Hôm nay nhà mình nấu món gì?

13
0
0

kemf

Ðề: Hôm nay nhà mình nấu món gì?

Cơm nhà mình nè: Cá chẽm hấp, cà chấm ruốc, canh sấu sườn non

Đính kèm

1,904
0
36

291179

Active Member

Giá mà mình ở cùng dãy nhà mọi người nhỉ, có khi ước mơ tăng 5kg của em lại vượt chỉ tiêu...chẹp ! thèm xế chứ ;)

331
0
0

Hua Bin

Nhà em hôm qua có rau muống xào tỏi, trứng cút kho thịt, canh cua rau rút khoai sọ và trạch ướp giềng rán giòn

cận cảnh bát canh cua, khoe cho ai đó xa quê thèm

trạch giòn giòn

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
318
0
0

hoa Dím

Nhà em hôm qua có rau muống xào tỏi, trứng cút kho thịt, canh cua rau rút khoai sọ và trạch ướp giềng rán giòn
cận cảnh bát canh cua, khoe cho ai đó xa quê thèm
Đợt này quyết ra sân vẫy máy bay về ăn canh cua rau rút khoai sọ cho đã thèm :>

1,961
0
0

anatomysu

Đợt này quyết ra sân vẫy máy bay về ăn canh cua rau rút khoai sọ cho đã thèm :>
Đấy đấy, em bảo vẫy bữa giờ mà ko chịu nhá nhá. Vẫy nhanh đi, cuối tuần nhà SG ọp ẹp rồi chị Dim Dím ơi ời :p

21
0
0

Vịt Bụp

Mừng Bụp đến với vườn chuối CSTT.:x
Vụ ăn uống, dân chủ tự do thích gì ăn nấy mà. :) Còn việc đào tạo, chúng nó đào tạo mình ;)
May quá Rùa ạ, vừa hay hôm nay đã change được pass mới! hihi...

Chào tất cả các chị, các bạn, các mẹ trẻ của CSTT! Mình rất mong được chia sẻ cùng mọi người ko chỉ cách thức làm các món ăn mà cả những niềm vui và ước mơ trong cuộc sống!
Mình ở Sài Gòn, đang bắt đầu tinh thần chinh phục con đường đi đến trái tim thông qua dạ dày...hihi. Mọi người cho mình gửi những nụ hôn và cái bắt tay làm quen nhé! Cảm ơn cả nhà! @};- :-*

1,961
0
0

anatomysu

May quá Rùa ạ, vừa hay hôm nay đã change được pass mới! hihi...

Chào tất cả các chị, các bạn, các mẹ trẻ của CSTT! Mình rất mong được chia sẻ cùng mọi người ko chỉ cách thức làm các món ăn mà cả những niềm vui và ước mơ trong cuộc sống!
Mình ở Sài Gòn, đang bắt đầu tinh thần chinh phục con đường đi đến trái tim thông qua dạ dày...hihi. Mọi người cho mình gửi những nụ hôn và cái bắt tay làm quen nhé! Cảm ơn cả nhà! @};- :-*
Vào hội bánh SG đi chị Vịt. Welcome chị á. À mà sao open off Văn Thánh SG đang hot mà em chưa thấy chị đăng kí :D B-)

21
0
0

Vịt Bụp

Vào hội bánh SG đi chị Vịt. Welcome chị á. À mà sao open off Văn Thánh SG đang hot mà em chưa thấy chị đăng kí :D B-)
Ủa, thiệt tình ko biết cái vụ hot này, mà cũng chưa thông thạo cách thức của CSTT (vì là lần đầu tiên bước chân vào 1 diễn đàn) nên Bụp tớ vẫn đang loay hoay chưa biết mô ra răng! :D, nhờ các bạn chỉ dùm nha!;)

2,651
0
0

Khai Tâm

Ủa, thiệt tình ko biết cái vụ hot này, mà cũng chưa thông thạo cách thức của CSTT (vì là lần đầu tiên bước chân vào 1 diễn đàn) nên Bụp tớ vẫn đang loay hoay chưa biết mô ra răng! :D, nhờ các bạn chỉ dùm nha!;)
Vào rồi khó ra lắm nhé. Nhà CSTT SG đây: http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=1675&page=15

Còn nếu muốn ra Bắc offline 26.09 thì đây: http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?p=36902#post36902

Check email. B-)

1,122
0
0

SCP

Bon chen theo các bác vào khoe cơm ạ . Bữa tối nhà em hôm qua đây ạ
Canh củ cải , cà rốt nấu sườn

Rau cải trắng xào tim

Cá mú hấp xì dầu

Thịt rang hành

Thêm đĩa trứng rán theo yêu cầu của con gái

2,651
0
0

Khai Tâm

Nào thì không lạc đề kẻo Mod lườm yêu:

Mời cả nhà ăn chè bột báng đậu trắng

Đậu rán

Hơ, post xong mới thấy cơm nhà mình đạm bạc so với nhà SCP :p Xin một bát canh nhé :)

331
0
0

Hua Bin

èo, nhà SCP bữa cơm hoành tráng nhở. Cho xin bát nào.:D
KT dạo này đang nâng cao trình chụp ảnh. Cốc chè trông phong cách thía.:> cơ dưng mà có phải tại ánh sáng không, cái thìa hơi hơi sứt.

