Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp. (Tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
806
1
0

meduydu

Sau hơn 1 năm phấn đấu, giờ Bếp Sài Gòn xin phép lên tầng.
Chúc các mẹ với niềm đam mê bếp núc ngày càng mãnh liệt hơn. Chào mừng các bạn ghé thăm và chia sẻ kinh nghiệm bếp với chị em chúng mình.
Mời cả nhà dùng miếng bánh orange bar vừa ra lò.

[/IMG]

[/IMG]

993
0
0

Cá Chép

Ðề: Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp.

Bánh nóng hổi vừa thổi vừa ăn đây :D
Hy vọng bếp mình luôn có bánh mới mỗi ngày @};-

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

chúc mừng tân gia của hội Ngọt ngào Sài gòn !!!!
Bánh nóng hổi vừa thổi vừa ăn đây :D
Hy vọng bếp mình luôn có bánh mới mỗi ngày @};-
Có bánh ngon nhớ chia cho a một ít nhé cá chép

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,961
0
0

anatomysu

Cảm ơn sếp đã xây bếp mới :x

Mừng nhà bánh tầng 2, mong rằng có nhiều công thức được chia sẻ, nhiều mẻ bánh ra lò để gian bếp lúc nào cũng ấm áp, là nơi mọi thành viên trong gia đình quây quần sum họp :)

Em có mẻ bacon bread lâu rồi mang lên khai trương nhà bánh :p, can tội dạo này lười chụp ảnh

123
0
0

ThoBB

Mừng nhà bánh, xin mời mọi người miếng bánh chiffon cam nhé:

1,961
0
0

anatomysu

Eo ôi bánh bác T&S nhìn cao vun vút, ngất ngưỡng nhỉ, mới làm mà đã có thành phẩm tốt thế này thì cứ gọi là sẽ phải chảy nước miếng chèm chẹp khi mà bác ý có em Bosch 500W huhu

642
0
0

osaka_vietnam

Lại vào xí mặt tiền nhà bánh, hi vọng được tiếp thêm động lực cho nhiều mẻ bánh mới ra lò (mà không phải đi thẳng vào thùng rác :p)

Lêu lêu em Ana lại nhầm mẹ Thỏ Sóc với bác Thỏ BB :p

2,204
1
0

Nikki

Lại vào xí mặt tiền nhà bánh, hi vọng được tiếp thêm động lực cho nhiều mẻ bánh mới ra lò (mà không phải đi thẳng vào thùng rác :p)

Haha, em cũng lêu lêu chung bác ơi...=))...em cũng có cái bánh được order cho đám cưới của Trưởng ban Quốc tế báo TT :p xin góp vào bếp (khoe í mà =)) )

Cupcake 3 mùi

Cookies tặng khách mời (CD tên Trúc- CR tên Xỉn) :)

642
0
0

osaka_vietnam

Úi, khuôn bánh hình tim xinh thế Nik. Làm tặng khách mời mỗi người 2 cái, vị chi trên 500 cái sao em làm nổi :D?

2,204
1
0

Nikki

Úi, khuôn bánh hình tim xinh thế Nik. Làm tặng khách mời mỗi người 2 cái, vị chi trên 500 cái sao em làm nổi :D?
Bác ơi, khuôn cookies nhựa của Daiso hay Hachi gì đó, mua lâu ơi là lâu rồi, 1 bộ 5 cỡ...thật ra CD order bánh cookies hình máy bay vì chủ đề tiệc cưới là Du lịch...nhưng cookies cutter máy bay của Hachi bé quá cỡ, em cắt toàn thân đi cánh máy bay ở lại...em phải vật vã gọi cho CD xin đổi lại í :(

Thật ra tiệc cưới dạng buffet dành cho gia đình,bạn bè tổ chức ở The Journey coffee chỉ dành cho khoảng 80 khách, nhỏ xinh đáng yêu lắm ạ nên em mới kham nổi đấy ạ :( nên bánh chỉ tầm 200c nhưng em nhào bột từ chiều hôm trước đến sáng dậy sớm cán và tạo hình nhưng trời nóng, xong bẻ bánh là 3h chiều...kinh khủng...em chưa dám thử lại lần 2 :((

