18.04 Topic kỷ niệm - Offline họp mặt thành viên CSTT

42
0
0

meyeucuti

Ðề: 18.04 Topic kỷ niệm - Offline họp mặt thành viên CSTT

e chờ thêm ảnh của các c.A chị nào post ảnh lên nhớ chú thích ai với ai nhé...

131
0
0

Hôm nay vui quá mà e ko đi ddc. Hẹn cả nhà lần kac vậy.
Hôm nay anh Bừa đẹp giai nhất nhỉ? :d

492
0
0

sweetlily

Nhà mình gặp mặt hoành tráng quá. Hihi các bác đi họp về mệt quá ạ, bao giờ hồi sức lại tiếp tục post ảnh nữa cho lũ xa Hà Nội, xa quê bọn em ngắm với nhé :love:

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Chieu qua ve dinh vao viet nhung thay CSTT da co trang chu that dep nhung tim mai khong ra duong vao dien dan nen danh chiu.
Buoi off hom qua thanh cong la nho cong suc cua nhieu me va bo nua. An tuong va cam dong nhat la slide cua Rua va Bao. Cam on Rua o xa tit nhung lai la nguoi khong the thieu cua CSTT, cam on Bao cha co nick thanh vien nhung da giup CSTT rat nhieu tu nhung viec dang sau hau truong den ca nhung viec truoc san khau :love::love::love: Rieng ghep anh va nhac da mat 1 ngay 1 dem de kip hoan thanh truoc buoi off.
Neu co giai bat ngo nhat thi chac chan phai trao cho anh Bua. Chinh anh la nguoi di don 2 khach moi cua CSTT : chi Cuc va ba Cong va giu bi mat den tan phut cuoi. Bat ngo cua bac that la thu vi va cam dong.:rose:

Va con rat rat nhieu su dong gop khac :in tai lieu tai lieu, nametag, in phong bat, moi phong vien, in logo, chuan bi tro choi, do dau gia, chup anh, quay phim, loa dai .... cua nhieu thanh vien de co duoc thanh cong nay.
Va khong the thieu duoc la su giup do cua chi bichthuyhn, mac du 2 con om van den tu sang som roi lai tat bat ve voi con, cha o lai tham du duoc (nhung van nhat dinh dong tien off cho ca 3 me con ):kiss::kiss: Nhat la cai khoan % chi xin giam gia ay, em dang hoi hop cho mong boi neu khong em lo chong vo bac a, huhu :laughing:

Cuoi cung la cam on tat ca cac thanh vien da den tham du va nhiet tinh ung ho cho tiet muc dau gia. Hihi, bac Bua lam MC vui nhi. Tu gio em up sot bac lam MC cho cac chuong trinh cua CSTT day nhe. Bac cam duoc tu choi.

( sorry ca nha, ko go duoc TV)

335
0
0

Thảo sông Hoài

Đấy em đã bảo các bác thì quàn quần áo áo, son son phấn phấn thơm nức. CÒn em thì toàn mùi mắm, ngồi canh thùng mắm (lại còn bị mấy mém doạ đuổi ra ngoài vì mùi quá). Dù sao cũng xin cảm ơn BTC, cám ơn mọi người đã góp sức, góp tay, góp chân để buổi off đầu tiên thành công rực rỡ. Mong ràng BTC cố gằng 1 năm đôi lần (1-6 và dịp cuối năm) tổ chức cho các thần dân của CSTT có dịp gặp nhau nhé.

371
0
0

Mẹ Đức Hiếu

Chả thấy ảnh xịn đâu , thôi có vài cái ảnh em đem lên cho các bạn xem tạm ạ
10h15- Chúng ta cùng chuẩn bị nào

MC phụ trách phần trò chơi và bác bichthuyhn đây ạ.

Các con cũng hì hụi bơm bóng

Căng phông nào

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
371
0
0

Mẹ Đức Hiếu

Sau khi Mít nhà ta đi một vòng hô hào những tay to ra bơm bóng, những tiếng cự nự vang lên : Tay xinh thế này tay nhỏ thế này mà em nó bảo to, có mỗi bác này xung phong làm nhân viên e Mít

Và đây là phần trò chơi : Cặp đôi ăn Gian nhất

Và sau bao hì hụi vất vả gian nan và cả ăn gian nữa thì phần thưởng cũng đã về đội ta, 3 chú Dưa hấu to đùng:

Tiếp tục phần đấu giá

Thành viên sung sướng nhất buổi off - xong việc mẹ cháu được các bác các cô mách là Hiếu ko ăn gì cả chỉ chơi thôi, thế là được bác Thảo mua cho vài que kem để mút, huhu, tổng cộng hôm ý giai chén hết gần 5 que kem.

Và màn ăn sữa chua nhoe nhoét đây ạ

Ôi phần thưởng lại là Dưa hấu.

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

MC (bị gọi chệch đi là mẹ chồng) bị túm lên vào phút chót nhưng diễn rất ngọt:

Ôi, mình xúc động quá! Khóc mất rồi, đọc không thành tiếng:

Chăm chú hướng lên sân khấu xem slide giới thiệu về "Mình":

Mình đẹp zai thế này mà phải đứng cạnh cái cột:

Nhận lợn giống nào:

Cười như Liên Xô được mùa:

Bà bầu "mấy con"?

