Đà Nẵng ơi tình người (tầng 1)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2,080
0
0
Ðề: Đà Nẵng ơi tình người

Đà nẵng có món chi ngon hè, tự dưng em thèm ăn ốc ĐN , nhớ hồi SV vào Đnang chơi đc ăn ốc,cay ơi là cay, hút chụt chụt ngon ơi là ngon.

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Đi học về or trước khi đi học em cũng nói đủ thứ chuyện để dụ con đi học, nhưng hình như kô ăn thua chị ơi, thế mới chán.
Vì trưa hôm qua ở lại cô bảo nhóc kô chịu ngủ, ngủ tí là giật mình dậy, rồi khi đêm về ngủ cũng thế, cứ giật mình dậy hoài nên nhóc mệt lã cả người vì mất ngủ. Em thấy tình hình căng quá nên cho nhóc nghỉ 1 ngày dưỡng sức lại chứ đi học ngày nay nữa em sợ về ốm thì nghỉ học cả tuần.
Đúng là mẹ rất xót con nhưng phải chấp nhận em ạ, em cứ đi rồi nghỉ như thế càng kéo dài thời gian thôi, cứ cương quyết cho con đi cả ngày đi, tối về ôm ấp con nhiều hơn, bày trò chơi cho con quên đi để con đỡ khóc, tối ngủ thì mẹ chịu cực ôm con vỗ về con nhiều vào.

Gôn nhà chị hả, khiếp luôn chứ đừng nói vì tính Gôn nhút nhát lắm, khóc lóc, đau ốm đủ cả, thậm chí có lúc cứ phải ôm cu cậu rong ruổi khắp nơi, đi bộ, đi xe đủ cả để đỡ khóc, rồi muốn cho con ngủ mẹ cũng phải ôm đi quanh xóm đến khi con ngủ được mới về, tối ngủ thì chập chờn, cứ lúc nào con giật mình dậy khóc là mẹ phải ôm ấp vỗ về ngay để con ngủ lại, hồi đó chị đừ cả người vì mất ngủ thời gian dài. Trước đó bu bà nội ghê lắm mà ko cần mẹ đâu, giờ lại dứt khoát ko chịu gần bà, đang ở trên tay mẹ mà chỉ cần bà bước lại gần là ré ầm lên, tại sợ ko được mẹ bồng nữa.
Chị cũng thuộc loại cứng rắn lắm mà cũng có lúc nản chí bảo thôi ở nhà ông bà chăm chứ thấy con đi cực khổ quá, nhưng rồi nghĩ lại đã trải qua như thế rồi mà cho con nghĩ thì thành công cốc, bữa sau lại phải làm lại từ đâu nên lại cắn răng cho đi tiếp, cả đến hôm đau sốt cũng vẫn cho đi, dặn dò bà trông cẩn thận, theo dõi thường xuyên lỡ con có gì thì gọi ngay. May sao hồi đó bà trông trẻ cũng tội, ôm ấp Gôn từng chút, bà thương và chăm các cháu có khi còn cẩn thận, tỉ mỉ hơn bố mẹ nữa. Ấy thế mà cũng mất 3, 4 tháng mới bình thường được đấy.
Ah, hồi đó Gôn có cái tật vui lắm, đi trẻ hơn tháng đầu là cứ đến lớp có gì của mình là ôm hết vào người, cặp, mũ, dép, khăn,... nói gì cũng ko thả ra, mà cũng ko ai đụng vô được ngay cả khi ăn, chỉ đến khi ngủ trưa bà mới lấy các thứ ra cất được. Giờ bà trông trẻ cũng hay nhắc lại, bảo chưa thấy đứa nào giữ đồ nhiều và lâu như nó :)

2,801
0
0

muathu

Đi học về or trước khi đi học em cũng nói đủ thứ chuyện để dụ con đi học, nhưng hình như kô ăn thua chị ơi, thế mới chán.
Vì trưa hôm qua ở lại cô bảo nhóc kô chịu ngủ, ngủ tí là giật mình dậy, rồi khi đêm về ngủ cũng thế, cứ giật mình dậy hoài nên nhóc mệt lã cả người vì mất ngủ. Em thấy tình hình căng quá nên cho nhóc nghỉ 1 ngày dưỡng sức lại chứ đi học ngày nay nữa em sợ về ốm thì nghỉ học cả tuần.
Em ơi bé nào cũng thế đấy, chỉ có ba mẹ lì cỡ nào thôi, bé nào cũng giật mình, cũng khóc ....chị cứ AQ đi nhà trẻ còn chưa khổ cả cuộc đời còn nhiều lúc khổ hơn con ơi cố lên :) trẻ con khôn lắm em cứ thấy bé như vậy cho ở nhà thì bé sẽ giở bài đó hoài em cứ làm cho dứt khoát vào dù có đau lòng ba mẹ tí :p

