04.07.2009 "Chào hè - Chào Nhân ái" Hình ảnh và Cảm xúc Offline tại Hải Phòng

185
0
16

chiasetinhthuong

Super Moderator
Ngày 4/7, gia đình Chia sẻ tình thương họp mặt tại Hải Phòng.

Chủ nhà hiếu khách, thân thiện.
Khách nhiệt tình ăn và chơi.

32
0
0

dithalilo

Ðề: Offline Hải Phòng thứ bảy 04.07: Chào Hè - Chào Nhân Ái - Off các tỉnh Đông Bắc Bộ

Thông báo kết quả Ọp vùng Đông bắc bộ
Buổi Ọp đã kết thúc hồi 15 giờ để các mẹ đi chợ.
Thành phần có đông đủ các mẹ, các bố từ Hà Nội, Thái Bình, Nam Định, Hà Nam đến Hải Phòng
Xen kẽ các trò chơi là chương trình văn nghệ (tất nhiên có đánh chén), sau đó là màn đấu giá với các sản phẩm đặc trưng, từ Giầy, Túi xách, Nước hoa, Bánh, Rượu cần > toàn hàng xịn và vua của các loại vua, kết quả thật mỹ mãn.
Các gian hàng phong phú với Nắng nhiệt đới, Quà tặng, Bánh Hà nội, Bánh+ Chuối ngự Nam Định - Thái Bình; Hải sản Hải phòng...
Nhiều tổ chức và cá nhân đã tham gia đấu giá, đi chợ mua hàng và đóng góp ngân xuyến vào quỹ Chiasetinhthuong và Nghé!
Cảm ơn tất cả tấm lòng vàng VÌ NHÂN ÁI và sự hiện diện của các bố, mẹ và bé tại buổi gặp mặt ngày hôm nay.
Thông tin chi tiết về buổi ọp sẽ được các phóng viên chuyên mục thông tin tới tất cả quý vị, xin mời đón xem!

97
0
0

Phuc & Chip Bong

Ðề: Offline Hải Phòng thứ bảy 04.07: Chào Hè - Chào Nhân Ái - Off các tỉnh Đông Bắc Bộ

Ôi, em ghen tỵ quá, chẳng biết bao giờ mới được gặp mặt mọi người...

Chúc các bác mua được nhiều quà về HN nhé :D

354
0
0
Ðề: 04.07.2009 "Chào hè - Chào Nhân ái" Hình ảnh và Cảm xúc Offline tại Hải Phòng

Nhà mình có ai về chưa ạ?Em mong xem phóng sự quá@};-

466
0
0

kimsonbui

Ðề: 04.07.2009 "Chào hè - Chào Nhân ái" Hình ảnh và Cảm xúc Offline tại Hải Phòng

Em cũng ra vào từ chiều để mong được đọc phóng sự và được ngắm hình nhà mình :)

199
0
0

huyenlinh

Buổi off đã kết thúc trong chia tay thân mật giữa các thành viên.
Hôm nay e thật sự xúc động với tất cả tình cảm mọi người.Các bác nào có ảnh xin up lên cho mọi người cùng xem nhé!!!!!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
360
0
0

