Chia sẻ cách sử dụng các loại máy làm kem và máy trộn bột KA

56
0
0

meocon

Ðề: Chia sẻ cách sử dụng các loại máy làm kem và máy trộn bột KA

Hóa ra cả nhà cũng gặp trục trặc với em máy làm kem giống mình. Mình chưa nghiên cứu được lý do tại sao đang quay nó lại dừng giữa chừng, bỏ lại mình với cái bowl sinh tố chứ chưa có tí nào được gọi là kem cả. Mà hồi đầu mới mua mình làm thử mấy mẻ gần như là ngon lành không làm sao. Giờ thì để bowl kiểu gì nó cũng dừng máy khi mới chạy được chừng 10 phút, chán quá.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Bowl để ngăn đá quá thời gian đến mức cầm vào nó dính tay, hoặc bowl để ngăn đá chưa đủ thời gian như quyển hướng dẫn nói, hay thời tiết không thuận lợi (nóng quá) cũng dẫn đến máy quay kiểu xịt bụp:-B. Cứ là phải đọc kỹ lại hướng dẫn đi kem máy, meocon thử lại đi, đừng chán:-$

56
0
0

meocon

Bowl để ngăn đá quá thời gian đến mức cầm vào nó dính tay, hoặc bowl để ngăn đá chưa đủ thời gian như quyển hướng dẫn nói, hay thời tiết không thuận lợi (nóng quá) cũng dẫn đến máy quay kiểu xịt bụp:-B. Cứ là phải đọc kỹ lại hướng dẫn đi kem máy, meocon thử lại đi, đừng chán:-$
Dạ em cảm ơn bác nhiều ạ. Cái bowl em hay để sẵn trong ngăn đá, hôm nào có tí hứng thì mới lôi ra làm kem. Cũng có lần em để khoảng 1 ngày cũng không ăn thua. Nhìn nhà Hua Bin làm kem mà em thèm chết mất.

341
0
0

Bryanthien

các bác mãi làm kem không được làm hôm chủ nhật 2 vợ chồng em tức quá phải ra mall rinh 1 cái về làm thử... hôm nay em báo cáo thành quả... em mịn... ko sánh đặc như kem ngay.. nhưng vẫn ra dáng kem ...bowl ko nen để lạnh quá giờ... và khi làm nên coi nhiệt độ phòng .. vì khí hậu bên em đang nóng kinh khủng .. nếu bước chân ra đường sẽ thành mỹ đen... khi em làm em để nhiệt độ phòng la 72F nên thành phẩm của em rất đẹp ạ....các bác bị máy quay 15 phút là dừng nên coi lại có phải nhiệt độ phòng nóng quá làm cho bowl khi quay gặp trục trặc ko ạ.. kiểm tra lại giúp em nhé.

431
0
0

luongtam

các bác mãi làm kem không được làm hôm chủ nhật 2 vợ chồng em tức quá phải ra mall rinh 1 cái về làm thử... hôm nay em báo cáo thành quả... em mịn... ko sánh đặc như kem ngay.. nhưng vẫn ra dáng kem ...bowl ko nen để lạnh quá giờ... và khi làm nên coi nhiệt độ phòng .. vì khí hậu bên em đang nóng kinh khủng .. nếu bước chân ra đường sẽ thành mỹ đen... khi em làm em để nhiệt độ phòng la 72F nên thành phẩm của em rất đẹp ạ....các bác bị máy quay 15 phút là dừng nên coi lại có phải nhiệt độ phòng nóng quá làm cho bowl khi quay gặp trục trặc ko ạ.. kiểm tra lại giúp em nhé.

