Bếp bánh tình thương Đà Nẵng

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Ðề: Bếp bánh tình thương Đà Nẵng

MG cũng đã làm Madeleines

Sau khi ăn xong, cả nhà kết luận 1 câu: chỉ có hình dáng thì khác thôi chứ ăn cũng y như bánh gatô :p

1,250
0
0

baoduy_susu

tui thấy muathu và Mẹ Gôn làm bánh, thèm quá nhưng có lẽ kg đến phiên mình được nếm rồi...
Thấy Mẹ Gôn bảo cái nhận xét về bánh mà tức cười quá.

798
0
0

cifmoon

MG cũng đã làm Madeleines

Sau khi ăn xong, cả nhà kết luận 1 câu: chỉ có hình dáng thì khác thôi chứ ăn cũng y như bánh gatô :p
Nhìn đẹp và ngon mà chị, sao có cài gì màu trắng trắng (giống bột hay đường thế chị), em thấy khác với bánh chị muathu nen hỏi:x

Tuần tới off hội bánh, cả nhà sẽ được thưởng thức bánh ngon của chị muathu và mẹ Gôn:x

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Nhìn đẹp và ngon mà chị, sao có cài gì màu trắng trắng (giống bột hay đường thế chị), em thấy khác với bánh chị muathu nen hỏi:x

Tuần tới off hội bánh, cả nhà sẽ được thưởng thức bánh ngon của chị muathu và mẹ Gôn:x
Là đường em ạ, chị cũng chẳng biết rắc lên làm gì (ăn cho ngọt, đẹp,...) nhưng thấy công thức có thì làm :)

@ baoduy_susu: hihi, em cũng thấy thế chị ạ, công thức khác, cách làm khác, khuôn khác nhưng thành phẩm thì cũng ná ná nhau, chỉ có làm bánh Bố cu Chèn thì mùi vị khác rõ hơn vì có rượu + quế :D

780
0
0

memynhi

Mừng chị Hội Trưởng và chúc bếp bánh Đà Nẵng ngày càng phát triển, bánh trái thơm lừng.

ôi bánh chị muathu làm trông ngon quá, hôm nào làm nhớ phần em miếng đó. Mẹ Gôn làm bánh Bố cu Chèn rồi à, hôm nào phải biểu diễn lại để đãi đeeee. Cái lò nướng nhà em đang trục trặc, hình như nhiệt không đều lắm, thôi ráng thích nghi với nó đợi về quê rồi tính tiếp. Tuần trước em có làm bánh mì nguyên cám nhưng quên chộp hình rùi, chẳng có gì để khoe hic hic.

2,801
0
0

muathu

Mừng chị Hội Trưởng và chúc bếp bánh Đà Nẵng ngày càng phát triển, bánh trái thơm lừng.

ôi bánh chị muathu làm trông ngon quá, hôm nào làm nhớ phần em miếng đó. Mẹ Gôn làm bánh Bố cu Chèn rồi à, hôm nào phải biểu diễn lại để đãi đeeee. Cái lò nướng nhà em đang trục trặc, hình như nhiệt không đều lắm, thôi ráng thích nghi với nó đợi về quê rồi tính tiếp. Tuần trước em có làm bánh mì nguyên cám nhưng quên chộp hình rùi, chẳng có gì để khoe hic hic.
Em về rồi à chắc tuần nay không làm bánh được vì chị bị ốm mà việc nhiều nên mệt, tuần sau em nhé nhưng sẽ ghé nhà em vì có 1 số thứ của em chưa gửi được.

445
0
0

me titdng

ở nhà bây giờ mới vào đc. nhìn báng MT làm ngon quá,tuần sau làm cho tớ góp mặt với nhé!

1,250
0
0

baoduy_susu

thế kê hoạch ăn bánh của HN gửi vào đây? tuần này làm bánh núm dừa để các mẹ thực hành và cùng làm khi có hội chợ luôn nhé.

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Tối T7 MG làm bánh cà rốt, hình như là do bỏ dầu hơi bị nhiều, cứ ước lượng chứ ko đong đếm gì cả + cái khuôn dỡ tệ nữa, kết quả là thành phẩm nhìn rất xấu, hơi ướt. Ăn thì cũng ngon nhưng nhìn hình thức hơi bị xấu nên chẳng chụp ảnh :D, nhưng mà vẫn hết trong vòng 24 giờ :D

@ All: làm bánh núm dừa ở nhà ai đây? còn nguyên liệu thì ai mua đây ạ, nguyên liệu gồm 4 trứng, 200g dừa khô, 50g mè, 1 miếng gừng, 80g đường, muối, chanh. Nếu làm nhiều hơn thì cứa nhân tỷ lệ lên mà mua.
dừa khô theo MG thì tới Đại Dương Xanh mua 1 túi 500g dừa sấy khô cho khỏe, nếu làm ko hết thì để dành bữa sau làm tiếp, hoặc là MG lấy về dùng :D.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,250
0
0

baoduy_susu

tùy các mẹ thích làm ở đâu cho tiện. Lần này phải học các mẹ để rút kinh nghiệm, tui bị thất bại 3 lần, sao cái hỗn hợp ấy trong lúc chờ nướng lại chảy nước? mẹ Gôn và Pink bắt bệnh giúp đi.

