Bánh choux - thiên nga

780
0
0

memynhi

Ðề: Bánh choux - thiên nga

@july137: nếu bạn đã làm đúng công thức của KT mà bột ko mịn thì có thể do bạn quậy ko được nhanh tay đấy, bạn phải quậy thật nhanh thì bột mới mịn mượt. Thử lại nhé :smiling: Mình cũng chuẩn bị làm bánh choux vì bà nội ra chơi, bà thích choux kem mình làm lắm.

313
0
0

july137

@july137: nếu bạn đã làm đúng công thức của KT mà bột ko mịn thì có thể do bạn quậy ko được nhanh tay đấy, bạn phải quậy thật nhanh thì bột mới mịn mượt. Thử lại nhé :smiling: Mình cũng chuẩn bị làm bánh choux vì bà nội ra chơi, bà thích choux kem mình làm lắm.
Cám ơn bạn nhé Hnay mình làm dc rùi :love::love: Mỗi tội công đoạn nướng chưa đc thành công lắm Lần sau làm sẽ hoàn chỉnh hơn rùi nộp bài chị ah

507
0
0

zoe

Bánh choux (chưa thành thiên nga :))

313
0
0

july137

chị ơi cho em hỏi nhân của Choux có màu gì hả chị Em làm thì có màu vàng nhạt ah và bột làm nhân cũng là bột mỳ hả chị

2,651
0
0

Khai Tâm

chị ơi cho em hỏi nhân của Choux có màu gì hả chị Em làm thì có màu vàng nhạt ah và bột làm nhân cũng là bột mỳ hả chị
Nhân choux có màu vàng nhạt, là do có lòng đỏ trứng. Bột nhân có thể là bột mỳ hoặc pha trộn bột mỳ và bột năng.

313
0
0

july137

Mod ơi cho em ngoài lề tí Em muốn làm bánh mỳ mà chưa tìm đc công thức ah Bột làm bánh mỳ prima có ko chị Nếu có tên bột là bread flour ah hay tên j hả chi Giúp em với Cám ơn chị nha

73
0
0

Sunbeam

Khai Tâm ơi, hôm nay mình làm một mẻ choux rồi nhé, ăn cũng ngon được cả nhà khen, nhưng mình thì thấy bánh ngấy quá, có phải tại mình dùng bơ Presedent béo quá không vậy? Cảm ơn KT nhiều.

2,651
0
0

Khai Tâm

Khai Tâm ơi, hôm nay mình làm một mẻ choux rồi nhé, ăn cũng ngon được cả nhà khen, nhưng mình thì thấy bánh ngấy quá, có phải tại mình dùng bơ Presedent béo quá không vậy? Cảm ơn KT nhiều.
Cũng không hẳn do dùng bơ President đâu ạ. Có lẽ bánh chưa nở đủ nên cảm giác thấy vậy thôi. Làm vài lần sẽ rút được kinh nghiệm mẹ Nghé ạ.

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Mod ơi cho em ngoài lề tí Em muốn làm bánh mỳ mà chưa tìm đc công thức ah Bột làm bánh mỳ prima có ko chị Nếu có tên bột là bread flour ah hay tên j hả chi Giúp em với Cám ơn chị nha
Chị lanh chanh trả lời hộ em nhé! Trả lời nhanh không Mod lườm vì đây topic choux chứ ko phải bánh mỳ.#:-S.Công thức làm bánh mỳ thì em có thể tìm ở trong bếp Rùa nhé!http://khaitam.wordpress.com/mục-lục/. Hoặc ko thì sang topic Bánh mỳ http://www.chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=1121 tham khảo.
Bread flour là bột làm bánh mỳ, ở VN thì mọi người thường hay dùng bột cái cân để làm bánh mỳ em ạ.Hoặc không em có thể mua bread fllour loại của Sing có bán tại các siêu thị&cửa hàng làm bánh.

2,651
0
0

Khai Tâm

Hôm nay trong khi chờ ảnh Bừa, em tranh thủ sản xuất được 2 mẻ choux B-) (Bánh xong rồi, thậm chí đã chén non nửa rồi, mà ảnh vẫn chửa thấy đâu ::-? )

Còn khay này, mời cả nhà >:D<

883
0
0

mèo_ú

ở SG cũng có bán loại bánh này.....trong nhân ngta còn cho thêm sầu riêng nữa ,rất thơm....

2,651
0
0

Khai Tâm

ở SG cũng có bán loại bánh này.....trong nhân ngta còn cho thêm sầu riêng nữa ,rất thơm....
Đúng rồi em. Chị đã được nếm thử :) Nhật cũng khá chuộng choux và chiffon, có rất nhiều loại nhân khác nhau.

318
0
0

hoa Dím

Choux nhìn hấp dẫn quá Khai Tâm ui! Chắc là lại mon men theo Rùa :p
Cơ mà ở nhà còn những 9 cái lòng trắng trứng chưa được giải quyết, Rùa gợi ý làm bánh gì tiêu thụ chúng nhanh gọn lẹ và ngon nữa đi!

2,204
1
0

Nikki

Nếu chỉ cần nồi, thìa và lò thì mai em sẽ bon chen...kaka

@Chị Rùa: em gái em nó nhất quyết ko nhìn vào màn hình vi tính mỗi khi có bánh của chị xuất hiện:)):))

2,651
0
0

Khai Tâm

@hoa Dím: có nguyên 1 danh sách các món bánh làm bằng lòng trắng trứng rồi đó bác @};-

@Nikon: Thế lúc đó em gái nhìn vào gì nhỉ ? :-O

331
0
0

Hua Bin

em trả bài cô giáo Rùa nhé. Sukem thiên nga nhà em. Ban đầu em cũng định làm thêm 1 cái ổ bằng đường cho thiên nga nhưng mà đến lúc làm đường thì bố con nó đã chén sạch sành sạch, hết ráo cả hoa, cả tim lẫn thiên nga rồi.:D

2,651
0
0

Khai Tâm

@Hua Bin: Em bắt đền nhé, cơn bão hội chứng choux vừa mới tạt qua nhà em tuần trước nữa. Giờ mà nó quay trở lại là không ổn đâu đấy B-)

(P.S. Quà đã về đến VN, trong tuần này nhớ nhận giúp em nhé!)

2,801
0
0

muathu

Bánh choux (chưa thành thiên nga :))
Chị ơi hôm nay mới có thời gian vào thưởng thức bánh choux chị làm, thiên nga của em chắc cũng thế này thôi ạ :D

2,651
0
0

Khai Tâm

Hôm nay em cũng choux đường này zoe :x

Mời cả nhà: :-* :-*