Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp. (Tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,961
0
0

anatomysu

Ðề: Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp.

Ối bác OV làm nước đường nhiều thế. 1 công thức chắc làm kha khá đấy ạ :D. Có ai có nước đường em xin, còn em lười nấu hehe. Chép ơi nấu luôn đường cho gây quỹ nữa nhỉ :D

Nhân bánh em nghe nói bác ThoBB nhờ thêm được vài chục kg, em đang lùng sếp sing, được thì mình đỡ cực. Còn ko tinh thần là cứ tự làm thôi. À mà vỏ bánh trộn đâu cần KA nhỉ

806
1
0

meduydu

Hôm nay nhà duydu có bánh choux nhưng không dám khoe vì bánh ỉu xìu :(:(:(
@Vy: Chị nhớ em đã từng thử nghiệm bánh choux thành công, đứng "sừng sững" :D:D:D. Bắt bệnh cho chị với!
Nhà mình ai có kinh nghiệm vụ này giúp meduydu nha. :-*:-*:-*

2,204
1
0

Nikki

Công thức Choux của Challenge thì phải :D

Phan vo banh:

250ml nước
100gr bơ
150gr bột mỳ, rây mịn
5 quả trứng (em dùng 4 1/2 quả để bánh đứng)
1 chút muối
10gr đường

Em đã test thử, bánh đứng vân đẹp :D

2,204
1
0

Nikki

@Vy: Chị nhớ em đã từng thử nghiệm bánh choux thành công, đứng "sừng sững" :D:D:D. Bắt bệnh cho chị với!
Em dùng công thức của Bếp Rùa thì bánh cũng bị ỉu ạ, mà nó nở bét ko có vân nữa, chắc do bột lỏng quá ạ :(, mà sao lần trước off nhà em làm ko bị nhỉ???

Bánh thế này mà dám giao cho đám cưới ạ, vừa liều vừa nhục :((

806
1
0

meduydu

Mẻ bánh hình trên đẹp quá Nik ơi! Em lên tay quá chừng rồi.
Chị vừa vào bếp Rùa, chắc là CT bị thừa trứng nên bột lỏng. Lúc ấy cũng nghi nghi mà không dám thêm bột ( lâu quá không làm nên nhát tay hhihihi)
Nhìn bánh Nik, tủi thân ghê. Chắc mai chị phải phục thù bằng CT Che lừng, chứ làm bánh cho con mang vào lớp thế này thì tội con và các bạn quá. :(:(:(

2,204
1
0

Nikki

Nhà mình có ai có cookies cutter 2D Marie hoặc Kitty chưa dùng đến thì để cho em được ko?Em cám ơn nhiều nhiều

1,961
0
0

anatomysu

Bác HT ơi, bớt trứng đi :p. Trứng cuối cùng lúc nào cũng nên cho từ từ 1/2 thôi, còn ko chị dùng trứng gà loại nhỏ (55g) thì ổn. Công thức của Rùa hay của ai em thấy lượng trứng và bột cũng tương đương nhau mà, chắc chủ yếu do cái trứng cuối cùng thôi :)....

123
0
0

ThoBB

Bác HT ơi, bớt trứng đi :p. Trứng cuối cùng lúc nào cũng nên cho từ từ 1/2 thôi, còn ko chị dùng trứng gà loại nhỏ (55g) thì ổn. Công thức của Rùa hay của ai em thấy lượng trứng và bột cũng tương đương nhau mà, chắc chủ yếu do cái trứng cuối cùng thôi :)....
Cái trứng cuối cùng không bao giờ cho hết mà chỉ cho từ từ để canh chừng. Trứng có to có nhỏ mà. Công thức của chị cổ truyền 20 năm trước cũng chỉ cho vào từ từ cái quả cuối cùng thôi em

792
0
0

J.C

Thì ra hơi bị nhiều trứng ah? Có lần e làm theo công thức nhà Rùa cũng mềm xèo chả có vân veo j cả mà ko dám ho he. :D. Í, mà bếp nhà e ko ở SG có được vào đây ko?

