Đà Nẵng ơi tình người (tầng 3)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,669
0
0

mesubim

Ðề: Đà Nẵng ơi tình người (tầng 3)

Chúc cả nhà một ngày mới đầu tuần có nhiều niềm vui, nhiều may mắn trong công việc và nhiều sức khỏe làm ra thật nhiều xiền để cuối tuần được gặp nhau...88888 nhé :x

@mùathu: subim và susu sẽ gửi dữ liệu và hình cho mùathu trong thời gian sớm nhất nhé :-*

780
0
0

memynhi

Chúc cả nhà 1 tuần tốt lành. Mong tuần này có dịp gặp nhau :cstt04: :cstt04: :cstt04:

@Subim&Susu: chuyến đi tiền trạm thế nào hả 2 nàng ? :x :x :x

780
0
0

memynhi

@muathu, mymy, subim: dây xong rồi nhé, làm sao gửi đây ?

@mẹ Gôn: của em xong 2 rồi, còn dây cho bà thì hết nguyên liệu, lựa hết hàng đẹp làm cho em rồi hihi, chờ chị 'nhập hàng' thêm nhé.

@milo_cacao: em gửi dây cho em thế nào bây giờ ?

@cả nhà: có ai muốn ăn nem chợ huyện- bánh tráng nhúng-bánh tráng dừa ko gom nhau nhờ em milo_cacao buôn 1 chuyến nhỉ.

1,413
0
0

Mẹ Gôn

@mẹ Gôn: của em xong 2 rồi, còn dây cho bà thì hết nguyên liệu, lựa hết hàng đẹp làm cho em rồi hihi, chờ chị 'nhập hàng' thêm nhé.
ko gấp đâu chị ơi, hồi mô có hàng đẹp thì làm tiếp, nhưng mà em lấy trước 02 dây đi, để dồn 1 lần khéo viêm màng túi nặng :D

@ susu, subim: lựa y ngày mưa, lạnh mà đi :( tội nghiệp ghê chưa, chắc là rét run cả lên chứ gì

@ all: bán than chút hén cả nhà, MG mấy ngày vừa rồi gặp nhiều chuyện quá, mệt mỏi kinh khủng, kết quả khi tâm lý ko ổn là hôm qua đau đầu, hôm nay thì nhức mỏi cả người, híc, giờ chỉ ước có cái giường để nằm :(

Ah, chị Mầm xanh sinh thằng cu hôm 3/12, nặng 3,5kg, sinh mổ, lúc nghe tin mừng ghê, đúng là trời ko phụ người có lòng. MG đang định tí đi thăm :)

780
0
0

memynhi

@mẹ Gôn: sao em giống chị thế, giờ chị cũng ước có cái giường để nằm và ngủ một giấc (vì đêm qua thức khuya quá hic hic). Nếu mai về được chị mang theo dây qua cho mọi người hết luôn.

2,801
0
0

muathu

Ôi mừng hai mẹ con chị Mầm Xanh mẹ tròn con vuông, nhưng trong sáng nay thì muathu vẫn chưa đi được huhu Mẹ Gôn ơi em cho chị gửi lời thăm hai mẹ con nhé. Mấy ngày vừa rồi muathu cũng stress lắm lắm

Ngày mai đẹp trời nắng ấm, muathu mời cả nhà CSTT Đà Nẵng cơm trưa thân mật vào lúc 11h30, tại Phố Xưa - Phan Đình Phùng cả nhà nhé, cả nhà làm việc xong tranh thủ ghé luôn để có nhiều thời gian

@Susu và Subim: Hôm thứ 7 thấy trời mưa lạnh mà lo ghê luôn, susu đi xe tốt vậy mà cũng say :x:x:x

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
33
0
0

danangmenyeu

chào mấy anh chi ĐN!! ai rảnh đi cafe nhé

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chào cả nhà, chắc em với Subim phải làm một clip về chuyến đi tiền trạm.
Người thương mà trời hỏng thương chi hết trơn Subim hì. :D. Sáng chủ nhật lốp xe xẹp tiếp, báo hại chân rết phải đi thay xăm cộng lốp vì nát hết xăm mà tiện cái lốp cũng mòn vì mấy cái đin. :D

@ Mùa thu: mai em gửi chị và cả nhà thành quả chuyến đi tiền trạm luôn nhé.

