Hải Phòng nhà mình lên tầng 3 nào!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: Hải Phòng nhà mình lên tầng 3 nào!

Cháu xin lỗi vì mẹ cháu mới xin đc áo với bỉm thôi chứ chưa xin đc ...quần nên cháu tạm thời mặc thế này đã, khổ thân thằng bé rét thế mà...
Công nhận Sim Ba ra dáng người lớn, chị Bi đứng cạnh nhìn thấy reo lên ngay: mẹ ơi em bé xinh quá, con chọn em bé này:x làm mẹ nín thở chỉ sợ Bi nhận ra con ngựa lại đi tìm (từ lúc chuyển cho Sim Ba chị Bi không hề nhớ đến)

Vẫn biết là nhà mình có 1 người quá tham, mà hôm qua vẫn choáng váng khi thấy HN mang thêm đồ xuống cho Sim Ba :p

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Số là hôm qua anh Lâm ở nhà 1 mình, đang học bài thì trung tiện và ... ra 1 tý ...bã, anh ý tự làm vệ sinh nhưng cái quần thì không tự giặt đc nên mẹ anh ý mới biết và kể cho ông ngoại nghe, sau đây là đoạn đối thoại:
ON: Sao Lâm hôm qua lại ị đùn hả con??
TL: Tại vì anh Sơn anh ý cào vào tay con.
ON: Sao anh ý cào vào tay con lại thế??
TL: Vì anh ý hồi lớp 1 cũng 1 lần ị đùn, hôm nọ anh ý cào vào tay con nên... con lây của anh ý.
ON:ô ô...
Chính xác chính xác. Giờ khoa học đã nghiên cứu không chỉ vi khuẩn mà 1 số bệnh tâm lý hoàn toàn có thể lây qua đường tiếp xúc ngoài da. Tỷ dụ hôm qua chị cầm tay Aslan 1 tý thôi mà cũng bị lây bệnh tham rồi. Về nhà cứ nằm nghĩ mãi không biết có lên diễn đàn xin được gì cho Bi không thôi :D

631
0
0

Aslan

Chính xác chính xác. Giờ khoa học đã nghiên cứu không chỉ vi khuẩn mà 1 số bệnh tâm lý hoàn toàn có thể lây qua đường tiếp xúc ngoài da. Tỷ dụ hôm qua chị cầm tay Aslan 1 tý thôi mà cũng bị lây bệnh tham rồi. Về nhà cứ nằm nghĩ mãi không biết có lên diễn đàn xin được gì cho Bi không thôi :D
À, cái này phải có tếch níc chị nhá, ko phải ai cũng xin đc đâu. Hơn nữa em đi xin ng ta còn cho, chứ chị đi xin đảm bảo ng ta bảo là "đểu".
Công nhận Sim Ba ra dáng người lớn, chị Bi đứng cạnh nhìn thấy reo lên ngay: mẹ ơi em bé xinh quá, con chọn em bé này:x làm mẹ nín thở chỉ sợ Bi nhận ra con ngựa lại đi tìm (từ lúc chuyển cho Sim Ba chị Bi không hề nhớ đến)
Chị đã nói thế này em xin phép chị em trải lòng 1 tý. Hôm qua về em trằn trọc mãi không ngủ đc, Simba nằm cạnh cũng khó ngủ theo nên hỏi e mẹ sao vậy, em mới nói hết trăn trở của em với con. Sau đây là đoạn văn Simba nhờ em gửi cho chị Bi.
" Chị Bi yêu!
Hôm qua mẹ em đi ĐS về kể chuyện đã gặp chị ở ĐS làm em cứ tiếc mãi, nhẽ ra em phải theo mẹ đi để đc gặp chị mới phải. Tuy ko đc gặp chị nhưng qua lời mẹ em kể em vẫn hình dung đc vẻ đẹp óng ánh sắc kim cương và đôi giày lông khủng bố (mà chắc chắn sang năm em sẽ đi vừa) của chị. Từ lúc ấy trái tim em rung động không khóc nổi nữa. Em vẫn biết là chị hơn em 3 tuổi có lẻ ngày, nhưng trái tim có lý lẽ riêng của nó nên em không thể không nói em rất yêu chị. Mẹ em hay dìm hàng em bằng mấy cái ảnh vớ vẩn nhưng thật ra em rất đẹp trai, trắng hồng hào chỉ tội hay cào vào mặt, 1 bên má lúm đồng tiền và 1 bên đồng xu nên chắc chắn em sẽ giữ tiền rất giỏi, em tuy còn nhỏ nhưng đã có thể tự viết thư tình thì chị hiểu em tự lập thế nào nên có thể là chỗ dựa vững chắc để chị yên tâm trao vàng gửi đô la. Chị đừng lo lắng về chênh lệch tuổi tác, sau này già và xấu thì sao, anh xin hứa sẽ mãi yêu và chỉ yêu 1 mình Bi mà thôi. Hẹn gặp em vào một ngày nắng đẹp.
ký tên : Simba tinh trùng, à quên chung tình.
P/S: Mặc dù anh biết có lắm kẻ có âm mưu (ví dụ như bác Nát đang toan tính cưa chị Chíp, mẹ bạn Beo đang toan tính xin vào làm quản gia nhà em để cưa em cho Beo) nhưng mẹ anh đã cao tay gạt đi rồi, nếu cố tình cũng chỉ tự mua thất bại mà thôi. Làm sao bằng tình yêu của chúng mình kết tinh từ việc dùng chung nhau 1 gói bỉm (mẹ em đã cho anh cái gói bỉm em dùng dở), cùng mài đủng quần trên 1 con ngựa gỗ và tương lai đi chung 1 đôi giày em sắp thải ra chứ. ""

