Các loại dụng cụ làm bếp và công dụng

872
0
0

kelly

Ðề: Các loại dụng cụ làm bếp và công dụng

Cái nì vừa đổ các tấm card cho chocolate vùa làm theme cho các sản phẩm fondant đẹp lắm đấy, thèm quá Cáo ơi.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
993
0
0

Cá Chép

Em biết, em biết :D. Cái này bác Cáo nhặt ở Ong Vàng nè, sau đó nó được lên báo vì bán hàng hết date :p. Bác Cáo thở phào vì cái này ăn hổng được, hehe.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Em biết, em biết :D. Cái này bác Cáo nhặt ở Ong Vàng nè, sau đó nó được lên báo vì bán hàng hết date :p. Bác Cáo thở phào vì cái này ăn hổng được, hehe.
Heheeee, đúng quá đúng quá:D, mà em biết nó dùng làm gì không?

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Bác Cáo đâu rồi? vào giải câu đố đi chứ ạ!:D

2,651
0
0

Khai Tâm

Sếp to nhất đài hỏi rồi, Cáo mau cầm micro trình bày ;) (Cho em nghe với)

Tháng trước nhận được cả cái sở thú SG, tháng này đầu tháng đã nhận được một món quà nhỏ, khoe với cả nhà mình :D

Có chiếc khuôn dùng mùa hè

Cả đây nữa

Bộ này dùng trong bếp bánh ngọt

Cái này bọn trẻ chúng nó lấy ra dùng trong khi... đánh răng

Và cái này của bàn ăn

Em xin tạm dừng. Cuối tuần này cả nhà đi một nơi bán nhiều đồ bếp ten ten ten, nhưng mà bố nó đã xa gần trước là sẽ không chịu xách giúp gì về :(

872
0
0

kelly

Cái khuôn dùng mùa hè là khuôn gì vậy Rùa ơi???, chị thích cái bộ cutter có sóng kia quá, cái này mà dùng cắt fondant phủ mặt bánh cupcake thì đẹp biết mấy nhỉ? Có cách nào cho chị có 1 bộ không ::-?

720
0
0

chuột đồng

Rùa ơi, câu này hơi ngố, nhưng không biết cái đó bọn trẻ dùng thế nào :D

872
0
0

kelly

Bây giờ chị mới nhìn ra cái khuôn dùng mùa hè, đúng là nghệ thuật chụp ảnh đánh đố :D .

2,651
0
0

Khai Tâm

Rùa ơi, câu này hơi ngố, nhưng không biết cái đó bọn trẻ dùng thế nào :D
Cái timer ấy mà. Đánh răng 3' thì vặn đồng hồ 3 phút. Hết giờ nó kêu reng reng Chuột ạ.

@bác kelly: Khuôn làm caramel (ứng dụng mới, chưa thử nhưng khả thi), khuôn thạch :D Bộ cutter em mua năm ngoái, để tìm lại xem cửa hàng còn không nhé.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Cái nì vừa đổ các tấm card cho chocolate vùa làm theme cho các sản phẩm fondant đẹp lắm đấy, thèm quá Cáo ơi.
Bác Cáo giải thích nhanh với...em hóng hớt quá, tò mò quá...
Bác Cáo đâu rồi? vào giải câu đố đi chứ ạ!:D
Đó đó, bác kelly đã giả nhời rồi, cái nì để đổ ra tấm card chocolate có chữ "Happy Birthday/Merry X'mas/ Happy New Year.... rồi đặt lên bánh ợ. Ai mượn thì xếp hàng nhá há há, bác kelly, bác mượn hok, đỡ phải mua?

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Bây giờ chị mới nhìn ra cái khuôn dùng mùa hè, đúng là nghệ thuật chụp ảnh đánh đố :D .
Giải thích cho em mấy, xem mãi chả hiểu gì cả::-?

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Mỗi lần vào đây là thèm thuồng, bàn phím ướt đẫm, răng môi trề ra. Hic...
@ Chị Cáo: cho em xếp hàng nhá. khi nào đến lượt, Cáo hú em phát, em mua vé bay ra lấy:D

2,204
1
0

Nikki

Sếp to nhất đài hỏi rồi, Cáo mau cầm micro trình bày ;) (Cho em nghe với)

Tháng trước nhận được cả cái sở thú SG, tháng này đầu tháng đã nhận được một món quà nhỏ, khoe với cả nhà mình :D

Có chiếc khuôn dùng mùa hè

Cả đây nữa

Bộ này dùng trong bếp bánh ngọt

Cái này bọn trẻ chúng nó lấy ra dùng trong khi... đánh răng

Và cái này của bàn ăn

Em xin tạm dừng. Cuối tuần này cả nhà đi một nơi bán nhiều đồ bếp ten ten ten, nhưng mà bố nó đã xa gần trước là sẽ không chịu xách giúp gì về :(
Ối giời ơi bộ cutter hoa...đang thèm hoa...thèm cả cái cutter tròn nữa...để làm cái này thì sướng

Cái khuôn dùng mùa hè là khuôn gì vậy Rùa ơi???, chị thích cái bộ cutter có sóng kia quá, cái này mà dùng cắt fondant phủ mặt bánh cupcake thì đẹp biết mấy nhỉ? Có cách nào cho chị có 1 bộ không ::-?
Bác giống ý em quá bác ạ

1,961
0
0

anatomysu

Cái bộ cuter của sếp rùa em thấy link ở amazon rồi, cỡ 21usd ý ạ :D...

872
0
0

kelly

Cảm ơn Cáo nhé, chị lười lắm chẳng có thời gian để ngồi tỉ mẩn làm cái chocolate ấy đâu, hôm trước vào Ong Vàng mân mê mãi rồilại đặt xuống. Chỉ chờ hôm nào Cáo khui lọ yam paste thì ới chị cái để đến nếm thử xem nó ngon dư lào:D. Lọ đấy mà trộn vào bột bánh dẻo là ngon lắm đấy sẽ có màu tím phơn phớt rất đáng yêu.

872
0
0

kelly

Ôi cái box gia vị nhà mình mất tiêu đâu rồi, chị tìm mãi chẳng thấy. Có ai biết chỉ dùm nhé@};-

2,651
0
0

Khai Tâm

Topic gia vị hôm trước em xách đơn đi lên ủy ban để đòi Mod, nhưng chưa thấy động tĩnh gì ạ :(

Hôm qua đi Daiso định mua miếng nylon để ngăn thức ăn trong hộp cơm của bọn nhỏ, nhưng lại thấy cái này (về nhà mới biết nó là cái cup)

872
0
0

kelly

Topic gia vị hôm trước em xách đơn đi lên ủy ban để đòi Mod, nhưng chưa thấy động tĩnh gì ạ :(

Hôm qua đi Daiso định mua miếng nylon để ngăn thức ăn trong hộp cơm của bọn nhỏ, nhưng lại thấy cái này (về nhà mới biết nó là cái cup)

À ra vậy, thảo nào chị kiếm mãi. Giờ thì biết rồi khỏi mất công lục tìm
Cái cup này dùng như thế nào Rùa nhỉ? nó to và ẽo ợt thế thì đựng gì được nhỉ?