Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp. (Tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
251
0
0

ANNA

Ðề: Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp.

hôm nay đợi miết ko thấy chị Ana hú qua lấy hộp. đến 12h thì em đi học đến giờ mới dzìa nhà. đường D5 ngập ngay khúc trường em lun. Khiếp!!! em ướt nhẹp :( tức gì đâu. Chị Vy ới ời. sáng mai em qua lấy nha :D

251
0
0

ANNA

Bánh tặng nữa nè! Dễ thương hông cả nhà ơi! Cổ vũ mình với, hihi!

Còn đây là bánh kỷ niệm ngày cưới của mình đấy! Bánh làm kem có sầu riêng theo công thức của Thu Trà rất ngon! Mọi người thử đi!
Chúc mừng anh chị Bí nha @};-@};-@};-

1,961
0
0

anatomysu

hôm nay đợi miết ko thấy chị Ana hú qua lấy hộp. đến 12h thì em đi học đến giờ mới dzìa nhà. đường D5 ngập ngay khúc trường em lun. Khiếp!!! em ướt nhẹp :( tức gì đâu. Chị Vy ới ời. sáng mai em qua lấy nha :D
Mai chị ko có nhà :D, để khi nào chồng về tới thì chị nhắn em ghé qua lấy. Bữa nay đi đổi yên Nhật đến 2h30 nó mới có hàng, về đến nhà đã 3h :)

Cả nhà tám dữ hen. :x

Chị Bí: Chị hình dung ra xe hơi đơn giản mà, 1 cái khuôn loaf làm bánh mì ra được thân xe, cần thêm 1 mảng khác ở trên làm mui thôi, còn lại vẽ bằng kem ra kiếng và bánh xe mà :). còn ko thì mượn của bachan nhưng lò phải 50l mới vừa :)

806
1
0

meduydu

Nhìn cái topic đấu giá hộp bánh trung thu của Bếp Sài Gòn thấy vui quá.
:cstt08: :cstt08: :cstt08: :cstt08: :cstt08:

Nhà meduydu có lò 50l. có ai thuê lò để làm sân đậu xe hơi không nhỉ?

1,961
0
0

anatomysu

Nhìn cái topic đấu giá hộp bánh trung thu của Bếp Sài Gòn thấy vui quá.
:cstt08: :cstt08: :cstt08: :cstt08: :cstt08:

Nhà meduydu có lò 50l. có ai thuê lò để làm sân đậu xe hơi không nhỉ?
Sếp sếp, nhắn Ford qua đòi Bo cái cutter hình máy bayyyyyyy :p

806
1
0

meduydu

Sếp sếp, nhắn Ford qua đòi Bo cái cutter hình máy bayyyyyyy :p
Hok được, nhỡ anh gể nó tức, nó đòi cái cutter xe otô thì mất mặt thông gia hihihi
Hôm nay trời lạnh, chị nấu soup gà cho chúng nó ăn với bánh cá. F lắc đầu nguầy nguậy không chịu ăn, thế là chị dụ ngay; Con "ăn thịt" em Chép ngoan đi, mai mẹ qua mẹ kể cho em nghe :)):)) thế là F nhai "ngấu nghiến" mấy con cá :)):))

251
0
0

ANNA

Mai chị ko có nhà :D, để khi nào chồng về tới thì chị nhắn em ghé qua lấy. Bữa nay đi đổi yên Nhật đến 2h30 nó mới có hàng, về đến nhà đã 3h :)

Cả nhà tám dữ hen. :x
ủa? chị đổi yên Nhật nhìu lắm hả? sao mà đi lâu thế ;))
Ok chị. Sáng mai em có nhà. trưa thì đi học. Khi nào anh K có nhà thì chị hú em nha :) Nếu ko đc thì sang tuần em mới wa được vì cuối tuần này em không ra khỏi nhà dc :p

251
0
0

ANNA

àh chị Vy, cái dzụ giấy nến là sao vậy chị? từ phòng khách em lết vào bếp hỏi nè :p

1,961
0
0

anatomysu

àh chị Vy, cái dzụ giấy nến là sao vậy chị? từ phòng khách em lết vào bếp hỏi nè :p
Hổng sao hết :D, ai cần thì vô siêu thị mua :D. Mà dạo này maxi hết hàng thì phải, ko thấy nữa. Yên bữa nay cần 30 vạn thôi chứ ko nhiều

251
0
0

ANNA

ủa? hôm CN rồi em đi thấy vẫn còn mà chị. cái loại Goodbake hình như lên giá thì phải :-? 30 vạn tức là 300k yên?????

