Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp. (Tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
506
0
0

Tho & Soc

Ðề: Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp.

:(Giờ mới quỡn mà vào nhà đây. Hôm nay nhà TS cũng bon chen làm 60 trứng vịt muối rồi ạ, tính nấu nước đường nhưng chưa có tro tàu, theo tư vấn của Ana chắc để xin bác Chép, bácduydu hay cả bác Osaka hen;), còn khuôn thì chờ hàng Sing vậy, em thích khuôn bé thôi.

@Chị Osaka: ok theo phân công của chị, tuy nhiên, em chưa bắt tay làm bánh TT lần nào nên bác nhớ phân công cái phần nào dễ dễ cho em hen:D

@Hôm qua cả nhà được ăn bánh của Chép hả?..hic..hic..Chép ơi còn bánh không cho em thử với@};-@};-@};-

506
0
0

Tho & Soc

Bánh sinh nhật ba em...còn 1 cái coffee mà ko kịp chụp hình :(

Bánh mousse chanh dây (đồ trang trí là chôm từ bánh sn người khác tặng :)) )
Đẹp quá Nik ui, đúng là tuổi trẻ tài cao thật@};-@};-@};-, chữ đẹp quá à!

2,204
1
0

Nikki

Óe...chữ momy em đó nha =))

806
1
0

meduydu

Chiều mưa rảnh rang với cranberry yogurt chiffon cake. Mời cả nhà.

[/IMG]

Cậu ấm với chiffon, cranberry nhả cho mẹ.

[/IMG]

1,961
0
0

anatomysu

Trời ơi sếp, Ford kìaaaaaaa... Càng lớn càng giống mẹ hí hí. Nó nhả cranberry à, thế thôi lần sau trộn 1/2 cranberry vào bánh thôi, 1/2 còn lại cho em ăn không đi :p

Nik: Chữ mẹ cưng viết đẹp nhờ :D

1,961
0
0

anatomysu

Cả nhà sang tuần chọn 2 ngày thứ 4 hoặc thứ 5 để off món Nhật Movenpick đi. Em cần thống nhất vài thứ về vụ bánh trung thu gây quỹ, và kèm trả hàng nhật 13, 14 luôn nhé @};-

806
1
0

meduydu

Trời ơi sếp, Ford kìaaaaaaa... Càng lớn càng giống mẹ hí hí. Nó nhả cranberry à, thế thôi lần sau trộn 1/2 cranberry vào bánh thôi, 1/2 còn lại cho em ăn không đi :p

@Vy: Cái câu đo đỏ đủ tặng "1" cranberry để ăn không.
@Cả nhà: Cranberry ngon rất ngon. Không bị khô như meduydu hay mua trên cái web gì đó. Tiếc là mẹ cháu đăng ký có 1/2kg.

1,961
0
0

anatomysu

@Cả nhà: Cranberry ngon rất ngon. Không bị khô như meduydu hay mua trên cái web gì đó. Tiếc là mẹ cháu đăng ký có 1/2kg.
Sếp, tặng 1kg hén ;))

Công nhận cranberry ngon, mà tốn quá vì em toàn ăn không như snack huhu

2,204
1
0

Nikki

:Dk phải chữ của Nik à? Còn bánh thì Nik làm hay momy Nik làm?

Bánh em làm nhưng nhờ mẹ viết vì phải đi gấp gấp :D...chữ bố mẹ em thuộc loai "vở sạch chữ đẹp"...mẹ thì hoa hòe bay bướm, bố thì thẳng như xếp ly :D...em thì chỉ type phím là giỏi =))

2,204
1
0

Nikki

Sếp, tặng 1kg hén ;))

Công nhận cranberry ngon, mà tốn quá vì em toàn ăn không như snack huhu
Ủa ngon lắm hả?ai có share em miếng thử vớiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

993
0
0

Cá Chép

Bác cần thêm cranberry nữa không? ;)
@ Nik: :D :D :D

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,204
1
0

Nikki

Ủa sao hok ai đếm xỉa gì tới tui kà? :(( :(( :((

993
0
0

Cá Chép

Vậy là bác đã ỏn ẻn đúng chỗ hả? Em đúng là đầu ....... nậu SG ;);););)
Bác, em giựn bác nha :(. Bác có biết là đã có bao nhiêu người không được ...PTĐ vì cái câu màu lâu ở trên chưa? :D :p

642
0
0

osaka_vietnam

Cả nhà: Bác đã muối 50 em trứng be bé xinh xinh, cơ mà ko có cái vỉ để dằn lên (đang lấy tạm bịch nylon đựng nước dằn đỡ :D), mua cái vỉ ở đâu bi giờ (vỉ tre càng tốt nhá)?

Mạch nha mua siu thị được không? Sợ mua siu thị chất lượng dở quá :(

993
0
0

Cá Chép

Cả nhà: Bác đã muối 50 em trứng be bé xinh xinh, cơ mà ko có cái vỉ để dằn lên (đang lấy tạm bịch nylon đựng nước dằn đỡ :D), mua cái vỉ ở đâu bi giờ (vỉ tre càng tốt nhá)?

Mạch nha mua siu thị được không? Sợ mua siu thị chất lượng dở quá :(
Ở chợ, chỗ bán hàng nhựa có bán mấy cái vỉ dằn đó chị. Mà dằn bằng bịch nước cũng được mà chị, chỉ chưa pro thui à:p
Mai em đi làm lượn sang đưa chị hũ mạch nha làm được 2 CT nước đường hen. Mua mạch nha trong siêu thị hổng nấu được đâu, chỉ làm tốn bánh tráng mè :D

642
0
0

osaka_vietnam

Ở chợ, chỗ bán hàng nhựa có bán mấy cái vỉ dằn đó chị. Mà dằn bằng bịch nước cũng được mà chị, chỉ chưa pro thui à:p
Mai em đi làm lượn sang đưa chị hũ mạch nha làm được 2 CT nước đường hen. Mua mạch nha trong siêu thị hổng nấu được đâu, chỉ làm tốn bánh tráng mè :D
Iu Chép nhìu quá đi thôi :-*:-*:-*

806
1
0

meduydu

Bác, em giựn bác nha :(. Bác có biết là đã có bao nhiêu người không được ...PTĐ vì cái câu màu lâu ở trên chưa? :D :p
Chị đang nghe Don Nguyen ca bài "làn da trâu" của PTV, f5 nhìn thấy em gõ PTĐ có màu lâu .... 8-X8-X8-X
Mà PTĐ tạm dịch là gì zợ?
@Bác OV: Hachi có bán cái nắp không có đó chị. Chị lượn xem có cái nào ướm vừa không.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.