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

@ Aslan: Sim Ba làm chị Bi ngây ngất quá cơ, có lẽ Bi sẽ in bức thư của Sim Ba ra cất giữ và đặt tên "bức thư tình đầu tiên" nhỉ. Mỗi tội viết thư kiểu gì mà trên gọi chị dưới lại gọi em. Nhưng báo cho Sim Ba 1 tin buồn là từ lúc đi ọp với mẹ về đến giờ, Bi đã tương tư anh Tít mất rồi. Tối nay vừa nhắc "mẹ ơi cho con đi chơi với anh Tít" :D:D

Nhân tiện nhắc luôn là cái loại xoài ngâm mắm của em, mặc dù Hamy chưa kịp ngâm gì thì chị cũng vẫn chưa được miếng nào đâu đấy nhé :(

360
0
0

tminh's mum

Ọp xong về đi đâu hết cả rùi :-w

Chị hỏi ý kiến cả nhà, hiện chị đang giữ 350K tiền thừa đợt đi thăm và tặng quà các cháu Thủy Nguyên An Lão dịp tết Nguyên đán, số tiền đó nhà mình chuyển vào đóng góp bù lỗ chi phí buổi ọp ngày hôm nay nhé.

Đề nghị phản hồi nhanh để chị còn làm cái báo cáo thu chi bên topic sinh nhật nhé :-w
Em về rất sớm từ hôm thứ 7 nhưng đến hôm nay mới lọ mọ vào mạng được. Em ghen tị cái vụ xoài dầm mắm. Rõ ràng mình đi theo em nó từ ở nhà thế mà vưỡn tượt :d

