Buôn dưa liên miền nào.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2,501
0
0

Haidang02

Ðề: Buôn dưa liên miền nào.

Viết như Nát thế thì có thể hiểu là xướng phải "xướng theo nhóm". Có lẽ tại nhà Nát ở cạnh nhạc viện, hàng ngày trong bữa ăn, giấc ngủ, khi đi, khi đứng, khi nằm đều được nghe tiếng đàn, tiếng hát mà lại toàn loại academy. Do đó, tâm hồn được "thấm đẫm" nhưng giai điệu, phong cách âm nhạc các thể loại. Kiểu "Xướng theo nhóm" mà Nát viết thì trong âm nhạc, người ta gọi là "Hợp xướng" đúng không bác!
@ Quả ớt: Thấy bảo ai đi ĐN thì ngoài quà của Nát, Ớt có quà riêng nữa đúng không. Nếu không có gì thay đổi thì thông báo cho Nát Ớt chuẩn bị 4 phần quà x 2 đi nhá.
Tè kiểu gì cũng vòng vo mãi mới đến vấn đề chính.
Hay mình cũng cho cu Đăng đi cùng nhể ? Oanh, Tè, Nát ơi, thế thêm vé cu con nữa là bao nhiêu ??? Cũng bằng người lớn à ?

1,007
0
0

Mường Tè

@ Bác Đèn: Trẻ em (2-11) vé Eco là 627 + 30 + 22 =679k
Người nhớn (12 đến...) - kiểu này bọn 12-13 nó bảo con cũng là người lớn nên đòi làm các việc ng lớn thì chít, vé là 627 + 60 + 22 = 709k.
Như vậy vé trẻ con ít hơn người nhớn có 30k.
Thấy vé Viet Jet tính lằng nhằng lắm thuế phí phết, đúng là giá rẻ. E chưa đi giá rẻ VN bao giờ, đi trong nước toàn VNA, chỉ đi giá rẻ ở Lào sang Kunming và trong nội địa Ấn Độ. Lên máy bay cứ chờ các ẻm mang bánh, mang nước đến. Chờ k thấy, lúc sau thấy các ẻm đẩy xe ra, ai mua gì ăn uống thì thu tiền.
Lần này giả nhời chính luôn đấy nhá, k bác lại bảo em vòng vo. Mà ai nói vòng vo, trong văn học đoạn đó gọi là dạo đề.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,501
0
0

Haidang02

@ Bác Đèn: Trẻ em (2-11) vé Eco là 627 + 30 + 22 + 679k
Người nhớn (12 đến...) - kiểu này bọn 12-13 nó bảo con cũng là người lớn nên đòi làm các việc ng lớn thì chít, vé là 627 + 60 + 22 + 709k.
Như vậy vé trẻ con ít hơn người nhớn có 30k.
Lần này giả nhời chính luôn đấy nhá, k bác lại bảo em vòng vo. Mà ai nói vòng vo, trong văn hóa đoạn đó gọi là dạo đề.
Thế thì như vé người lớn còn gì. Chờ OMM xem thế nào!

Có một số trường hợp mà dạo đề lâu quá là hỏng đấy Tè nhé :D

1,007
0
0

Mường Tè

Bác này, liệu có cần phải nhanh thế không? Bác copy cái đoạn em chưa kịp sửa dấu + thành dấu =, sai hết cả. Nếu muốn mua thì bác bảo mua nhanh, vé 570 chắc còn ít đấy.
Dạo lâu quá là hỏng á? Không lo, dạo xong không được thì cũng là thể thao...

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Bác Tè tính đúng đoạn TE rẻ hơn ng lớn 30K, còn đoạn ng lớn thì chưa có phí xuất vé j đó mà đáng lẽ nó phải là 1.508K (1 chiều = 754K) ah.
Bác Tè dạo thế đã đủ chưa ah, em chỉ quan tâm nhõn cái việc nhà bác đã mua vé chưa thoai. Mà bác cứ đánh bùn sang ao, ấy là ấy mà thể thao là thể thao chứ, nhà bác 2 trong 1 à?

Dàn hợp xướng hôm nay có thêm rongviet :cstt08: .

1,007
0
0

Mường Tè

Đúng rồi chưa có phí xuất vé 33k gì đó, thế mới bảo VJ thuế phí lằng nhằng nhiều thứ lặt vặt mà. Book có code roài, đang đi "chạy tiền" để nộp, khi nào nhận được vé mới đc cái logo kiêm icon "Tôi - OMM yêu" mình nhể.
Còn chuyện k được thì là thể thao xuất phát từ chuyện gà trống đuổi gà mái, vừa đuổi vừa lẩm nhẩm í. OMM hiểu sai theo nghĩa ấy và thể thao. Đúng là sự kết hợp giữa ngọt và péo.

