Bếp Sài Gòn rực lửa (Tầng 3)

806
1
0

meduydu

Ðề: Bếp Sài Gòn rực lửa

Chúc mừng kỷ niệm ngày cưới nhà TS nhé! Chúc gia đình em thật nhiều hạnh phúc.
@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Nhìn cả nhà vào phòng tối chụp ảnh lãng mợn ghê cơ!!! Chúc gia đình TS luôn hạnh phúc!!!!

189
0
0

CATTUONGLOILOI

Khoe với cả nhà niềm vui nho nhỏ của nhà CATTUONGLOILOI, tuy chưa được sử dụng ngay nhưng cũng vui lắm ạ

Hẹn cả nhà sau 2 tháng nữa, nhà CATTUONGLOILOI sẽ có bánh báo cáo!

2,204
1
0

Nikki

Sao ai cũng thích em KA màu đỏ nhỉ???? Thèm

68
0
0

xanhduong9

Chúc mừng kỉ niệm ngày cưới nhà Thỏ Sóc và mừng em KA đỏ chói nhà Cát Tường Lợi Lợi nha. Chúc mọi người luôn vui, khỏe, hạnh phúc và có bánh mới đều đều !

1,961
0
0

anatomysu

Cả nhà ơi, vào nhà SG bàn vụ ọp đón Rùa về VN nhé.

Tình hình cuối năm bận rộn, ai cũng lười post bài kèm thêm giao diện mới ko theo dõi được bài mới. Chán quá em ứ vào :D...

Sang tuần có ai canh Nhật 18 ko :D, đợt cuối đấy nhớ...

1,961
0
0

anatomysu

Thật ra 26 là hơi trễ so với Noel, nhưng vì Rùa về ngày 21, nghỉ ngơi vài ngày thì cuối tuần là vừa. Chứ nếu mà làm ngay giữa tuần thì hơi kẹt vì ko phải ai cũng rảnh, còn đi làm nữa. Tùy cả nhà xem sao nhé :), em chỉ ngại ko sắp xếp chỗ và bận rộn mệt mỏi thì kém vui. Thôi kệ trễ vài ngày nhưng còn tết Tây nhỉ mọi người :), nhà bánh để trưng bày lâu lâu hihi

720
0
0

chuột đồng

Cả nhà ơi, vào nhà SG bàn vụ ọp đón Rùa về VN nhé.

Tình hình cuối năm bận rộn, ai cũng lười post bài kèm thêm giao diện mới ko theo dõi được bài mới. Chán quá em ứ vào :D...

Sang tuần có ai canh Nhật 18 ko :D, đợt cuối đấy nhớ...
Chị cũng vào xem thôi chứ nhìn chẳng muốn pót bài, sao lần này CSTT thay đổi "nặng" quá! Rùa về 26 hả em?

2,204
1
0

Nikki

Ai canh Nhật 18 giúp em với..."nhiệm vụ" chỉ là hú em khi có topic...hix...

2,204
1
0

Nikki

Ăn miếng bánh rồi mình cùng bàn kế hoạch Noel ạ ^^

506
0
0

Tho & Soc

TS cũng đang chờ ngày "diện kiến" cao thủ bánh đây! (icon đâu hết rồi nhỉ?).

Hôm cuối tuần, lò nướng nhà TS bị hư, k hiểu sao đèn vẫn sáng mà 2 thanh nhiệt chả nóng gì hết..hu..hu..chắc kiếm cớ đòi lò mới đây! Nhà mình tư vấn cho TS mua lò hiệu gì tốt với, vừa vừa thôi vì bếp hơi chật. TS đang làm thử mẻ cookies shortbreaks ct của Rùa vì thấy có sử dụng bơ Tường An rẻ tiền, định test trước khi làm bánh tết tặng bà con, nướng được 1 nữa thì máy hư (icon mặt giận), thế là qua mượn lò nhà hàng xóm, xí hổ quá.

Bánh đây ạ, tay nặn bánh chưa sắc nét lắm
Trộn tí bột cacao, rắc cocochip

rắc tí hạnh nhân

kiểu khác này

189
0
0

CATTUONGLOILOI

Ðề: Bếp Sài Gòn rực lửa (Tầng 3)

Bánh này ngon không TS ơi! Hôm trước em làm một lần nhưng sao mùi nó hơi hăng hăng khó chịu lắm! Hay là mùi baking soda nhỉ? Nếu bỏ đi có sao không? các cao thủ biết CT bánh quy bơ nào ngon chỉ giúp nhà Cát với!

1,961
0
0

anatomysu

Anatomysu ơi, cho mình đang ký diện kiến siêu nhân với nhé.
Dạ vâng, sẽ thông báo địa điểm và giờ giấc trên này cho bác tiện update nhé :).

Chị Cát: Mùi hăng ko phải do baking soda đâu chị. Có thể do bơ. Em ko dùng được tường an đâu vì mùi nó hắc quá. Chắc chị tìm loại bơ thực vật nào khác nhẹ mùi hơn xem, hoặc dùng công thức bánh quy CSTT cũng ngon do sd bơ động vật.
Mà em thích lưỡi mèo nhất :), các loại quy khác chưa thử hết nhưng tạm thời hiện tại chỉ ưng em mèo :p

2,204
1
0

Nikki

Em cũng mèo...mà thích nhiều nhiều...nên phun trứng nhện...dễ bốc lủm =))

506
0
0

Tho & Soc

@Cát: chị dùng 1 nữa Tường An, 1 nữa achor, thấy k hắc hay k biết tại mình dễ ăn nên cái gì cũng thích tuốt.

@Ana, nik: mỗi lọai ngon mỗi kiểu khác nhau chứ ta, c thì thích bánh qui hơn lưỡi mèo, nhà sau nhiều đợt làm bánh plan lòng trắng chật cả tủ, để hôm nào rảnh c lại lưỡi mèo, còn không, có khi để tết làm luôn 1 thể.