tminh's mum

@ huyenlinh: em gái nhanh nhẹn thế :)
Thì thôi, em cũng lanh chanh xin phát biểu cảm xúc vì 2 lý do: thứ nhất là dù sao em cũng là chủ nhà, có thuận lợi hơn các bạn các anh chị ở xa đến, thứ hai là em không phải người văn hay chữ tốt, lanh chanh trước còn có người hạ cố đọc đến, chứ chờ khi mọi người phóng bút rồi phóng cả ảnh nữa thì ... í ẹ lắm ah :)
Lần này là lần thứ 2 em được tham gia một buổi off line của gia đình chia sẻ tình thương. Lần trước em thậm chí còn chưa đăng ký thành viên nữa. Còn lần này, em được vinh hạnh làm chủ nhà. Nói là làm chủ nhà nhưng tất cả đều đã có các chị, các bạn, các em lo hết rồi. Thành công của ngày hôm nay là do công sức, tâm huyết của chị Mẹ Chip Tom Bi, chị Minh Minh, chị Aslan. chị Mẹ Tít, bạn Ngân Hà, rồi Mẹ con Tít Mít, huyenlinh, hamy và rất nhiều người khác nữa. Đánh giá thì có lẽ nên để đội khách đánh giá cho khách quan, còn cá nhân em chỉ mong là nếu còn sơ suất gì (nhất là trong khâu tiếp đón, vì đó là việc em được giao :D) thì mong mọi người bỏ qua :x
Ngoài việc mọi người đã có những giây phút rất thư giãn với các tiết mục văn nghệ, với các trò chơi, và em hơi tiếc là chưa kịp nhớ hết nick và mặt mọi người, thì đọng lại trong em cho đến giờ phút này là 3 lần em rơi nước mắt :">
Lần đầu là khi chị L phát biểu, em chắc lúc này còn có rất nhiều người nữa cũng rơi nước mắt giống em. Và chắc mỗi người đều có những tâm sự khác nhau. Riêng em, em chưa tham gia nhiều vào những hoạt động của chia sẻ tình thương, còn khi ở bên WTT thì thật sự, chẳng mấy khi em ghé vào, lại thêm những lần tranh cãi om sòm, thật lòng mình em còn nhiều e ngại, nhưng nghe chị L nói, em hiểu được tấm lòng của các chị, các bạn. Những lời nói rất giản dị thôi, nhưng nó làm củng cố hơn trong em niềm tin về chia sẻ tình thương, về nhưng việc mình đã, đang, và sẽ làm. Em rất tiếc vào dịp này ông xã em đi công tác vắng nhà, không thể cùng tham gia, làm phá sản dự định em ấp ủ từ khi lên kế hoạch cho buổi off hôm nay.
Lần thứ 2 là khi chị Aslan trúng đấu giá chiếc Bánh của tổ bánh HN. Em thực sự rất xúc động và thêm yêu quý, cảm phục chị :x Chắc chẳng bao giờ các em theo kịp chị được. Chiếc bánh, bản thân nó đã mang nhiều ý nghĩa, nhiều tâm huyết của Nhóm Chia Sẻ Tình Thương HN gửi gắm trong đó, nhưng qua cách xử lý của chị, những giá trị ấy được nhân lên thêm nhiều lần, được chia sẻ và cảm nhận bởi tất cả mọi người tham gia hôm nay. Bánh rất ngon, rất nhiều lớp, và mang nhiều tầng ý nghĩa.
Và lần thứ 3 là khi hòa cùng mọi người bài hát "Đứa bé". Em đã hát bài hát ấy nhiều lần, nghe nhiều lần, xem video cũng nhiều lần, và đến trước lúc ấy nó cũng chỉ là một bài hát như những bài hát khác, có chăng nó đặc biệt hơn một chút ở nội dung. Nhưng trong không gian của ngày hôm nay, với những cảm xúc rất mới, rất tích cực về Chia sẻ tình thương, tay trong tay những người đang góp phần công sức nhỏ bé để xóa dần đi những mảnh đời bất hạnh, em thấy rất xúc động. Rất khó để nói hết cảm xúc của em lúc ấy.
Một lần nữa em xin cảm ơn những đồng chủ nhà đảm đang, tháo vát của em đã tổ chức nên một buổi offline thành công tốt đẹp. Cảm ơn các anh, các chị, các bạn, các em đã không quản ngại khoảng cách xa về địa lý, những khắc nghiệt của thời tiết để đến tham dự rất đông đủ và nhiệt tình. Nếu không có cái về thứ hai này thì dù chủ nhà có chu đáo đến mấy cũng chỉ thành công được 1/3 thôi ah :x Chúc mọi người thượng lộ bình an, khỏe mạnh và lưu giữ được nhiều khoảnh khắc cũng như ấn tượng đẹp về thành phố, con người HP :)