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

Trong những phần việc em được úp sọt, em nghĩ mãi, mình là người trong nhà, không nhẽ cứ nói cảm ơn, cảm ơn:love::love: thì thành ra khách sáo. Nhưng mà, không cảm ơn thì em thấy áy náy trong lòng. Thôi thì các bác cứ nhận lời cảm ơn của em vậy nhé!

Cảm ơn RG đã đưa ra sáng kiến nuôi lợn giống:love:;
Cảm ơn em đã đội mưa chở chị đi đặt lợn:love:;
Cảm ơn chị Hà (xưởng in Kin - Bát Tràng) đã in đề can miễn phí lên 300 chú ỉn:love:;
Cảm ơn Kẹo của chị Loan (Hanoi&m) ở tận SG đã thiết kế background thật đẹp:love::kiss:;
Cảm ơn anh Bảo đã cùng RG làm nên một slide ý nghĩa, cảm động:love:;

Đặc biệt, em vô cùng cảm ơn chị Hằng:love::love: - vợ anh Đồng Nát đã tạo điều kiện để ông xã tham gia mọi hoạt động của CSTT:
- Đưa em đi lấy lợn đợt 1;
- Cho xe đi chở hết lợn về và đóng hộp cẩn thận để gửi đi SG;
- Sửa sang và in background gửi đi Huế, Đà Nẵng (tất cả hết hơn 1.000k ủng hộ cho CSTT)

Em gặp ID chubui lần đầu tiên nhưng bạn ấy đã vui vẻ nhận lời giúp việc phông bạt cùng với bobim2 và anh Bảo:love:;

Em cũng chưa bao giờ gặp chị Thảo sông Hoài, chị vịtxinhxinh nhưng rất cảm phục các chị không ngại mắm, cá "bốc mùi" bán hàng gây quỹ:love::kiss:.

Cảm ơn anh Bừa vì niềm vui bất ngờ với 2 vị khách thật đặc biệt:love! (Nhưng em không bị ghẻ đâu nhé, hừm hừm ...)

Còn rất rất nhiều những thành viên khác mà lần đầu tiên em gặp đã đến tham dự và đóng góp cho sự thành công của buổi lễ ngày hôm qua:love::love:

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

Trò chơi bịt mắt ăn sữa chua

Chuẩn bị:

Các mẹ đảm đang quá:laughing:!

By: Camellia

36
0
0

Metrangngoc

Vui quá, nhất định lần sau sẽ có mặt em !!!

2,501
0
0

Haidang02

Yêu và cảm phục các mẹ nhiều lắm :love:, thấy mình cần phải cố gắng, cố gắng nhiều hơn nữa ...
Chị rất xúc động khi xem đoạn phim ngắn các em làm :rose:

185
0
16

chiasetinhthuong

Super Moderator

Đến dự với chúng mình còn có các nhà báo từ:
- Dân trí;
- VOV;
- CAND;
- Đại đoàn kết;
- Tuổi trẻ (cũng là thành viên của CSTT)

Ngoài ra 2 báo
- Phụ nữ VN
- vietbao
vì bận việc đột xuất ko đến được những cũng sẽ có tin bài về Lễ ra mắt này của chúng mình.

Một mẹ được phỏng vấn có ghi lại cho các mẹ cùng đọc:

Trong số những câu hỏi mà các nhà báo đưa ra, có 3 câu này rất hay, mà mình muốn ghi lại cho mọi người cùng đọc. (đại ý thôi nhé, mình ko nhớ chính xác từng câu chữ.)

1. Tại sao các bạn lại quyết định tách ra hoạt động độc lập trong khi kinh tế đang trong thời kỳ suy thoái, khó khăn thế này? Đối với báo mình, mọi năm làm từ thiện ko khó lắm nhưng từ năm nay đặc biệt khó khăn, các doanh nghiệp hạn chế, cân nhắc hơn trong việc làm tt vì ngân quỹ của họ bị cắt giảm

- CSTT tách ra thời điểm này là hoàn toàn chín muồi, với một tổ chức hoạt động với bề dày đã hơn 5 năm, có quy củ, quy mô, nguyên tắc, có một lượng thành viên trung thành và tâm huyết, với hàng trăm trường hợp đã giúp đỡ hiệu quả, … Nhà báo có thể xem thêm trong các tài liệu mà CSTT đã gửi.

Thêm nữa, với một tổ chức từ thiện thuần tuý, không vì một mục đích cá nhân hay PR cho 1 tổ chức kinh doanh nào, thì việc suy thoái kinh tế ko hề ảnh hưởng đến việc tổ chức và hiệu quả hoạt động của Quỹ. Dù kinh tế có thế nào đi nữa thì trái tim và tấm lòng của mỗi thành viên CSTT vẫn nguyên vẹn như thế, hết lòng ủng hộ mọi hoạt động của Quỹ.

