(02.08 - 02.09) Hàng Nhật đợt 15: Hạt giống hoa và nhãn dán đồ dùng, quần áo - 100% lãi ủng hộ quỹ

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
14
0
0

bekemdautay

Ðề: (02.08 - 02.09) Hàng Nhật đợt 15: Hạt giống hoa và nhãn dán đồ dùng, quần áo - 100% lãi ủng hộ quỹ

chị ơi e đặt hàng
+Viola : 1
+Common snapdragon : 01 gói

11
0
0

OverRainbow

Ðề: (02.08 - 02.09) Hàng Nhật đợt 15: Hạt giống hoa và nhãn dán đồ dùng, quần áo - 100% lãi ủng hộ quỹ

Khai Tâm ơi, nhân tiện thấy có người oder đợt tới, cho mepond hỏi tí tẹo
Mepond muốn tìm hoa lavender khô, Khai Tâm xem ở Nhật có mua được lavender khô không giúp mepond nhé, mePond oder luôn laveder khô

cái nì dùng để trong tủ quần áo con gái, đi học cứ thơm là thơm từ sáng đến chiều.....mấy đợt trước có nhiều , giờ hết sạch rùi........hic hic
Nếu có loại này thì cho mình bon chen với nhá :)

11
0
0

OverRainbow

Nhắn địa chỉ mình sẽ nhắn đầu cầu sài gòn chuyển bưu điện tới bạn nhé @};-
mình nhắn tin cho bạn địa chỉ rùi đó nha :)

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Chị cũng rình lavender khô Rùa ạ:D

112
0
0

mepond

Không.....................Không.............Em thề, em hứa, em sẽ không.....share.......hahaha

5
0
0

tiểu mây

Chào chị thuyvuong,

Em muốn đặt hạt Petunia và hoa Cát Tường giống đợt trước mà lần này không thấy có.
2 loại ấy em xem topic cũ http://www.chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=5063 thì thấy mỗi loại còn 1 gói, không biết có còn bán không nhỉ?
Nếu không có thì chị cho em đặt hàng đợt sau nha!

Cám ơn chị

TM

55
0
0

metomtep76

Rùa ơi, tiện mua giúp mình Lavender khô nữa nhé! Mình cũng là fan của hương thơm này.
Chúc gia đình Rùa đi nghỉ vui vẻ nhé! :)

2,204
1
0

Nikki

Em cũng rình chôm Lavender khô từ bác Cáo :p
Em cũng rình chôm Lavender khô từ Chép =))

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

chị ơi e đặt hàng
+Viola : 1
+Common snapdragon : 01 gói
hai loại hoa này đều hết rồi bạn ơi.

Chào chị thuyvuong,

Em muốn đặt hạt Petunia và hoa Cát Tường giống đợt trước mà lần này không thấy có.
2 loại ấy em xem topic cũ http://www.chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=5063 thì thấy mỗi loại còn 1 gói, không biết có còn bán không nhỉ?
Nếu không có thì chị cho em đặt hàng đợt sau nha!

Cám ơn chị

TM
Mình sẽ ghi bạn vào danh sách chờ nhé, hy vọng Khai Tâm sẽ mua được @};-

316
0
0

Boxu-Chun

Hic báo cáo là mười giờ em gieo chít sạch cả, còn 2, 3 cây ngắc ngắc :(
Chị thuyvuong ghi giùm em vô list đợt tói hoặc sang năm (khi nào có) 2 gói mười giờ, 1 gói dưa chuột, 1 gói cà chua bi với.
Em cám ơn các chị nhiều nhiều.

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Hic báo cáo là mười giờ em gieo chít sạch cả, còn 2, 3 cây ngắc ngắc :(
Chị thuyvuong ghi giùm em vô list đợt tói hoặc sang năm (khi nào có) 2 gói mười giờ, 1 gói dưa chuột, 1 gói cà chua bi với.
Em cám ơn các chị nhiều nhiều.

Hôm qua chị mới gieo 10h, nghe em nói thấy run quá hihi. Chị gửi cho em 1 gói pansy rồi đấy, ngắm hoa nhiều bị hoa mắt nhầm lung tung beng.

237
0
0

lahthu

Ôi, bây giờ em mới lang thang tới đây, đang định thăm hỏi chị em nông dân nhà ta gieo trồng thế nào, bởi mười giờ em gieo cũng ngủm củ tỏi suốt thôi. Em thử làm 3 lần rồi, lần nào cũng vậy, 1-2 hôm sau là nảy mầm, vài hôm sau cao lên khoảng 1cm, chưa kịp mừng thì hôm sau đã thấy các em cứ từ từ gục xuống. :( Mẹ em đang bảo, hay tại thời tiết nhà mình nóng, nhưng em đặt chậu ươm ở nơi mát nhất có thể rồi, nhiệt độ chỉ vào khoảng 27 độ thôi.
Bác nào ươm thành công chia sẻ cho em ít kinh nghiệm với, may ra cứu vãn được 1/3 gói hạt còn lại.

