Bếp Sài Gòn rực lửa (Tầng 3)

123
0
0

ThoBB

Ðề: Bếp Sài Gòn rực lửa

Chị pó tay luôn, hết dám trả lời vì không biết sao Chuột vẫn bị thất bại. Ruột gan phèo phổi lôi ra hết cho Chuột xem rồi mà vẫn chưa đạt :-O

806
1
0

meduydu

Chị pó tay luôn, hết dám trả lời vì không biết sao Chuột vẫn bị thất bại. Ruột gan phèo phổi lôi ra hết cho Chuột xem rồi mà vẫn chưa đạt :-O
Cảm ơn chị thỏ BB, chị luôn share cho tụi em mấy cái bí quyết ruôt gan. Cuối tuần rảnh em thử :-w:-w:-w

2,204
1
0

Nikki

Hihi, vào bếp sao thấy nhiều người đòi trả nợ mình quá ta :p
@Chuột: chị nói hôm nay mới thử HK mà, mới hơn 9g sáng đã vô đòi bánh rồi :D
Chép ơi...séc xìiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii mô??? :p

1,961
0
0

anatomysu

Chụp được chị Yên :). Chị ơi, bữa nào rảnh ọp nhà chị cái đi, nhìn chị bắt bông kem hi hi, hoặc là nhìn gia tài đồ nghề thôi cũng thỏa lòng rồi hí hí

75
0
0

momcuabong

Hì hì, off tối thì được, chứ giừ chị đổi chỗ làm mới làm cả thứ 7 em ơi :(:(
(Nói nhỏ nhé : chờ hôm nào xã đi trực, quậy giống lần off trước nhạ :p )

1,961
0
0

anatomysu

Ố dzè chị Yên :p, mà lần này chắc ko chỉ 3 người đâu ạ :p

Mới làm xong gatô HK, xẹp dí :p. Em thề lần cuối em thử nó :D

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

Bí khuấy động nhà mình tí nhá! Tối qua Bí lập kỳ tích làm tới 3 loại bánh luôn, trong đó có gato HK, bởi thấy nhà mình bạn luận sôi nổi quá nên không thể bỏ qua.

- 1 là bánh Creamcheese Brownies của sư phụ Rùa, nhưng bánh làm bằng đường ăn kiêng. Bánh này mình làm để tối nay mang đi Đà Lạt.

Mình chưa làm bằng đường thường bao giờ nên không biết vị bánh thế nào, nhưng làm bằng đường kiêng thì ăn thấy cũng ngon lắm!

- 2 là bánh gato HK, bánh 4 trứng khuôn đế rời 20cm. Bánh nhìn mặt đáy thì có vẻ ổn, nhưng mặt trên có bị xẹp chút ít, tuy nhiên cũng không đến nỗi nào. Bánh nhẹ xốp nhưng nở chưa hết. Hôm qua mình đánh trứng thấy ổn lắm, vì rút kinh nghiệm không đánh lòng trắng quá cứng khi trộn sẽ khó. Do đó việc bánh không nở xốp theo yêu cầu có lẽ là do lò nướng.
Bánh đây ạ!

- 3 là là .. sau khi phải mua nguyên 1 kg Creamcheese, theo tư vấn của Chép về việc giải quyết cho nhanh loại nguyên liệu mau hỏng này, mình làm thêm 1 mẻ Creamcheese cookie.

Cuối cùng, mình cắt gato HK một góc hình cánh quạt để làm cái bánh nho nhỏ cho sinh nhật một người bạn hiện đang ở Úc. Ngày mai 3 đứa bạn ở SG sẽ ăn bánh mừng sinh nhật bạn ấy, và mời bạn ấy nếm bánh online. Chiếc bánh làm vội trong đêm nên chỉ có thể thế này thôi!

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

@chị mom cua bong: Chị ơi, em rất thích blog của chị, bánh đẹp hình ảnh cũng đẹp! Hôm nào off học hỏi kinh nghiệm cho em tham gia với nhé!

Về gato Hk và và ảnh hưởng nhiệt của lò nướng, em cũng bị linh tinh chỗ này. Số là Bí chẳng biết nhiệt của cái lò nướng ở nhà có đúng không do đó đã đầu tư 1 cây đo nhiệt. Mua chỗ chị Phương, hôm đó không có hàng chuyên đo nhiệt độ lò, mà chỉ có loại đo nhiệt thức ăn. Chị Ph nói nó có thể đo luôn nhiệt của lò, nên 1 công đôi chuyện mình mua luôn.
Mấy hôm trước sài thử mà thấy nó làm sao í, lúc làm nóng lò thì thấy đồng hồ chỉ trên 340oF sau khi mở lò bỏ bánh vào nướng, thì đồng hồ tuột xuống còn có 2 trăm mấy và nẳm quanh quẩn ở đó lên không nổi.
Hôm qua nướng gato HK, nhiệt độ yêu cầu là khoảng 160oC tức khoảng 320oF. Mình vặn nhiệt của lò lên đến 190oC nhưng đồng hồ vẫn cứ ở mức 250oF, định tăng nhiệt lò lên nữa nhưng vì thấy mặt bánh vàng rồi nên không dám, đành để mức đó.

