Đà Nẵng ơi tình người (tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2,801
0
0

muathu

Ðề: Đà Nẵng ơi tình người (tầng 2)

chị mùathu hướng dẫn em làm lại món này với, hôm qua chị nói xng em chỉ nhới là xuống chợ Hàn mua 2 bích sữa đậu nành thôi, hihi, con chi tiết đoạn sau em nhớ sơ sơ, sợ làm hổng được.thanks chị, tặng hoa cho chị nè@};-@};-@};-@};-@};-
http://www.chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=1557

Em ơi công thức thì ở trên, còn nhanh gọn không đọc cái topic dài thì, 2 gói sữa 4K ở chợ Hàn cổng đường Bạch Đằng, đun sôi sữa tắt bếp, lấy 10gr Galentin trong cái lọ em mua ra chén cho sữa đã đun sôi vào chén pha cho tan Galentin lấy thìa miết mấy cái còn lợn cợn ra, xong đổ chén galentin đã pha vào nồi sữa đã đun sôi quậy đều đổ ra tô cho vào tủ lạnh, thắng đường với gừng lát cho thơm khoảng hơn 1h sau thì có đậu hủ ăn.

Chú ý: khi đun sữa rất hay bị trào nên đứng canh luôn cho chắc, vì nhanh lắm.

@Mymy: Lên lịch off và thông báo mọi người nhé đồng chí hihi

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
25
0
0

Double_Bi

@lamngocnguyen: Chị cũng muốn mua hàng bên lamchame nữa nè,có mua gì pm chị nhé. Chắc em không nhớ chị ha, hồi bữa đi học giùm bé Dung ngồi cạnh em đó. Giờ chị đang ở trong Hòa Vang đây.

@muathu: Galentin mua ở đâu vậy chị? Em sẽ gởi đồ cho Susu chị nhé. Susu ơi, đóng vai người vận chuyển nữa hì.

107
0
0

minhtri31

@memynhi: chị khéo tay ghê nha.
@minhtri: em hay mua hàng bên lamchame lắm phải không?, chị cũng hay mua nè, khi nào mua chị em mình mua chung đi, đỡ tiền ship, hihi.

@lamngocuyen:hiện nay em đang có mua ít hàng cho bé ở bạn GauconUK , chị có mua gì ko?để mai mốt tiện ship về luôn, hihi.

81
0
0

lamngocnguyen

@lamngocnguyen: Chị cũng muốn mua hàng bên lamchame nữa nè,có mua gì pm chị nhé. Chắc em không nhớ chị ha, hồi bữa đi học giùm bé Dung ngồi cạnh em đó. Giờ chị đang ở trong Hòa Vang đây.
Ah, em nhớ rồi, chị là chị dâu của Dung đúng không?, vừa rồi em nghe nói nhà chị có chuyện buồn, lúc đó chị lại vừa sinh bé, em thì bé còn nhỏ quá nên không đi được, :(. Nếu có gì hàng gì hay hay em sẽ nhắn chị nha.
@minhtri: gauconUK là hàng Anh đúng không em?, chị cũng tính mua cho bé nhưng mắc quá nên thôi, hihi

445
0
0

me titdng

Baoduy-Susu ơi! cảm ơn cái bánh SN bạn làm nhé bánh rất đẹp và ngon,xã tớ khen còn 2 cu tí thì ăn xong còn liếm mép đấy :D 2 cu tí nhà tớ còn nói mẹ ơi khi nào con sinh nhật mẹ lại đặt cô ấy làm nhé.Lần nữa cảm ơn nhiều nhiều.
@ Mynhi ới! cái vụ vòng khi nào em có thời gian sáng tạo nhiều nhiều chị dẫn bạn tới xem nhé vì bạn chị rất thích cái vụ vòng đấy em ah.

780
0
0

memynhi

hehehe vậy là chị Baoduy sẽ đắt hàng lắm đây .....

@me titdng: cám ơn khách hàng tiềm năng nhé (ah đại lý chứ nhỉ), hôm nào có nhiều mẫu em sẽ báo chị nhé.

1,250
0
0

baoduy_susu

sao hôm nay nhà mình vắng thế? các mẹ lo kiếm ziền hết rồi kìa

780
0
0

memynhi

Các mẹ vào ủng hộ topic bán hàng của memynhi nha.

780
0
0

memynhi

nhà mình hôm nay sao vắng thế, các mẹ đâu hết rồi, dư âm 20/10 còn đọng lại à ? :p :p :p

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Ðang đọc: 7 (7 thành viên và 0 khách)
susu1811, baoduy_susu, cifmoon, lamngocnguyen, Mẹ Gôn, mesubim, Tí Tèo
Từng ni người mà ngồi ngậm cafe không ai chịu nói :D

2,801
0
0

muathu

trưa nay thế nào???
Bị réo hoài mệt quá nhưng trưa nay mình sẽ ăn cơm ở Bin gần Phố xưa, ai ăn cơm trưa với miềng không ???