@ Mynhi: chị ơi, làm gấp cho chị Hà phòng em cái dây đeo tay, còn thiếu nhé. Chị ý vẫn chưa tặng cho bạn, vì còn chờ cái dây đeo tay.

@ Trưa nay Mẹ Gôn với em Su đi thăm chị Mầm Xanh, cả nhà mình có ai tham gia, thì hẹn 12h tại cổng Đa Khoa đường Quang Trung nhé. Su đã mua quà. Cả nhà tới đi luôn.

@ Đi QT về mà vẫn không kịp thời gian để mua quà theo đơn đặt hàng của cả nhà, Subim với em Su đành gửi lời xin lỗi , hẹn dịp sau cả nhà nhé. :p

@ Chị Sơni, cho em bon chen một bộ lịch nhé chị, cho bé su, ảnh em sẻ gửi cho chị qua Yahoo chị hỉ.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

@ all: bán than chút hén cả nhà, MG mấy ngày vừa rồi gặp nhiều chuyện quá, mệt mỏi kinh khủng, kết quả khi tâm lý ko ổn là hôm qua đau đầu, hôm nay thì nhức mỏi cả người, híc, giờ chỉ ước có cái giường để nằm :(
Chị Gôn cẩn thận nghe. Bệnh đau đầu của chị đã có sẵn. Giờ tình trạng thế này nếu kéo dài, hoặc căng thẳng quá, thì việc bị như mẹ em là điều chị phải đề phòng nghe.
Mong chị sớm thoải mái hơn.
Làm gì để chia sẻ bớt được những lo lắng của chị thì Nhà Đà Nẵng luôn sẵn lòng chị nhé.
:cstt04:mad:};-@};-:cstt04:

Cả nhà Em tìm hiểu về glucom (thiên đầu thống), em thấy kinh nghiệm, nếu ai bị đau nữa đầu thì nên đề phòng, và theo dõi nhãn áp thường xuyên, đừng để quá nặng, không phát hiện sớm và đúng bệnh thì rất nguy hiểm. @};-

1,669
0
0

mesubim

Báo cáo cả nhà, chuyến đi QTrị của subim và susu có thể nói là tương đối thành công. Nhật ký đây cả nhà:
5 giờ sáng hai chị em có mặt ở bến xe nhưng mãi hơn 6 giờ xe mới chạy, 9 giờ 45’đến Đông Hà, trời mưa phùn lạnh buốt, mượn đứa em chiếc xe máy rồi 2 chị em đi tiếp ra huyện Gio Linh. Từ TP Đông Hà ra đến xã Trung Giang huyện Gio Linh gần 30km, lại đi về hướng biển nên càng đi càng lạnh buốt, em Su làm xế vì Subim đi xa quê sớm nên không rành đường xá đi lại ;).
Đến xã Trung Giang là hơn 11 giờ, tranh thủ đi khảo sát một vài nhà người dân ở thôn 9, ấn tượng của subim là người dân ở đây quá nghèo, nhà cửa trống trơn chẳng có 1 thứ gì ngoài bát nhang trên bàn thờ và mấy cái giường tre, sống nơi đầu sóng ngọn gió nên ai cũng cố xây lên cái gọi là nhà (tường xây gạch) để che mưa che nắng. Dân ở đây sống chủ yếu bằng nghề đi biển nhưng mỗi năm chỉ đi dược 2-3 tháng mùa hè, thu nhập bình quân đầu người khoảng 200k/tháng mà phải nuôi mấy miệng ăn. 12 giờ đến UBND xã để đặt vấn đề, song chính quyền địa phương nơi đây hình như không quen với hình thức cứu trợ hay sao ấy nên rất bàng quang… nói chung là buồn cho cái sự nghèo mà người dân phải chịu thì ít nhưng buồn cho tình người thì chất ngất :(.
Hai chị em quay về Đông Hà lúc 12 giờ 45 với đầy tâm trạng, tranh thủ ăn trưa, thấy còn sớm quá nên liên lạc lại với một bạn ở LĐTBXH, may quá bạn ấy giới thiệu về trường Tiểu học Trần Hữu Dục, xã Triệu Thuận, huyện Triệu Phong, một mảnh đất nghèo nhưng nổi tiếng hiếu học và cử cô giáo Hải làm hướng dẫn viên. Thế là lại tiếp tục lên đường :cstt01:.
Từ Đông Hà về xã Triệu Thuận khoảng 8km, do ngại khách đi đường xa nên cô giáo dẫn đi đường tắt, đường khó đi và lầy lội đất đỏ may nhờ subim là tay lái lụa nên em Su ngồi sau bình an:).
Đến trường thì đã thấy Thầy hiệu trưởng ngồi chờ (do có thông báo trước), thầy nhiệt tình, tiếp đón nồng hậu và tiếp nhận vấn đề một cách trân trọng lắm. Trong cơn bão số 9 vừa qua trường cũng bị thiệt hại đáng kể, nước lụt ngập lên đến cửa sổ phòng học, bàn ghế học sinh hư hỏng nặng, lớp học của các em nhìn thật thương. Cả xã Triệu Thuận chỉ duy nhất 1 trường tiểu học, gồm có 8 đội (thôn) về học, trường gồm 534 học sinh. Thầy hiệu trưởng gửi gắm các chị CSTT quan tâm giúp càng nhiều cho các em càng tốt ;).
Quay về Đông Hà đúng 2 giờ chiều, tranh thủ vô bệnh viện thăm bà ngoại susu và subim tranh thủ chạy về nhà thăm ông bà ngoại 1 tý, 3 giờ lên xe về lại Đà Nẵng. Gặp phải chiếc xe khách cà tàng, tài xế chạy ẩu nên 2 chị em ngất ngư, ai nấy đều say xe nằm bẹp dí. Về đến Đà Nẵng khi thành phố đã lên đèn. Xui xẻo quá xe máy em Su gửi ở bến xe bị xẹp lốp nên 2 chị em phải đẩy bộ gần 1 km mới có chổ vá, tội nghiệp em Su lắm lắm khỏe thế kia mà hôm đó cũng đừ điếc luôn :-*.
Kế hoạch giúp đỡ như thế nào thì cả nhà hãy chờ quyết định của mama tổng quản nhé, sẽ có hình thuyết minh cụ thể :x

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Đọc bài chị Subim, mà thấy vẫn thiếu, thiếu mấy cái hình. Chảy nước mắt.
Thương người dân vùng cát, đại diện là Thôn 9 xã Trung Giang, Huyện Do Linh. Thương các học sinh và Thầy cô giáo Triệu Thuận, Thương Subim với Susu.
Biết tới lúc nào mới chia sẻ hết những khó khăn với người dân nơi đây.
Trong chuyến đi, của 2 su, vẫn còn một vài trường hợp đáng thương cần hướng giúp đỡ nữa, nhưng chưa biết phải thế nào.
Hẹn ngày sớm nhất quay trở lại. @};-

445
0
0

me titdng

Chào cả nhà! Đã lâu rồi ko vào thăm nhà chúc cả nhà mạnh khỏe.
Đọc nhật ký của Subim và Susu qua chuyến đi tiền trạm QT mà cảm phục hai nàng biết bao :-*
Hình ảnh chưa có nhưng qua Sibim viết cũng hình dung ra 1 phần nào cảnh nghèo khó của người dân nơi đây, mong rằng có nhiều tấm lòng nhân ái tới được với bà con làm bà con được ấm lòng trước cái giá rét của mùa đông :cstt09:

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Chà chà thương 2 bạn thân còm phải lặn lội đường xa về thăm quê quá. Hôm nào tổ chức đi QT thì cho mình xin 1 suất nhé. Nghe nói Gio Linh thôi, chưa đến bao giờ. Chắc nghèo lắm lắm.....

33
0
0

danangmenyeu

Báo cáo cả nhà, chuyến đi QTrị của subim và susu có thể nói là tương đối thành công. Nhật ký đây cả nhà:
5 giờ sáng hai chị em có mặt ở bến xe nhưng mãi hơn 6 giờ xe mới chạy, 9 giờ 45’đến Đông Hà, trời mưa phùn lạnh buốt, mượn đứa em chiếc xe máy rồi 2 chị em đi tiếp ra huyện Gio Linh. Từ TP Đông Hà ra đến xã Trung Giang huyện Gio Linh gần 30km, lại đi về hướng biển nên càng đi càng lạnh buốt, em Su làm xế vì Subim đi xa quê sớm nên không rành đường xá đi lại ;).
Đến xã Trung Giang là hơn 11 giờ, tranh thủ đi khảo sát một vài nhà người dân ở thôn 9, ấn tượng của subim là người dân ở đây quá nghèo, nhà cửa trống trơn chẳng có 1 thứ gì ngoài bát nhang trên bàn thờ và mấy cái giường tre, sống nơi đầu sóng ngọn gió nên ai cũng cố xây lên cái gọi là nhà (tường xây gạch) để che mưa che nắng. Dân ở đây sống chủ yếu bằng nghề đi biển nhưng mỗi năm chỉ đi dược 2-3 tháng mùa hè, thu nhập bình quân đầu người khoảng 200k/tháng mà phải nuôi mấy miệng ăn. 12 giờ đến UBND xã để đặt vấn đề, song chính quyền địa phương nơi đây hình như không quen với hình thức cứu trợ hay sao ấy nên rất bàng quang… nói chung là buồn cho cái sự nghèo mà người dân phải chịu thì ít nhưng buồn cho tình người thì chất ngất :(.
Hai chị em quay về Đông Hà lúc 12 giờ 45 với đầy tâm trạng, tranh thủ ăn trưa, thấy còn sớm quá nên liên lạc lại với một bạn ở LĐTBXH, may quá bạn ấy giới thiệu về trường Tiểu học Trần Hữu Dục, xã Triệu Thuận, huyện Triệu Phong, một mảnh đất nghèo nhưng nổi tiếng hiếu học và cử cô giáo Hải làm hướng dẫn viên. Thế là lại tiếp tục lên đường :cstt01:.
Từ Đông Hà về xã Triệu Thuận khoảng 8km, do ngại khách đi đường xa nên cô giáo dẫn đi đường tắt, đường khó đi và lầy lội đất đỏ may nhờ subim là tay lái lụa nên em Su ngồi sau bình an:).
Đến trường thì đã thấy Thầy hiệu trưởng ngồi chờ (do có thông báo trước), thầy nhiệt tình, tiếp đón nồng hậu và tiếp nhận vấn đề một cách trân trọng lắm. Trong cơn bão số 9 vừa qua trường cũng bị thiệt hại đáng kể, nước lụt ngập lên đến cửa sổ phòng học, bàn ghế học sinh hư hỏng nặng, lớp học của các em nhìn thật thương. Cả xã Triệu Thuận chỉ duy nhất 1 trường tiểu học, gồm có 8 đội (thôn) về học, trường gồm 534 học sinh. Thầy hiệu trưởng gửi gắm các chị CSTT quan tâm giúp càng nhiều cho các em càng tốt ;).
Quay về Đông Hà đúng 2 giờ chiều, tranh thủ vô bệnh viện thăm bà ngoại susu và subim tranh thủ chạy về nhà thăm ông bà ngoại 1 tý, 3 giờ lên xe về lại Đà Nẵng. Gặp phải chiếc xe khách cà tàng, tài xế chạy ẩu nên 2 chị em ngất ngư, ai nấy đều say xe nằm bẹp dí. Về đến Đà Nẵng khi thành phố đã lên đèn. Xui xẻo quá xe máy em Su gửi ở bến xe bị xẹp lốp nên 2 chị em phải đẩy bộ gần 1 km mới có chổ vá, tội nghiệp em Su lắm lắm khỏe thế kia mà hôm đó cũng đừ điếc luôn :-*.
Kế hoạch giúp đỡ như thế nào thì cả nhà hãy chờ quyết định của mama tổng quản nhé, sẽ có hình thuyết minh cụ thể :x
rứa mà kô cho em đi theo!!! em giận!! em giận !! em giận

467
0
0

pink3

he he thương 2 su quá đi thôi, mama tổng quản ơi, quyết đi nhé:cstt09:

467
0
0

pink3

@ cudo: Đề nghị phạt Cudo vì mới đạt được level "trái tim ấm áp" nàng phải làm sao để được là "ngọn lửa yêu thương" cơ

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.