631
0
0

Aslan

@ Aslan: Sim Ba làm chị Bi ngây ngất quá cơ, có lẽ Bi sẽ in bức thư của Sim Ba ra cất giữ và đặt tên "bức thư tình đầu tiên" nhỉ. Mỗi tội viết thư kiểu gì mà trên gọi chị dưới lại gọi em. Nhưng báo cho Sim Ba 1 tin buồn là từ lúc đi ọp với mẹ về đến giờ, Bi đã tương tư anh Tít mất rồi. Tối nay vừa nhắc "mẹ ơi cho con đi chơi với anh Tít" :D:D
Bi yêu!
Thấm nhuần tư tưởng của mẹ anh là đã qui hoạch mục tiêu thì phải cấp tập và cô lập nên mặc dù anh biết đối thủ Tít rất chi là nặng ký, mẹ anh ý cũng hơn hẳn mẹ anh về mọi mặt nhưng anh đã có phương án cô lập không để ai đụng đến ngón chân đi trong đôi giày lông (sắp thuộc về anh) của em rồi. Anh cũng biết tuổi trẻ thường nông nổi nên việc em nhất thời thích anh Tít là chuyện bình thường nên anh không để ý đâu. Trong nhà HP có chị Khánh Linh rất chi là xinh nhưng tim anh không rung rinh vì anh đã yêu em Bi đi giày lông đinh (sắp thuộc về anh - mẹ anh bảo nếu ng ta muốn cho nói 1 lần ng ta sẽ cho, nếu ng ta ko muốn cho nhắc nhiều lần ng ta cũng sẽ cho), mẹ anh đang thu xếp để anh Tít và chị Khánh Linh lên duyên rồi (mà em đừng mơ vì mẹ anh Tít ko tham như mẹ anh, anh Tít lại chê em xấu gái rồi đấy, yêu đơn phương khổ lắm em à). Từ hôm anh biết mình thuộc về em anh đã bảo mẹ dẹp hết các phương án giáo dục của Ông Phùng Đức Toàn, phương pháp ăn dặm kiểu Nhật đi vì tầm của nó khu vực quá, anh yêu cầu mẹ anh nghiên cứu lại cho anh ăn dặm kiểu Pháp, học kiểu Montessori, nói tiếng theo ngôn ngữ mà anh Tít đang đi học, chơi nhạc theo ng Áo, kỹ năng sống theo ng Nhật cho nó mang tầm quốc tế để hợp với đôi giày Trung Quốc, à quên, với em Việt Nam.
Em hãy chờ đến lúc ấy em nhé!
ký tên: Simba đẹp giai.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Thế là nhà HP giờ thành chỗ cho Simba tán em Bi nhà chị Tâm à?:D Tán kinh hoàng tốc độ thế này thì em Bi ko biết có đổ ko nhưng mẹ Tâm rung rinh là chắc nhỉ. Mẹ Tâm thách cưới cao vào cho mẹ Aslan sợ mẹ Tâm ạ.

@ Aslan: Em cũng bị lây bệnh xin, em thấy mọi người tả xoài ngon từ bên topic kia sang topic này, chua hết cả mồm em rồi đây này chị làm nào thì làm em bắt đền chị nhé:p

1,014
0
0

Em bé ngoan

Em đang cho Bobby uống Lactana, định lười chỉ đọc chứ ko truy nhập diễn đàn, cơ mà ko lười đc vì đối thoại của mẹ "em Bi" và mẹ "anh Simba" hay quá. Cho Bobby nghỉ giải lao tí để mẹ bấm Cám ơn:)

1,014
0
0

Em bé ngoan

Chào Simba,
Anh là Bobby con mẹ Hoa. Em chưa biết anh, còn anh thì đã biết mặt, nghe tên em.
Anh đang ấm ức một chút nên tâm sự với em cho nhẹ lòng.
Khi nãy mẹ đang vừa cho anh uống sữa vừa nhìn cái điện thoại và cười cười. Anh đứng sau mẹ, nhìn thấy ảnh em mặc áo ko mặc quần nhưng vẫn rất phong độ, anh thốt lên: Em bé! Em bé!
Ngay lập tức, mẹ quay lại bắt anh há miệng ra. Anh kiên cường ngậm miệng nhưng ko trụ được với sức mạnh của mẹ. Và thật tệ là miếng ngon mới vào miệng anh chưa bao lâu đã bị mẹ lôi ra ngoài. Anh khóc, khóc và khóc. Mẹ dỗ dành, anh càng đc thể khóc to. Một hồi, mẹ từ giọng dịu dàng như các cô hay kể chuyện trên tivi chuyển qua giọng mà nghe xong anh ngừng khóc luôn vì sợ quá: "Bob, nín ngay. Cái mẹ cho thì ko ăn, đi ăn ba cái thứ ni-lông với dây chun". Anh ấm ức, thèm thuồng nhìn miếng ni-lông trắng và cái dây thun đỏ bị mẹ lôi ra ngoài.
Giá mà nãy nhìn thấy ảnh em, anh cứ "lặng yên căn gác lặng yên vầng trăng" thì giờ chắc anh vẫn đc thưởng thức hượng vị khác lạ của món lông-chun.
Sau đó anh dỗi, nhất quyết ko uống sữa nữa. Mẹ cứ bón là anh lại "Ọe". Cuối cùng mẹ thua. Chắc tức quá nên anh thấy mẹ cầm cốc sữa, uống ực một hơi hết luôn, rồi mẹ nói: Càng khỏe!
Đấy là chuyện ăn. Chuyện mặc và chơi lát ngủ dậy anh em mình tâm sự tiếp nhé.
Chào em.
Anh Bobby.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Em về rất sớm từ hôm thứ 7 nhưng đến hôm nay mới lọ mọ vào mạng được. Em ghen tị cái vụ xoài dầm mắm. Rõ ràng mình đi theo em nó từ ở nhà thế mà vưỡn tượt :d
Em không phải ghen tỵ làm gì cho nó hao tổn sắc đẹp. Vì 1 là chị cũng như rất nhiều người nhà mình chả được miếng nào. Chị còn đau hơn em ở chỗ đã được ngắm miếng xoài, da thì xanh rõ là xanh, mà gọt ra lại đỏ mọng, nhìn cũng biết ngon, thế mà mình bận thanh toán tiền cho nhà hàng xong, đến cái hột với đống vỏ cũng chả nhìn thấy. 2 là chị Aslan đã đồng ý đặt 1 thùng cho chị em mình, giờ chỉ cần chọn ngày ọp là chị ấy điều VN e lai chở ra cho chị em mình chia nhau thôi.

@ Mit Nem: Bao giờ có xoài chị để giành cho 1 ít nhé.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

A còng cho anh Sim Ba nhà cô Aslan và tất cả các anh nào đã, đang và sẽ có ý định tán em.

Kể từ hôm mẹ em đi ọp iếc gì đó với các bác các cô các chú ở ngoài Đồ Sơn, em thấy mình như sống trong mơ ấy, bao nhiêu anh nhăm nhe ngỏ lời, có anh thì đưa lên DD, có anh thì bóng gió với mẹ em. Chả bù từ trước đến giờ, toàn em tán các anh thôi. Chả hiểu sao từ lúc nhỏ, nhìn thấy các anh đẹp trai là em cứ cuống lên, chỉ thích nhào vào hôn ngay lập tức. Cho dù rất nhiều lần mẹ em nhắc nhở "con gái phải ý tứ 1 tý", nhưng nhìn thấy giai đẹp em quên hết lời mẹ dặn dò. Hậu quả là hầu hết các anh đều sợ quá khóc thét rồi chạy mất dép. Nên cho đến giờ em vẫn chưa cùng ai, ngoài 1 số mối tự bố mẹ em hẹn hò với bạn bè, chứ thề là em chưa trao trái tim mình cho ai cả. Các anh cứ yên tâm, 15, 20 năm nữa, lúc đó thời thế thay đổi, "con cái đặt đâu bố mẹ ngồi đấy", em sẽ tự quyết định tương lai của em. Các mối bố mẹ em dấm sẵn từ bây giờ, cho bố mẹ em tự xử.

Nhiều anh quá nên giờ em lại đang phân vân. Anh Tít quả là đẹp trai, bao đêm em mơ về anh ấy, nhưng đúng là anh ấy đỏng đảnh dễ sợ, cứ chốc lại "không chơi với em nữa". Anh Tấn Minh rất chững chạc, nhưng lại nhiều tuổi hơn em nhiều, em sợ lúc em còn đang ham đi ọp CSTT anh ấy đã già mất rồi. Anh Sim Ba lại quá nhỏ, em sợ ứ chăm sóc cho anh ấy tốt bằng cô Aslan anh ấy lại không vừa lòng.

