Trồng hoa quanh nhà - tầng 1

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trồng hoa quanh nhà

Bông hồng ảnh cuối đẹp quá Quỷ nhỏ ơi:)

1,284
1
0

small_dracula

Hoa hồng, tiếp...

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,284
1
0

small_dracula

Hết hoa đẹp thì khoe hoa xấu, cây này bông to, đẹp tiếc là không được chăm sóc kỹ nên bị con bọ ăn lá Bạch đàn nó xực cho tan tành luôn.

792
0
0

J.C

Hoa hồng trồng mùa nào bạn Sma Dra ơi

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Ối em thích hoa hồng vàng lắm @};-Cám ơn chị small_dracula:)

1,284
1
0

small_dracula

Hoa hồng là cây lâu năm, trồng lúc nào cũng được, nở hoa quanh năm đó JC.
Hi, không phải chị đâu mẹ su nhá!

792
0
0

J.C

@Sma dra: Mình có một cây hồng tỉ muội rụng hết cả lá rồi nhưng hình như chưa chết, cành vẫn xanh lè. Có cách nào cho nó hồi sinh ko hả bạn?

1,284
1
0

small_dracula

cho coi hình mới nói được, còn tùy tình trạng cây nữa

357
0
0

vitbaucaccac

ôi nhà bác small draculla nhiều hoa hồng đẹp quá, làm em nhớ cây hồng hồi xưa em thích, là giống hồng bạch, không phải loại hồng trắng bây giờ đâu ạ, màu trắng hồng hồng đẹp lém mà bây giờ tìm mãi ko còn giống

2,651
0
0

Khai Tâm

ôi nhà bác small draculla nhiều hoa hồng đẹp quá, làm em nhớ cây hồng hồi xưa em thích, là giống hồng bạch, không phải loại hồng trắng bây giờ đâu ạ, màu trắng hồng hồng đẹp lém mà bây giờ tìm mãi ko còn giống
Thử tìm trong này nhé :) Chủ đề hồng trắng

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Thử tìm trong này nhé :) Chủ đề hồng trắng

Đẹp quá :whileflower03
Ngày trước nhà Tin có cây hồng bạch hoa to và thơm lắm, thi thoảng bị ho còn hay lấy cánh hoa với đường phèn hấp nồi cơm ăn đấy.​

1,284
1
0

small_dracula

Có phải hoa khá to, màu phớt hồng, nở khoảng 3-4 ngày thì tàn, đặc biệt là rất thơm?!!
Loại này gần nhà em có người có, xin thì họ bảo tự vào mà chiết nhưng em không có thời gian, lúc trước có cắt cành về giâm nhưng không sống.
Em trồng hồng cũng nhiều, nhưng đợt này không chăm được nên bị chết gần hết, chỉ còn khoảng được chục chậu. Có mấy loại chết mất giống tìm không ra nữa.

1,284
1
0

small_dracula

@ Khai Tâm: loạt hoa hồng trên đẹp quá, bên đó họ có bán hạt hoa hồng không hả chị?!

2,651
0
0

Khai Tâm

@ Khai Tâm: loạt hoa hồng trên đẹp quá, bên đó họ có bán hạt hoa hồng không hả chị?!
Nếu giống như hình dưới thì rùa có một ít hạt, còn lại không thấy bán ngoài cửa hàng

Do năm ngoái đi chơi thấy quả hồng già hái về lấy hạt. Lấy xong để đó đến giờ, không biết còn trồng được không nhỉ?

357
0
0

vitbaucaccac

Nếu giống như hình dưới thì rùa có một ít hạt, còn lại không thấy bán ngoài cửa hàng

Do năm ngoái đi chơi thấy quả hồng già hái về lấy hạt. Lấy xong để đó đến giờ, không biết còn trồng được không nhỉ?

hoa hồng trồng được bằng hạt à chị KT, bây giờ em mới bít đấy, từ trước tới giờ toàn trồng bằng chiết cành, hoặc bằng cây mua từ chợ thôi hee:)

357
0
0

vitbaucaccac

Có phải hoa khá to, màu phớt hồng, nở khoảng 3-4 ngày thì tàn, đặc biệt là rất thơm?!!
Loại này gần nhà em có người có, xin thì họ bảo tự vào mà chiết nhưng em không có thời gian, lúc trước có cắt cành về giâm nhưng không sống.
Em trồng hồng cũng nhiều, nhưng đợt này không chăm được nên bị chết gần hết, chỉ còn khoảng được chục chậu. Có mấy loại chết mất giống tìm không ra nữa.
Đúng là loại này đấy bác Small ạ. Em ra chợ Bưởi, chợ Mơ mà ko có, hình như loại này hoa nó bụ quá ko cắm được lọ và bó được nên họ ko trồng nữa thì phải. hix
Hoa bác KT chụp đẹp dã man bác nhỉ hii@};-

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.