58
0
0

mecontitmit

hihi, chắc cả nhà mình ọp ẹp về mệt lên chăng ai ló mặt vào diễn đàn ah...Cả nhà mình hôm nay thật vui và thật tình cảm, mong là lại có nhiều buổi ọp thế này nữa để gia đình " Chia sẻ tình thương" chúng mình ngày càng thắt chặt tình thân và làm được nhiều việc tốt nữa ah...:x:x:x@};-@};-@};-

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Bắc cái ghế ngôi chờ xem phóng sự ảnh:p

620
0
0

hamy2k5

Lần đầu tiên em tham gia buổi ọp của CSTT, cảm xúc thì nhiều lắm ạ, có lẽ không nói hết được bằng lời:x
Cảm nhận sâu sắc nhất trong em là ngôi nhà CSTT thật sự được xây dựng trên tình yêu thương, bằng những tấm lòng nhân ái... em thấy thật khâm phục những gì các anh các chị đã đang và sẽ đóng góp cho CSTT và tự nhủ mình phải cố gắng thật thật nhiều

620
0
0

hamy2k5

hôm nay em cũng cực kì ấn tượng với 2 MC duyên dáng và rất chuyên nghiệp của CSTT, Đài THVN ko biết để lỡ mất 2 nhân tài thế này đâu nhỉ:x

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

khỏe mạnh và lưu giữ được nhiều khoảnh khắc cũng như ấn tượng đẹp về thành phố, con người HP :)
Cảm xúc của chi đến khi ô tô dừng bánh trc toà nhà. Ngườc lên thấy băng rôn đỏ với bốn chữ CSTT. Xúc động được gắn bông hoa trước ngực, được ôm chi CTB, được ôm em Aslan, dù chưa một lần nói chuyện hay gặp mặt, đc nhìn thấy dáng bạn Nhung Minh Minh của mình tất bật lo toan và hơn nữa nhìn thấy nhiều nhiều gương mặt xinh đẹp tà áo dài thướt tha đang rất bận rộn và nhièu lo toan của đội chủ nhà.

Chia sẻ tình thương
Cảm ơn chủ nhà với tấm lòng hiếu khách. Mà mình đã nói chúng mình có phải khách đâu ...đòi quyền cái . Chúng mình là anh em, là những người cùng một nhà và trên hết cả , những người cùng ý nguyện - Chúng ta về thăm nhau.

Nhắc lại cho moi ng nhớ luôn nhớ.

Đọng lại tâm trí mình khi đấu giá chiếc bánh BB&C nói con trai rất thích bánh - chiếc bánh hình trái tim nhiều lớp bánh Chia sẻ tình thương nhưng nhường lại cho đội HP vì bánh tâm huyết của hội bánh CSTT Hà Nội. (bánh cốt là hua bin làm còn trang trí là toàn bộ các bạn hội bánh CSTT HN) :x

Thật đặc biệt có lẽ ALnML này không không bao giờ có thể quên được câu nói của Aslan khi trúng đấu giá chiếc bánh trái tim Chia sẻ tình thương - "không dùng dao để cắt" mà dùng nĩa để cùng xúc ăn. Mình tin chắc rằng tất cả các bạn CSTT sẽ mãi nhớ mãi câu nói này của Aslan :-* Cảm phục em nhiều lắm Aslan .
Miếng bánh mà Aslan xúc cho chị ăn hương vị thật ngọt ngào , chị chưa từng bao giờ được ăn một miếng bánh ngon đến vậy . Nó sẽ đọng lại mãi trong trái tim của chị Aslan ạ. Chị cảm thấy đó là động lực để nâng bước chị cùng các bạn CSTT. Cảm ơn những suy nghĩ thật sâu sắc đó :-* Đúng không dùng dao để cắt

Cuối cùng là cảm xúc trào nước mắt khi tay trong tay, vai kề vai cùng hoà nhịp hát bài

Hãy lau khô cuộc đời em
Bằng tình thương, lòng nhân ái của "chúng mình"
Và hãy lau khô giọt nước mắt trong lòng em
Bằng tất cả trái tim "Chia sẻ tình thương"

Cảm ơn sự nhiệt tình chu đáo của các bạn Hải Phòng @};-:x đặc biệt chị Tâm Chíp tôm bi thì em ko thể nói chỉ dùng hành động thôi nhé.

