa không? cho mình đăng ký với nhé.

679
0
0

songthao

Sáng giờ bận bịu lu bu quá. Giờ em vào chúc các chị.....ăn trưa ngon miệng hehehe

2,801
0
0

muathu

khi nào có khô bò quảng ngãi thế các mẹ? có bán bạch nha nữa không? cho mình đăng ký với nhé.
Sắp chim bien à, Mymy đang lên kế hoạch, mạch nha cũng có nhưng mà không biết có nhiều người đặt mua không nên chưa có trong kế hoạch :)

Memynhi nói:
@cả nhà :
Vụ off làm bánh, em thấy bánh cuộn hạnh nhân hay mè được đó, vì các mẹ có thể thay phiên nhau thực tập luôn, vì bánh này có nhiều người sẽ làm nhanh hơn. Em sẽ đem theo vài dụng cụ chuyên dùng tự chế hihihi, nướng cái này có miếng nướng silicon mới đỡ mệt, em có 3 cái, nhà ai có nữa mang theo nhé. À, quan trọng là bánh này dùng lòng trắng trứng thôi, nên nếu nhà ai có sẵn thì mang theo, không thì phải làm thêm bánh su kem để giải quyết lòng đỏ hihihi.

Dự định off mấy giờ đây, có off đến giờ ăn trưa luôn ko em nấu bò kho đem sang ăn.
OK em luôn, vụ ni hấp dẫn quá :D:x:x:x

@Song Thao: Lụt lớn nhà ông bà ở Hội An có thiệt hại chi nhiều không ??? Chủ nhật tới sắp xếp được thì tham gia nhé.

1,669
0
0

mesubim

@all: cả nhà ai thấy nàng subim chảnh kêu về nhà giúp em cái :D:D
Báo cáo cả nhà subim có mẹt ạh :-*
Từ đây trở đi subim bận lắm mọi người ạ, do trong phòng có một ông đi học lớp chuyên viên chính nên sếp phân phải gánh thêm phần việc của cha nớ đến 3 tháng lận, chán lắm việc nhiều cả ngày không vô nhà được, việc cứ nối việc đuổi theo sau đít chạy không kịp luôn, hôm nào ngớt việc cũng hết giờ, xiền thì không có mà việc thì quá trời ăn mấy không hết :( chớ không phải subim chảnh đâu nhé mymy ới, nhớ mọi người lắm lắm :x

Trưa nay có ai đi Vianatex không vậy hú lên cho subim bám càng với, đi một mình buồn hiu, pink3 ơi có đi không hè :)

780
0
0

memynhi

@cà nhà: off làm bánh - em lo lòng trắng được rồi nhé.

1,250
0
0

baoduy_susu

Ðang đọc: 2 (2 thành viên và 0 khách) baoduy_susu, memynhi
trưa nay hai bà" tốt bụng" kg đi ăn, giữ nhà nè...

1,669
0
0

mesubim

Ðang đọc: 2 (2 thành viên và 0 khách) baoduy_susu, memynhi
trưa nay hai bà" tốt bụng" kg đi ăn, giữ nhà nè...
Hai bà ni sợ ''péo'' nhịn ăn đây, có tui không sợ péo nhưng cũng đang bị treo mỏ nè, trưa nay không hiểu sao gọi cơm mãi chẳng thấy đem tới :))

1,250
0
0

baoduy_susu

haha, tưởng chỉ có 2 bà "tốt bụng", lại thêm mụ nữa , nhịn cho đỡ tốn hì...

780
0
0

memynhi

đang ngồi nhâm nhi ma cà rồng của chị baoduy đây, phận 'tốt bụng' này khổ ghê, nghỉ tập thể dục cả tháng trời nay, chiều nay phải quyết tâm tái xuất giang hồ để còn dám làm bánh tiếp hihihi

2,801
0
0

muathu

Mẹ Gôn nói:
Nếu là chủ nhật thì sợ là MG ko tham gia được
T7 thì còn tranh thủ chứ giờ bận bịu đủ thứ, nhà chưa kiếm được NGV, híc
Bởi rứa chị mới post sớm để em chuẩn bị đó, em tranh thủ mỗi ngày 1 tiếng buổi tối và thứ 7 để chủ nhật gặp mọi người cho thư giãn chút đi em.

