Bếp Sài Gòn rực lửa (Tầng 3)

806
1
0

meduydu

Ðề: Bếp Sài Gòn rực lửa (Tầng 3)

Meduydu cũng muốn hẹn hò với khoai lang tím:p:p:p:p

1,961
0
0

anatomysu

Chị Khanhthu ơi, bánh chiffon bữa em ăn là khoai lang tím chứ ko phải khoai mỡ hả chị :p. Em đang có 2 củ khoai tím hihi. Còn ở metro bán khoai tím ngon lắm, 10k/kg. BigC cũng có khoai tím.

Sếp: Làm đi em mang bát qua. Sau Nhật 18 chắc em ở ẩn hí hí

112
0
0

mepond

Nhà mình ơi, em có 1 cô bạn làm cho một công ty chuyên về food của Nhật, Công ty đó bây giờ muốn mở chuỗi cửa hàng bánh như Tour les Jour ở VN và cần tìm đối tác, họ sẽ sang VN mình vào ngày 17/12 và rất cần tìm người có khả năng về bánh để hợp tác về mặt quản lý
Các chị nhà mình có quan tâm thì liên lạc với em nhé, vì ngày 17/12 họ sẽ sang gặp mình để trao đổi thông tin về dự án ạ.
0913661331

186
0
0

mebeluan

mepond ơi số dt đó ko liên lạc được.............

123
0
0

ThoBB

Nghe Chép hò quá chi xin cho vào bếp cái bánh nè. Bột Puff Pastry cuôn cá mòi hộp

Còn dư mấy rẻo bột nhỏ , cuộn xúc xích để bóc lủm cho nhanh

2,204
1
0

Nikki

MC ơi, "gia công" cho con râu xin ít nàoooooooo ^^

806
1
0

meduydu

Chị Thỏ ơi, chị Thỏ à. Đếm lại cho em xin số lượng hoa tay đi.....
Puff pastry em cán cũng hên xui à, mà chắc cán không đều nên bơ nó chảy nhiều trong lò ( tiếc ghê á :p) Ước ao 1 ngày nó không là quá khó để có thể dự trữ trong tủ lạnh vài kg, thèm là có ngay :p:p

123
0
0

ThoBB

MC ơi, "gia công" cho con râu xin ít nàoooooooo ^^
Con râu ơi, Mc làm chỉ đủ chồng con ăn thôi đấy, chồng con nó nói đang ăn kiêng nhưng miệng nó lúc nào cũng hoạt động liên tục à con

123
0
0

ThoBB

Chị Thỏ ơi, chị Thỏ à. Đếm lại cho em xin số lượng hoa tay đi.....
Puff pastry em cán cũng hên xui à, mà chắc cán không đều nên bơ nó chảy nhiều trong lò ( tiếc ghê á :p) Ước ao 1 ngày nó không là quá khó để có thể dự trữ trong tủ lạnh vài kg, thèm là có ngay :p:p
Hôm rồi, trời SG nóng mà chị làm bánh qui bơ nên cũng lên đèo xuống ruộng giống như khi cán Puff lúc trời nóng. Khi cán Puff thì chị cho luôn cái khuôn CN ( loại làm bánh cuộn) vào tủ lạnh cho nó lạnh và dùng nó làm bàn để cán bột luôn. Làm như thế cũng đỡ chảy bơ lắm em à

1,961
0
0

anatomysu

Con râu ơi, Mc làm chỉ đủ chồng con ăn thôi đấy, chồng con nó nói đang ăn kiêng nhưng miệng nó lúc nào cũng hoạt động liên tục à con
=)) =)), sao thương chị ThoBB quá ờ :p

