Bento ngộ nghĩnh cho con yêu

66
0
0

ivanizzac

Em xin mở topic này để các mẹ sẽ có thêm nhiều ý tưởng hay làm bento cho các con yêu.Hai nhóc nhà em hơi khó ăn nhưng từ khi có những hộp cơm ngộ nghĩnh mà mỗi ngày việc cho hai con ăn cơm trở nên đơn giản hơn rất nhiều.Hi vọng sẽ giúp ích thật nhiều cho các mẹ và các bé sẽ thích.

Sleepy bunny

Lợn con

Panda

3 chú gà con

Chú bé vui vẻ

Mèo marie

Trái tim đôi

Pikachu

Sandwich hình mickey

Đơn giản với nilon bọc cơm

Bento hồng

Chú bò con

Hotdog bento

Gấu và thỏ

Hai chú ếch xanh

Voi con

Ô tô

2,204
1
0

Nikki

Ðề: Bento ngộ ngĩnh cho con yêu

Chị làm hết hả chị???Hâm mộ thế :x

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ối, Ivanizzac tự làm bento này hả, hâm mộ quá:)

43
0
0

MeTuan

Hâm mộ chị quá, chị chia sẻ cho các mẹ mua những dụng cụ làm cơm bento ở đâu được không? Thanks chị

1,492
1
0

songviet09

Chỉ vì bị ngất ngây vì mấy mẫu Bento của bác Ivanizzac mà em mò mẫm theo địa chỉ nhà bác trên ảnh mà em lại bị đi lạc không tìm thấy lối ra:drooling:
http://ivanizzac.wordpress.com/page/12/........

66
0
0

ivanizzac

Cám ơn mọi người quan tâm đến topic.Thật ra làm bento ko khó đâu mọi người bắt đầu thì sẽ thấy rất đơn giản.Vận dụng luôn những cookie cutter mà mình có để làm nên những hình thật sinh động và đẹp mắt.Bento có thể là cơm nắm và cũng có thể là bánh mỳ,bánh bao hay buns đều được.Trang trí mắt mũi thì có thể dùng pho mát,xúc xích hay rong biển.Ở vn tìm mua đồ bento ko có nhiều.Ở daiso cũng chỉ có những đồ nho nhỏ.Nên chắc phải nhờ vả chị rùa buôn một chuyến đồ bento gây quỹ thôi.
Em hi vọng với topic này tất cả mọi người đều có thể làm được những hộp bento thật dễ thương.Có thắc mắc hay cần hỏi cứ ới em sẽ trả lời mọi người.

66
0
0

ivanizzac

Thêm một số mẫu nữa

Heo con

3 chú lợn xinh

Mèo và lợn

Chip và dale

Sandwich bento

Pizza bento

Buns bento

Mickey and minnie bento

Cơm nắm

Pooh và piglet

1,961
0
0

anatomysu

Ồi ngưỡng mộ bạn ý :p. Ko chỉ bento mà còn cả bánh với bắt bông kem nữa. Ko tin được là bằng tuổi mình :D

Nhìn lại xấu hổ ghê :p

1,492
1
0

songviet09

Ồi ngưỡng mộ bạn ý :p. Ko chỉ bento mà còn cả bánh với bắt bông kem nữa. Ko tin được là bằng tuổi mình :D

Nhìn lại xấu hổ ghê :p
Ơ...Ana điều tra tuổi ở đâu nhanh thế??? chị vẫn đang bị lạc trong blog của bác ấy:)

1,492
1
0

songviet09

Cám ơn mọi người quan tâm đến topic.Thật ra làm bento ko khó đâu mọi người bắt đầu thì sẽ thấy rất đơn giản.Vận dụng luôn những cookie cutter mà mình có để làm nên những hình thật sinh động và đẹp mắt.Bento có thể là cơm nắm và cũng có thể là bánh mỳ,bánh bao hay buns đều được.Trang trí mắt mũi thì có thể dùng pho mát,xúc xích hay rong biển.Ở vn tìm mua đồ bento ko có nhiều.Ở daiso cũng chỉ có những đồ nho nhỏ.Nên chắc phải nhờ vả chị rùa buôn một chuyến đồ bento gây quỹ thôi.
Em hi vọng với topic này tất cả mọi người đều có thể làm được những hộp bento thật dễ thương.Có thắc mắc hay cần hỏi cứ ới em sẽ trả lời mọi người.
Bác cho em hỏi cái mặt màu vàng trên Mickey và Chip là cái gì vậy ? Đồ này là đồ ăn nguội phải không? Các đồ trang trí có ăn hết được không?