2,501
0
0

Haidang02

Bác Tè tính đúng đoạn TE rẻ hơn ng lớn 30K, còn đoạn ng lớn thì chưa có phí xuất vé j đó mà đáng lẽ nó phải là 1.508K (1 chiều = 754K) ah.
Bác Tè dạo thế đã đủ chưa ah, em chỉ quan tâm nhõn cái việc nhà bác đã mua vé chưa thoai. Mà bác cứ đánh bùn sang ao, ấy là ấy mà thể thao là thể thao chứ, nhà bác 2 trong 1 à?

Dàn hợp xướng hôm nay có thêm rongviet :cstt08: .
Oanh ơi, thế làm luôn cái nữa cho thằng cu nhà chị được không? À để tối chị hỏi cô giáo nó xem ngày đó có thi cử gì không đã rồi chị nhắn tin cho em nhé...

2,501
0
0

Haidang02

Chị thấy Tè nên chuyển nghề làm MC được đấy ;)

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Em xin đính chính lại là 1.498K ah (em chân dài vừa báo lại cho em mà em cũng chả hiểu sao lại thế dưng cứ giảm là tốt roài), suýt nữa em tham ô đc 1 tí ;)

@ Bác Đèn: tầm tháng 3 ấy chả thi thố j đâu bác ợ, vô tư đê!

6,216
0
36

susu1811

Active Member

em đây chả biết gì =)), Cám ơn chị OMM đã gửi link

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Về nhân sự: cử Tè làm MC, kamybong làm trợ lý Mc.
Thủ quỹ: OMM ( hôm nọ sếp LG chỉ đạo cho làm thư kí nhưng hơi g nên e linh động cho làm thủ quỹ)
Oanh ơi, thế làm luôn cái nữa cho thằng cu nhà chị được không? À để tối chị hỏi cô giáo nó xem ngày đó có thi cử gì không đã rồi chị nhắn tin cho em nhé...
Giữa tháng 3 mà cuối tuần nữa thì làm gì có thi cử gì chị ơi. Nhà thằng ku ko đi được thì chị cứ bắt con bé chị đi dự thay cho em :D để em bổ nhiệm cháu nó làm thư ký ban ACNM.

1,505
0
0

Đồng Nát

@rongviet: nkjet ljet ckao mwg e den voj buoj ljen hoan mừg sjnh nhat CSTT.

@Bác Tâm CTB: chưa thấy đoàn hợp xướng HP đâu cả. Em là em nghiêm cấm các bác cứ ở nhà độc xướng nhé!

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Về nhân sự: cử Tè làm MC, kamybong làm trợ lý Mc.
Thủ quỹ: OMM ( hôm nọ sếp LG chỉ đạo cho làm thư kí nhưng hơi g nên e linh động cho làm thủ quỹ)

Giữa tháng 3 mà cuối tuần nữa thì làm gì có thi cử gì chị ơi. Nhà thằng ku ko đi được thì chị cứ bắt con bé chị đi dự thay cho em :D để em bổ nhiệm cháu nó làm thư ký ban ACNM.
Chị tìm đc trợ lý của thủ quỹ rồi : Hà poo nhé.
(Vu Quang Hung đã ký)

2,501
0
0

Haidang02

Chú NAT bổ nhiệm thư ký thì phải bao đi lại ăn ở chứ. Mẹ nó chỉ kéo được 1 thằng cu con thôi.

Em xin đính chính lại là 1.498K ah (em chân dài vừa báo lại cho em mà em cũng chả hiểu sao lại thế dưng cứ giảm là tốt roài), suýt nữa em tham ô đc 1 tí ;)

@ Bác Đèn: tầm tháng 3 ấy chả thi thố j đâu bác ợ, vô tư đê!
Thôi thế em cứ làm cho chị thêm vé đi. Mai chị gửi 3M, thiếu thì hôm nào gặp trả thêm.

2,080
0
0

@rongviet: nkjet ljet ckao mwg e den voj buoj ljen hoan mừg sjnh nhat CSTT.

@Bác Tâm CTB: chưa thấy đoàn hợp xướng HP đâu cả. Em là em nghiêm cấm các bác cứ ở nhà độc xướng nhé!
Nhà HP hay chơi trò ú tim, nhớ năm trước kg ? Chính nhà HP cũng làm chúng mình bất ngờ mà, năm nay chị Tâm chắc cũng chơi chiêu đó heheheheeh.