1,961
0
0

anatomysu

Cái trứng cuối cùng không bao giờ cho hết mà chỉ cho từ từ để canh chừng. Trứng có to có nhỏ mà. Công thức của chị cổ truyền 20 năm trước cũng chỉ cho vào từ từ cái quả cuối cùng thôi em
Dạ em thấy mấy công thức cổ truyền hay cực ấy bác ạ :D. Mẹ em ngày xưa cũng có vài công thức học từ NVH Phụ nữ nhưng đã để đi đâu mất rồi :p

Thì ra hơi bị nhiều trứng ah? Có lần e làm theo công thức nhà Rùa cũng mềm xèo chả có vân veo j cả mà ko dám ho he. :D. Í, mà bếp nhà e ko ở SG có được vào đây ko?
Mời em tự nhiên nhé :x

2,204
1
0

Nikki

Chỉ đủ tiền xây bếp chứ có tiền mua cửa đâu mà em lo...cứ xông ào vào thôi :))

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
993
0
0

Cá Chép

Chỉ đủ tiền xây bếp chứ có tiền mua cửa đâu mà em lo...cứ xông ào vào thôi :))
Nik nói gì mà chị hổng hỉu được ta? Cái công thức cổ truyền có liên quan đến vụ xông vào hả :p

2,204
1
0

Nikki

Nik nói gì mà chị hổng hỉu được ta? Cái công thức cổ truyền có liên quan đến vụ xông vào hả :p
Chớt cha, quote nhầm bài Chép ơi...chứ ai dám xưng em với MC =))

642
0
0

osaka_vietnam

Chép ơi chép à hôm qua vào Bếp Rùa thấy cái khuôn cá chép đẹp mê mẩn. Chắc bác phải tậu 1 em quớ :D

Em có chưa? Chưa thì để bác rinh dzìa cho em lun.

642
0
0

osaka_vietnam

Tóm được em SCP ở đây. Em ơi chi viện cho bếp SG mấy chục cân nhân ngọt đi. Ăn cho biết mùi vị nhân ngoại (mà nghe bảo là ngon nhắm :D)

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

Cả nhà ơi, nhà Bí tập làm bánh trung thu để TT năm nay đi biếu. Vì nước đường mới nấu nên chưa thực hành bánh nướng được, thế là Bí làm bánh trung thu ngàn lớp kiểu Nhật.
Chao ôi, làm ra được cái bánh như vậy mừng hết lớn luôn nè. Hihi lúc nướng Bí mẹ cứ nằm dài ra nhìn vào lò nướng xem nó có nở thành lớp ko. Dzui ơi là dzui!
Vì 1 mẻ chỉ được 10 cái và đã bị xử lý hết nên trưa nay không có bánh mới mọi người. Sorry!

642
0
0

osaka_vietnam

Cả nhà ơi, nhà Bí tập làm bánh trung thu để TT năm nay đi biếu. Vì nước đường mới nấu nên chưa thực hành bánh nướng được, thế là Bí làm bánh trung thu ngàn lớp kiểu Nhật.
Chao ôi, làm ra được cái bánh như vậy mừng hết lớn luôn nè. Hihi lúc nướng Bí mẹ cứ nằm dài ra nhìn vào lò nướng xem nó có nở thành lớp ko. Dzui ơi là dzui!
Vì 1 mẻ chỉ được 10 cái và đã bị xử lý hết nên trưa nay không có bánh mới mọi người. Sorry!

Công thức đâu đưa lên gấp đi bác Bí.

2,204
1
0

Nikki

Ủa, quote đúng mà, em quote bài của JC mà :D
Chép ơi chép à hôm qua vào Bếp Rùa thấy cái khuôn cá chép đẹp mê mẩn. Chắc bác phải tậu 1 em quớ :D

Em có chưa? Chưa thì để bác rinh dzìa cho em lun.
Bác, em có edit bài rồi nên mới đúng á...mụ mẹ mìn soi em mà...đúng rồi, khuôn cá Chép...để em đi tìm hình bánh Cá Chép =))

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.