Trồng hoa quanh nhà - tầng 1

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trồng hoa quanh nhà

Hì...thôi... chị gây quỹ cái gói ớt của em mỗi lần em lên dzậy, nhé chị.Chứ em trồng ớt nó không mát tay như chị, chuột phá hết rùi.

2,651
0
0

Khai Tâm

Thích cái ý tưởng bán cây giống quá ạ @};-

223
0
0

me Vung

Me Huungo oi, mình cũng thích trồng tóc tiên trắng, cái đây trồng củ hay trồng hạt nhỉ, bạn mua giúp minh hat giống tóc tiên với nhé, tiện thể mỗi loại hạt của các loại rau bạn đang trồng mỗi loại một gói với. Hay là bạn lập toppic bán hạt giống rau đi. Mình sẽ ủng hộ nhé.

1,961
0
0

anatomysu

Hic sao bác mehuungo ko ở SG để em mua cây giống :p

1,517
0
0

Mehuungo

Me Huungo oi, mình cũng thích trồng tóc tiên trắng, cái đây trồng củ hay trồng hạt nhỉ, bạn mua giúp minh hat giống tóc tiên với nhé, tiện thể mỗi loại hạt của các loại rau bạn đang trồng mỗi loại một gói với. Hay là bạn lập toppic bán hạt giống rau đi. Mình sẽ ủng hộ nhé.
Hạt giống rau thì mình sẽ nhờ chị GV mua trong tháng 7 này, sẽ chọn các loại rau đúng vụ. Còn khâu bán gây quỹ sẽ nhờ mấy mẹ mát tay trên này bán mới đắt hàng chứ.

Tóc tiên trồng bằng củ , nhà mình còn nhiều nên mình sẽ tặng bạn 1 ít. Nhà bạn hay CQ có gần Phú thượng, tây hồ hay Lý thường kiệt ko?

2,651
0
0

Khai Tâm

Hạt giống rau thì mình sẽ nhờ chị GV mua trong tháng 7 này, sẽ chọn các loại rau đúng vụ. Còn khâu bán gây quỹ sẽ nhờ mấy mẹ mát tay trên này bán mới đắt hàng chứ.

Tóc tiên trồng bằng củ , nhà mình còn nhiều nên mình sẽ tặng bạn 1 ít. Nhà bạn hay CQ có gần Phú thượng, tây hồ hay Lý thường kiệt ko?
Me Vung ở tận Đà Nẵng ạ :) Thèm quá.
À, hôm rồi đi lang thang, em thấy có hoa tóc tiên tím nhạt, loại hoa tóc tiên mùa hè. Ở nhà không biết có màu tím đó không bác?

1,517
0
0

Mehuungo

Hóa ra mẹ Vung ở ĐN à, vậy thì khi nào mẹ Vừng mua cái gì ở ngoài này thì mình gửi luôn củ cho mẹ nó nhé.

Tóc tiên ở nhà chỉ có mầu hồng, trắng và vàng thôi. Màu vàng rất hiếm, mình chỉ mới thấy trên hình thôi.

Mùa hè bên đó có nóng như Hà nội ko hả Khai Tâm? Nếu trồng được thì lại đi buôn gây quỹ đi, nghe thấy đã thèm rồi.

Share với mọi người hình hoa tóc tiên leo , cây này lá nhuyễn phù hợp với nhà mẹ nào trồng chậu , để ban công, nở hoa vào mùa hè

Còn đây là Chu đinh lan

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Ong Chúa : Chị Kelly thích trồng tóc tiên trắng nên chị mời chị ý qua nhà chị chơi, tiện lấy cây luôn. Em có thời gian thì nghé qua luôn nhé. Nhà chị trên đường An Dương Vương, chị sẽ PM ĐC cho em.

Vụ hạt rau thì thực ra chị GV nhà mình mua được hạt rau/củ với tỉ lệ nảy mầm cao, vì quê chị ý trồng rau mà. Nếu các mẹ muốn mua thì mình có thể nhờ chị ý mua cho, hiện tại nhà mình đang trồng rau muống, rau rền, mùng tơi, rau đay, rau ngót, cải mơ, cải sen, cải chip, xà lách , mùi, mùi tàu ...

Hi hi còn ớt thì tớ định ươm cây con cho vào bịch nilon, bán khoảng 5k/túi có 2 - 3 cây, ủng hộ 100% cho quỹ , vậy các mẹ có ủng hộ tớ ko để tớ còn làm. Ớt nhà tớ ngon lắm, lần nào Songviet09 lên nhà chơi cũng phải tha về 1 gói.
bác ơi em có ạ
bác PM giúp em địa chỉ, em hẹn bác Kelly luôn
hihi, bác Kelly ơi, chiều chiều bác nhé, em đi làm về ghé qua luôn cho tiện đường :D

872
0
0

kelly

bác ơi em có ạ
bác PM giúp em địa chỉ, em hẹn bác Kelly luôn
hihi, bác Kelly ơi, chiều chiều bác nhé, em đi làm về ghé qua luôn cho tiện đường :D
Ong ơi, không trốn được à, chị toàn tranh thủ trong giờ làm thôi, chiều đến chị bận việc đến 5h30 hay 6h mới xong còn cuống cuồng về cơm nước cho 2 thủ trưởng ở nhà, nghỉ hè các em nhất định không chịu đi ăn hàng vì ngoài đường nóng quá :D.

872
0
0

kelly

Hóa ra mẹ Vung ở ĐN à, vậy thì khi nào mẹ Vừng mua cái gì ở ngoài này thì mình gửi luôn củ cho mẹ nó nhé.