Mình nghĩ tất cả là do cái lò nướng của mình thôi.
Nhưng cũng muốn biết thực hư thế nào nên muốn nhờ chị Mom Cua Bong test giúp em với ạ!
Em gởi cái cây đo nhiệt của em qua chỗ chị rồi hôm nào chị làm bánh thì bỏ 2 cái đồng hồ đo vào lò luôn, xem dùm em thử cái của em nó ra làm sao ạ? Được không chị ui?
@};-@};- Chắc chị sẽ đồng ý thôi, nên em cảm ơn trước ạ!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
189
0
0

CATTUONGLOILOI

Bí ơi, em cũng giống Bí. Nhiệt kế nhà em bỏ vô lò chạy không tải thì đúng. Nhưng khi bỏ khuôn bánh vào nướng thì đồng hồ của lò là 170, nhưng của nhiệt kế giảm còn 140 thôi, và cũng không lên nổi

806
1
0

meduydu

Nhà mình ơi, hôm nọ meduydu đi Veddy mua 1 hộp kem chua ( source cream) mà chưa biết làm gì với nó. Có ai có CT nào xứng đôi vừa lứa với "nàng chua" cho meduydu xin với nhé! Cảm ơn nhà mình.
Nói về chuyện cái lò và nhiệt kế lò ::-?::-?::-? ai cần mượn nhiệt kế meduydu cũng có 1 cái nhé!
Meduydu may mắn rinh được 1 cái lò ưng ý, sau khi vặn lò khoảng 5p thì nó sẽ nóng lên đúng nhiệt độ yêu cầu, chị mở nhanh cửa lò và cho khuôn vào ngay, 1 lát sau nó sẽ nóng như nhiệt độ ban đầu. Nhưng khi cần 100 độ thì cái nhiệt kế nó cứ chỉ 120. Vậy tại lò hay tại nhiệt kế nhỉ :p:p:p
Chúc nhà mình cuối tuần vui vẻ. Bánh trái đầy bếp.
@Bí: Đi ĐL thích quá ha, lại còn có cả bánh mang theo nhâm nhi :p:p:p. Đi chơi vui vẻ nhé!

993
0
0

Cá Chép

Hôm qua Chép cũng thử gato Hồng kông,kết quả là xẹp lép :D

1,961
0
0

anatomysu

Hôm nay trời mát, ai có bánh gì khoe đê :p.

Em có bánh mỳ whole wheat, trời ơi ngon lắm. Vỏ giòn hơn bánh mỳ bột trắng thường và vị đậm đà hơn :)

806
1
0

meduydu

Hôm nay trời mát, ai có bánh gì khoe đê :p.

Em có bánh mỳ whole wheat, trời ơi ngon lắm. Vỏ giòn hơn bánh mỳ bột trắng thường và vị đậm đà hơn :)
Chuyện bánh mỳ nhà chị nè. Hơn 12h đêm mẻ bánh mỳ mật ong ra lò, F nghe mùi chạy xuống xin ăn :p:p:p. Mẹ cho con ăn miếng nhỏ thôi, nhiu đây nè mẹ ( bằng đầu ngón tay). Ba nói con ăn thế để kím chuyện không đi ngủ à? Cậu trả lời ngay: con ăn miếng nhỏ để khỏi đánh răng lại :>:>:>:>. Sau khi ăn 1/3 ổ kết từ các đầu ngón tay út. Cậu Út rón rén lên lầu, bị mẹ túm xuống đánh răng để con sâu chạy đi chỗ khác, nhường cho răng mới mọc :x:x:x:x
Bánh mỳ mật ong vạn tuế :x:x:x:x

1,961
0
0

anatomysu

Em làm bánh mỳ giòn hehe ko phải mật ong ạ. Kiểu bánh mỳ 2k 1 ổ hehe...

Bột whole wheat organic, màu đo đỏ, vỏ bánh giòn :p

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Hôm nay đi dạy về sớm, trời mát định làm bánh bon chen nhưng cúp điện giờ mới có, chán!! Mai quyết tâm vào lò ha ha ha

112
0
0

mepond

Em vừa đặt vài cái khuôn thế này nè cả nhà
1 cái làm soap, vài cái khác làm khuôn castella

[/IMG]