Trưa nay có một tin mật, Chery của một thành viên giấu mặt CSTT Hải Phòng sẽ đến Đà Nẵng nhưng lại sau 13h30 thế mới Căng Gu Ru làm sao tổ chức mừng nhà mới đây :D:D:D

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Em ơi bé nào cũng thế đấy, chỉ có ba mẹ lì cỡ nào thôi, bé nào cũng giật mình, cũng khóc ....chị cứ AQ đi nhà trẻ còn chưa khổ cả cuộc đời còn nhiều lúc khổ hơn con ơi cố lên :) trẻ con khôn lắm em cứ thấy bé như vậy cho ở nhà thì bé sẽ giở bài đó hoài em cứ làm cho dứt khoát vào dù có đau lòng ba mẹ tí :p

Trưa nay có một tin mật, Chery của một thành viên giấu mặt CSTT Hải Phòng sẽ đến Đà Nẵng nhưng lại sau 13h30 thế mới Căng Gu Ru làm sao tổ chức mừng nhà mới đây :D:D:D
mần răng mà đi giờ đó.
Trưa nay có hội diên hồng lúc 11h30 Bác trưởng thôn đi điều hành nhé
Trưa nay có bánh trả bài của mẹ Pink3
Trưa nay ai còn nợ tiền em đưa đi trả, em còn chuyển giao TK cho quỹ chung :D

1,018
0
0

mymy

mần răng mà đi giờ đó.
Trưa nay có hội diên hồng lúc 11h30 Bác trưởng thôn đi điều hành nhé
Trưa nay có bánh trả bài của mẹ Pink3
Trưa nay ai còn nợ tiền em đưa đi trả, em còn chuyển giao TK cho quỹ chung :D
Đọc câu này giật cả mình :cstt01:

6,216
0
36

susu1811

Active Member

@ Cifmoon: em thì chưa cho con đi học trường lớp, Nhưng su đã đi nhà trẻ tư từ hồi 16 tháng.
Hồi đó, trong đầu cứ nghĩ, con đi học thì thương lắm, không biết ai cho con ăn, ai lo lắng cho con, chăm bẵm con. chơi với con. Vì trước đó em có người giúp .
Nhiều người khuyên em cho con đi học trường lớp đàng hoàng, đừng gửi nhà trẻ gia đình vì có biết bao nhiêu trường hợp đài báo đã đưa.
Vậy mà em lại quyết cho con đi nhà trẻ gia đình bởi lẽ. COn còn bé quá, nói chưa được, ăn chưa được, nói chung là chưa nhận thức được Thì mình phải cần trường llớp nào đó mà có nhiều cô chăm con, quan tâm tới con.
Mình khoan hãy so sánh điều kiện sân chơi, ăn uống.... tiền bạc... Quan trọng nhất là có nhiều cô để có thể ôm ấp con mình trong thời gian đầu đi bộ đội.
Và thực tế thì như thế là thiết thực, vì chị cứ xem, nếu con học trường lớp ngon lành điều kiện tốt, mà đông đúc, một cô mấy chục cháu, thì ai ưu tiên bế ẵm con mình. khi con lạ trường lạ lớp.
Em cũng không dám qua mặt ai cả vì đưa ra một số nhận định trên. Nhưng mong chị, tìm trường nào đó, cho gô quen đã, vì gô còn bé, khi gô nhận thức được , thì lúc đó mình chuyển trường cũng chưa muộn mà.
Nói đi nói lại, cũng không giải quyết được gì nhiều... hi.hi. Thôi chị cố lên , cố gắng cho con đi đều đặn đừng bỏ ngang mà mất công kéo dài khóc lóc thêm cho con @};-:x

81
0
0

lamngocnguyen

Muathu xin thay mặt các thành viên CSTT Đà Nẵng chuyển nhà về nhà mới khang trang hơn to đẹp hơn @};-@};-@};-@};- @};- Xin được mở đầu bằng bài hát về Đà Nẵng, lời bài hát của phụ huynh một thành viên CSTT Đà Nẵng. Mong CSTT Đà Nẵng sẽ đầy ắp yêu thương, xin Mod đóng cửa nhà tạm ở Offline cũ ạ, mọi vật dụng như ti vi LCD, xe ô tô giữ nguyên ở nhà cũ, chỉ đem sang thật nhiều yêu thương :)

Đà Nẵng tình người

Đà Nẵng trong lòng tôi
Sao mà sâu mà nặng
Như tình cha muối mặn
Như tình mẹ gừng cay

Cho lòng bao đắm say
Cho đời bao nỗi nhớ
Núi trong lòng thành phố
Phố trong lòng biển khơi...