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Ôi, bây giờ em mới lang thang tới đây, đang định thăm hỏi chị em nông dân nhà ta gieo trồng thế nào, bởi mười giờ em gieo cũng ngủm củ tỏi suốt thôi. Em thử làm 3 lần rồi, lần nào cũng vậy, 1-2 hôm sau là nảy mầm, vài hôm sau cao lên khoảng 1cm, chưa kịp mừng thì hôm sau đã thấy các em cứ từ từ gục xuống. :( Mẹ em đang bảo, hay tại thời tiết nhà mình nóng, nhưng em đặt chậu ươm ở nơi mát nhất có thể rồi, nhiệt độ chỉ vào khoảng 27 độ thôi.
Bác nào ươm thành công chia sẻ cho em ít kinh nghiệm với, may ra cứu vãn được 1/3 gói hạt còn lại.
Tối qua chị gieo vào khay như gieo rau mầm rồi để bên trong cửa sổ, chỉ phun sương thôi. Hihi thấy trồng rau mầm lên ầm ầm không hiểu trồng hoa thế nào.

316
0
0

Boxu-Chun

Hic em cũng y xì, em khác chị mỗi chỗ là em gieo 1/2 gói, còn 1 gói rưỡi nữa. Ngoài bắc thì hiện giờ đang mát mẻ chứ có nóng đâu ạ. Em thì lại đang nghĩ mười giờ thích hợp với mùa hè nên mình phải gieo hạt vào tầm tháng 3 :(.
Lá màu em gieo thì lên cây chi chít, cây cao được tầm 2-3cm rồi, xanh mướt.
Dừa cạn em gieo cũng ko khá khẩm lắm, lên được có vài cây hic hic hic, em đang tính gieo tiếp 1/2 gói dừa cạn còn lại.
Morning glory thì cây lớn nhanh lắm ạ :D
Dã yên thảo thì đúng là em gieo sớm, cây nẩy mầm nhưng cũng chậm lớn, thôi thì đành cố gắng che chắn, chăm bón cho mí em nó.
Four o'clock hạt to như hạt morning glỏy nhưng mờ mãi chưa thấy nẩy mầm gì cả, em gieo được hơn 1 tuần rùi :(
Schipanthuz hạt nhỏ li ti cũng như em Four o'clock chưa nẩy mầm :(.

Túm lại em được lá màu và morning glory có triển vọng. Mười giờ thì em "lý thông" ở trường mẫu giáo con em đựoc 3 màu cánh sen, trắng pha tím & trắng. Mỗi ngày đưa con đi học lại tranh thủ alibaba vài cành, hic hic tội lỗi tội lỗi quá.

@thuyvuong: em nhận được pansy rồi ạ, thank chị.

6
0
0

mon-pig

Nguyên văn bởi mon-pig
thuyvuong ơi! mình vừa nộp tiền vào tài khoản của bạn rồi đấy, do mình chưa có tài khoản của vietcombank mà
115k cho 2 gói hạt giống thuyvuong nhe, đ/c đã nhắn vào điện thoại kg biết thuyvuong đã nhận được chưa?

Địa chỉ mình nhận được rồi còn tiền chắc đang trên đường vào tk hihi. Mai mình bận nên thứ 6 sẽ gửi bưu điện cho bạn nhé

Sao không nhận được tin nhắn của Thuyvuong nhỉ? sốt ruột quá....

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Nguyên văn bởi mon-pig
thuyvuong ơi! mình vừa nộp tiền vào tài khoản của bạn rồi đấy, do mình chưa có tài khoản của vietcombank mà
115k cho 2 gói hạt giống thuyvuong nhe, đ/c đã nhắn vào điện thoại kg biết thuyvuong đã nhận được chưa?

Địa chỉ mình nhận được rồi còn tiền chắc đang trên đường vào tk hihi. Mai mình bận nên thứ 6 sẽ gửi bưu điện cho bạn nhé

Sao không nhận được tin nhắn của Thuyvuong nhỉ? sốt ruột quá....

Ôi mình quên mất chưa báo cho bạn, vì mấy bạn hẹn thứ 6 ck nên mình tính gửi luôn một thể nhưng hôm đó mình có việc bận phải nghỉ và cũng chưa nhận được tin ck của mấy bạn. Hôm nay mới có thêm 2 bạn nữa ck nên sáng mai mình sẽ gửi luôn nhé, thông cảm vì gọi bưu điện đến tận nơi lấy mà gửi có 1,2 bì thấy áy náy sao ý :(

43
0
0

MeTuan

Tất cả mấy loại nhãn MeTuan đặt đều đã hết. Em cho vào danh sách đặt đợt sau. Nếu có thể đợi được đến đầu tháng 9 thì confirm lại giúp nhé!@};-

@};-[/QUOTE]

Ôi, may quá em lại tìm đọc đúng trang này. Chị Khai tam cho em đăng ký lấy hàng tháng 9 nhé.
Em đăng ký:
- C1 x 1
- C2 x 1
- C3 x 1
- C4 x 1

Thanks chị@};-

6
0
0

mon-pig

Cảm ơn Thuyvương nhe, mình đã nhận được hạt giống rồi, hy vọng vụ làm vườn này mình thành công...

15
0
0

me_kuKen

Hic hic...em chưa gieo 10h nữa nhưng nghe các mẹ nói sao thê thảm quá. Chẳng biết có nên gieo không ta :)
Còn Cosmos hình như khoảng tháng 10 mới gieo được đúng ko cả nhà ơi ?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.