Đà Nẵng ơi tình người (tầng 3)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
798
0
0

cifmoon

Ðề: Đà Nẵng ơi tình người (tầng 3)

Mọi người nói chiều thứ 7 ít thời gian quá em ạ, nên từ sáng đến trưa rồi qua chiều, tới 12h trưa em ghé qua vẫn OK em ạ, hết giờ làm chạy qua luôn em nhé @};-@};-@};-
Lại đổi giờ sang sáng rồi, buổi sáng em đi làm, nghỉ nhiều rồi nên sợ khó chuồn, nhưng em sẽ cố gắng chuồn nếu có thể. Đi làm về ghé thì mấy chị làm hết rồi, đâu có giúp gì được nữa :x

1,669
0
0

mesubim

Lại đổi giờ sang sáng rồi, buổi sáng em đi làm, nghỉ nhiều rồi nên sợ khó chuồn, nhưng em sẽ cố gắng chuồn nếu có thể. Đi làm về ghé thì mấy chị làm hết rồi, đâu có giúp gì được nữa :x
Vấn đề chính là đem heo qua mổ bụng em ơi, sáng em cứ đi làm trưa ghé cũng được mà, yên tâm còn nguyên cả buổi chiều sẽ dành việc cho em :x

33
0
0

danangmenyeu

Còn nhiệm vụ này nữa nhờ Mymy và Susu1811 chủ trì và các thành viên còn lại trợ giúp nhé :)

Chị Blanch có bạn làm ở tổ chức từ thiện, ở trường cô ấy đang có đợt tuyển sinh ưu tiên miền Trung. Tổ chức này tuyển chọn các em là trẻ lang thang cơ nhỡ, mồ côi, không nơi nương tựa, hoàn cảnh thật đặc biệt cho học nghề chủ yếu dịch vụ nhà hàng khách sạn cao cấp. Mọi chi phí ăn ở học đều do họ tài trợ toàn bộ. Có em còn được đưa đi tu nghiệp nước ngoài nữa. Trường và đang tuyển sinh ưu tiên cho khu vực miền Trung điều kiện như trên, tuổi từ 16-22.

Khi ở Đà Nẵng chị Blanch có ghé thăm nhà tình thương Hải Châu (Chị ấy cũng không để ý địa chỉ nhưng gần chùa Bát Nhã) trong nhà Hải Châu cũng có mấy em lớn có thể đúng yêu cầu của họ. BL muốn nhờ CSTT Đà Nẵng nghiên cứu chương trình này, giúp các em có điều kiện có được nghề ổn định, ngoài nhà HC ra, nếu còn biết cá nhân hoặc nơi nào khác thì giới thiệu dùm luôn.

Nhờ các thành viên Đà Nẵng ghé mái ấm Hải Châu xem xét có bao nhiêu em đủ điều kiện, Susu1811 liên lạc với trung tâm Tình hồng ở Quảng Trị, xem có bao nhiêu em đủ điều kiện để xin hồ sơ em nhé.

Thời gian tuyển sinh Khóa 2 này từ nay đến tháng 5/2010. Dự kiến tháng 6/2010 khai giảng. Chị Blanch sẽ gởi bộ hồ sơ ra để gửi cho các cháu. Hồ sơ nộp về SG, họ xét và xác minh lý lịch thực tế nếu đúng thì mới nhận.

Cảm ơn tất cả mọi người :x:x:x:x:x
cái gì chớ cái này em quen biết rất nhiều. thật sự luôn đó. để em tìm thử có em nào em giới thiệu được khôgn chị!!

25
0
0

Double_Bi

Lâu ngày không 888 với nhà mình giờ vào ngập thông tin luôn. Chị muathu ơi, thứ 7 này muốn đi mổ heo với mọi người ghê nhưng không dám hứa trước. Bao lâu rồi mà vẫn chưa đi off được.

21
0
0

Bình & Noel

Thứ bảy này tranh thủ ghé nhà chị Mùa thu đi chị, lâu ngày chưa gặp. :x
Không tham gia, nhưng cổ vũ là vui lắm rồi chị. :)
Nhất định là thứ 7 này phải tham gia chứ em .:)

Không đủ thời gian để đọc hết các bài của nhà mình nhưng cũng hiểu sơ sơ tình hình là mọi người đang đặt may áo ấm cho trường học ở quảng trị . Không biết mọi người đã có chỗ may chưa nếu chưa có thì mình giới thiệu cho vài xưởng may . Qua bên cầu Cẩm Lệ có 1 xưởng may của anh Tuấn may hàng rất đẹp giá cả chấp nhập được . Xưởng này trước đây hay may hàng xuất khẩu nhưng bây giờ không có đơn hàng nữa chuyển qua may hàng nội địa .

679
0
0

songthao

Ôi, chết rồi, con heo nhựa nhà em lâu nay quên cho nó ăn. Giờ nó ốm tong teo có đập được không các mẹ ơi? Hay để vỗ béo sang năm đập luôn ợ? Dạo này ít tiền xu nên không bỏ vào, tiền giấy nhét khó nên lười. hehe

1,018
0
0

mymy

Nhất định là thứ 7 này phải tham gia chứ em .:)

Không đủ thời gian để đọc hết các bài của nhà mình nhưng cũng hiểu sơ sơ tình hình là mọi người đang đặt may áo ấm cho trường học ở quảng trị . Không biết mọi người đã có chỗ may chưa nếu chưa có thì mình giới thiệu cho vài xưởng may . Qua bên cầu Cẩm Lệ có 1 xưởng may của anh Tuấn may hàng rất đẹp giá cả chấp nhập được . Xưởng này trước đây hay may hàng xuất khẩu nhưng bây giờ không có đơn hàng nữa chuyển qua may hàng nội địa .
Chị ơi cho em số điện thoại và địa chỉ của anh Tuấn này với ah, em cũng đang tìm một số chỗ để tìm nguồn hàng rẻ bền đẹp chị ah. :cstt02::cstt03:

1,018
0
0

mymy

Ôi, chết rồi, con heo nhựa nhà em lâu nay quên cho nó ăn. Giờ nó ốm tong teo có đập được không các mẹ ơi? Hay để vỗ béo sang năm đập luôn ợ? Dạo này ít tiền xu nên không bỏ vào, tiền giấy nhét khó nên lười. hehe
Gầy béo gì cũng vô tư nàng nhé, mà heo nhà bà không ăn tiền xu nhưng heo nhà tui ăn, bà mang qua đây cho tui tui cho heo tui ăn còn bà thì cho ăn polyme nhé chứ tiền giấy nó ăn không ăn đúng rồi bà ah.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
780
0
0

memynhi

đã xin nghỉ phép ngày mai và được sếp duyệt rồi, hẹn gặp mọi người nhé.

2,801
0
0

muathu

@all: Sau bao nhiêu lần off buổi trưa và quyết 09/01 các nàng thật là, hôm off muathu cũng nói từ ngày 01-03/01 Tyruoi và vợ chồng Virgo đang ở Đà Nẵng cũng muốn tham gia mà không được mà, ngày 02/01 thì muathu phải làm cước rùi :p

2
0
0

Summer.Day2204

Sao mấy chị bên Webtretho di cư qua bên đây hết trơn ri trời...keke

2
0
0

Summer.Day2204

hehe biết hay vậy hén. Đang vận động mấy người bên Công ty ủng hộ chuyến đi của chị nè

2,801
0
0

muathu

đã xin nghỉ phép ngày mai và được sếp duyệt rồi, hẹn gặp mọi người nhé.
Em ơi mai đem dụng cụ làm bánh cuộn Hạnh Nhân, rảnh lúc nào cuộn lúc đó :)

@Pink3: 09/01 không đi được nhưng mai nhất định có mẹt nhé :) không thể bỏ lỡ đặc sản Quảng Trị hihi đừng có cho tui vào sổ thù vặt nghe :D

467
0
0

pink3

ừa quên mất chuyện nàng làm cước đầu tháng

61
0
0

minhtue05

dạ, mà qua lúc khoảng 12h -12h30 trúng h ăn trưa có đc ko chị. hihih. Cho em ăn món gì gì với nghe.

270
0
0

Soni

Còn nhiệm vụ này nữa nhờ Mymy và Susu1811 chủ trì và các thành viên còn lại trợ giúp nhé

Chị Blanch có bạn làm ở tổ chức từ thiện, ở trường cô ấy đang có đợt tuyển sinh ưu tiên miền Trung. Tổ chức này tuyển chọn các em là trẻ lang thang cơ nhỡ, mồ côi, không nơi nương tựa, hoàn cảnh thật đặc biệt cho học nghề chủ yếu dịch vụ nhà hàng khách sạn cao cấp. Mọi chi phí ăn ở học đều do họ tài trợ toàn bộ. Có em còn được đưa đi tu nghiệp nước ngoài nữa. Trường và đang tuyển sinh ưu tiên cho khu vực miền Trung điều kiện như trên, tuổi từ 16-22.

Khi ở Đà Nẵng chị Blanch có ghé thăm nhà tình thương Hải Châu (Chị ấy cũng không để ý địa chỉ nhưng gần chùa Bát Nhã) trong nhà Hải Châu cũng có mấy em lớn có thể đúng yêu cầu của họ. BL muốn nhờ CSTT Đà Nẵng nghiên cứu chương trình này, giúp các em có điều kiện có được nghề ổn định, ngoài nhà HC ra, nếu còn biết cá nhân hoặc nơi nào khác thì giới thiệu dùm luôn.

Nhờ các thành viên Đà Nẵng ghé mái ấm Hải Châu xem xét có bao nhiêu em đủ điều kiện, Susu1811 liên lạc với trung tâm Tình hồng ở Quảng Trị, xem có bao nhiêu em đủ điều kiện để xin hồ sơ em nhé.

Thời gian tuyển sinh Khóa 2 này từ nay đến tháng 5/2010. Dự kiến tháng 6/2010 khai giảng. Chị Blanch sẽ gởi bộ hồ sơ ra để gửi cho các cháu. Hồ sơ nộp về SG, họ xét và xác minh lý lịch thực tế nếu đúng thì mới nhận.

Cảm ơn tất cả mọi người
Cái ni mẹ Sơni có chút ý kiến:
Tuyển sinh là việc tuyển lâu dài, đến đúng đối tượng, thông tin đầy đủ ngay khi đối tượng có nhu cầu... nên mẹ Sơni nghĩ Blanch chuyển thông tin tuyển sinh bằng văn bản của trường có sẵn như tờ rơi hoặc công văn tuyển sinh bản photo chẳng hạn..., nếu không có thì Blanch gởi mail những nội dung tuyển sinh để nhà Đà nẵng (có thể là mẹ Sơni làm) sẽ thiết kế lại và dán những nơi cần thiết, đầu tiên là các mái ấm, các nhà tình thương, các nơi đông trẻ em cơ nhỡ đến...
Phải có địa chỉ cụ thể ở Đà Nẵng để các em đến nhận và nộp hồ sơ (địa chỉ này có ghi trên tờ rơi)
Để các mẹ nhà Đà Nẵng chỉ cần làm công việc là đưa thông tin đến, việc còn lại là các em tham khảo trên đó và tìm đến nhận và nộp hồ sơ thôi.

Việc này rất tốt: cho các em một cái nghề để lập nghiệp, đây là cơ hội của các em ở miền Trung nên mẹ Sơni nghĩ cần quảng bá rộng cho các em biết, cám ơn Blanch rất nhiều.

228
0
0

blanch

Cái ni mẹ Sơni có chút ý kiến:
Tuyển sinh là việc tuyển lâu dài, đến đúng đối tượng, thông tin đầy đủ ngay khi đối tượng có nhu cầu... nên mẹ Sơni nghĩ Blanch chuyển thông tin tuyển sinh bằng văn bản của trường có sẵn như tờ rơi hoặc công văn tuyển sinh bản photo chẳng hạn..., nếu không có thì Blanch gởi mail những nội dung tuyển sinh để nhà Đà nẵng (có thể là mẹ Sơni làm) sẽ thiết kế lại và dán những nơi cần thiết, đầu tiên là các mái ấm, các nhà tình thương, các nơi đông trẻ em cơ nhỡ đến...
Phải có địa chỉ cụ thể ở Đà Nẵng để các em đến nhận và nộp hồ sơ (địa chỉ này có ghi trên tờ rơi)
Để các mẹ nhà Đà Nẵng chỉ cần làm công việc là đưa thông tin đến, việc còn lại là các em tham khảo trên đó và tìm đến nhận và nộp hồ sơ thôi.

Việc này rất tốt: cho các em một cái nghề để lập nghiệp, đây là cơ hội của các em ở miền Trung nên mẹ Sơni nghĩ cần quảng bá rộng cho các em biết, cám ơn Blanch rất nhiều.
Dạ có ạ. Để BL đi lấy mẫu hồ sơ về scan gởi ra ạ. Hôm trước BL trao đổi với Muathu xem ý kiến nhà mình trước. Còn việc quảng bá thì để BL hỏi kỹ chỉ tiêu có hạn chế không nhé. Cảm ơn cả nhà @};-:x

228
0
0

blanch

Em ơi mai đem dụng cụ làm bánh cuộn Hạnh Nhân, rảnh lúc nào cuộn lúc đó :)

@Pink3: 09/01 không đi được nhưng mai nhất định có mẹt nhé :) không thể bỏ lỡ đặc sản Quảng Trị hihi đừng có cho tui vào sổ thù vặt nghe :D
Ọp ngó =P~=P~=P~

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.