Có qua bao lận đận
Mới biết đâu biển cạn
Đâu là dòng sông sâu
Có hiểu được lòng nhau
Mới tới bờ tới bến
Có hiểu được lòng nhau
Mới thấu hết nghĩa tình

Biển sóng xanh dập dềnh
Nắng chiều vàng ngõ phố
Đà Nẵng ơi duyên nợ
Đà Nẵng ơi tình người... @};-@};-@};-

http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat/Da-Nang-Tinh-Nguoi-Thanh-Thanh-Hien.IW60EEF7.html
Đính chính, phụ huynh em chỉ có mấy câu thôi "có qua bao lận đận ... mới thấu hết nghĩa tình" :">, hôm nay mới vào nhà mới biết có nhà mới, làm em cứ tưởng nhà mình bị gì mà bị đưa vào thùng rác :D

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Đính chính, phụ huynh em chỉ có mấy câu thôi "có qua bao lận đận ... mới thấu hết nghĩa tình" :">, hôm nay mới vào nhà mới biết có nhà mới, làm em cứ tưởng nhà mình bị gì mà bị đưa vào thùng rác :D
ủa chứ bài ni là của phụ huynh bà àh, tui hát hoài mà không biết. Chứ phụ huynh nào thế ;)

798
0
0

cifmoon

Cảm ơn cả nhà chia sẻ cùng em vụ con đi trẻ:x, đúng là quá vất vả, ngày mai em lại tiếp tục cho nhóc đi trẻ.
Vì lớp Gô, Gô nhỏ nhất và khó nhất nên cô cũng ưu tiên cho nhóc hơn các bạn lớn hơn. Và mẹ cũng có gửi gấm cô rồi, nhưng kô biết trên lớp con thế nào.
Cuối cùng em nghe theo lời khuyên của các chị đi trước, lần này chịu xót con để con tiếp tục đi học thôi.

1,413
0
0

Mẹ Gôn

hi.hi, nói thế mới có nhiều người đi :-*:D
Ko cần nói thế chị cũng đi em ạ, lâu lắm ko 888 với mọi người nên thấy nhớ đây, đang định bảo mọi người off, hì hì.
Cơ mà hôm nay ko đem nhiều tiền thì làm reng trả đây ;).

@ cifmoon: chị cũng thống nhất với su, trước giờ ko dám nói vì toàn nghe bảo phải chọn trường đang hoàng :D. Nhà trẻ gia đình tốt (em phải xem xem đông hay ít cháu, các cháu có mập mạp khỏe mạnh hay ko, cô có thương các cháu thật ko) thường cô có thời gian chăm con mình hơn. Đến lúc con 3 tuổi hẳng nghĩ đến chuyện chọn trường tốt, ko gian mát mẻ, có sân chơi...

1,669
0
0

mesubim

Chiều hôm qua và sáng nay không vô nhà được, giờ vô thì mới tá hỏa vì trưa nay có ọp nữa, tiếc ghê.
Tình hình là sáng nay em Bim ngủ dậy và làm 3 tăng liền ỉa chảy, mỗi tăng cách nhau 10 phút, Ba xót con nên quyết định thôi cho con ở nhà chứ đem đến trường sợ quá tải cho... cô giáo và tội con. Vậy nên sáng giờ ôm con và lo bù nước + men hy vọng con nhanh khỏi.
Vụ ọp trưa nay đành tiếc nuối vậy, chán quá không bù cho trưa hôm qua chẳng có chương trình chi mình cứ lang thang hết chợ rồi đến shop vì quá rảnh, mà chẳng dám alo cho ai vì sợ mọi người ngủ trưa dưỡng sức. Thôi, chúc mọi người trưa nay op vui vẻ nhé! có tin gì mới thì chiều cập nhật liền nghe. (ah mùathu ơi nếu có Chery nhớ phần cho mình 1 trái :D)

2,801
0
0

muathu

Chị cũng thích nhất mấy câu đó đấy em @};-@};-@};-

2,801
0
0

muathu

Chiều hôm qua và sáng nay không vô nhà được, giờ vô thì mới tá hỏa vì trưa nay có ọp nữa, tiếc ghê.
Tình hình là sáng nay em Bim ngủ dậy và làm 3 tăng liền ỉa chảy, mỗi tăng cách nhau 10 phút, Ba xót con nên quyết định thôi cho con ở nhà chứ đem đến trường sợ quá tải cho... cô giáo và tội con. Vậy nên sáng giờ ôm con và lo bù nước + men hy vọng con nhanh khỏi.
Vụ ọp trưa nay đành tiếc nuối vậy, chán quá không bù cho trưa hôm qua chẳng có chương trình chi mình cứ lang thang hết chợ rồi đến shop vì quá rảnh, mà chẳng dám alo cho ai vì sợ mọi người ngủ trưa dưỡng sức. Thôi, chúc mọi người trưa nay op vui vẻ nhé! có tin gì mới thì chiều cập nhật liền nghe. (ah mùathu ơi nếu có Chery nhớ phần cho mình 1 trái :D)
Thương Bim quá chúc Bim chóng khỏi con nhé @};-@};-@};-

Trưa nay mới trù bị thôi bà ạ, chính thức là trưa mai vì trưa nay chưa có những trái tim Hải Phòng sao gọi là chính thức được.

Trưa mai xin mời tất cả khách khứa thân sơ đến dự buổi off CSTT Đà Nẵng và :
@};-@};-@};- Thưởng thức Chery của CSTT Hải Phòng gửi tặng@};-@};-@};-

Ai không đi lỗ ráng chịu, tối nay muathu về làm bánh nữa mai off cho hoành tráng luôn :D

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
798
0
0

cifmoon

Nhóc nhà chị bị tiêu chảy àh, tội con quá. Đi học về đứa nào cũng ốm hết:(. Chúc Bim mau khỏi để mẹ còn đi off chứ kô mẹ buồn :x

1,669
0
0

mesubim

Trưa nay mới trù bị thôi bà ạ, chính thức là trưa mai vì trưa nay chưa có những trái tim Hải Phòng sao gọi là chính thức được.

Ai không đi lỗ ráng chịu, tối nay muathu về làm bánh nữa mai off cho hoành tráng luôn :D
Có thế chứ, trưa nay ọp sơ sơ thôi nghe, để mai rồi ọp kỹ, ăn uống cũng ít thôi để dành ngày mai nhé :x
@cifmoon ơi cố gắng lên em, giai đoạn này có thể nói là khó khăn nhất đối với con và cả bố mẹ nữa, thương yêu và chiều chuộng con thêm 1 tí em nhé!

798
0
0

cifmoon

Thương Bim quá chúc Bim chóng khỏi con nhé @};-@};-@};-

Có vụ bánh của chị muathu nữa, nghe hấp dẫn quá, em kô đi được cho em ké miếng bánh của chị nữa :p

1,018
0
0

mymy

Hihi, nhà ĐN toàn bà già ham dui :-*:-*

@Ớt: hôm nào vào ĐN mình ọp ốc nhé, ngon lắm (nói ra lại thèm rùi).

Mà có ai như em không, hôm qua hàng xóm cho 02kg ốc nhảy còn sống tươi roi rói, kêu ngâm nước (biển)đi cho nó ra nhớt, híc em nghe câu được câu mất em làm cho 1 thau nước vô ngâm, nhưng mà là nước máy nên đến chiều đi làm về thì thôi rồi chỉ có mà đem đi đổ gấp.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Mà có ai như em không, hôm qua hàng xóm cho 02kg ốc nhảy còn sống tươi roi rói, kêu ngâm nước (biển)đi cho nó ra nhớt, híc em nghe câu được câu mất em làm cho 1 thau nước vô ngâm, nhưng mà là nước máy nên đến chiều đi làm về thì thôi rồi chỉ có mà đem đi đổ gấp.
chuyển qua chuyện thật như bịa đi .
=)):))<:p ai thì tha thứ được, chứ dân biển, nhà sát biển mà thế này thì :D bó toàn thân với bà chị

798
0
0

cifmoon

Chị này giống em nhể :p.
Cả nhà off trù bị sao rồi ta :x

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.