Xem chừng mỗi lần làm kem chị phải cho vô phòng điều hòa mất (nhiệt độ cứ 35-40 độ chắc chả bowl lạnh nào chịu nổi, nhỉ). ;)

331
0
0

Hua Bin

về bộ chuyển nguồn cho KA và cả máy làm kem, mình nên cái bộ chuyển nguồn phù hợp với công suất máy của mình. Nói chung là nên mua Lioa, thì ổn định hơn vì mình để một vị trí cố định mà

806
1
0

meduydu

Các mẹ đang sử dụng KA cho mình hỏi thăm, khi mình dùng dụng cụ đánh trứng thì nghe kêu lách tách y như nó đang chạm trúng cái bowl. Đây là hiện tượng bình thường hay bất bình thường ạ? Cảm ơn cả nhà.

331
0
0

Hua Bin

Các mẹ đang sử dụng KA cho mình hỏi thăm, khi mình dùng dụng cụ đánh trứng thì nghe kêu lách tách y như nó đang chạm trúng cái bowl. Đây là hiện tượng bình thường hay bất bình thường ạ? Cảm ơn cả nhà.
em chẳng nhớ chính xác nhưng hình như của nhà em nó kêu nhẹ nhẹ, còn cái động cơ nó mới lạch phạch tý thôi chứ nhỉ, để tối em về em nghe lại xem nhá

331
0
0

Hua Bin

em check lại rồi bác ơi, máy nhà em nó kêu nhẹ nhẹ, còn cái động cơ nó mới lạch phạch tý tý thôi bác ạ. Em đánh thử hai trứng cũng vậy.:)

806
1
0

meduydu

Cảm ơn Hua Bin, hôm nào hội SG làm bánh với KA. Mình sẽ tranh thủ cơ hội mắt thấy tai nghe để so sánh chắc sẽ dễ hơn nhỉ?
Nhà mình cũng đang chờ 1 máy làm kem, hy vọng kem nhà mình sẽ mượt mà, nõn nà và ăn được :)):)):)). Nhìn mẻ kem nhà Hua Bin, thèm quá...

1
0
0

BẾP CỦA BẠN

VA oi, nó va cạnh nhiều ko? VA nhờ anh xã xem cái lồng đánh trứng nó có bị méo hoặc bị lệch khỏi khớp ko nhé.

Có 1 cái nữa, VA nhờ ax đọc cái phần cuối của bài này nha, có cách cân chỉnh trục quay và độ cao của lồng đánh. H nghĩ chỉnh cái này sẽ giải quyết được chuyện va chạm đó.
http://dodungnhabep.wordpress.com/2009/06/01/hướng-dẫn-sử-dụng-may-kitchen-aid-stand-mixer/

Bản thân H thì khi dùng, H toàn chỉnh nó xuống đụng gần sát vào bowl, để có thể đánh được ít trứng mà vẫn bông lên, thường nếu ko gần đụng sát, thế nào cái phần trứng hoặc bột nằm đáy bowl thế nào cũng bị sót lại đấy. VA xem lại nhé.

806
1
0

meduydu

VA oi, nó va cạnh nhiều ko? VA nhờ anh xã xem cái lồng đánh trứng nó có bị méo hoặc bị lệch khỏi khớp ko nhé.

Có 1 cái nữa, VA nhờ ax đọc cái phần cuối của bài này nha, có cách cân chỉnh trục quay và độ cao của lồng đánh. H nghĩ chỉnh cái này sẽ giải quyết được chuyện va chạm đó.
http://dodungnhabep.wordpress.com/2009/06/01/hướng-dẫn-sử-dụng-may-kitchen-aid-stand-mixer/

Bản thân H thì khi dùng, H toàn chỉnh nó xuống đụng gần sát vào bowl, để có thể đánh được ít trứng mà vẫn bông lên, thường nếu ko gần đụng sát, thế nào cái phần trứng hoặc bột nằm đáy bowl thế nào cũng bị sót lại đấy. VA xem lại nhé.
Cảm ơn H nhiều, VA sẽ nhờ AX coi lại, chứ máy móc thì mù tịt. :">:">:">

331
0
0

Hua Bin

Sử dụng Kitchen Aid trong đánh kem tươi.

Mọi người có thắc mắc với em là tại sao đánh kem tươi cứ lỏng choèn choẹt. hic. Vậy em cổ vũ cả nhà tậu em KA đi nhá. Kem tươi đánh thì lên đời thôi rồi. Bowl và phới lồng không cần phải giữ lạnh. KHông cần vào phòng điều hoà cho lem nhem cửa nhà. Cứ cho vào máy đánh. Nhanh. KHông mệt. THành phẩm đẹp. Em show hàng nhé.

1. Đổ kem tươi vào bowl. Chọn phới lồng. Đánh dần từ cấp độ 2 lên 4 lên 6 rồi giữ mức 8

2. Kem đang đặc dần lên đấy. Em dừng lại để chụp ảnh cho mọi người xem.

3. Gần được rồi. Cho máy dừng lại tý xíu. Lắc lắc thành bowl cho đều. hoặc dùng thìa trộn kem ở thành viền cho đều.

4. Đánh thêm chút ở mức 4 là ổn.

5. Để kem ra bát và trang trí tuỳ thích

Từ ngày có KA, em làm bánh nhàn hẳn. Sung sướng, sung sướng quá. Lại cám ơn CSTT nhé.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
153
0
0

Việt Hà

@ HB: báo cáo là chị khai trương KA rồi nhé ! Công nhận có em này, nhàn tênh nhất là khâu trộn bột. Gần đây SG dần trở lạnh cứ bánh mỳ bánh bao suốt :)

806
1
0

meduydu

Hôm qua làm mẻ kem vani, máy cứ chạy chút lại ngưng, xã mình tức quá đứng quay tay :D:D:D rồi cũng có kem ăn :-O:-O:-O
@VH: bánh mì bánh bao đâu đâu??? hok thấy.

2,204
1
0

Nikki

Em đợi cái chỉ dẫn Cuisinart nhá...hahaB-)

331
0
0

Hua Bin

Em đợi cái chỉ dẫn Cuisinart nhá...hahaB-)
Nikki mua Cuisinart Stand Mixer hả? Bạn chị đã định mua. Có gì lại hỏi Nikki kinh nghiệm Nikki được không?

313
0
0

july137

Chị ơi hôm nọ em cắm nhầm KA vô điện 220V:(( Nó chạy 1 lúc em thấy ko ổn kêu to mà như cháy máy nên nhìn lại điện mới biết Ko biết có làm sau ko ah EM cắm lại 110V thì vẫn chạy nhưng em cảm giác nó kêu khác trước ah Máy kêu to lắm em ko bít có bị hỏng hóc gì bên trong ko

331
0
0

Hua Bin

Chị ơi hôm nọ em cắm nhầm KA vô điện 220V:(( Nó chạy 1 lúc em thấy ko ổn kêu to mà như cháy máy nên nhìn lại điện mới biết Ko biết có làm sau ko ah EM cắm lại 110V thì vẫn chạy nhưng em cảm giác nó kêu khác trước ah Máy kêu to lắm em ko bít có bị hỏng hóc gì bên trong ko
cái này chị chịu, chẳng biết giúp em sao. Vì nguồn điện là phải tuyệt đối cẩn thận, cháy máy làm kem bị xót vừa chứ mà cháy KA thì xì trét lắm. Em nên nhờ bác thợ điện nào kiểm tra giùm. Hy vọng là không sao.

11
0
0

MecuBond

Hỏi về cách dùng Kitchen aid và các kinh nghiệm làm bếp bằng máy này, mong các mẹ chia sẻ

Chị Khai Tâm và các mẹ ơi, giúp e với. Em vừa được sở hữu 1 Kitchen Aid nhưng chưa biết tác dụng của từng đầu của máy, chị giúp em cách dùng với :
Máy của em đây ạ:

Công suất tối đa 1000w chị ạ:
Chị cho em biết cách dùng (tác dụng) của:
1. Kneading Hook
2. Whisk
3. Stirrer.

Em muốn làm kem, quật bột làm bánh, làm giò chả,..... thì dùng cái nào để làm ạ?
Em mong được làm thử 1 mẻ quá mà chưa biết cách dùng, hic hic....

Cảm ơn chị và cả nhà.