806
1
0

meduydu

Hôm rồi, trời SG nóng mà chị làm bánh qui bơ nên cũng lên đèo xuống ruộng giống như khi cán Puff lúc trời nóng. Khi cán Puff thì chị cho luôn cái khuôn CN ( loại làm bánh cuộn) vào tủ lạnh cho nó lạnh và dùng nó làm bàn để cán bột luôn. Làm như thế cũng đỡ chảy bơ lắm em à
Em thì có cái thớt thủy tinh 30.40 mà cán, nhưng cái hoa tay nó ít nên nhìn thấy bánh nhà ai cũng thèm :p:p
Mà con trai chị thích ăn bánh thế thì chị bảo cái Nikki nó phải phụ chị cho đỡ hao mòn chị à.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
635
0
0

Họa sĩ nghèo

nhìn lớp bánh của chị ThoBB ngưỡng mộ thế, đẹp long lanh. Em thèm... tuần sau mới rảnh rang vài ngày ở nhà. Tuần nãy vẫn trên từng cây số.

123
0
0

ThoBB

Em thì có cái thớt thủy tinh 30.40 mà cán, nhưng cái hoa tay nó ít nên nhìn thấy bánh nhà ai cũng thèm :p:p
Mà con trai chị thích ăn bánh thế thì chị bảo cái Nikki nó phải phụ chị cho đỡ hao mòn chị à.
Nik nó mà nghe thế này thì chả dám kêu chị bằng MC đâu Nik nhỉ? Tại Trong mình nóng nên cán khó chứ có phải hoa tay ít đâu nào - nên khi có dịp là chị cũng làm cho cả kg để dành

123
0
0

ThoBB

nhìn lớp bánh của chị ThoBB ngưỡng mộ thế, đẹp long lanh. Em thèm... tuần sau mới rảnh rang vài ngày ở nhà. Tuần nãy vẫn trên từng cây số.
Tuần sau rãnh ở nhà chuẩn bị bào ngư để 26 chị tới ăn luôn phải không?

2,204
1
0

Nikki

MC ơi, con cũng thèm mấy kg để dành, để dành làm bánh cho chồng tương lai dưỡng sức đi làm nhở =))

1,961
0
0

anatomysu

Thông báo việc Off Ngày 26.12

Chị Saomai yêu quý đã đt đặt chỗ, tại resort Phương Nam ở Bình Dương

- phương tiện Vận chuyển: Tự túc

- Ăn uống: Lên đấy sẽ đặt. Còn ngoài ra ai muốn mang thêm bánh ngọt/mặn, trái cây hoặc món gì khác thì rất hoan nghênh ạ

- Trò chơi cho các con: Có ai định mua gì thêm để chuẩn bị cho bọn trẻ chơi thì góp ý nhé

- Thời gian: Bắt đầu từ 9h sáng đến 2h chiều (Dự kiến) ngày chủ nhật 26/12.

- Số lượng chỗ đặt: Khoảng 40 người cả lớn lẫn bé

Xin mời mọi người bắt đầu tham gia, đăng ký, thảo luận, bàn tán, thắc mắc , tất tần tật nhé

Đây là website resort, địa chỉ và sơ đồ

http://www.phuongnamresort.com/vn/direction.asp

Cảm ơn cả nhà

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Bếp Sài Gòn rực lửa (Tầng 3)

Ana ơi, chị với Hiền bay chuyến 6h nhé
hihi, đừng để 2 chị em lỡ chuyến nhé :)
ko ọp ở nhà Nghèo nữa à?

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Ðề: Trả lời: Bếp Sài Gòn rực lửa (Tầng 3)

@ Chị Ong: Ọp cũng gần nhà em đó chị!! Hôm nào chị vào hú em nhá. Đông quá sợ lên nhà em lại không có chỗ chơi (các bố và các con kô lẽ ngồi nhìn chị em mình làm bánh hay nhậu bét nhè từ sáng đến chiêu) Ọp riêng nhé hí hí hí (em chạy)

506
0
0

Tho & Soc

E dạo này đang luyện mứt, bánh thì tòan làm lại bánh cũ nên chẳng có bánh gì mới để khoe. Nhìn bánh chị Thỏ BB ngưỡng mộ hết sức, đẹp từng centimet:D