À chị quên nhắn em cái này, do dự án thằng em kéo dài thêm 1 tháng nên chị của chị về muộn phải hết tháng 11, em cố gắng tìm người nhé, chúc em vững vàng.

@Subim & All: Hôm đó sẽ có vườn trẻ cho các mẹ nhé :)

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Bởi rứa chị mới post sớm để em chuẩn bị đó, em tranh thủ mỗi ngày 1 tiếng buổi tối và thứ 7 để chủ nhật gặp mọi người cho thư giãn chút đi em.

À chị quên nhắn em cái này, do dự án thằng em kéo dài thêm 1 tháng nên chị của chị về muộn phải hết tháng 11, em cố gắng tìm người nhé, chúc em vững vàng.

@Subim & All: Hôm đó sẽ có vườn trẻ cho các mẹ nhé :)
Hiện nay thì ngày nào em cũng phải tranh thủ mỗi ngày 1 tiếng buổi tối và thứ 7 rồi vì nhà đang bề bộn, chiều tối về mà ko tranh thủ thì nó thành cái xưởng gỗ vì bụi gỗ khắp nơi, sợ Gôn chơi hít vào phổi nguy hiểm. Nói chung là cứ sáng CN là em chịu, ko thể đi đâu được, trước giờ sáng CN nào Gôn cũng phải di tản sang nhà OBNg để mẹ chợ búa, dọn dẹp các thứ rồi

1,250
0
0

baoduy_susu

Vậy thống nhất time thế nào Muathu ới nhé để memynhi chuẩn bị lòng trắng làm hạnh nhân cuộn.tui sẽ chuồn chạy qua chút.

2,801
0
0

muathu

@Mẹ Gôn: Ừ biết em bận mà, nhưng thứ 7 chị lại có CT đi Quảng Nam đã gọi điện mượn xe máy ở Thăng Bình, nếu tranh thủ được em ghé chút, sau khi làm bánh xong và bữa trưa chuần bị xong.

Vậy thống nhất time thế nào Muathu ới nhé để memynhi chuẩn bị lòng trắng làm hạnh nhân cuộn. tui sẽ chuồn chạy qua chút.
Vẫn như cũ thôi đợt sau lại off thứ 7. Cả nhà chuẩn bị tinh thần sáng chủ nhật tuần này. có cả bữa trưa nhé do Memynhi đầu bếp nhé :x sẽ thông báo cụ thể đến mợi người.

1,413
0
0

Mẹ Gôn

@Mẹ Gôn: Ừ biết em bận mà, nhưng thứ 7 chị lại có CT đi Quảng Nam đã gọi điện mượn xe máy ở Thăng Bình, nếu tranh thủ được em ghé chút, sau khi làm bánh xong và bữa trưa chuần bị xong.

Vẫn như cũ thôi đợt sau lại off thứ 7. Cả nhà chuẩn bị tinh thần sáng chủ nhật tuần này. có cả bữa trưa nhé do Memynhi đầu bếp nhé :x sẽ thông báo cụ thể đến mợi người.
Em chỉ có thể tranh thủ buổi chiều CN như trước đây thôi ạ :) sáng CN thì potay.com
mọi người off vui vẻ nhé, nhớ để phần bánh cho em là được rồi :)

780
0
0

memynhi

em chuẩn bị nồi (gân) bò kho ăn bánh mỳ, nấu sẵn mang sang, còn thêm món gì nữa thì phiền 'gia chủ' nhé.

2,801
0
0

muathu

@Chị Soni: Thứ 4 này TY của em đi Hà Nội, sẽ có sách chị nhé nhưng mà ngoài Không Gia Đình của Huỳnh Lý dịch ra em không biết chị còn thiếu quyển nào? Em đã đọc sử thi Ấn Độ Mahabrahata hơi bị khó đọc nhưng mà nhiều cái quá hay chị có định gặm không, nói chung em bây giờ chỉ đọc sách lúc nào thật tâm trạng :D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.