(27.04-//////) 50kg Kimchi ủng hộ 100% vốn và lãi

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: 50kg Kimchi ủng hộ 100% vốn và lãi

Em bận quá giờ mới vào cảm ơn chị Hạnh và em MN được :kiss: . Kim chi của em còn được 2 bậc bô lão là LG và T&G tăng bo 2 chặng để đến tận tủ lạnh nhà em đúng hôm trời mưa bão :love: .

Nhờ cảm hứng món kim chi tuyệt cú mèo ấy mà em làm 1 bữa ... toàn Hàn quốc.

Đây là món chính ạ, giòn ngon, đậm vừa phải, thơm dậy mùi, eo ôi giờ em lại thèm rồi, mà hết rồi, huhu:

Đây là cánh gà, đùi gà rán - có 2 lựa chọn đồ chấm là ketchup và mayonaise trộn tương ớt:

Món tôm hấp - theo kiểu HQ là khía cạnh ướp với gia vị cho ngấm, rồi hấp với bia, ko thêm hành sả j theo kiểu VN đâu - chấm với 1 loại tương của HQ (có trộn vừng, tỏi, dầu mè).

Đây là món canh đặc trưng HQ ạ, súp miêng, rong biển nấu với thịt bò, thơm ngon bổ dưỡng đặc biệt cho bà bầu và bà mẹ nuôi con nhỏ hoặc trẻ em, hihi:

Lá ghim này ăn kèm, quấn từng miếng nhỏ với cơm, ngon:

Em quên ko chụp cơm rùi, cũng nấu theo kiểu HQ luôn, gạo trộn thêm nếp, vo rồi ngâm khoảng 20 phút, nấu lên dẻo và hơi dính - em thích ăn như thế nhưng ax nhà em thì ... ghét cực.

Còn đây là Mèo đang ngồi chờ cơm, hihihaha:

Em chờ đợt kim chi sau của chị Hạnh em lại làm 1 bữa chủ đề Hàn xẻng tiếp :kiss: :kiss: :kiss:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
455
0
0

Meyeuconhat

Em bận quá giờ mới vào cảm ơn chị Hạnh và em MN được :kiss: . Kim chi của em còn được 2 bậc bô lão là LG và T&G tăng bo 2 chặng để đến tận tủ lạnh nhà em đúng hôm trời mưa bão :love: .

Đây là món chính ạ, giòn ngon, đậm vừa phải, thơm dậy mùi, eo ôi giờ em lại thèm rồi, mà hết rồi, huhu:

Đây là cánh gà, đùi gà rán - có 2 lựa chọn đồ chấm là ketchup và mayonaise trộn tương ớt:

Món tôm hấp - theo kiểu HQ là khía cạnh ướp với gia vị cho ngấm, rồi hấp với bia, ko thêm hành sả j theo kiểu VN đâu - chấm với 1 loại tương của HQ (có trộn vừng, tỏi, dầu mè).

Đây là món canh đặc trưng HQ ạ, súp miêng, rong biển nấu với thịt bò, thơm ngon bổ dưỡng đặc biệt cho bà bầu và bà mẹ nuôi con nhỏ hoặc trẻ em, hihi:

Em quên ko chụp cơm rùi, cũng nấu theo kiểu HQ luôn, gạo trộn thêm nếp, vo rồi ngâm khoảng 20 phút, nấu lên dẻo và hơi dính - em thích ăn như thế nhưng ax nhà em thì ... ghét cực.

Em chờ đợt kim chi sau của chị Hạnh em lại làm 1 bữa chủ đề Hàn xẻng tiếp :kiss: :kiss: :kiss:
Nhìn món cánh gà thèm quá, chị ơi cánh gà chị rán tẩm bột ah, chiều về e cũng làm món này.

148
0
0

BlueSky

Ui, đói quá! Chị Mitnem ơi, còn Kim chi ko cho em đăng ký 1 kg với :kiss:

148
0
0

BlueSky

Cái chị này, có mỗi món Kim chi thôi mà show nhiều hàng thế, làm em thèm :drooling::drooling::drooling:

1,849
0
0

BB&C

Cam on ca nha nhe. Chua duoc an ma da thay ngon roi.

BB & C oi, chi moi ve toi qua. Em nhan ho chi roi ah? Mai chi qua lay nhe.:laughing:
Hic. Sorry bác, gọi bác không được. Gọi đến văn phòng thấy bảo bác đi cục tác nước ngoài nên em đã kịp thời chén hết rồi. Huhu, đừng đánh em nhé, tại vì thử một miếng thấy ngon quá nên cả nhà chén hết luôn. Chết rồi, ai biết bác về sớm thế. Đang định đặt hàng để đền bác bác.

@ Mít và Nem ơi, cho chị đặt 2kg đi, nếu không có người móc họng chị ra mất. Năn nỉ đấy.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Em sẽ năn nỉ bác Hồng Hạnh làm thêm, hi vọng hi vọng...vì em chưa được miếng nào hu hu. Eo có người kêu đau dạ dày giờ bị doạ móc họng sợ nhỉ hihi.