2. Trong tổ chức của các bạn có thành viên nào là đại gia đỡ đầu không?

- CSTT ko có một đại gia nào đỡ đầu. Mọi thành viên đều là “đại gia”, vì chúng tôi đều có một tấm lòng, một trái tim lớn, và quan trọng là chúng tôi đều rất tâm huyết và đồng lòng vì mục đích chung. Mọi đóng góp của thành viên dù ít dù nhiềum dù bằng vật chất hay thời gian, công sức, đều được coi trọng như nhau.
Thêm nữa, chính vì ko có đại gia của một tổ chức kinh tế nào, nên hoạt động từ thiện của chúng tôi thuần tuý là từ thiện, từ thiện đúng nghĩa.

3. Trong tổ chức của các bạn có nhiều người chưa lập gia đình không?

- Có, trong tổ chức của chúng tôi có nhiều người chưa lập gia đình, họ rất trẻ và nhiệt huyết; Điều đó chứng tỏ lớp trẻ không quay lưng lại với truyền thống và sống có nghĩa cử. Thêm nữa, khi đi tham gia các hoạt động từ thiện, chúng tôi luôn cho con em mình đi theo, để phần nào giáo dục các cháu bằng các hoạt động cụ thể, và một ngày nào đó, các cháu sẽ là lớp kế cận của CSTT. Bạn có thể thấy đấy, hôm nay cũng có rất nhiều cháu đến cùng bố mẹ, và các cháu cũng đã rất quen thân với nhau vì cũng đã từng theo bố mẹ trong nhiều các hoạt động khác của nhóm.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Hôm đó hơn 6 giờ 2 vợ chồng mình mới dời HN để về HP. 9 giờ về đến nhà. May mà có túi bánh Mẹ Cunlinh đưa cho, 2 vợ chồng vừa đi vừa ăn, không thì đói chết.

- Cảm ơn bánh của Bừa.
- Cảm ơn sự chu đáo của Mẹ Cunlinh.
- Cảm ơn buổi gặp mặt đầu tiên của cả nhà. Mong nhà mình liên tục gặp nhau như thế.

Cả ngày hôm qua và sáng nay mình nằm bẹp ở nhà. Giờ vẫn thế. Nhưng mà không chịu nổi, phải dậy mở máy để vào nhà mình.

@ Tyruoi: Chị cứ áy náy mãi với bạn em. Ôi già chán thế đấy. Bảo bạn em thông cảm cho chị nhé. Tại lúc đó Mít Nem khen chồng chị 1 câu, 2 vợ chồng nghe có người khen là tít lên, chả nhớ gì nữa.

@ Mẹ Quốc Trung: Tuần sau lên HN chị sẽ gửi L nhé. Đấy lại già rồi chán thế.

1,904
0
36

291179

Active Member

Em chẳng biết nói gì, cứ cảm ơn hoài thì cũng cứ thế nào ấy, ( Hôn cả nhà mỗi người một cái, em bé hai cái), em sẽ nhờ chỉnh sửa ngon lành rồi đưa đoạn camera đã quay lên cho cả nhà xem .
Cái tình cảm ấm áp, hạnh phúc khi hoà cùng mọi người, cái cảm giác nghèn nghẹn khi xem Slide của Rùa , và mắt cay cay khi nghe chị L méo tiếng lúc đọc bài phát biểu .. và nhiều nhiều nữa em sẽ mang theo suốt cuộc đơì em.

251
0
0

Me Mickey

Mình thật lấy làm tự hào vì là một mem của CSTT. Gửi các bố các mẹ lời chào QUYẾT THẮNG

125
0
0

Khổ mạng ở cty em ko cho vào trang nào xem, nhưng nhìn ảnh cũng sướng rồi. Tiếc nhỉ, em đang phải tự an ủi là nhà mình em cũng gặp gần hết rồi đây. Em tặng hoa cả nhà nào (rose rose)

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Em chẳng biết nói gì, cứ cảm ơn hoài thì cũng cứ thế nào ấy, ( Hôn cả nhà mỗi người một cái, em bé hai cái), em sẽ nhờ chỉnh sửa ngon lành rồi đưa đoạn camera đã quay lên cho cả nhà xem .
Cái tình cảm ấm áp, hạnh phúc khi hoà cùng mọi người, cái cảm giác nghèn nghẹn khi xem Slide của Rùa , và mắt cay cay khi nghe chị L méo tiếng lúc đọc bài phát biểu .. và nhiều nhiều nữa em sẽ mang theo suốt cuộc đơì em.
Đọc có đoạn này của em thôi chị cũng thấy xúc động lắm cô ạ, thơm cô nhiều nào:kiss::kiss::kiss: Bác L hôm ý nghẹn ngào thật, đọc mà nghẹn cả giọng, cả slide nữa, mình cũng xúc động khi xem, xúc động lắm.:kiss:

Giờ mỗi khi vào Ngôi nhà CSTT cũng thấy ấm áp, và tự hào, thật tự hào và hạnh phúc được là một mem của CSTT. Mong ngôi nhà của chúng mình mãi ấm áp và tràn đầy tiếng cười.:love: