Các loại dụng cụ làm bếp và công dụng

0
0
0
A

ABCK

Guest
Ðề: Các loại dụng cụ làm bếp và công dụng

Em vào topic này em bị tai nạn: hàm dưới của em rơi tự do ... may vướng bàn phím nó tạm dừng
Trường quay nhà Đài hoành tráng và quá "chói mắt" nên cho em xin phép đứng rìa cánh gà thò ngón chân út xếp chỗ ạ
(làm ơn đừng bác nào đóng cánh gà mà em đau tội nghiệp ah)
Em chỉ dám xin tí đất show muôi thủng với bát mẻ các bác chưa show thôi ah

(2 chú đang bận chưa tắm)

Bạn này giúp dằm khoai... cho bé nhanh lắm ạ

Ly kem

Cái này cạnh tranh với mehazim :)

(sau nhiều lần có va chạm xảy ra hiện chỉ còn gấ đôi chỗ này, có cả nắp đỏ ạ)

Và cuối cùng là đồng chí này made in France, nhà em cứ nhanh gọn cho vào ngăn đá quay luôn, yêu nhất vì già rồi vẫn chạy tốt

Hết ạ

Đính kèm

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
255
0
0

myhanhhn_1982

Có mấy món đồ đựng bánh, mứt kẹo khoe cả nhà

Bonus thêm ít đồ ceramic nữa nhé

Chúc ca nhà cuối tuần thật nhiều niềm vui@};-
Ôi đồ của bác đẹp thế bác mua ở đâu vậy ạ :cstt09:

255
0
0

myhanhhn_1982

Chị hay lượn UMA em ạ, ở đấy có nhiều thứ hay ho phục vụ cho bếp lắm em.
Chị ơi nó ở đâu hả chị nhìn đồ của chị mà em mê quá em cũng mới bắt đầu tập làm bánh chị ạ mong chị chỉ giúp em :cstt01:

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Chị ơi nó ở đâu hả chị nhìn đồ của chị mà em mê quá em cũng mới bắt đầu tập làm bánh chị ạ mong chị chỉ giúp em :cstt01:
UMA có một cái ở Lò Đúc, cuối đường bên phải, một cái ở Mỹ Đình, một cái ở Ngọc Khánh thì đã bỏ rồi.

255
0
0

myhanhhn_1982

UMA có một cái ở Lò Đúc, cuối đường bên phải, một cái ở Mỹ Đình, một cái ở Ngọc Khánh thì đã bỏ rồi.
Chị ơi thế uma ở mỹ đình nhiều đồ đẹp không chị vì nhà em ở xuân đỉnh mà lên lò đúc thì xa quá :D

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Chị ơi thế uma ở mỹ đình nhiều đồ đẹp không chị vì nhà em ở xuân đỉnh mà lên lò đúc thì xa quá :D
UMA Mỹ Đình là to nhất nhiều đồ nhất đấy em ạ, nhớ ra cái chỗ góc giảm giá họ bán mấy cái hàng lỗi (mà nhìn mãi chả hiểu lỗi chố nào), rẻ cực luôn, có cái đĩa long lanh có 5-7k gì đó thôi.
Đi qua The Manor là đến nhá, tìm chưa thấy hỏi mấy n ở đó ra ngay:D

Website nà http://www.uma.vn/shop/index.php/about-uma/leftmenu/location

872
0
0

kelly

Xuân Đỉnh thì em đi đường Phạm Văn Đồng, qua Cầu vượt, qua bến xe Mỹ Đình đến trụ sở của VTN, qua đó 1 tẹo thì có đường rẽ vào, em đi qua tòa nhà đầu tiên có Lotteria và City mart, đến tòa thứ 2 bên tay phải chính là UMA, ở đây nhiều hàng nhất và em có thể lựa chon món đồ mình ưng ý ngay vì diện tích rộng nên họ bày có chủ điểm chứ chỗ Đội Cấn nhà chị vì chật chội nên cứ phải căng mắt ra tìm. Nếu đi thì em chon một buổi ngày nghỉ mà nghía cho thỏa, chứ vội vàng rồi lại mất công đi lần 2.

255
0
0

myhanhhn_1982

@ Em cảm ơn bác cáo và bác kelly hôm nào em phải qua đó mới được chứ cứ nhìn đồ của bác mà phát thèm :D

2,204
1
0

Nikki

Có mấy món đồ đựng bánh, mứt kẹo khoe cả nhà

Bonus thêm ít đồ ceramic nữa nhé

Chúc ca nhà cuối tuần thật nhiều niềm vui@};-
Ôi bác Kelly ơi, nhà Đài mất điện đứng hình vì mớ ceramic của bác, nhất là bộ trắng tim đỏ kia, huhu...sao SG ko thấy cái UMA này nhở? :(

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Ôi bác Kelly ơi, nhà Đài mất điện đứng hình vì mớ ceramic của bác, nhất là bộ trắng tim đỏ kia, huhu...sao SG ko thấy cái UMA này nhở? :(
nó có website đấy Nikki ơi, nhờ bác google bác ấy chỉ cho
chọn đi, người ta gửi vào cho

872
0
0

kelly

Nik ơi, cái bộ tim đỏ này có nhiều món lắm, chị đang phục để mua trọn bộ của nó vì thỉnh thoảng nó lại ra vài mẫu nhưng lại hết các mẫu đã ra trước.
Như Ong đã nói đấy, tìm đi thích gì bọn chị mua gửi vào cho, hô hào cả chị em mình trong đó nữa để làm 1 chuyến buôn to:D.

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@ Bác Kelly ơi, đẹp quá, em ngất lên ngất xuống

872
0
0

kelly

@ Bác Kelly ơi, đẹp quá, em ngất lên ngất xuống
Chờ tối về rảnh rỗi chị chụp ảnh rồi show tiếp nhé, không cần phải ngất đâu, nếu thích thì sẽ thành hiện thực thôi:D

123
0
0

ThoBB

Nik ơi, cái bộ tim đỏ này có nhiều món lắm, chị đang phục để mua trọn bộ của nó vì thỉnh thoảng nó lại ra vài mẫu nhưng lại hết các mẫu đã ra trước.
Như Ong đã nói đấy, tìm đi thích gì bọn chị mua gửi vào cho, hô hào cả chị em mình trong đó nữa để làm 1 chuyến buôn to:D.
Chỉ à , em ngất thật đấy. Tỉnh lại xong rồi đang suy nghĩ nếu mua về để ở đâu đây - bếp em chật cứng luôn rồi - chết em mất chị ơi :-O

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

nó có website đấy Nikki ơi, nhờ bác google bác ấy chỉ cho
chọn đi, người ta gửi vào cho
Website của nó ko đủ mẫu đâu, nhìn ngoài mới nhiều. Tim đỏ kiểu của chị Kelly đấy em hôm nọ ra thấy có khuôn tim nhưng mà to quá chắc phải 10-15 trứng mới đủ:( May vẫn vác được một em xinh xinh để làm lasagna:D

872
0
0

kelly

Phá lệ chị phát bản tin vào giờ này nhé, đáng lẽ UMA phải trả tiền cho chị mới phải vì cứ quảng cáo không công cho họ thế này
Tiếp các em tim đỏ nhé
Các loại khuôn hình tim và cả đĩa gia vị nữa

Đĩa chữ nhật, vuông và bình sữa

Các cỡ đĩa tròn

872
0
0

kelly

Tiếp đến các loại bát đĩa mang chủ điểm mùa thu nhé
Đĩa súp và bát sâu hình nổi quả mùa thu

Đĩa các cỡ

Đĩa vuông và tròn sâu lòng đựng món xào

Đĩa ăn súp

Đĩa to

Thêm vài style cho mùa đông lạnh lẽo
Đĩa đựng đồ rán có khoang để đồ chấm

Đĩa to và bát canh

Bonus thêm đĩa em thỏ xinh xắn. Bình thường chị chẳng bao giờ để ý đến mấy món đồ này đâu nhưng vì xục xạo trong bếp Rùa thấy có em thỏ trắng muốt trông đáng yêu quá nên chị bon chen theo

Chị sẽ sâu tiếp nhé, để còn lôi các em ấy ra và tắm rửa nữa, còn chủ điểm cooktail và đĩa đựng bánh.

P/S: Hôm qua UMA gửi thư cho chị thông báo có thêm 1 số style bát to và đĩa vuông màu đen hoa trắng vào cuối tuần này, ai có nhu cầu thì đến UMA Mỹ Đình nhé.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

đúng kế hoạch của em cuối tuần này đi Mỹ Đình, nhưng mà em đang hết xiền :D