642
0
0

osaka_vietnam

Bác ơi, khuôn cookies nhựa của Daiso hay Hachi gì đó, mua lâu ơi là lâu rồi, 1 bộ 5 cỡ...thật ra CD order bánh cookies hình máy bay vì chủ đề tiệc cưới là Du lịch...nhưng cookies cutter máy bay của Hachi bé quá cỡ, em cắt toàn thân đi cánh máy bay ở lại...em phải vật vã gọi cho CD xin đổi lại í :(

Thật ra tiệc cưới dạng buffet dành cho gia đình,bạn bè tổ chức ở The Journey coffee chỉ dành cho khoảng 80 khách, nhỏ xinh đáng yêu lắm ạ nên em mới kham nổi đấy ạ :( nên bánh chỉ tầm 200c nhưng em nhào bột từ chiều hôm trước đến sáng dậy sớm cán và tạo hình nhưng trời nóng, xong bẻ bánh là 3h chiều...kinh khủng...em chưa dám thử lại lần 2 :((
Thường xuyên làm bánh gây quỹ để nâng cao tinh thần... kiên nhẫn :)

Em có làm bánh TT không?

1,961
0
0

anatomysu

:(( :((, thôi, em gọi 1 bác là bác BB 1 bác là bác TS, ko gọi thỏ gì nữa đâu :(( :((

1,528
0
0

saomai

Nhà mới nhà mới, SG mình kỳ này phát đạt quá.
Chúc Bếp SG luôn đỏ lửa, đầm ấm yêu thương:cstt09:mad:};-@};-@};-

506
0
0

Tho & Soc

Mừng nhà mới, chúc gia đình Bếp SG của chúng ta luôn....luôn....luôn.....:(:)(:)(( sao mình nghĩ mãi chả ra câu nào hay thật hay để chúc vậy nè..hic..hic..hụ..hụ..thôi em xin chúc giống như bác Sao Mai, chúc bếp SG luôn đỏ lửa, đầm ấm yêu thương:">:">:">

:(Mình chả có bánh gì để khoe hết, đang chờ cái máy Bosch & chờ osin mama vào nữa là mình tập tành mấy cái căn bản post lên để các bác ở đây cho ý kiến ha:D

@Ana: ặc..ặc..buồn cười Ana quá, mình biết là nhầm nhưng nhìn cái bánh của chị Thỏ BB thấy đẹp quá nên mình cứ cố tình để cho hỉu nhầm:p

506
0
0

Tho & Soc

Cả nhà ơi, vụ bánh TT mình chưa làm lần nào, vậy 1kg đường nấu theo Ct bác Chép gửi tham khảo thì làm được bao nhiêu bánh ạ?? Mình hỏi để nấu vừa đủ số lượng dự tính:D (k biết làm có thành công không nữa[-O<), mà nước tro tàu Sing chưa gửi về làm sao mình nấu nước đường kịp bây giờ:((

Nhà mình ơi, mua khuôn bánh TT ở đâu đẹp vậy? Cho nhà TS địa chỉ với, đa tạ đa tạ.

1,961
0
0

anatomysu

Cả nhà ơi, vụ bánh TT mình chưa làm lần nào, vậy 1kg đường nấu theo Ct bác Chép gửi tham khảo thì làm được bao nhiêu bánh ạ?? Mình hỏi để nấu vừa đủ số lượng dự tính:D (k biết làm có thành công không nữa[-O<), mà nước tro tàu Sing chưa gửi về làm sao mình nấu nước đường kịp bây giờ:((

Nhà mình ơi, mua khuôn bánh TT ở đâu đẹp vậy? Cho nhà TS địa chỉ với, đa tạ đa tạ.
Bác túm áo hội trưởng duydu hoặc túm vây Cá Chép, có nước tro tàu Sing ạ, còn ko túm xe bác Osaka, cũng có nốt :p. Em có nước tro tàu mà em chưa thèm nấu nước đường hí hí. Còn làm ít thì mang bát sang nhà chép với meduydu xin ạ. Em chạy đây, các bác đừng oánh