Thôi các anh cho em thêm chút thời gian si nghí, em sẽ quyết định trong 1 ngày sớm nhất.

Mà biết đâu sau này luật lệ thay đổi cho phép "đa phu", em đỡ mất công lựa chọn nhiều :D:D:D

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Em không phải ghen tỵ làm gì cho nó hao tổn sắc đẹp. Vì 1 là chị cũng như rất nhiều người nhà mình chả được miếng nào. Chị còn đau hơn em ở chỗ đã được ngắm miếng xoài, da thì xanh rõ là xanh, mà gọt ra lại đỏ mọng, nhìn cũng biết ngon, thế mà mình bận thanh toán tiền cho nhà hàng xong, đến cái hột với đống vỏ cũng chả nhìn thấy. 2 là chị Aslan đã đồng ý đặt 1 thùng cho chị em mình, giờ chỉ cần chọn ngày ọp là chị ấy điều VN e lai chở ra cho chị em mình chia nhau thôi.

@ Mit Nem: Bao giờ có xoài chị để giành cho 1 ít nhé.
Yêu nhất chị Tâm nhá:-*, cho em xin một quả thôi cho đỡ thèm ạ, cảm ơn chị Aslan và VN Ai lai nhiều nhé:-*
Pot xong mới đọc tới đoạn "đa phu" may là ko đang uống nước ko thì chắc hỏng màn hình mất:D

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chào Simba,
Anh là Bobby con mẹ Hoa. Em chưa biết anh, còn anh thì đã biết mặt, nghe tên em.
Khi nãy mẹ đang vừa cho anh uống sữa vừa nhìn cái điện thoại và cười cười. Anh đứng sau mẹ, nhìn thấy ảnh em mặc áo ko mặc quần nhưng vẫn rất phong độ, anh thốt lên: Em bé! Em bé!
Ngay lập tức, mẹ quay lại bắt anh há miệng ra. Anh kiên cường ngậm miệng nhưng ko trụ được với sức mạnh của mẹ. Và thật tệ là miếng ngon mới vào miệng anh chưa bao lâu đã bị mẹ lôi ra ngoài. Anh khóc, khóc và khóc. Mẹ dỗ dành, anh càng đc thể khóc to. Một hồi, mẹ từ giọng dịu dàng như các cô hay kể chuyện trên tivi chuyển qua giọng mà nghe xong anh ngừng khóc luôn vì sợ quá: "Bob, nín ngay. Cái mẹ cho thì ko ăn, đi ăn ba cái thứ ni-lông với dây chun". Anh ấm ức, thèm thuồng nhìn miếng ni-lông trắng và cái dây thun đỏ bị mẹ lôi ra ngoài.
Giá mà nãy nhìn thấy ảnh em, anh cứ "lặng yên căn gác lặng yên vầng trăng" thì giờ chắc anh vẫn đc thưởng thức hượng vị khác lạ của món lông-chun.
Sau đó anh dỗi, nhất quyết ko uống sữa nữa. Mẹ cứ bón là anh lại "Ọe". Cuối cùng mẹ thua. Chắc tức quá nên anh thấy mẹ cầm cốc sữa, uống ực một hơi hết luôn, rồi mẹ nói: Càng khỏe!
Chào em.
Anh Bobby.
Anh ơi anh anh cho em hỏi anh có đinh cưa cẩm gì em không ạ. Nếu có anh cho em xin 1 bức hình để đăng ký anh nhé (thật ra là để em xem anh có đẹp trai bằng anh Tít không ấy mà)

Em Bi.

1,014
0
0

Em bé ngoan

Chào Simba,
Chào em.
Anh Bobby.
Giờ là đến chuyện mặc và giải trí Simba à.
Anh và em chưa được "ọp" cùng nhau, nhưng anh cảm nhận chúng mình đã có 1 số thứ giống nhau nhá. Khỏi bàn việc giới tính chúng mình giống nhau đi, thì chưa gì chúng mình đã cùng có duyên với người con gái tên Bi :D
Em tưởng mình em được đóng chung bỉm với Bi ư? Xin thưa, em nhầm. Anh đây cũng đã trải qua nhiều lần đóng chung bỉm với Bi. Gói bỉm Bi dùng dở, anh dùng hết.
Còn chuyện mặc chung quần áo và giầy dép là chuyện thường ngày. Bi thích màu hồng em ạ. Thật chán nản hết sức khi nam nhi chi khí như anh phải chui trong áo hồng với quần hoa. Chỉ thiếu nước đi giầy buộc nơ thôi đấy. (Thật may là giầy không bền nên đến lượt anh thì nó hỏng rồi. Hú vía!). Anh không hiểu nổi tại sao em lại chờ mong đôi giầy lông của Bi? :D
Cũng may từ dạo anh 1 tuổi trở đi thì mẹ chuyển tông quần áo xanh, cam, nâu, ghi,...Mẹ bảo để 2 đứa cùng mặc được. Vậy là anh thả sức thể hiện tính nam nhi, còn Bi thì hơi buồn vì không được mặc màu hồng yêu thích.

Đến chuyện giải trí. Em chắc chưa hiểu được sự không thoải mái khi cứ bị mẹ la chơi xong ko cất đồ chơi đâu. Việc gì cứ phải cất tới cất lui, chơi xong để đó mai chơi tiếp. Vậy mà mẹ anh cứ la hoài. Hôm thứ 5 tuần trước Bi và anh bị mẹ hỏi đi hỏi lại: Con gấu trúc rối ngón tay đâu? Mẹ đã để 2 con voi và gấu trúc để cuối tuần các bác đi sn gửi cho Simba rồi mà các con để đâu, sao giờ chỉ còn con voi? Từ hôm đó anh mới nhớ tên em đấy Simba ạ, chứ trước thì nghe mẹ nói loáng thoáng anh cứ tưởng mẹ anh đang xin ba anh cái gì :D

Đấy, nhân hôm nay anh bị ốm được ở nhà anh mới có thời gian tâm sự với em. Anh mong được đi HP chơi lắm. Lúc đó chúng mình gặp nhau hàn huyên nhé :)

Chúc em và mẹ luôn vui vì nhìn thấy nụ cười có lợi của nhau. (Giờ thì em chẳng "toàn lợi" nữa rồi phải không?)

Anh Bobby.

1,014
0
0

Em bé ngoan

Anh ơi anh anh cho em hỏi anh có đinh cưa cẩm gì em không ạ. Nếu có anh cho em xin 1 bức hình để đăng ký anh nhé (thật ra là để em xem anh có đẹp trai bằng anh Tít không ấy mà)

Em Bi.
Thật là trong cái rủi (vì bị mẹ Hoa lấy mất đồ ăn ni-lông và dây chun) lại có cái may. May thế lại được mẹ Tâm của "em" Bi sành điệu để ý đến :)
Đây đây mẹ Tâm ạ. Mẹ xem ảnh con nhé :)

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Em bé hư ơi, con giai lẹp giai hơn bố nó nhể:)

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Đây đây mẹ Tâm ạ. Mẹ xem ảnh con nhé :)
Thôi thế là xong. Tưởng có anh đẹp anh xấu em còn dễ chọn. Đằng này anh nào cũng đẹp trai ngời ngời thế này, em biết bỏ anh nào :crying::crying::crying::crying:

631
0
0

Aslan

Thế là nhà HP giờ thành chỗ cho Simba tán em Bi nhà chị Tâm à?:D Tán kinh hoàng tốc độ thế này thì em Bi ko biết có đổ ko nhưng mẹ Tâm rung rinh là chắc nhỉ. Mẹ Tâm thách cưới cao vào cho mẹ Aslan sợ mẹ Tâm ạ.
May quá, cô Mít nói thế này là không có ý định tranh giành gì cái biệt hự roài.

Em Bi.
Thôi thế là xong. Tưởng có anh đẹp anh xấu em còn dễ chọn. Đằng này anh nào cũng đẹp trai ngời ngời thế này, em biết bỏ anh nào :crying::crying::crying::crying:
Cay đắng!

Còn chuyện mặc chung quần áo và giầy dép là chuyện thường ngày. Bi thích màu hồng em ạ. Thật chán nản hết sức khi nam nhi chi khí như anh phải chui trong áo hồng với quần hoa. Chỉ thiếu nước đi giầy buộc nơ thôi đấy. (Thật may là giầy không bền nên đến lượt anh thì nó hỏng rồi. Hú vía!). Anh không hiểu nổi tại sao em lại chờ mong đôi giầy lông của Bi? :D
Đúng là con cái ko chọn đc cha mẹ anh à. Nhưng anh còn may hơn em chán là nhà anh giàu, anh có mẹ xinh, khéo tay lại hát hay, cũng còn có quần hoa với áo hồng mà mặc. Nhà em vừa nghèo, mẹ em vừa xấu lại ki bo. Em đc cho mấy bộ bo đì từ hồi newborn giờ ko cài đc đũng nữa mẹ em tháo cúc đũng ra làm áo dài thành ra giờ em chả có cái quần nào cơ. Cái đôi giày lông của Bi nó màu suy nghĩ nên mẹ em nhắm cho em (mà chả phải màu ý mẹ em cũng nhắm ạ).
Hôm thứ 5 tuần trước Bi và anh bị mẹ hỏi đi hỏi lại: Con gấu trúc rối ngón tay đâu? Mẹ đã để 2 con voi và gấu trúc để cuối tuần các bác đi sn gửi cho Simba rồi mà các con để đâu, sao giờ chỉ còn con voi?
Hôm nọ mẹ em gọi điện cảm ơn mẹ anh về bài hát nhưng thực ra để nhắc mẹ anh gửi cho em cái này đấy ạ.
Đấy, nhân hôm nay anh bị ốm được ở nhà anh mới có thời gian tâm sự với em. Anh mong được đi HP chơi lắm. Lúc đó chúng mình gặp nhau hàn huyên nhé :)
Nhá, nhá, anh xuống nhá, anh nhớ mang cho em ít quần hoa cũng đc nhá, nếu là cái bộ đỏ đỏ anh đang mặc trong ảnh thì tốt nhất nhá, em thích. Mà em hỏi nhỏ anh tý: anh đẹp giai thế, nhà giàu thế, mẹ ko tham tý nào mà sao cũng phải vào đây bon chen gái già mà đanh đá làm gì cho khổ đời ra??
ký tên: Em Simba không đẹp giai bằng các anh nhưng vẫn muốn cưa giá già và đanh đá để mẹ em đc ở nhờ cái biệt hự.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
620
0
0

hamy2k5

ôi, chết cười với các mẹ mất thôi. cô ghen tị với Bi quá đi mất:D

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

May quá, cô Mít nói thế này là không có ý định tranh giành gì cái biệt hự roài.
Sau khi nghe mẹ Aslan mô tả cái biệt thự thì tối qua mẹ Mít đã mất ngủ giống mẹ Aslan nên hôm nay quyết định vào đây thay mặt Mít đăng ký cưa em Bi. Ảnh Mít có trong mục F1 rồi, mẹ Bi cứ cho vào danh sách đăng ký nhá (Quả xoài phần mẹ Mít, mẹ Bi đem về đưa Bi bảo mẹ chồng tương lai tặng quà con dâu mẹ Bi nhá, còn thì Bi thích gì mẹ Mít chiều tất, tuy nhà anh Mít ko giàu nhưng mẹ anh Mít ko ki bo như mẹ Aslan đâu mẹ Bi ạ, mẹ chồng mà ki bo là mệt lắm ý chị ạ)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.