1,961
0
0

anatomysu

ủa? hôm CN rồi em đi thấy vẫn còn mà chị. cái loại Goodbake hình như lên giá thì phải :-? 30 vạn tức là 300k yên?????
:D. Chắc mới có hàng à, cách đây 2 tuần đi maxi Cộng Hòa ứ thấy

Nghe các nhà khoa học nhựt bổn bảo là giấy nến có hại cho sức khỏe, muốn bớt tác hại thì phải bỏ nó trong lò 200 độ C và mở cửa lò cho bay hơi bớt. Lâu lâu rồi Rùa có bảo với nikki có khuôn tốt thì đừng dùng giấy nến nhiều mà nên chống dính, vì giấy nến dùng có hại mà :D

251
0
0

ANNA

Nghe các nhà khoa học nhựt bổn bảo là giấy nến có hại cho sức khỏe, muốn bớt tác hại thì phải bỏ nó trong lò 200 độ C và mở cửa lò cho bay hơi bớt. Lâu lâu rồi Rùa có bảo với nikki có khuôn tốt thì đừng dùng giấy nến nhiều mà nên chống dính, vì giấy nến dùng có hại mà :D
giờ em mới bít :p chắc chị Nik ko nhớ :D
chắc tới mùa TT nên tự nhin hàng trở nên "hót" :p

720
0
0

chuột đồng

thế thì mình phải học cách chống dính thôi, cookie chắc ko cần giấy nến vẫn ko bị dính phaỉ ko Vy?

720
0
0

chuột đồng

Mời bánh mà sao tìm hoài chả thấy miếng bánh nào.
Chúc nhà Bí 1 kỷ niệm đám cưới thật lãng mạng. Nếu bánh còn thì là mới kỷ niệm thôi, Bếp mình off bên nhà nhà Bí còn kịp :):) Còn nếu bánh hết nghĩa là mình chúc trước cho năm sau rồi nhỉ!
@Nik: Nhắn tin lúc 0:22p ??? Đã có khuôn rồi pk em?
Nhà mình làm bánh rôm rả quá TS, Bí năm nay ngủ cũng mơ bánh TT nhỉ! Bánh của bí chị chỉ dám nhìn thèm chứ chưa dám thử :p:p:p đâu đó có vài người chạnh lòng không dám vào bếp vì chưa làm gì cho mùa TT :D:D:D
Chị nói em hả :))

506
0
0

Tho & Soc

Mời cả nhà thưởng thức mẻ trung thu argar, nhân đậu xanh, đậu trắng & bánh plan. Xì pam ảnh tí nhé:D

1,122
0
0

SCP

Nhà TS khủng bố kinh quá .

506
0
0

Tho & Soc

Nhà TS khủng bố kinh quá .
:DĐang thời gian tìm hỉu mà nên "máu" lắm! Tầm cỡ như bác cũng như các sếp ở đây thì giờ ngồi rung đùi chấm điểm cho Thỏ thôi ha, có khuyết điểm gì mách mình nhá bác

P.s: vừa khoe bên nhà Bánh TT cho nó đúng chủ đề;)

635
0
0

Họa sĩ nghèo

CHoang qua! Sorry dang di day nen online khong danh dau duoc a!! Con hop khong Ana? cho chi lay voi.

642
0
0

osaka_vietnam

:DĐang thời gian tìm hỉu mà nên "máu" lắm! Tầm cỡ như bác cũng như các sếp ở đây thì giờ ngồi rung đùi chấm điểm cho Thỏ thôi ha, có khuyết điểm gì mách mình nhá bác

P.s: vừa khoe bên nhà Bánh TT cho nó đúng chủ đề;)
TS: Ko cắt bánh ra làm sao chấm điểm ;)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.