1,413
0
0

Mẹ Gôn

tùy các mẹ thích làm ở đâu cho tiện. Lần này phải học các mẹ để rút kinh nghiệm, tui bị thất bại 3 lần, sao cái hỗn hợp ấy trong lúc chờ nướng lại chảy nước? mẹ Gôn và Pink bắt bệnh giúp đi.
Hehe, chảy nước thì khi nặn bánh chị bóp cho bớt nước đi :D
Em làm mấy lần thì hết 1/3 số lần đó bị chảy nước như chị, nguyên nhân chủ yếu là do đánh trứng chưa đạt yêu cầu.
Có 1 lần em làm đánh trứng chẳng bông, xử lý bằng cách đánh riêng thêm vài quả trứng nữa, sau đó đổ dần phần trứng ko bông vô đánh, tất nhiên là thành phẩm cuối cùng vẫn ko đạt yêu cầu và có nước phía dưới, em vẫn trộn các thứ vô, trong quá trình nặn bánh thì bóp cho nước chảy bớt ra, sản phẩm cuối cùng vẫn rất ok

2,801
0
0

muathu

Lại một mẻ Madeilines, thiếu khuôn nên lấy luôn cả khuôn tim đổ bánh, 2 ngày cuối tuần mưa nên bố con nà Tí ròm xơi giúp thợ bánh tất không còn để mời cả nhà :p

Có món Tiramisu Express thì còn nhưng ko thể đem đi được :)

Muathu vẫn máu làm bánh quy CSTT, vì có tới mấy bộ cutter lun, nếu tuần tới chưa chọn được nhà ai cứ lấy nhà muathu làm trung tâm off xong nhớ làm việc với chính phủ bạn là được :D:p

Cả nhà bột nổi mua ở đâu zậy ???

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Lại một mẻ Madeilines, thiếu khuôn nên lấy luôn cả khuôn tim đổ bánh, 2 ngày cuối tuần mưa nên bố con nà Tí ròm xơi giúp thợ bánh tất không còn để mời cả nhà :p

Có món Tiramisu Express thì còn nhưng ko thể đem đi được :)

Muathu vẫn máu làm bánh quy CSTT, vì có tới mấy bộ cutter lun, nếu tuần tới chưa chọn được nhà ai cứ lấy nhà muathu làm trung tâm off xong nhớ làm việc với chính phủ bạn là được :D:p

Cả nhà bột nổi mua ở đâu zậy ???
Híc, nhìn Tiramisu Express hấp dẫn quá :">

Bột nổi hả, là baking power đúng ko, ở Đại Dương Xanh có mà, hôm trước em mua 1 hộp to vật vả ở đó.
Mà thôi đừng mua, để em share cho 1 ít mà dùng.

1,018
0
0

mymy

Các mẹ giỏi giang quá em chỉ bon chen được thế này khoe với cả nhà để đừng đuổi em ra khỏi hội bánh :cstt08::

2,801
0
0

muathu

Híc, nhìn Tiramisu Express hấp dẫn quá :">

Bột nổi hả, là baking power đúng ko, ở Đại Dương Xanh có mà, hôm trước em mua 1 hộp to vật vả ở đó.
Mà thôi đừng mua, để em share cho 1 ít mà dùng.
hi hi đúng ý muathu quá xá :x:x:x:cstt08:

@Mymy: ôi gái đảm đang quá ;)

Đùa các mẹ chứ làm bánh nó cũng là nghệ thuật đấy, tay muathu bớt vụng về hơn sau nhiều lần làm bánh nhé, nhưng dạo này bà về quê gặt lúa nên còn mỗi muathu làm bánh xong thu dọn chiến trường mệt phải biết :">

798
0
0

cifmoon

@mymy : chị hôm nay đảm đang ghê ha :x

1,669
0
0

mesubim

QUOTE]

Chà chà mùathu dạo này tay nghề lên phải biết, bánh càng ngày càng sắc sảo càng đẹp ra như gái 18 nhẻ :x, nhưng tệ một cái là 2 mẻ rồi mà không để dành cho họ 1 cái thử coi, khâu này phải họp rút kinh nghiệm mới được :D
@ Mymy: thực trạng nhà nhà làm bánh, người người làm bánh nên em Mymy cũng cố gắng bon chen làm bánh đông sương :p, thành phẩm xem ra cũng được lắm đấy mymy ơi, có cái màu hơi buồn 1 tý, lần sau nhớ cho sữa vô nhiều nhiều tươi tươi nhìn bắt mắt hơn nhé em:x

780
0
0

memynhi

chà, nhìn bánh của chị muathu làm em lại thèm madeleines quá, đang giảm cân mà cứ bánh thía nì chắc em tiêu quá. Dạo này bận quá ít vào nhà nên không nắm thông tin, cuối tuần này off ở đâu mấy giờ vậy chị ?
MG vẫn làm bánh núm dừa đều à, hôm nào có dịp off làm nhé.

@cả nhà: tình hình chung là có vài loại phụ liệu sẽ dùng ít lắm, nên có gì thì share nhau nhé, mua thì phải mua nhiều mà dùng lâu lắm mới hết, nhà em đang có: men bánh mỳ, baking powder (bột nở), gelatin, ... còn nữa nhưng không nhớ, để soạn tủ rồi báo cáo tiếp nhé

6,216
0
36

susu1811

Active Member

@cả nhà: tình hình chung là có vài loại phụ liệu sẽ dùng ít lắm, nên có gì thì share nhau nhé, mua thì phải mua nhiều mà dùng lâu lắm mới hết, nhà em đang có: men bánh mỳ, baking powder (bột nở), gelatin, ... còn nữa nhưng không nhớ, để soạn tủ rồi báo cáo tiếp nhé
Chị àh, em không làm được bánh nên mấy thứ chị soạn em không nghiền lắm.
Chị soạn giúp em quần áo được không chị. Của Mẹ, của Con đều cần ạh. Hàng như hôm chị Hội chợ càng tốt ạh. :x

2,080
0
0

MyMy: cái khuôn cá chép mua đâu vậy Mymy ? bằng chất liệu gì
@ Mua thu : chu choa , chị lên tay ghê nha ,bánh đẹp quá chừng .