Bento ngộ nghĩnh cho con yêu

713
0
16

Virgo2007

Member
Ðề: Bento ngộ nghĩnh cho con yêu

Ôi trời ơi, ngưỡng mộ quá. Ở nhà nấu ăn xong riêng việc bày sao cho đẹp cũng thấy khó nữa là làm được hộp cơm bento này. Ngưỡng mộ, ngưỡng mộ

117
0
0

melincum

Hôm qua e lấ cái đồ ep trứng ép cơm luôn hihi, cũng ra hình nhưng cái khoản tạo mắt mũi thì e bó tay, ko có đồ cắt nên lọ mọ cấu ngắt bằng tay, kết quả ẹ quá ko dám show lên
Bảo chụp hình đồ nghề mới sắm mà cũng chưa có tgian nữa, ngại ghê!
Mẹ ivan ơi mẹ nó chịu khó chỉ từng công đoạn giống làm bạn cánh cụt cho chúng e học theo cho dễ mẹ nó nhé, làm mới thấy đúng là phải có khiếu thẩm mỹ và hoa tay mới làm nên các hình thù đẹp như thế.
Ko biết nói gì ngoài 2 từ "Ngưỡng mộ!":):):)

55
0
0

MeKenCoi

Quá sức đẹp, trưa nay mới chạy ra Daiso và Hachi mua được một số đồ:D, quyết tâm chữa bệnh lười ăn của con trai!:), cám ơn mẹ Ivanizzac nhé@};-@};-@};-

66
0
0

ivanizzac

Em post thêm một demo về cách làm con bọ rùa để các mẹ tham khảo thêm

Cơm trộn với ít sốt cà chua tạo màu cho thân.Dùng nilon bọc thức ăn viên tròn cơm.Trang trí mũi với cà chua bi ,má với pho mai.

0
0
0
A

ABCK

Guest

Hôm trước mình cũng mới mua được mấy bộ xiên ngộ nghĩnh ở Daiso, hôm qua làm thử cho con trai, cu cậu sáng mắt lên thích lắm. Cảm ơn Ivanizzac nhé - rất nhiều :x

19
0
0

DHT

Ðề: Bento ngộ ngĩnh cho con yêu

trời đất ơi, ngưỡng mộ quá đi thôi, me Vừng không dám cho con trai xem toppic này, nếu mà cho Vừng xem xong thì chắc cu cậu đòi đổi me thôi hu hu hu
Hị hị, mình cũng thấy cảm tưởng y hệt, hứt hứt hứt

0
0
0
A

ABCK

Guest

Mình mua 1 lô dĩa xinh xinh nhưng mà có em bé nên ko dám cho cậu anh dùng, em cứ ra cầm nghịch - sợ lắm
Bữa cơm của anh có hôm như này

có hôm chỉ nén hình rồi dùng sốt cà chua hoặc mayonaise tạo mắt mũi mồm, hoặc lấy viên đường trang trí bánh của mẹ trang trí cơm, dùng cookie cutter cắt chesse (loại miếng mỏng) ...thế là cu cậu cũng đã có hứng ăn hơn rồi. Mẹ cháu chưa tập được cho con ăn rau sống, cà chua bi... giống nhà ivanizzac nên chỉ trang trí cái gì cháu chịu ăn thôi.
Cảm ơn mẹ ivanizzac rất nhiều

82
0
0

menhimsu

ivanizzac ơi! chị ngưỡng mộ em quá cơ. Em ơi mấy cái đồ làm bento em mua ở đâu vây? Hộp đựng và mấy cái xiên xinh xinh ý.