@Susu1811: Nhận được tin nhắn chị chưa, hôm nào mang cho chị cái cặp lồng với, để sáng bới cơm đi :D

@Me Gôn: Cho chị địa chỉ mua Toping Cream với thực hành trang trí bánh kem.

@Baoduy_susu: Kim Cương nó nằm chỗ mô rứa ???

@Memynhi: Nếu tối rảnh chị ghé nhà em, gửi mấy thứ, dây thì chị sẽ đặt một cái đang tìm mẫu :)

@Cifmoon: Em ơi trưa có đi được không, tiện em gửi giúp chị cái áo với lót bánh kem cho Susu1811 giúp chị nhé.

780
0
0

memynhi

trưa nay em có về đấy, lát ới chị

25
0
0

Double_Bi

@lamngocnguyen: ừ, hay nghe Dung kể chuyện về em, khen nức nở tài nội trợ và sự đảm đang. Bữa nào cho chị học vài món nghe.

Nhà mình hôm qua vui không hè? Chồng em nói hôm qua là ngày tắt bếp. Phố xá đông nghịt, hàng quán thì nào là người. Tự nhiên hôm qua hai vợ chồng em thèm ăn thịt...heo mà đi mấy quán Trần đều trương "Hết thịt". :p

798
0
0

cifmoon

Bị réo hoài mệt quá nhưng trưa nay mình sẽ ăn cơm ở Bin gần Phố xưa, ai ăn cơm trưa với miềng không ???

@Susu1811: Nhận được tin nhắn chị chưa, hôm nào mang cho chị cái cặp lồng với, để sáng bới cơm đi :D

@Baoduy_susu: Kim Cương nó nằm chỗ mô rứa ???

@Memynhi: Nếu tối rảnh chị ghé nhà em, gửi mấy thứ, dây thì chị sẽ đặt một cái đang tìm mẫu :)

@Cifmoon: Em ơi trưa có đi được không, tiện em gửi giúp chị cái áo với lót bánh kem cho Susu1811 giúp chị nhé.
Gô bị ốm nên trưa nay em về sớm nên kô biết chị nhắn :x

1,250
0
0

baoduy_susu

@muathu: Kim Cương trên đường Trưng Nữ Vương, đối diện với nhà thờ gì lớn lắm. Trên đường tui đi làm, bà mua gì tui ghé mua luôn cho

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Nói lần thứ 3, 31 Hà Huy Tập nhé bà chị
Kim Cương thì từ ngã ba Núi Thành - TNV đi lên khoảng vài trăm mét, bên tay phải (gần tới ngã ba PCTr hay Hoàng Diệu quên rồi :D)

Sáng ni đi học, trưa chẳng về cq, thêm điện thoại bỏ trong cốp xe nên ko biết có off :)

2,801
0
0

muathu

@Soni: Chị ơi em đã để sách vào túi, khi nào chị tiện đi ngang qua ghé lấy chị nhé, trong đó có Không Gia Đình và Con Hủi, em đã đọc gần hết Con Hủi rồi nhưng lại thấy không hay lắm. cũng có thể do cách dịch, thêm nữa sách có quá nhiều lỗi chính tả nên đọc rất khó chịu, sau đợt này chắc em không warning mua sách giảm giá nữa chị ạ, chị 2 quyển tổng cộng 96K. Tuy nhiên mua sách ở hiệu sách Đà Nẵng vẫn dính sách sai lỗi chính tả quá nhiều như Annakarenina em đã mua chán ghê.

Có 1 số cuốn không biết em đã nó chị chưa:

1. Đồi gió hú (Dương Tường dịch)
2. Jane Eye .....

Em thích hai quyển này hơn Con Hủi nhiều nhiều...

@Mẹ Gôn: Hôm qua chị mua Toping Cream chỗ Kim Cương không phải mấy nhãn hiệu quen ở Metro thấy không tin tưởng về chất lượng lắm :) để hôm nào ghé Hà Huy Tập thử xem.

@Calaboc và Minhtue05: Khi nào tiện ghé 47 Trần Phú lấy hàng em nhé.

@Sonylucky: Em ơi lá Galentin em gửi chị 80 lá x 2.700 = 216K, chị đã gửi tiền giúp em hai bộ khuôn sò tròn x 125 = 250K.

@All: Trưa nay nhà mình không có gì các mẹ nhé :D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.