Bác thông cảm e hỏi ngố vậy vì chưa làm cái này bao giờ. Em cũng đã có 1 vài bộ cutter giống của bác do Rùa cung cấp, hy vọng được học hỏi thêm từ bác.

1,961
0
0

anatomysu

Ơ...Ana điều tra tuổi ở đâu nhanh thế??? chị vẫn đang bị lạc trong blog của bác ấy:)
Chị vào mục giới thiệu trong blog ấy :D. Bạn ý bằng tuổi mình mà mình ko tin được là giỏi thế hí hí, nhất là có 2 con trai cũng lớn rồi. GATO lắm ;) :x

91
0
0

PhamHD

Hic, mấy hộp cơm này đến em còn bị dụ chứ đừng nói các con, em thấy em cũng có một số món như bác, ví dụ bộ cutter hình gấu Pooh, cơ mà sao em ứ sáng tạo ra được như bác, chứng tỏ cái này thuộc về năng khiếu bẩm sinh rồi ah. Em là em lót dép ngồi hóng và xin phép bác cho em save as mấy hộp bento dễ dễ về làm cho con xem sao ah. Giá kể bác có một bài demo từng bước thì thích bác nhỉ? Tặng bác @};-@};-@};-

1,492
1
0

songviet09

Chị vào mục giới thiệu trong blog ấy :D. Bạn ý bằng tuổi mình mà mình ko tin được là giỏi thế hí hí, nhất là có 2 con trai cũng lớn rồi. GATO lắm ;) :x
Hí hí ...chít vì cái tội không ngó trước ngó sau. Ít tuổi mà có 2 con trai lớn thế, mẹ giỏi con ngon. Chị cũng GATO;):D

66
0
0

ivanizzac

Tất cả đồ đều ăn được.Trên mặt mickey và chip là pho mai lát cheddar bạn có thể tìm được ở siêu thị dùng để kẹp sandwich hay ăn với cơm nóng hai nhóc nhà mình cũng thích lắm.Có hai vị một là trắng thường hai là vị hun khói màu vàng đậm hơn trang trí mặt ngộ nghĩnh cũng đẹp hơn.Chỉ cần dùng bộ cookie cutter cắt thành hình trước,kẹp nhân vào giữa rồi lại cắt phomai và ép hình lên trên.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

E hèm, choáng suốt từ sáng giờ...ảnh chụp cũng đẹp long lanh cơ chứ
ivanizzac ơi, tổ chức thi làm bento online đê hê hê:D

66
0
0

ivanizzac

Cám ơn mọi người ủng hộ.Ở nhà làm lung tung thì còn được chứ thi chắc bị loại ra từ vòng gửi xe mất thôi...

223
0
0

me Vung

trời đất ơi, ngưỡng mộ quá đi thôi, me Vừng không dám cho con trai xem toppic này, nếu mà cho Vừng xem xong thì chắc cu cậu đòi đổi me thôi hu hu hu

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

ôi em chết ngất đây cả nhà ơi
thấy xấu hổ quá, chỉ có thời gian cho con uống sữa buổi tối, chủ nhật thì rong ruổi ngoài đường mẹ ăn gì con ăn cái đó

Iva ơi, cái xiên hình gấu panda đẹp thế, em mua ở đâu đấy?
(lại muốn bon chen :D)

63
0
0

AnKhanh

Ui, nhà Ivan còn thua tuổi mình mà giỏi quá, giỏi cả nấu ăn cả dạy con ăn nữa:). Chị cũng thích mấy cái xiên của nhà em. Bon chen bên hàng Nhật cũng được 1 cơ số rồi nhưng thấy mấy cái xiên của em độc đáo quá lại thèm, hic hic.