2,651
0
0

Khai Tâm

có phải tại ánh sáng không, cái thìa hơi hơi sứt.
Bộ thìa nĩa bằng tre này chẳng hiểu có gì lạ mà bọn trẻ ăn chè, ăn sữa chua đều rất thích dùng, và sở thích của cháu bác là cắn đầu thìa. Thế nên, nó mẻ một miếng - 3/6 chiếc thìa đều bị ạ :>

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Nào thì không lạc đề kẻo Mod lườm yêu:

Mời cả nhà ăn chè bột báng đậu trắng

Èo, mời cả nhà mà có mỗi 1 cốc chè hả chị Rùa?:p Nhìn hạt chè giống trứng cá trên bát cơm của Thư nhỉ? khác mỗi màu. Cho em công thức đi. Mùa hè này lúc nào cũng chỉ thích ăn chè cho mát.:x:x:x

@SCP: ăn uống hoành tráng thế hả chị?:p:x

21
0
0

Vịt Bụp

Bộ thìa nĩa bằng tre này chẳng hiểu có gì lạ mà bọn trẻ ăn chè, ăn sữa chua đều rất thích dùng, và sở thích của cháu bác là cắn đầu thìa. Thế nên, nó mẻ một miếng - 3/6 chiếc thìa đều bị ạ :>
òy, tôi đây còn thích mấy thể loại thìa đã kiểu đấy đấy...!
Nhớ ngày xưa đi học, viết bút mực quản gỗ (loại gỗ mềm) cũng có sở thích cắn đầu quản bút y như bọn trẻ, có điều mình cắn nát bươm cả đầu quản bút, nhiều khi bạn bè nhìn vào xấu hố kinh khủng! Nhưng rồi lên cơn là lại cứ gặm thoai....
:p

1,122
0
0

SCP

Èo, mời cả nhà mà có mỗi 1 cốc chè hả chị Rùa?:p Nhìn hạt chè giống trứng cá trên bát cơm của Thư nhỉ? khác mỗi màu. Cho em công thức đi. Mùa hè này lúc nào cũng chỉ thích ăn chè cho mát.:x:x:x

@SCP: ăn uống hoành tráng thế hả chị?:p:x
Hoành tráng gì đâu em ơi , lấy chồng Tàu khổ thế đấy , vừa mệt vừa tốn , hi hi . Ăn thế mà bà nội còn lo con trai ăn uống sơ sài quá , suốt ngày gọi về bà nấu cho ăn đấy .
Hôm qua cả nhà chán cơm nên đổi bữa ăn lẩu , mời mọi người ăn ngó nhé

331
0
0

Hua Bin

oi SCP cham tam bo anh xa nho. To dang ban khoan xem anh xa ay mum mim den muc do nao? Vi neu to ma boi duong xa nha to nhu the thi me chong to cu ma goi to ra va'i. "Con oi, con ma cho chong con an nhieu the lai hai con me day." ac ac khong go duoc tieng Viet. ba con thong cam. Mod dung xoa nhe vi van trong tieu diem nau an a.

1,122
0
0

SCP

He he , tớ chả tẩm bổ đâu . Mọi người mà nhìn thấy mâm cơm bình thường của các gia đình bên này mới thấy mâm cơm nhà tớ là sơ sài . Còn anh xã tớ thì đúng là mũm mĩm thật , nhưng mũm mĩm vì bia rượu chứ ko phải vì cơm vợ nấu , vì đi suốt có mấy khi ăn cơm nhà đâu :D

223
0
0

lovehoasua

Com trai ốm đòi ăn mỳ xào nên hôm nay mời cả nhà mỳ xào nhé

Tráng miệng madeline

240
0
0

Liên ròm

Khai Tâm: Đậu rán tẩm chút spring onion chấm nước tương hay mắm tôm ngon cực :)

lovehoasua: Mong con trai nhanh khỏe nha.

SCP: Món này cũng ngon hết mà còn sơ sài nữa.