Tóc tiên ở nhà chỉ có mầu hồng, trắng và vàng thôi. Màu vàng rất hiếm, mình chỉ mới thấy trên hình thôi.

Mùa hè bên đó có nóng như Hà nội ko hả Khai Tâm? Nếu trồng được thì lại đi buôn gây quỹ đi, nghe thấy đã thèm rồi.

Share với mọi người hình hoa tóc tiên leo , cây này lá nhuyễn phù hợp với nhà mẹ nào trồng chậu , để ban công, nở hoa vào mùa hè

Chị quen gọi cây này là hoa sao, trên "vườn Babilon" nhà chị cũng có 1 chậu , leo quá trời mà thích cái chẳng phải chăm sóc gì, cứ hết năm cây héo sang năm hạt rụng xuống lại nảy mầm, hè lại được ngắm hoa:D.
Chị lườm thấy chân tường nhà em có khóm vây ốc xanh tốt, chị đang định trồng chúng cho leo lên mảnh tường trước cửa nhà.

792
0
0

J.C

Lâu lắm e mới có dịp vào CSTT, mọi người khí thế ngất trời quá :D
Em chia sẻ hai loại hoa nhà em ạ, gieo suốt từ đầu tháng 5 giờ mới nở hoa đấy, đã thế bông đầu tiên nở đúng hôm e đi công tác nữa chứ, tức ơi là tức:

E ngố ơi là ngố, lúc đi mua hạt không biết dừa cạn là cái gì, trồng luôn vào chậu treo ạ:

792
0
0

J.C

Em thấy ở ngoài trông nó yêu lắm, màu rất là đẹp, nhất là dừa cạn không phải màu hồng hồng trắng trắng giống bán ngoài chợ mà là màu hồng tím và đỏ tươi. Hết tháng 7 này có thể trồng đc hoa gì các chị nhỉ? Em nhìn thấy trên web của tùng lâm garden nhiều hoa đẹp quá mà phải qua tháng 8 mới có thời gian lượn lờ mua bán đc.
Cảm giác tự gieo hạt rồi trồng cho lên cây rồi nụ nở thành bông, mà vừa hồi hộp vừa tự hào ghê :)), thấy mình cũng tài năng ra phết.

872
0
0

kelly

Hôm trước đi chơi thấy có cây hoa lạ, có ai biết tên hoa này là gì không? chị thích mùi thơm mát của nó quá

Hoa này nữa

Cả hoa này

872
0
0

kelly

@JC: Hồi xưa chị hay trồng hoa này trên thành balcony, chớm hè hoa nở rực rỡ ngó qua cửa sổ thấy tâm hồn thơ thới lạ thường, lâu rồi chẳng làm đất dọn rác, mấy hôm nữa lại có động lực để làm vườn rồi.

792
0
0

J.C

@ chị Kelly: Hoa màu trắng hình như là một loài địa lan chị ah, buổi tối nó thơm ngát phải ko chị?

792
0
0

J.C

Hoa màu vàng chấm của chị đẹp thế ah, chị mua ở đâu thế?

872
0
0

kelly

Hoa màu vàng chấm của chị đẹp thế ah, chị mua ở đâu thế?
Chị có trồng đâu em, chị đi chơi nhìn thấy người ta trồng cả vạt mà không biết nó tên gì. Đang post lên để hỏi các cao thủ làm vườn.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Ong ơi, không trốn được à, chị toàn tranh thủ trong giờ làm thôi, chiều đến chị bận việc đến 5h30 hay 6h mới xong còn cuống cuồng về cơm nước cho 2 thủ trưởng ở nhà, nghỉ hè các em nhất định không chịu đi ăn hàng vì ngoài đường nóng quá :D.
Hihi, em ko trốn đc ạ, trại nhà em canh gác nghiêm ngặt lắm ạ

1,517
0
0

Mehuungo

Chị quen gọi cây này là hoa sao, trên "vườn Babilon" nhà chị cũng có 1 chậu , leo quá trời mà thích cái chẳng phải chăm sóc gì, cứ hết năm cây héo sang năm hạt rụng xuống lại nảy mầm, hè lại được ngắm hoa:D.
Chị lườm thấy chân tường nhà em có khóm vây ốc xanh tốt, chị đang định trồng chúng cho leo lên mảnh tường trước cửa nhà.
Vẩy ốc em trồng bám lên đến nửa tường, tự nhiên hôm rồi OX rỗi rãi ra ngắm vườn rồi nhổ hết đi mới tức chứ, giờ chỉ còn vài cây lèo tèo thôi. Nhưng chị cho bám tường nhà phải cẩn thận vì nó gây ẩm mốc đấy, nếu tường nhà chị là tường 10 thì ko nên, em sợ lâu sẽ gây ngấm tường.

À thông báo với các mẹ có 10h là hat nhà mình nảy mầm rồi, tỷ lệ khá cao nhưng nhìn thì thấy cây bé quá. Các mẹ khi gieo nhớ phun sương thôi ko thì nát hết. Nếu ko có bình phun thì tưới đẫm nước trước khi gieo, gieo xong cho chậu cây vào túi nilon có khóa zip để vào chỗ mát, ko tưới cho đến khi cây mọc, khi bỏ túi nhớ mở hé dần dần cho cây khỏi sốc. Các mẹ nhớ xin bà bán trứng ít vỏ trấu để phủ lên trên để khi cây mọc tưới kho bị dí đất.

8
0
0

chip_haanh

Sis mehuungo ơi, cho em hỏi mua giống hoa tóc tiên ở đâu hả chị? Em đang rất cần mua giống hoa đấy. Mà mùa này có trồng được không

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.