@tminh's mum: văn chị còn kém cả văn em đây này .

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,850
0
0

Mẹ Cáo

Bac ALnMl viết xúc động quá
Aslan ơi, tặng em@};-@};-@};-

Tái bút: câu cuói cùng của bác ALnML đúng nhất:D

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Em cũng thực sự rất ấn tượng và cảm động về buổi offline hôm nay.Có thật nhiều cảm xúc, thật nhiều kỉ niệm mà em nghĩ là sẽ chẳng bao giờ có thể quên được.
Hẹn gặp lại nhé,Hải Phòng!:x:x:x@};-@};-@};-

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Em cũng tranh thủ vào viết vài dòng, kẻo các tay viết phóng sự chuyên nghiệp tẹo nữa post bài thì chả ai đọc được bài của em :p Em biết cả đêm qua các bác ấy đang load với up ảnh.

Quả thực em đã "choáng" ngay khi vừa xuống xe vì các mẹ Hải phòng tổ chức chu đáo và trang trọng quá. Em nghe lỏm được letuanninh lẩm bẩm " chết cha, hôm nay lại mặc quần soóc" ;) và sau đó cậu ấy còn được luyến tiếc thêm 1 lần nữa vì không tham gia được điệu cha cha cha chỉ vì cái quần :D
Rất tiếc cho các bác nào không tham dự được buổi off vì đã lỡ cơ hội nghe giọng hát chuyên nghiệp của chị Minh minh, em Mít Nhợn, Hoài Vũ, được cười vỡ bụng khi tham gia các trò chơi và được cùng rơi nước mắt cảm động khi nghe tâm sự của chị Loan, của Aslan. Xin cảm ơn tấm lòng của các mẹ, em đã được củng cố tinh thần , được tiếp sức thêm nhiều khi được sánh vai cùng các mẹ đi trên con đường CSTT @};-

Và cuối cùng là đi chợ, em khuân túi lớn túi bé, phải đi xin nhà hàng cái thùng để cho vào. Tưởng mình mua nhiều nhất, ai dè lên xe thấy bao nhiêu thùng :). Về đến nhà con gái chạy ra đón, đòi quà, đưa cho túi bánh rán. Vậy mà mẹ chỉ kịp cất mấy hộp hải sản vào tủ lạnh, lên nhà đã thấy xong, vỏ hộp đã trong sọt rác :-O Ăn nhanh quá cơ, lại còn bảo sao mẹ không mua nhiều nữa :(

Cảm ơn chị Chip Tôm Bi, chị Minh Minh và tất cả các mẹ Hải phòng đã nhiệt tình, chu đáo tổ chức 1 buổi off đầy đủ cả ăn, chơi, buôn bán lại không kém phần ý nghĩa, trang trọng cho các thành viên CSTT. Trên đường về chúng em đã quyết định, chuyển trụ sở chính về Hải phòng, Hà nội chỉ là chi nhánh thôi ạ :D . Từ sau cứ off liên tỉnh là chúng em tín nhiệm nhờ Hải phòng đăng cai :):D . Em thở phào nhẹ nhõm vì bác Loan mà cứ bắt em phải tổ chức theo buổi off mẫu của chị CTB thì em chỉ có :(:)((

1,904
0
36

291179

Active Member

Em thì cứ mê mẩn ngắm các mẹ HP nhà mình, sao mà toàn người xinh thế:x

Cảm xúc của em là "ấn tượng " lắm :x

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Nghe các mẹ kể mà em thèm quá :(:((
A, cả nhà cho em hỏi với, đi Hải Phòng nhà mình có ai mặc áo đồng phục không ạ?

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ngồi từ đêm qua chờ ảnh đến giờ đấy ợ:-$
Ngồi tiếp:-B