Em đã liên lạc với chị Hạnh (Barbie) rồi ạ, HN mà muốn ăn thêm thì để xong vụ 50kg đã cả nhà nhé.

Sài Gòn ơi, thứ 2 này 18/5, ngoài HN nhận kim chi thì SG cũng được nhận 6kg đó, vậy ai ở SG chưa nhắn thông tin điện thoại liên lạc cho mình thì hoặc nhắn cho mình, hoặc nhắn trực tiếp cho chị Hạnh Barbie, hoặc nhắn cho Saomai nhé. Cảm ơn cả nhà. :love:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
106
0
0

goldenpig

Chị Hạnh ơi, em cập nhật lại đợt sau còn các mẹ sau:
1.ALnML - HN 1kg
2. Sóng-HN-1kg
3. Bé Huy-HN-1kg
4. Minh Minh-HP- 3kg (em nhận tại HN rồi chuyển cho chị nhé)
6. MeTep: 2kg - Em ở HN, em sẽ chuyển tiền vào TK chị Hạnh
13. Nikita: 2kg( Hà Nội)
17. Mẹ Tom : 1kg (Hà Nội. Em chuyển tiền vào TK chị Mít Nem nhé)
19. Mẹ trang ngọc: 2kg, (Nếu chị biết tài xế nào chuyên chạy tuyến HN-LS và ngược lại thì cho em số em sẽ liên lạc gửi cho chị nhé, tuyến ý lái xe nhiều lắm, gửi tốt chị ạ)
Em đã bỏ SG và DDN ra, khi nào có người xách thì làm sau chị nhé. Vậy HN lần tới là 13kg nữa là hết chị ạ. Em cảm ơn chị nhiều.
lần này cho e 3kg, e ck cho chị Mít Nem nhé, chị Pm cho e xin cái tk với , ko là e quên , mà e quên bác cũng phải gọi e mới , khổ thân e, ngồi khoe với con em gái ,hí hửng, xong về đọc topic...huhuuhuhuhu......

số của e ở chữ kí nhá. bác Pm cho e xin cái tk , ko thì cho e xin cái sđt và địa chỉ trực tiếp e nhờ ax mang tiền qua trả trước nhé. :kiss::kiss:

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Golden pig ơi, em thông cảm, chị ko dám hứa, vì đợt vừa rồi chị đã gọi em ko dưới 5 lần nhé, em cứ xem số nhỡ là thấy hôm chị phát kim chi đó, và Chic chic đã cầm hộ em ko gọi cho em được nên chị đành phải lấy và mẹ hoamai lấy nữa. Vậy nên trong số 50kg này chị chỉ có thể phát cho các order còn lại. Còn nếu chị Hạnh đồng ý làm thêm sau 50kg thì tính sau em nhé. Chị chưa được miếng nào còn đang thèm rỏ rãi vì chị Oanh show hàng kia kìa.

806
1
0

meduydu

@ Mít & Nem: Minh da PM cho ban thong tin lien lac cua minh roi do.Mai minh qua nha chi saomai nhan kim chi minh gui tien tai do luon nhe!
Chi saomai oi, mai em se qua dat heo ve chan luon chi nhe! (Lan truoc ghe lay mam em co hen chi se ghe qua nhung khong tien duong. )
Xin loi ca nha, em khong go duoc dau. Cam on chi Hanh va cac me da to chuc chuong trinh thu vi nay.

1,528
0
0

saomai

@ Mít & Nem: Minh da PM cho ban thong tin lien lac cua minh roi do.Mai minh qua nha chi saomai nhan kim chi minh gui tien tai do luon nhe!
Chi saomai oi, mai em se qua dat heo ve chan luon chi nhe! (Lan truoc ghe lay mam em co hen chi se ghe qua nhung khong tien duong. )
Xin loi ca nha, em khong go duoc dau. Cam on chi Hanh va cac me da to chuc chuong trinh thu vi nay.
Ôi em ơi, thứ 2 ngày 18/05 mới có Kim chi.
Cảm ơn em nhận nuôi lợn đất.:love:

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Mình chưa nhận được pm đâu nhé:love:

883
0
0

mèo_ú

báo cáo M&N nhé....em xin nhận kim chi ạh....nhờ chị nhắn hộ làm giúp em nhé...ít cay và ko hành ạh...cảm ơn chị nhiều...
khi nào có hú hí em, em sẽ chạy sang lấy và đưa tiền lun ạh...

5
0
0

buitrang78

Bất cứ khi nào có dư kim chi, các bác ới em với nhé. Thèm quá đi mất thôi. Đăng ký 2kg đến khi nào available thì thôi ạ.

106
0
0

goldenpig

Golden pig ơi, em thông cảm, chị ko dám hứa, vì đợt vừa rồi chị đã gọi em ko dưới 5 lần nhé, em cứ xem số nhỡ là thấy hôm chị phát kim chi đó, và Chic chic đã cầm hộ em ko gọi cho em được nên chị đành phải lấy và mẹ hoamai lấy nữa. Vậy nên trong số 50kg này chị chỉ có thể phát cho các order còn lại. Còn nếu chị Hạnh đồng ý làm thêm sau 50kg thì tính sau em nhé. Chị chưa được miếng nào còn đang thèm rỏ rãi vì chị Oanh show hàng kia kìa.
hí hí ...e chưa lưu số của chị ạ, nên có gọi lỡ e cũng chả biết là chị gọi nữa ..hí hí..ngượng quá đi mất . cu con ngủ có tật giật mình nên e cứ phải tắt chuông đt ạ.

chị PM cho e xin cái sđt của chị nhé, máy lần trc chị gọi cho e bằng số cố định nên e ko lưu lại ạ.

thôi, e cứ vào đây hàng ngày xem thông tin và bắt ngay tại trận vậy ạ..hị hị ...tại lần trc cứ nghĩ có là chị gọi ( ai ngờ e ko nghe đc máy...chán e thế ) nên chủ quan ko nhớ ngày phát kim chi (he he... như phân phối thực phẩm thời bao cấp ý chị nhờ :laughing::laughing::laughing:)

nếu đc chị đăng kí cho e "ko hành "nhé, tự dưng bầu bì lại sợ mùi hành mới khổ chứ lị. chị cứ PM thêm cho e cái địa chỉ của chị hoặc cái tk VCB nhé, e ck trước cho chắc :eyelash::eyelash::eyelash::eyelash::eyelash::eyelash:

29
0
0

Be Huy

Bác "Mít" ơi lúc nào có Kim chi bác ới em mới nhá, lần trước trả để ý nên mọi người lấy nhanh quá.
Em lại chót hứa với bác cùng cq để ăn thử chờ mãi chả thấy gì bác ý cứ nhắc mãi ngại quá.:smiling:

160
0
0

Mẹ Sóng

Được rồi chi share cho em. Thứ 6 gặp mit nem mà lấy nhé.
Hic, bác ơi, bác ko alô cho em một cái. Mấy hôm đó em rã rời ở ĐN, lết về đến HN lại được tin con ốm nen chẳng còn tâm trí đâu vào đây nên ko biết. Chắc phần bác nhường em được xử lý rồi đúng ko ạ :thinking:

Chị Hạnh ơi, em cập nhật lại đợt sau còn các mẹ sau:
1.ALnML - HN 1kg
2. Sóng-HN-1kg3. Bé Huy-HN-1kg
4. Minh Minh-HP- 3kg (em nhận tại HN rồi chuyển cho chị nhé)
6. MeTep: 2kg - Em ở HN, em sẽ chuyển tiền vào TK chị Hạnh
13. Nikita: 2kg( Hà Nội)
17. Mẹ Tom : 1kg (Hà Nội. Em chuyển tiền vào TK chị Mít Nem nhé)
19. Mẹ trang ngọc: 2kg, (Nếu chị biết tài xế nào chuyên chạy tuyến HN-LS và ngược lại thì cho em số em sẽ liên lạc gửi cho chị nhé, tuyến ý lái xe nhiều lắm, gửi tốt chị ạ)
Em đã bỏ SG và DDN ra, khi nào có người xách thì làm sau chị nhé. Vậy HN lần tới là 13kg nữa là hết chị ạ. Em cảm ơn chị nhiều.
Chị yêu quý ơi, khi nào có làm ơn làm phước bắn cho em 1 message được ko ạ? Em sẽ qua lấy rồi gửi chị xiền luôn nhá. Cám ơn chị nhiều nhiều :kiss::kiss::kiss::kiss:

10,190
30
48

ALnML

Super Moderator

Hic, bác ơi, bác ko alô cho em một cái. Mấy hôm đó em rã rời ở ĐN, lết về đến HN lại được tin con ốm nen chẳng còn tâm trí đâu vào đây nên ko biết. Chắc phần bác nhường em được xử lý rồi đúng ko ạ :thinking:

Chị yêu quý ơi, khi nào có làm ơn làm phước bắn cho em 1 message được ko ạ? Em sẽ qua lấy rồi gửi chị xiền luôn nhá. Cám ơn chị nhiều nhiều :kiss::kiss::kiss::kiss:
Vẫn còn đấy mà còn hỏi nữa. Nếu ko làm sao em có tên khi đã đủ từ lâu. hừ hừ Sóng này đúng là Sóng Sầm Sơn ..lè lưỡi chạy:laughing:

354
0
0

nikita24480

Khổ hôm thứ 7 bác Mít nem gọi thì em đương bận chuẩn bị đi honeymoon với chồng ở Mai Châu nên ko lấy đc kim chi. Chị mít nem ơi lần sau có gọi em với em qua lấy luôn. Hôn nịnh 1 cái nào:kiss:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.