Mà năm nay gây quỹ bánh trung thu, mọi người nếu ai rành nấu đường thì nấu hẳn nhiều lên luôn, khỏi lắt nhắt... Rồi ai lo nhân thì lo, ai muối trứng thì xin 1 cái lu muối :p. Mình gom lại 1 ngày làm vừa để cho nhà, vừa gây quỹ :cstt01:

2,204
1
0

Nikki

Phân công đeeeeee, mỗi người lo 1 thứ...em xung phong NẾM =))

642
0
0

osaka_vietnam

@ Mẹ TS: Khuôn TT đẹp túm "nó" bên Sing nhá :D, sắp có hàng mới đẹp nhắm í :dont tell:
@ Ana và cả nhà: Bác phân công thế lày em xem được không nhá:
+ Chép: Nấu nước đường
+ Osaka: Xung phong muối trứng
+ Thỏ & Sóc: Xào nhân mặn (và ngọt nếu không gây từ Sing được) - vì mẹ này khéo tay nấu ăn giỏi :D
+ Ana: Thầu nhân ngọt (từ Sing), khuôn (vì cần phải có số lượng kha khá khuôn giống nhau chứ giờ mỗi người một kiểu một size), giấy kiếng, hộp, ...
+ Nik: Tập hợp và chở lò từ nhà các chị qua nhà Nghèo :p
+ Bác ThoBB, bác Xanhduong: Vì là các chị lớn trong nhà nên mình "kính lão đắc thọ" mời làm đạo diễn kiêm kiểm tra chất lượng sản phẩm :)
+ Nghèo: Chuẩn bị "mặt bằng" và đồ ăn thức uống cho chị em "tác chiến" :D
+ Meduydu và Sao Mai: Bán hàng (với sự trợ giúp của đầu cầu Ana), không bán hết thì phải đem về ăn :D
+ Chuột: Hết suy nghĩ ra làm gì rùi, hay là Chuột múa cột phục vụ chị em thư giãn ;)

Thôi bác chạy đây...

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@ Mẹ TS: Khuôn TT đẹp túm "nó" bên Sing nhá :D, sắp có hàng mới đẹp nhắm í :dont tell:
+ Thỏ & Sóc: Xào nhân mặn (và ngọt nếu không gây từ Sing được) - vì mẹ này khéo tay nấu ăn giỏi :D
+ Ana: Thầu nhân ngọt (từ Sing), khuôn (vì cần phải có số lượng kha khá khuôn giống nhau chứ giờ mỗi người một kiểu một size), giấy kiếng, hộp, ...
+ Bác ThoBB, bác Xanhduong: Vì là các chị lớn trong nhà nên mình "kính lão đắc thọ" mời làm đạo diễn kiêm kiểm tra chất lượng sản phẩm :)
+ Meduydu và Sao Mai: Bán hàng (với sự trợ giúp của đầu cầu Ana), không bán hết thì phải đem về ăn :D
+ Chuột: Hết suy nghĩ ra làm gì rùi, hay là Chuột múa cột phục vụ chị em thư giãn ;)

Thôi bác chạy đây...
Bác ơi! không phải em trốn đâu, nhưng lò nhà em tí ti, nhà lại xây chưa xong sao có mặt bằng tác chiến giờ, phân em nhiệm vụ khác đi...
Ahhhhhhhhhhhhhhhhhh... chúc mừng bếp mình to hơn, hoành tráng hơn...... lại ứ biết nói gì cho văn hoa thêm, thôi chạy..... ;))

806
1
0

meduydu

Thôi bác chạy đây...
Bác ơi! Chạy từ từ kẻo rớt đôi guốc .:p:p:p
@Chép iu: Mai chị mang phiếu tập Gym qua cho em đổi khuôn TT nhá!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.