2,080
0
0

Viết như Nát thế thì có thể hiểu là xướng phải "xướng theo nhóm". Có lẽ tại nhà Nát ở cạnh nhạc viện, hàng ngày trong bữa ăn, giấc ngủ, khi đi, khi đứng, khi nằm đều được nghe tiếng đàn, tiếng hát mà lại toàn loại academy. Do đó, tâm hồn được "thấm đẫm" nhưng giai điệu, phong cách âm nhạc các thể loại. Kiểu "Xướng theo nhóm" mà Nát viết thì trong âm nhạc, người ta gọi là "Hợp xướng" đúng không bác!
@ Quả ớt: Thấy bảo ai đi ĐN thì ngoài quà của Nát, Ớt có quà riêng nữa đúng không. Nếu không có gì thay đổi thì thông báo cho Nát Ớt chuẩn bị 4 phần quà x 2 đi nhá.
Anh yên tâm đi, sẽ có n x 4 phần quà cho anh cơ .

1,007
0
0

Mường Tè

Gớm, tinh thần buôn dưa lê kinh thật, em vừa ra ngoài chạy tiền để nộp tiền vé thế mà đã 1 loạt bài post rồi. Tình hình là 4 vé (1 vé có hành lý 20kg) tổng cộng hết 6078k. Em gọi điện bảo bu nó, bu nó bảo là đọc bài bác Nát post có thưởng thì bu nhà em hiểu là Nát sẽ mua 1 tặng 1, như vậy nhà em đỡ đc 1 nửa, Nát nhể.
@ Bác Đèn: Bác ơi, ngoài cu Đăng, bác cho "em cháu" đi thực tế luôn để viết bài mảng giải trí nhá.
@ Ớt: Quà gì thì quà, đừng tặng anh "Ớt chỉ thiên hay Trị Thiên" gì đó, cay xé lưỡi nhá.
MC thì em chỉ quen làm thư ký Hội đồng khoa học hoặc phát biểu tham luận thôi. Các bác có phong bì không mà bẩu em làm MC. Nghề họp vặt của em là cứ phải có pb mới họp đc.
Vé xong rồi, bây giờ lại xem bác Mùa thu có phòng ốc gì rẻ không để đặt. Chả hiểu ĐN hay Hội An có resort hướng biển, có bể bơi, ăn sáng buffet, hoa quả để đầu giường, đưa đón sân bay mà giá Eco như VJ không nhể, ha ha!

2,501
0
0

Haidang02

Gớm, tinh thần buôn dưa lê kinh thật, em vừa ra ngoài chạy tiền để nộp tiền vé thế mà đã 1 loạt bài post rồi. Tình hình là 4 vé (1 vé có hành lý 20kg) tổng cộng hết 6078k. Em gọi điện bảo bu nó, bu nó bảo là đọc bài bác Nát post có thưởng thì bu nhà em hiểu là Nát sẽ mua 1 tặng 1, như vậy nhà em đỡ đc 1 nửa, Nát nhể.
@ Bác Đèn: Bác ơi, ngoài cu Đăng, bác cho "em cháu" đi thực tế luôn để viết bài mảng giải trí nhá.
@ Ớt: Quà gì thì quà, đừng tặng anh "Ớt chỉ thiên hay Trị Thiên" gì đó, cay xé lưỡi nhá.
MC thì em chỉ quen làm thư ký Hội đồng khoa học hoặc phát biểu tham luận thôi. Các bác có phong bì không mà bẩu em làm MC. Nghề họp vặt của em là cứ phải có pb mới họp đc.
Vé xong rồi, bây giờ lại xem bác Mùa thu có phòng ốc gì rẻ không để đặt. Chả hiểu ĐN hay Hội An có resort hướng biển, có bể bơi, ăn sáng buffet, hoa quả để đầu giường, đưa đón sân bay mà giá Eco như VJ không nhể, ha ha!
Ăn chơi cứ gọi là phừng phừng khí thế. Cơ mà chú sành điệu vừa vừa cho các chị còn theo với chứ...

1,505
0
0

Đồng Nát

Chơj ơj, chú Tè cho anh hết ngạc nhiên này đến ngạc nhiên khác.
Trước hết a gửi lời cám ơn tới 2 cụ đã sinh ra chú và có khả năng sẽ trông nhà giúp chú 3 ngày.
Thứ hai anh xin đội ơn bạn Kamybong vì đã cấp visa cho thằng em Tè ngây thơ bé bỏng của anh.
Chắc chắn trong chuyến đi tới a sẽ có món quà tặng 2 vợ chồng chú, đồng thời cũng có chút gọi là cát xê dẫn chương trình có lẽ sẽ là 1 cái phong bì bên trong chứa 20 cái phong bì nhóe ;)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.